Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thuanhieu

thuanhieu Youtube Master Race

vậy à mình thì mới thay ổ 40gb đấynhu7ng ko phải tự nguyện dâu vì ông kia chỉ haywa nên lam như thế (ra mua ổ mới tiệm sữa nói thế) mà cho hỏi cái em chơi con sim có quen với sim bạn ( nhưng sao nó vào nhà là di tắm hoài thế ) mong dươc hướng dẫn giúp

2. kl_meteor

kl_meteor Mr & Ms Pac-Man

sim nhà bác kì quá, nói chung là khi mời sim đến nhà thì cứ nói chuyện luôn với nó, đừng để nó vào nhà mình:D

3. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Con sim đến chơi mà đi tắm hoài ?? Nó tắm ở đâu vậy bạn ? WC hay hồ bơi, nếu bạn xây cái hồ bơi thì đúng rồi, còn nó vào WC ở lì trong đó làm việc cá nhân thì .. con sim ấy đại keo kiệt nhỉ :D

4. cuocsongsoidong

cuocsongsoidong Youtube Master Race

các bạn ơi tui vẫn không xây nhà được dù đã làm theo các hướng dẫn(cài deamon tool xong xuoi hết rùi và cò dẫn dến file mds trong crack xây nhà nữa)tui không thấy file mdf nhu trong huong dan làm ơn chỉ giúp với

5. thuanhieu

file mdf nằm ở trong cái crack xây nhà luôn mà

6. thuanhieu

mấy sư phụ chỉ em cái này nha
    1/
    mời con sim khác ở lại ăn ( ghi chữ dùm em vì em mù tiếng anh T.T)
    2/
    làm cách nào cho sim khác ko vào nhà tắm của mình
    3/
    em có làm hết kĩ năng nhưng sau nó ko cho em xây mấy caí dồ tập ( như nhà quân sự v.v... mà chỉ xây dựơc những cái như chậu bông hay dồ chơi ko a)
    4/
    em có xây hồ bơi nhưng bây giờ em ko muốn có nó ta phải làm sao
    mấy sư phụ vui lòng giúp cho xin cảm ơn trước

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ts2 huh ? xem kĩ có cái Safe disk gì đó ko ... install cái đó, folder cài sẽ có 2 file mdf và mds -->sử dụng nó bằng D-tool.
    1. vào điện thoại, gọi điện cho SIM muốn mời, Invite Home.
    2. vào nhưng nó đâu có tắm trong, ko cho nó vào Restroom thì ko tiện chút nào ;)). click vào cánh cửa, lock lại chỉ để cho người trong nhà vào thôi.
    3. đang nói đến Ofb huh ? nói skill chung chung quá >__<
    4. cái này thì chưa thử, ko trả lời cho bạn được rồi ...

8. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

thế trả lời giùm yugi_hiro :D
    bạn chọn chính công cụ xậy hồ bơi -> nhấn Ctrl -> rồi nhấp chuột vào phần cái hồ bơi -> di chuyển chuột là nó tự Detele cái hồ đi.

9. Daicakodau

Daicakodau Donkey Kong

Có cái cheat nào mà tăng đầy skill ko vậy mấy anh .

10. yugi_hiro

xài trainer thôi, cái đó thì hướng dẫn lẫn download trong Hướng Dẫn- TIP Ts2 rồi đấy. có điều chỉ TS2 thôi, tại chạy chủ yếu trên file exe. mấy cái khác thì kiếm trên www.gamecopyworld.com

11. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

bản EXP nào hay nhất hiện giờ vậy mấy U chỉ với để mua về chơi

12. kl_meteor

nếu thích nhất thì mua Nightlife về chơi, bản uni với open 4... cũng hay nhưng ko cài nổi thì chơi thử NL xem:)

13. ChaosLegend

open business hay ko vậy , NL tÒAN là ma ko , UNI có gì mới ko , FF nữa ?

14. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

trong TS2 chỉ có NL - UNI - OFB là một EXP thật sự. trong ấy hay nhất là NL(củng nặng nhất nó Giật điên khi máy bạn yếu siều :D) tới UNI và cuối là OFB (hơi chán chút)

15. ChaosLegend

cái NL nhìu quần áo ko , nếu nhìu thì chơi thôi . Chắc gài hết vô máy wa' . NL có thể biến quỷ , vậy còn 2 bản kia có gì ko ?

