Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cih9

cih9 Youtube Master Race

Có ai biết vì sao khi cài bản expansion mới thì không chơi được các bản cũ (kể cả bản expansion cũ), VD: tui cài bản "Family fun stuff" thì không chơi được bản "open for bussiness" và bản original??

2. cih9

cih9 Youtube Master Race

Có ai biết vì sao cài bản expansion mới thì không chơi được bản expansion cũ không?

3. Hvvnndalat

Hvvnndalat Youtube Master Race

Có ai biết game The sims 2 Sapphire ko vậy ? Thấy thông tin trên mạng mà không biết cách down làm sao cũng ko thấy bán ở các tiệm game hay soft ? Cám ơn ai giúp đỡ
    Link game đó www.sapphiresims2.com

4. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

sapphiresims2 đâu phải là 1 game đâu -___-, chỉ là một trang web như modthesims2 thôi, khác là sapphire chỉ tạo những nhân vật sim đặc biệt(ma quỷ, thần tiên....) và một số hack khác mà thôi :D

5. Kenta

Kenta C O N T R A

Mọi người thử qua Family Fun chưa. Kenta mới chơi qua thấy cũng được, ngoài việc add thêm mấy vật dụng và trang phục thì không có gì mới. không biết bản exp tiếp theo là gì nhỉ.

6. breathe

breathe Guest

Cái này bên topic các mẹo của The Sim nhưng em kô hiểu là làm thế nào , khó hiểu quá . Ai có thể giải thix cặn kẽ một chút + với ảnh cho dễ nhìn :'> ( hơi tham , nói thế thôi nếu kô có cũng ko sao ) thì em cảm ơn . Giúp với . Thx !!!

7. crew

crew The Warrior of Light

Bạn ko cần làm theo cách đó cho nó dài dòng, chỉ cần vào My document\EA Games\The sims 2\ sau đó bạn tạo 1 cái new folder rồi đặt tên là download là được, từ nay các đồ bạn download như objects, skin, clothers.... thì bung nén ra rồi bỏ hết vào đấy( các file .package) là có thể dùng được.

8. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

Cần cd-key của family fun stuff,ai có cho mình nhé,thanks!

9. Hvvnndalat

Hvvnndalat Youtube Master Race

Nói như vậy là download những gì có trong hai trang wed sapphiresims2 và modthesims2 không cần bảng nâng cấp cũng chạy đc đúng ko nhưng mà tui down về lại chạy ko đc nó yêu cầu bản patch chi đó ko pít ai biết chỉ dùm với.

10. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Û F4EN-XDGJ-8HWJ-F8HV-MRLD
    Û 7A6N-7ZZM-6MD2-M6MM-3RLD
    Û WWGG-PTUR-S8TV-GS8H-XRLD
    Û GCBB-3G2E-BB34-MBB4-6RLD
    Û N9V5-HZT4-BWWU-QBWK-WRLD

Have Fun ! :cool:

11. nohara

nohara Donkey Kong

cho mình hỏi chút, mình cài the sims 2 mà sao ko xây nhà được????
    Mình đã cài Daemon tools và làm theo đúng hướng dẫn, đại loại là: " click chuột phải vào Daemon, chọn Emulation--->RMPS. Sau đó Click chuột trái chọn Device, rùi chỉ tới ổ đĩa chứa SIMS2.MDS, thế mà cũng chẳng xong, hic...
    À, mình mua Sim 2 loại 4 CD, mong các bạn giúp dùm nhen!!!!!!
    thanks

12. crew

Nếu làm thế mà vẫn ko xây được nhà thì có thể bạn đã dùng cái file crack của sims rồi nên mới ko đc, phải dùng file orginal thì mới xây được

