Thảo luận về Monster Hunter!

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi trieu_nx, 22/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

Flame sec có từ mấy con hệ lửa đó bạn đánh kut-ku cho dễ, thường bắt boss nó cho đồ nhiều hơn đó bạn bạn bắt nó thử hen :) [ con kut-ku đặc điểm sắp chết là up 2 cái tai lại ]

2. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

ừm mốt có nv send Trenya = 1500 point [ 100 lần đó để Unlock cái Award trong Guild Card ]
    đây bạn:
    Jungle
    Desert
    Mountains
    Forest & Hills
    Volcano
    Tower 1
    Tower 2
    Swamp
    Old Forest

:) HAVE FUN :)
    ___________Auto Merge________________

.
    Thèm MH3 ghia, tất cả vũ khí đều combo dc LS combo đẹp ^,..,^

3. xuanbach9000

xuanbach9000 Donkey Kong

thank bro nha, đang rất cần mấy cái này, muốn bắt bos đợi lúc nó sắp die thì quăng bom bắt thui à? Cái vụ bắt này mình chưa thử qua...

4. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

ừm, bạn chờ nó rút lui đi ngủ rồi bạn đặt bẫy Shock Trap hoặc Pitfall Traps < gọi bẫy sập [combine: Net + Trap Tool ] rồi ném Tranq bomb vô là xong.
    CHÚ Ý: Có 1 số con boss ko dính Shock trap hoặc bẫy sập. Như Gypceros thì ko dính shock nhưng lại dính bẫy sập, con Diablos và Mono ko dính sập nhưng lại dính shock v.v... :)
    Lúc bạn nhận Quest, bạn coi tờ giấy màu gì:
    Trắng vừa giết hoặc bắt dc
    Đỏ buộc phải giết ko bắt dc [ cái này trừ con Kirin là buộc z tại màn, còn những con như Teo, Luna, Daora, Chameleon thì bạn z tại màn [nếu mạnh] hoặc đánh nó bị thương nhiều xuống 25:00 là nó rút lui à] nhưng có mấy Q download về là mấy con này bạn buộc phải giết tai màn đó :)
    Xanh lá tự do
    Tím đặc biệt buộc phải giết ko bắt dc, nhất là 3 anh em nhà Fatalis cũng như Teo, Luna xuống 25:00 rút lui [trừ những quest down về là đánh tại màn' :)

5. xuanbach9000

xuanbach9000 Donkey Kong

uhm`, cho mình hỏi mấy con ong với bọ làm sao đánh để nó còn nguyên xác vậy? mình đánh nó toàn nát bét à:(

6. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

à, mấy con này lâu lâu đánh nát hoặc còn nguyên [ nhưng còn nguyên khó lém à ] ^^, vì vậy bạn sài Poision Bomb ấy ném nó cho nó bị kéo máu rùi lăn ra chết queo :)
    Bomb Material + Toadstool = Poison Smoke Bomb

7. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Chiêu này của bác hơi bị độc há há
    Để hum nay thực tập :)):))
    Ủa mà khi carve chỉ có được 1 lần thui mà với lại ko đươc tìn nữa
    Hix tối nay đánh gravios và shen gaoren nữa là lên hr

8. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

bạn kiếm set nào mặc có skill Carving + 20 ấy là 1 món bạn lấy dc thêm 1 lần :)

9. trieu_nx

trieu_nx Dragon Quest

chính xác dùng set có carving celebrity đi farm divine plate của ian dzới los là dễ nhất chặt cái đuôi rùi carve 2 lần nếu có thì kamikaze phát mau có lắm mình kiếm dc 2 cái chỉ mất có 30' :)) àh nè sefer training g dễ chơi hôg finish gần hết rồi jờ mún đi kiếm fatalis mà làm biếng training quest quá

10. raiko123

raiko123 Youtube Master Race

Cho em hỏi là LS nên dùng con nào nhất ạ ???
    Với cả cái Kut-ku ear có phải là khi nó chít thì em đánh liên tục cào đầu nó cho đến khi cái màng tai của nó rách ra là carve đc ạ ???
    Với cả cho em hỏi lun là công dụng của từng dòng (1,2,3) của cái ông đứng trước của Pokke Farm là rì ạ ???

11. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

ko bạn lúc Boss còn sống bạn mới có thể chém nát bộ phận trên cơ thể nó, nếu bạn combo dc Lance thì sài Lance đâm vô đầu nó dễ lắm. Ông trước Farm : 1 là để bạn nâng cấp Farm, 2 là bạn mua những món để ép giáp hoặc mua ngọc để ép skill cho giáp hoặc weapon, 3 là ổng giải thích về Points thì phải...

12. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

Post chơi ^^:
    Monster Hunter Frontier 2nd Anniversary

13. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

hehe,mỗi con cứ chọn 1 vũ khí ông cho là dễ nhất mà làm thui,G fata đâu cần làm hết tất cả các lọai đâu:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    thix em Berukyurosu,con rồng bay ở trên wé,hok biết phần típ theo trên PSP có nó hok ta,mà nghi là hok wé,con espina màu xanh lá gai đỏ có từ thời mới ra MHF1 mà h này cũng có đâu,trên frontier có cả hypnoc xanh và volganos đỏ nữa,đã wé T_T

14. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

Vâng, em tuy dang thix MH3 nhưng vẫn thix MHFO hơn vì nó hay update mỗi cái mỗi mới, a thix con giống e hen, e cũng thix con đang bay đó, nó có skll bay lên hạ cánh = 1 cú điện nỗ với đập đuôi xuống đất ra điện <<<<<<<<< THÈM.....

15. ltminh6793

ltminh6793 Mario & Luigi

Các bạn đang chơi bản MH nào vậy. mình xem trên gamespot có 2 game MH mới nhất là Monster Hunter Freedom 2 và Monster Hunter Freedom Unite. Cái MHFU sau mới release và mình nhìn đẹp hơn cái MHF2. Mình đang chơi DW strike force đang muốn thử hương vị của MH xem thế nào,nghe nói game này tuyệt lắm :)

16. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

MHFU là phiên bản tiếng anh của MHP2ndG đó bạn hiện mình dang chơi Monster Hunter Portable 2nd G pacth tiếng Eng & Japan

17. ltminh6793

ltminh6793 Mario & Luigi

Thế cài nào hay hơn vậy??? Mình nhìn hinh` thấy rõ rang` MHFU đẹp hơn nhiều mà

18. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

à, MHF2 [hoặc MHP2nd] là bản cũ của MHFU [hoặc MHP2ndG] đó bạn hiện h` mình thấy mọi ng` chơi MHP2ndG nhiều hơn :) có lẽ là dang chờ MHFU ấy mà ^^

19. ltminh6793

ltminh6793 Mario & Luigi

Thế bạn có Link down ko??? mình lên gametorrents.com chỉ thấy có bản MHP2nd còn bản MHP2ndG chỉ có bản tiếng nhật thui

20. MHP2ndG_Ken

MHP2ndG_Ken Guest

hì, cái pacth qua tiếng anh mình ko dc rành lắm, bạn cảm phiền nha..

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.