Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lucquanghuan

lucquanghuan Youtube Master Race

Mình quăng ở C:\Documents and Settings\Cuong\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads đã extract . Vào game thì chỉ có thấy mỗi cái đồ nàng tiên cá (mình down rất nhiều) .

2. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Nhiều khi những file bạn down về đã bị hư hay hết hạn down thì sao!?

3. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Đồ trên mạng ít có thứ gì bảo đảm lắm bạn ơi, có lẽ nên share với nhau cho nó bảo đảm.

4. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Đồ down trên mạng,mang về có thể dùng được,có thể không dùng được,có khi lại mang thêm vài con Trojan về thì khốn!
    Nếu đồ down về,tất cả đã quang vào thư mục trên mà chỉ có đồ nàng tiên cá là sử dụng được thì mấy cái kia chắc là đồ dỏm,bạn nên xóa hết đi.

5. Sunoflife

Nhưng ở trang modthesim đồ cũng đảm bảo lắm, down ở đó là tốt nhất đấy.

6. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Tùy thôi,những trang khác mình down về,giải nén rồi vào chơi,thấy có vài thứ thôi,nhưng khi đem ra sử dụng,cái thì biến mất cái thì sử dụng bị treo máy,hic.Trang modthesim2.com có rất nhiều đồ đẹp và lạ mắt,đồ down ở đó là tốt nhất.

7. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

các bạn ơi cái mesh là cái gì vậy? hình như phải down nó về thì mấy thứ mình down trên mạng về mới xài được đúng ko?

8. lamfox

lamfox Dragon Quest

Những đồ nào cần mesh thì cậu phải down mesh về. Những cái ko cần mesh vì nó đc dựng dựa trên 1 cái "khung" có sẵn trong phần trò chơi của mình, chỉ là recolour mà thôi. Còn những thứ có mesh là do ng` ta tạo ra 1 cái "khung" mới, nếu ko có cái "khung" đấy thì ko thể đổ màu vào đc, tức là chỉ có recolur mà ko có mesh thì cũng bằng ko

9. lucquanghuan

Mí cái down đó mình down toàn bên modthesim2.com , mỗi bộ tiên cá là down bên xsim thế mà chỉ mỗi bộ tiên cá là có mới chít ấy chứ

10. Sunoflife

Thế hả? Trang đó là tốt rùi đó, nhưng ko phải thứ nào ở đó cũng dùng được đâu.

11. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Đồ bên trang đó mình thấy rất đẹp và lạ mắt,nhưng ai biết các trang web khác cũng down đồ như trang này không?

12. bhtv28

bhtv28 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi với trong TS2 mình lỡ bấm move in vào một con sim thế là tự dưng nó vàonh à mình luôn giờ ko biết làm sao đuôỉ nó ra mà mình thì ko giỏi tiếng Anh giờ làm sao đây mấy bạn chỉ mình với tiện cho mình hỏi luôn ai có toàn bộ cheat của TS2 thì cho mình xin nhá

13. lucquanghuan

to bhtv28 : pạn dùng cheat : moveobjects on rồi chuyển sang chế độ mua đồ dùng -> click vào sim muốn đuổi -> delete (sau đó bấm moveobjects off khi muốn tắt chế độ)

14. lamfox

lamfox Dragon Quest

Dùng cách đấy đến khi mình save lot rồi lần sau load lại là cái con sims bị del lại hiện ra ngay đấy mà :))
    Muốn đuổi nó đi, hoặc là kill nó :'>, hoặc cho nó Find out place ở cái máy tính hoặc tờ báo.

15. bhtv28

bhtv28 Mr & Ms Pac-Man

kill nó như thế nào vậy bạn mà cho nó Find out place rồi sao nữa vì mình thử rồi nhưng xong chả đc gì

16. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Cho nó sử dụng máy tính,bạn sẽ thấy menu,bấm vào find own place rồi chọn con sim muốn đuổi,nó sẽ được đưa ra khu neighborhood.
    Những cách giết sim:
    1.Chết đói(cho nó ra khoảng đủ rộng,xây tường bít lại,để đó)
    2.Chết cháy(cho vào phòng kín,bỏ hết cửa ra vào,đặt lò sửa,thắp lửa)
    3.Chết đưối(cho nó vào hồ bơi,xóa cầu thang,để đó)
    4.Chết do bị đĩa bay đụng,cái này ít ai làm được lắm nhưng mình vẫn sẽ nói(cho nó ngắm mây vào buổi sáng,nếu may mắn thì cái đĩa bay sẽ rơi xuống)
    5.Chết do sợ ma(bạn cho nó ra ngoài các ngôi mộ vào buổi tối,cho nó đứng đó,hoặc có thể xây nó chung với các ngôi mộ,xem hồn vía con sim lên mây)
    6.Chết do điện giật(cho nó coi tv nhiều vào,tất nhiên sẽ bị hỏng,cho nó sửa nhưng không đọc sách,nó sẽ bị giật điện,có thể die)
    7.Chết do ở dơ(cho nó đi cầu,ăn mà không rửa,nếu chỉ số enviroment tụt xuống mức đỏ quá lâu,nó sẽ bị bệnh,đừng chữa nó sẽ sớm chết thôi):D

17. bhtv28

bhtv28 Mr & Ms Pac-Man

vậy có ai có toàn bộ cheat và công dụng của cheat ko chỉ mình vơí

18. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Cheat và công dụng có trong dowtown đấy bạn ơi,bạn qua đó sẽ thấy,cố gắng lên nhé::)

19. bhtv28

bhtv28 Mr & Ms Pac-Man

vậy các bạn ơi cho mìh hỏi về công dụng của tất cả các đồ mua bằng điểm tinh thần mấy hôm mình chơi nhưng chẳng biết công dụng có cái quay tiềnthi2 tự dưng bị phạt gấp đôi, cái thì làm giảm 3 ngày tuôi cái giảm ống ... nó có lơi hay hại vâỵ

20. Pirate N

Pirate N Youtube Master Race

Tất cả đều chỉ có thể sử dụng tốt nhất khi Aspiration lever của sim ở mức gold trở lên. Nếu ko thì sẽ bị phản tác dụng đấy. VD như là cái mũ (5000 điểm) thì sẽ làm cho mức mood của sim giảm xuống gần hết, sim sẽ rơi vào tình trạng trầm trọng! Hay là cái máy làm thay đổi con người sim VD muốn từ con người tiền bạc sang con người yêu đương hay gì khác thì mơ ước cả đời của sim sẽ là ăn đc 200 cái grill cheese sandwish ^o^ .... Tất cả chỉ xảy ra khi mức Aspiration xuống dưới gold. Còn cái máy làm tiền thì nếu bạn cho nó làm quá lâu sẽ bị cảnh sát bắt vì tội làm tiền giả và bị phạt, hoặc là cái máy đó sẽ bị cháy! ^o^ Hãy lưu ý đến mức Aspiration của sim trước khi cho nó sử dụng 1 đồ nào đó mua bằng điểm Aspiration. Chỉ có cái bồn tắm là ko có tác dụng phụ ^^
    & phải lưu ý với bạn là có 1 cái mũ giá 16000 As gọi là thinking caff gì gì đó, cũng dùng khi Aspiration lever gold trở lên, cái đó đội vào thì đèn nó phát sáng, khi đó bạn cho con sim học (cooking, cleanning..) thì sẽ nhanh được skill hơn...
    Sau đó là đồ để ăn cắp skill hay Aspiration của người khác, cẩn thận coi chừng mức Aspiration thấp là bị mất skill hoặc mất aspiration như chơi! ^o^
    Chơi vui!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.