16. thuanhieu

anh ơi cho em hỏi vài thứ nữa nha :
    1/ em dang chơi con sim nhưng tự nhiên có một ông già vào nhà rồi lấy họ của em luôn dã vậy ổng cứ gọi lung tung làm em mất hết tìên trong thùng dồ xây nhà với lại ông ta dánh em hòai à dã thế thì thôi di bạn gái sim em tới ổng cũng dủôi di về luôn em có gọi dịên rủ cô bạn ấy dến nhà nhưng cô ta ko chịu dến nữa ( bây giờ chỉ em cách tống cổ ông già dáng ghét ấy di ra khỏi nhà giùm em di)
    2/ em gọi diện thọai mời cô bạn di uống nứơc ở woordland park nhưng cô ta lại nói chuyện với ngừơi khác thế mới chết chư ko thèm nói chuỵên với em nữa câu mà lại ngồi kế ngừơi ta còn kiss nữa làm sim em về nhà nó thê thảm lắm ( làm cách nào bây giờ mấy anh con nhỏ bạn gái ấy chính là nhân vật em tạo ra dể làm vợ con sim em mà dau wa di dược chẳng lẽ bỏ nó à uổng lắm giúp em với)
    3/ (cái này thì ko phải của em mà là ông anh em chơi nên sẵng hỏi luôn)
    con sim anh em nó di làm còn vợ ở nhà thì có 1 thằng nào dó vào nhà ngồi chơi thỏai mái lắm lúc dầu em nghỉ dó là bạn con vợ nhưng hơi bị bất ngờ là vào ngày thứ ba con sim anh của em di làm nhưng thằng này vào nhà ôm vợ của sim anh em mà lại còn woohoo nữa chứ sao kì cục vậy ( cái này em cần lắm vì lỡ nó vào trường hợp của sim em thì sim em treo cổ wa mới thấy kiss bồ của mình mà về nhà khóc um sùm rồi ) mong giúp dỡ
    4/ cũng là cái cúôi cùng : con sim em sao cứ ôm dầu hòai ngủ một chút thức dậy lại ôm dầu la nói tỏ vẻ bực tức lắm ( dù trước dó em dã cho nó làm quen với hết những người di ngang wa nhà )
    mà chỉ cho em cách nào trị cái bệnh xin ăn của no ko cứ ở nhà thì vác lon dứng trước nhà xin ăn dã vậy khi di chơi với ghệ lại bệnh cũ tái phát làm quê hết sức ( em cho sim em ăn mặc dầy dủ nhà thì tiện nghi lại mát mẻ thế mà lại có bệnh này tức muốn lộn ruột di)

17. kl_meteor

2 bản kia có trường ĐH và có thể cho con sim kinh doanh kím tiền, nói chung chơi 1 tg là chán. Còn quần áo thì cần j phải nhiều, thích thì lên mạng down về còn nhìu thứ đẹp hơn:)

18. yugi_hiro

1. thằng già lôi thôi chắc chỉ có Motimer nhưng đoạn sau thì càng ko hiểu bạn đang cố giải thích chuyện gì. o_0
    2. mỗi Sim nhất là sim tạo sẵn có mặt sẵn ở Neighborhood tạo sẵn, 1 số con có quan hệ sẵn với 1 SIM khác, dù bạn có quan hệ tình cảm thì AI của game vẫn ko hạn chế chuyện nó ... gian thông với thằng cũ =)). có điều như bạn nói thì đó là SIM bạn tạo thì thấy lạ, nếu ko ai chơi SIM thì ko có chuyện tự động kiss người khác như bạn nói đâu o_0
    3. bạn toàn hỏi nhưng câu ... rất lạ. trước tiên thì ko có thằng nào tự động vào nhà nếu SIM của bạn ko trực tiếp tiếp xúc với nó (greet). chuyện nó tự động WooHoo thì càng ko thể, đa số bạn tự tác động mới có chuyện này thôi ;)). AI của Game chưa điêu luyện cỡ đó đâu
    4. Thức giấc khi đang ngủ thì chỉ khi Hunger giảm đáng kể hay mấy cái mod khác giảm đến cùng cực. ko thì có ai đó gọi điện đến hay bật tivi, làm ồn khiến nó tỉnh giấc ... Aspiration tụt nghiêm trọng cũng dễ xảy ra chuyện này

19. Daicakodau

Daicakodau Donkey Kong

Mấy anh ơi cho em hỏi chút em đã bỏ mấy cái obj vào trong thư mục
    C:\Documents and Settings\Welcome\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads rồi nhưng khi vào chơi thì chẳng thấy mấy cái obj đó đâu

20. ChaosLegend

exp nào có trường đại học vậy ??? , NL nó nặng lắm hả mấy U ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.