13. lovegame_kien_91

lovegame_kien_91 Youtube Master Race

nè tớ bảo,tớ lúc đầu cũng thế nè,đọc mãi cái vấn đề deamon tools ma chả hiểu cái gì cả,cuối cùng đi mua xừ cái CD xây được nhà là xong ! Theo tớ cậu nên đi mua cái đĩa xây được nhà thì hơn,đỡ phải vật lội với cái vụ daemon này(hình như là chỉ cần đổi cái CD4 của bạn thui,vì mình cũng vậy mà)^^ nếu làm không đc cái vụ deamon thì hãy nghe theo lời khuyên của mình

14. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

đĩa xây nhà được ... cái gì vậy ? 0_o
    nghĩ là xài crack có thể xây nhà à ... TS2 thì cũng có vài cái crack nhưg xài 1 thời gian thì ương ương dở dở cả. vì vậy, hơi rối nhưng xài D-tool vẫn tốt hơn chứ ?

15. crew

Theo mình nghĩ cái đĩa xây nhà này cũng là kiểu mount file imgae thôi vì The Sims 2 làm gì có crack xây nhà, trừ cái bản OFB mới ra thì mới có crack. Chắc cái đĩa đó là do bọn bán CD ở nhà làm thêm ra bán kiếm thêm tiền, kiểu này mình gặp suốt rồi.

16. lovegame_kien_91

hi hi,vậy à ? Nhưng ma tớ mặc kệ,cứ biết bây giờ đã,bao giờ hỏng tính sau ^^.Nhưng cũng tại vì tớ down deamon tools về rùi,chẳng biết sử dụng thế nào nên mới đành như thế(thông cảm em nhà quê ^^) nhưng các pác nè,nếu có thể thì xin mấy pác post cho tớ 1 bài hướng dẫn đầy đủ cách dùng deamon tools nhé, chứ tớ đọc mấy cái kia vẫn chưa hiểu mấy.( đừng động đến download nhé, máy nhà tớ bị điên rùi,chẳng download được cái gi nữa cả,hic hic T_T) Cảm ơn trước ^^

17. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Nếu không download ở máy nhà được thì ra máy tiệm, hồi đó tui cũng tính nối mạng ở nhà nhưng nghĩ lại thấy ra tiệm Net vẫn lợi hơn nhìu :)). Mà sao you không biết cách dùng deamon àh? Tui hồi đó cũng đâu có biết nhưng ra tiệm ở chỗ tui mua đĩa người ta hướng dẫn tận tình chi tiết nên "phẻ re" ha..ha..khỏi phải mua đĩa Crack gì gì đó như you cho mệt ^^ !

18. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Giống tôi, cũng đang chơi ở tiệm, thú thật là nhà ko có máy, nên phải chơi ở tiệm net nhưng may là wen ông chủ nên hồi trc chuyện chơi TS 2 ko thành vấn đề. Nhưng bi giờ ổng lại dở chứng gì lên ko chịu mua TS 2 OfB làm bữa giờ cứ phải nhìn anh em trong box chơi mà tủi thân ::( :;) . Nhưng ko sao, đang dụ dỗ ổng mua, sớm muộn gì cũng dc chơi!!! :D

19. lovegame_kien_91

hic hic, chỗ các pác sướng quá, chỗ em bọn bán hàng thì rõ là khó tính, đã thế còn sử dụng máy tính kém nữa chứ(đúng là gà.....như mình ^^!). Chắc họ không biết deamon tools là cái gi nữa ấy chứ(khổ em quá)

20. crew

Bạn vào link này để xem hướng dẫn sử dụng cài daemon tool nhé http://www.gamevn.com/forum2/showpost.php?p=1656939&postcount=4.
    Tốt nhất là dùng bản 4.03, nếu sau khi dùng daemon mà vẫn ko chạy được thì bạn load thêm chương trình SafeDisc4Hider về chạy đảm bảo chạy được 100%, có khi hoạt động với cả cái chương trình giả lập CD khác(cái này thì chưa test).
    Link down: http://www.gameburnworld.com/Other/SafeDisc4Hiderv1.1Eng.zip

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.