Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Maybe...

Maybe... Youtube Master Race

2. crew

crew The Warrior of Light

Lúc bật game thì phải chọn "enabled content custom" thì nó mới dùng đc các cái object mình down về. Còn nữa khi chơi sims university mua cái DT di động và mp3 thì vào khu mua sắm của trong mấy khu uni thì có cái máy bán tự động, có thể mua ở đó, còn sống bt ko phải student thì vào sửa mấy cửa hàng rồi mua thêm cái máy bán để vào là được thôi.

3. Anzeal

Anzeal Youtube Master Race

To crew
    Em làm y như bác nói nhưng ko hề có obj nào có thể sử dụng đc hu... hu ::(

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

1 số thứ như skin đòi hỏi mess, cái này thì đã có nhiều người nhắc đến nó rồi ... bạn qua bên "objs, skin ..." mà xem. ngoài ra thì cũng phải xem bạn đã có bản Ts nào, 1 số món đòi hỏi phiên bản tương ứng nữa ...

5. sony1831994

sony1831994 Youtube Master Race

các anh chỉ em cách cài the sim open for business di
    (nhớ chỉ thật kĩ nha)
    thanks a lot.

6. crew

crew The Warrior of Light

cái bản này thì cứ cài bt thôi giống mấy bản exp trước, bạn nên thử trước nếu ko đc chỗ nào thì hẵng thắc mắc thế cho dễ trả lời hơn.

7. koyuky

koyuky Youtube Master Race

Em mong các anh chị giúp cho. Em cài bản Business rồi cài bản Family Fun thì bản Business mất. Em thử cài ngược lại thì chỉ có tồn tại bản sau. Em hiện giờ đang có đĩa University, Business và Family Fun. Em muốn chơi cả ba phải cài đặt như thế nào. Em cài Business nó đòi đĩa 4 của Sim 2. Em đút đĩa 4 vào thì nó ko nhận. Nên đành tắt máy thì chơi được. Nhưng ở Uni thì sau khi cài nó đòi crack gì đó. Em crack ko được. Em dùng đĩa của Thúy Vy

8. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Sax , bạn cài bản Open 4 B rồi cài Family FUn Stuff thì cái icon của bản Stuff đấy nó đã "gộp" luôn những bản trước đó vào rồi ... Nói ra cho dễ hiểu là bạn cài bản nào mới nhất hiện nay thì chơi bản đó luôn , khỏi phải chơi cái cũ nữa

9. Tonglinh

Tonglinh Mr & Ms Pac-Man

Em vừa mới chơi The Sim2 lần đầu ::) nên không biết chơi kiểu gì.VD:như chạy bộ kiểu gi?:-/ ,đẻ con kiểu gi?:-/ ,dến trường kiểu gì?vv....vv/.
    Làm ơn chỉ giùm em với:D

10. luky89

luky89 C O N T R A

Chạy bộ thì làm gì có +__+ chỉ có tập thể dục tại chổ thui :D đẻ con thì :-" ...... phải woo-ho (nó chỉ hiện ra khi 2 sim cùng relax trên 1 cái giường or ngồi trong hot-tub or phòng thay đồ dưới phố ). Đến trường thì chỉ có những sim nhỏ đến tuổi teen mới đến trường, thường thì mấy đứa nhỏ sẽ có xe buýt rước vào lúc 8h sáng, còn teen thì 9h thì phải :-? adult (người lớn) thì chỉ đi làm vì k còn học đc nữa. Đi học nhớ cho nó làm bài đầy đủ k thì xuống hạng mất +__+ ah nếu nịnh được ông thầy hiệu trưởng thì mấy đứa trẻ sẽ được vào học ở trường danh tiếng ::) chỉ thế thôi, bạn còn gì hỏi thì post bài lên :D

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Muốn có baby thì phải try for baby chứ nhỉ sis :>
    Cả teen lẫn child đều đi học lúc 8h sis ơi, đi cùng 1 school bus ^^

12. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

??? chả biết có vụ hư thai không nửa, mình cho Sim Try for bady rồi, cái cho nó làm việc liên tục, tập tạ....cái thấy trong nhiều ngày mà cái bụng vẩn chẳng bự lên >> Hư thai ? =))

13. Tonglinh

Tonglinh Mr & Ms Pac-Man

ủa Luky89 nè cái vụ "phòng thay đồ dưới phố' là gì vậy?:p

14. luky89

luky89 C O N T R A

Uhm nhưng k có mấy nơi đó sao mà try được =)) dạo này sis chơi Adult k hà :'> chơi cái này là để đỡ nhớ ng ta :))
    Pó tay 8-}
    Ack bạn đi xuống phố (town) bào giờ chưa :-/ đi xuống đó mua quần áo và mua thức ăn đó, trong chỗ bán quần áo có phòng thay đồ =)) 1 ng bước vào trước, người sau đợi 2s xong cũng ............. tự bít ;))

15. kinado

kinado The Warrior of Light

;)) welcome back luky!! Sis nhớ luky wa. Thi cử thế nào rùi.?
    Luky kể thiếu rồi. 1 người vào trước, 1 người vào sau. Sau đấy cái phòng thay đồ rung động, lắc lư. Mọi người trong shop chạy lại nghe lén và vỗ tay... Và sau đó thì... 2 người lần lượt đi ra. That's all.

16. koyuky

koyuky Youtube Master Race

Nhưng em cài OFB, chơi một thời gian, cài FFun, thì tất cả nhân vật còn đấy, đồ dùng bổ sung nhưng không buôn bán được, híc

17. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

Chài, tớ là một gamer Sims chuyên nghiệp mà đến giờ vẫn chả hiểu Turn-on Turn-off làm cái quái gì cả! Bác nào giải thích được tớ xin cảm ơn và hậu tạ!

18. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

thế cuối cùng cái MESH gì gì đóa làm cách nào mới cóa được vzậy poa,phải lên mạng down hả,tui ko biết nó hình dạng,màu sắc,mùi vị thế nào hết á,nếu được bạn có thể đưa cho tui cái link và hướng dẫn chi tiết cho tui được ko,vd như copy vào đâu,có cần đọc thần chú gì không cảm ơn nhiều nghen......

19. Kenta

Kenta C O N T R A

Cái này thì co trong NL rùi. NHững con sims nào có cùng Turn-on khi thực hiện những hành động có biểu tượng sét sẽ tăng nhanh điểm quan hệ, còn những con sims cùng turn-off thì ngược lại.

20. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

"Pó tay " là thế nào, mình đâu có rành cái TS2 đâu, thật ra là là hỏi có hay không thôi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.