Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Tour dễ mà, ko nhớ chính xác chọn mục nào nhưng chọn lòng vòng cũng có lựa chọn để mời ổng tham quan cơ ngơi của bạn. Sau đó thì điều khiển Sims đi vài nơi trong nhà, Headmaster sẽ theo chân bạn và đi chừng 3,4 phòng là xong. Food thì ko cần dọn bàn tiệc, trong khi nói chuyện với ổng về trường học, công việc gì đó thì để 1 Sim khác nấu nướng món gì đó rồi mời ổng dùng bữa chung.
    Cái này dễ dàng thôi quan trọng là phối hợp thật khéo để kiếm point dễ dàng hơn

2. Rin[Hanh]

Rin[Hanh] Mr & Ms Pac-Man

Ram cso ảnh hưởng gì đến game hả bác

3. yugi_hiro

dĩ nhiên là có ... so sánh PC chạy RAM 256 Mb với RAM 512 Mb thì nhận thấy sự khác biệt đáng kể, xài 256 Mb thì giựt chết, ko chơi gì được >__<. Với TS2 thì Maxis rất nhân nhượng cho những ai còn "bám trụ" dòng card MX Geforce 2 chứ mấy cái game chất lượng khác xem như vứt ... có điều TS2 "nhai" RAM số 1 >__<.

4. thuanhieu

thuanhieu Youtube Master Race

anh ơi cho em hơi em chơi sim dược một bữa nó kêu setup sytem dickboot gì gì ấy giờ ko chơi dược xin chỉ giúp em với

5. thuanhieu

anh yuri_hiro ơi chỉ em tao thsim = tiếng việt như truyện tự ạot dược ko xin giúp dỡ dùm

6. thuanhieu

các sư phụ ơi chỉ cho dệ tử dùm sao có những con sim dộc thế (kiểu tóc , trang phục , hìnhanh3 sao như th6at ) nhưng sim ko coac1 thứ dó à sư phụ nao 2 có lòng xin chỉ cho dệ tử với dược ko
    dệ tử mong sư phụ giúp dỡ cho hic....hic.....hic....
    dệ tử xem những pần kia sau dẹp wa con mình thì hu hu hu

7. yugi_hiro

ko rõ lắm, báo error thì tốt nhất ghi chính xác để yu còn biết ...
    giống cái Guybrush làm đó huh ? chỉ là chụp screenshot trong game rồi dùng chương trình chỉnh sửa ảnh như PS để thêm lời thoại vào
    mấy thứ đó là đồ download về, lên trang www.modthesims2.com, đăng kí 1 cái acc rồi down về. Chi tiết qua bên Hướng dẫn - Mẹo TS2 có chỉ dẫn cụ thể đấy.
    @ post vậy dễ coi là spam lắm, chú ý đấy ko dính "sẹo" oan uổng.

8. thuanhieu

"noboot intallsytem dicsboot and press enter "
    em dang chơi bị out ra ngoài khi àov nó dề như trên anh chỉ giúp em với anh yuri_hiro âyb giờ em àov win ko dược giống như hư aíc gì trong aým ấy em dang chơi may pentum3 ấuc hình
    256ram ;64mb sau bị như thế >>hết chơi em ra ngoài tiem ghi cho anh ấy mong anh giúp sớm 1 chut nha

9. Hoàng_Gầy

Hoàng_Gầy Dragon Quest

các bác ơi
    khi cài bản Sim nightlife bản 2 đĩa,cài xong đĩa 2 nó đòi đĩa 4 của Sim 2,em đút đĩa 4 vào thì nó vẫn đòi
    các anh chỉ cho em với!! gấp lắm,ở nhà hok có trò gì chơi nữa.
    anh nào pro chỉ em cách cài luôn nhé
    thankx

10. Hero99

Hero99 Youtube Master Race

Bạn ơi cho hỏi the sims 2 ra 3 bản mở rộng vậy nếu mình mua bản mở rộng mới nhất thì có kèm theo tính năng của 2 bản kia ko ??? :hug:

11. kl_meteor

kl_meteor Mr & Ms Pac-Man

cái này dĩ nhiên là không rồi, mỗi bản có 1 cái riêng của nó nên mua cả 3 mới chơi đầy đủ đc:wink:

12. thuanhieu

anh yuri_hiro ơi em dang trên ạngm nhưng muốn chơi sim2 có cach àon giupem với vì ở aây ko có ổ E lam2 sao em chơi dựơc anh có cach gì giúp em ko chỉ em với nhanh nha em cam1 ơn nhiều

13. crew

crew The Warrior of Light

Bạn có khi nên kiểm tra lại cái HDD đi vì cái thông báo "noboot intallsytem dicsboot and press enter " là máy nó không nhận được HDD để boot bào win.

14. poetry

poetry Youtube Master Race

em đã chép được The Sims 2 Open For Business rồi thế nhưng khi bỏ dĩa vào nó lại báo là không đúng dĩa vậy ạ. có bạn nào làm ơn trả lời giùm em nhanh đi

15. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

cho hỏi mấy cái bản EXP của sim 2 có gì mới ko vậy . Mới chơi The sim 2 có nên mua bản EXP về chơi ko ? Cài đặt tất cả các bản EXP này chung có chơi dc ko . Tạm thời hỏi nhiu đó thôi tại mới chơi sim 2 à ^__^

16. kl_meteor

kl_meteor Mr & Ms Pac-Man

tất nhiên đã chơi sim là cần phải mua thêm các bản exp rùi, mỗi bản 1 cái hay và chắc chắn hay hơn chỉ chơi bản 1st của sim 2. Nếu là mới chơi thì cứ dần dần nhưg sim 2 bản đầu tiên chơi 1 tg là chán ngay thôi:D Về chuyện cài thì phải tùy từng máy, xem có đáp ứng đủ yêu cầu về ram, cấu hình....ko vì game sim rất nặng, đòi hỏi nhiều

17. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Nhưng các bản Ex của The Sims 2 chỉ mong nhất là bản Pets thôi ... Các bản như Open for Busisness chẳng có gì mang tính đột phá cả ... Ít ra thì cũng phải như University hoặc Nightlife chứ

18. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

ò bạn có thể giới thiệu mình mấy cái bản EXP của sim 2 ko , bản EXP nào của sim 2 hay nhất vậy để mua về chơi . Mà trò này đâu có nặng đâu , xem wa cấu hình rồi , nhẹ thấy mồ lun

19. Angelshade

Angelshade Guest

Không biết có trông gà hóa cuốc sim 1 ra sim 2 không nữa =)).
    Bản EXP thì có tất cả những bản sau :
    - University
    - Nightlife
    - Open for business
    - Family Fun (add-on)
    - Holiday party (add-on)
    :D

20. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Thực ra với những ai có ổ cứng 20 GB hay 40 GB thì những cái trò này nó "nhẹ" lắm :lol:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.