Thảo luận về Monster Hunter!

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi trieu_nx, 22/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Thank kìu bạn nhá đang có sẵn cây Blango Destructor để tối nay lên múc nó:D
    Xem coi nó có lên đường ko

2. sohot_dkny

sohot_dkny T.E.T.Я.I.S

đi đánh muốn nhanh thì cầm theo sonicbom và 3 cái trap đi nhớ ;));));))

3. sefer1988

sefer1988 snake, snake, snaaaake

bổ sung thêm 1 phát,em đó cũng sợ cả flash bomb nữa ah,rất thuận lợi cho hammer,cứ wăng flash gòi chui xuống đánh chân nó,và thêm 1 điều là lúc nó fury lên(miệng bốc khói) thì sonic bomb hok có tác dụng đâu:)

4. thach_hp

thach_hp T.E.T.Я.I.S

vầy nên chơi cái 2 cho sướng hỏ cácbacj

5. titeo6000

titeo6000 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đã chơi thì chơi 2G luôn chơi 2F cũng thiếu thốn so với 2G, 2G cũng bổ sung thêm vài con monster nữa !

6. StefanoGabbana

StefanoGabbana Donkey Kong

Ai có trang nào có tên + hình của quái vật không, trong Quest Info có tên nhưng không có hình nên không biết đánh con nào, toàn phải đánh mỗi loại mấy con, thế là xong nv, mất thời gian :((. Tìm giúp tôi với.

7. trieu_nx

trieu_nx Dragon Quest

he he làm được bộ jolly roger rùi nhưng :(( vẫn chưa kiếm được ian divine plate nữa mới đau chứ hix chắc số ko hạp với ian trong khi los cứ đánh 1 ,2 phát là có :| àh nhân tiện cho mình hỏi laos divine plate dễ rớt ko thấy :( mới đánh có 2 lần àh mà chán wá cứ cầm glory chạy theo phang nó nên làm biếng đánh

8. sefer1988

ack,lấy cái tên đó gõ vào gu-gồ là ra liền cái hình chứ gì,gu gồ chấm cơm cho ta mọi thứ mà:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    laos divine plate tui thấy là cái devine khó kiếm nhất game ah truớc h lụm dc có 2 miếng làm cho divine ultimus và ancient dragon,dù giết gần 30 con G gòi,nản
    làm dc jolly gòi ah,hehe,kiếm lun cây guơm cho đủ bộ:D

9. StefanoGabbana

Cứ mỗi nv lại phải lên google à, đơn giản thể mà không bác nào giúp à, hỏi lần 2 rồi đấy :-w

10. xuanbach9000

xuanbach9000 Donkey Kong

11. sefer1988

mún hỏi con nào thì bác cứ đưa tên lên đây,cứ hỏi chung chung thì làm sao biết dc chứ,biết trò này bao nhiu quái mà chỉ bác kỉu đó dc,còn nếu bác gọi đó là "đơn giản" thì tại sao hok tự kiếm đi,hỏi mà cứ như ra lệnh kiểu đó thì ai giúp chứ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ban đầu dual rất íu về mặt tấn công cũng như bất lợi về mặt sharpness so với các vũ khí khác,khuyên là chỉ nên chơi những cặp từ rare 7(màu cam)sau này trở lên thui
    còn nếu ban đầu mún chơi dual thì cũng phải tới tận 4* mới có set phù hợp nhất,bộ của shogun cenataur,con cua màu xanh ah,bộ đó có sharpness+1(tăng độ sharp của vũ khí) và sharpness inc(tăng tốc mài kiếm,gì chứ dual chém xuống sharp lẹ lắm)
    ban đầu bác nên kiếm bộ có fire res để có thể chơi dc với mấy em lửa,như bộ của kut ku là vd,bộ của giadrome thì hơi yếu và cũng hok kháng lửa cao,dễ chết khi đi óanh kut ku(boss rồng đầu tiên:) )

12. StefanoGabbana

Thế thì cho hỏi cái nv dòng chữ màu đỏ cuối cùng đó, vừa mới nhận, có tên của 2 quái vật, vừa làm xong cái 1 sao :D

13. sefer1988

ah,chỗ đó hok phải đâu,lúc nhận quest ấn [] 1 cái thì nó wa trang thứ 2 cùa quest,chỗ dòng "goal condition" mới là quái cần giết trong quest đó,còn cái chỗ mà bác nói có tên 2 con quái là nó cho biết những con quái nào sẽ xuất hiện chính trong quest đó thui
    nếu tui đóan hok lầm thì cái quest bác nói là urgent quest của 1* phải hok,chỗ main monster có 2 con:giaprey và giadrome,,bác wa chỗ "goal condition" sẽ thấy nó ghi là "hunt the giadrome",nghĩa là nhiệm vụ của quest đó là giết con giadrome,con trùm của đám khủng long màu trắng ah,nó to hơn mấy con thuờng và cái đầu sẽ hơi khác 1 tí
    hình nó đây
    http://monsterhunter.neoseeker.com/w/i/monsterhunter/thumb/3/3b/Gia.JPG/300px-Gia.JPG
    con đứng giữa là giadrome đó,2 con 2 bên là giaprey,mấy con khủng long bác vẫn gặp thuờng ở map này,khi gặp con boss thì chỗ tên mình nó sẽ hiện thêm 1 dầu hiệu con mắt lên

14. lekaho

lekaho Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi có cái bảng nào nói về con gì sợ element gì ko vậy? hoặc là loại quái vật nào sợ element gì cũng dc, có thì cho mình xin nha, à mà dragon sợ thunder đúng ko?

15. trieu_nx

trieu_nx Dragon Quest

16. xuanbach9000

xuanbach9000 Donkey Kong

thank bác nhé, đang tính train dual nhưng bác nói vậy chắc chuyển long sword chơi quá:)ma rare là gì vậy? cấp độ vk ah? Bác cố làm cái hd cho anh em đi, tự mò mệt quá:((:((. mong co hd của bác sớm.....

17. hoangtuanchoi

hoangtuanchoi Youtube Master Race

Ai biết mấy cục thịt sleep meat,poison meat co tác dụng gì không. Đặt xuống nó có ăn đâu.

18. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Cuối cùng cũng kill được con Lunastra nhưng mà ko xài cây Blango Destructor mà mình lại xài cây GS làm từ con Pink Rathalian có Dragon element chém 15' rùi ngồi chơi :D
    Thắc mắc là tại sao ném sonic bomb như bác sefer bảo ko có hiệu quả
    Và làm sao cắt đuôi nó bây giờ:(

19. callduty

callduty Mr & Ms Pac-Man

Ai có hướng dẫn chơi cơ bản cái trò này ko,sao mình thấy cái này hơi khó à,map thì khó nhìn ( chắc chưa quen) mà quest thì mới vào đã bắt đi kiếm cái khỉ gì đó giữa cái map to tướng,chán luôn

20. cacalun12

cacalun12 Mario & Luigi

Bạn chứ chơi từ từ gòi sẽ quen thui còn có gì thắc mắc thì cứ hỏi bác sefer
    Các bác cho e hỏi 2 con này thuộc loại gì vậy
    Yamatsukami

Ucamulbas

Nhìn 2 con này có vẻ hoàng tráng wá mà ko bít chừng nào mới gặp được
    Sắp lết lên được HR4 gòi ke ke

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.