Thảo luận về Taoist, shaman biến thái?

Thảo luận trong 'Continent of the Ninth Seal' bắt đầu bởi GP.Onizuka, 4/7/12.

1. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

unh biết là normal attack nhưng thấy mấy con Orc cứ bị đơ mà mình thử nhiều lần rồi không được nên mới hỏi xem có bí quyết gì không :D

2. quangplpro

quangplpro Youtube Master Race

PvP Scout thì phải nói là mặt đủ dày và kiên nhẫn có thừa==
    Cầm con Scout mà toàn ăn chửi Pussy :6cool_beat_brick:

3. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

scout mà thủ dâm thì sao mà chả ăn chửi ~:>

4. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

do hiệu ứng stun của cái chọc taostinger chưa hết mà vẫn ăn đòn tiếp thì bị thế chứ sao.

5. VincenteRio

VincenteRio Youtube Master Race

Mình chơi nhưng không biết cái Tao Stinger có hiệu ứng stun hay không nữa, không có tìm hiểu nhiều cho lắm. :1cool_byebye:
    Cách đánh con Orc "đầu trọc" là: mình chạy ra xa nó, để dụ nó Charge lại (skill ủi từ xa của nó ấy) lúc nó vừa kết thúc Charge sẽ có thêm 1 phát lộn vòng :7cool_feel_good:, ngay lúc đó bạn cứ quốc 1 chọt Tao Stinger vào, trái phải trước sau gì cũng đc, chọt vào là nó thốn ngay :3cool_nosebleed: lúc đó cứ Normal attack quốc tới tấp + xài skills (mà nhớ để dành cái Wind Rush hoặc Electric Swing để phòng trường hợp đang đánh, tự dưng con Orc nó giơ tay lên để block, thì dùng 1 trong 2 skill đó phá block của nó rồi cứ thế lại đập nó tiếp như lúc mình chọt Tao Stinger :6cool_smile:) còn riêng con Orc "đầu mào gà" thì cứ vừa đánh vừa di chuyển qua bên phải của bạn là được :1cool_byebye:

6. Klaine

Klaine Donkey Kong

Mik Tao Mag đánh mobs rất sướng...toàn dụ nó lao rồi thả soul burn =)))
    Mỗi tội boss chs bị giảm dam nên thọt dã man :(

7. David Roland

David Roland Youtube Master Race

Bác nào cao thủ Taoist Phys hướng dẫn mình rs skill lại dùm, nâng skill gần giống với hướng dẫn này (thực ra là đọc cái skill build này từ trước khi chơi), có hai skill W+F nhưng mình chỉ nâng skill đầu vì mình sợ trùng hot key, và mình thấy có mấy skill như Elec Swing, Dark Emotion nâng vào thừa quá, dmg yếu.

8. vietlong90

vietlong90 Mr & Ms Pac-Man

elec swing thì là skill mặc định, mà cũng chỉ nâng 1 thôi, tao Phys ko dùng đến.
    Dark Emo thì để 5 điểm lấy range, khi bị quái quây thì xài.. mà thật ra cũng chả cần thiết lắm, pve chả bao h dùng.. pvp thì ít khi :)

còn 2 skill Tao Stinger ( W+F) và Velvet Clasher thì max nhé :) dame trâu bò bá đạo, delay thì nhanh khỏi nói :)

9. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

^^ elec swing phá shield, dark emotion để combo soul burn 1 cách dễ nhất. đấy là bảng skill của tên aya, mà hắn thì thuộc vào loại pro rồi, nâng theo coi chừng thọt. còn ko mún trùng hot key, thì bấm k lên, có cái khóa ở skill đấy, mún skill nào ko xài hotkey thì khóa cái khóa lại, skill nào xài hotkey thì mở cái khóa ra.

10. tokushitsu

tokushitsu Dragon Quest

Theo mình thì Elec Swing cho dù bạn theo đường nào thì cũng nên chú ý đến skill này vì nếu bạn để rank thấp rất khó để bạn đánh trúng được, tăng 1 điểm theo mình là ko đủ khi PVP, khi đối đầu với đối thủ truyền kiếp là Guradian bạn dễ bị thọt.

11. VincenteRio

Ủa vậy là phải nâng max luôn cái skill chọt thứ 2 mà dam magic để đi PvE luôn hả :4cool_oh: ?
    cái Elec Swing thì tui nâng lấy cái upgrade của nó lên thành 2 quẹt rồi ngưng :6cool_smile:

12. baoden2k5

baoden2k5 C O N T R A Lão Làng GVN

Taoist phys thì chỉ cần nâng 1 lv cho skill Tao Flare thôi để dễ chase mấy thằng ranger. Còn skill Elec Spark thì buộc phải tăng lv 5 để có thêm elec swing ( vì sau khi xài skill elec swing mình có thể combo một đống skill khác sau đó....:2cool_go: ). Nên chú ý là khi tăng 2 skill cùng W + F thì Tao Flare luôn là skill xuất ra đầu tiên ( mà skill này ko có super armor xuyên dmg skill range nên taoist phys ko khuyến khích tăng nó lắm, như khi đánh với Illu cần phải khóa skill Tao Flare đi để xài Tao Sting xuyên dc. blade của Illu...):7cool_feel_good:

13. VincenteRio

Ấu dè, thanks bác Aya nhiều nhé :6cool_smile:

14. David Roland

Ôi, thì ra là bác cao thủ đưa ra cái skill guide đó, sau khi đọc vài trang trong topic này, đọc đến bài hướng dẫn build skill của bác, mình delete ngay con Ele40 đang chơi rồi bắt đầu chơi Taoist Phys :D, thế bác có thêm chỉ dẫn gì thêm về skill build đấy không ạ, không thì mình sẽ học y chang theo. Công nhận chơi Ele solo master nhiều lúc muốn khóc. Mà bác đang chơi Illu à, Illu có gì hay hơn so với Tao và Ele vậy?

15. RedSnow

RedSnow Mario & Luigi

Ele solo master mà khóc gì? Giết quái nhanh quá à @@

16. baoden2k5

baoden2k5 C O N T R A Lão Làng GVN

Vào Guild PROTOTYPE mình sẽ chỉ dẫn chi tiết hơn ( tranh thủ quảng cáo câu mem tí :5cool_still_dreamin ).

17. David Roland

Bác còn online ko cho tôi vào guild với, mọi bửa ngũ đến giờ này thức chơi là mạng ngon mà hôm nay giờ này vẫn delay, vào chế đồ linh tinh rồi ngủ sớm, mai tha cái lap ra cafe ngồi thiền

18. BichDao93

BichDao93 Youtube Master Race

Mình không biết bạn có thực sự del char ele hay không nhưng nếu là thật sau này bạn sẽ thấy sai lầm :3cool_nosebleed:

19. vietlong90

vietlong90 Mr & Ms Pac-Man

ele khá giống với mấy dòng hunter, khổ trước sướng sau.. lên đc 35 thì clear mob nhanh lắm :))

20. max024

max024 Dragon Quest

Ele 40 rồi mà nản thì chắc là build sai + item ntn rồi, chứ Ele PvE nhàn nhất còn j.
    ele chờ update cont 4 thì còn kinh nữa :-ss