Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tonglinh

Tonglinh Mr & Ms Pac-Man

Sao mọi khi em chơi the sim2:NL bình thường.Vậy mà hôm nay tự nhiên nó báo lỗi driveX9.0 là sao vậy?:-/ Làm ơn chỉ cho em cách sửa với:hug:

2. branchtell 2.2

branchtell 2.2 Youtube Master Race

Cho em hỏi , cài song song Sim NL với Business đc ko +___+ , nghe bảo ko đc nên chưa dám thử .

3. George

George Youtube Master Race

ôi pác Kite của tui ơi pác lầm gùi, bi giờ chỉ con NL và Christ mới chưa có crack thui...

4. crew

crew The Warrior of Light

Bạn cứ cài đi, ko sao hết cả vì nó chỉ là các bản exp thôi nên cài chung ko có vẫn đề gì.

5. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Thế nếu mình cài ko theo trình tự các exp pack thì sao?Chẵng hạn như cài bản open for business rồi sau đó cài university rồi lại cài Night Life thì có ảnh hưởng gì ko?

6. Maybe...

Maybe... Youtube Master Race

Không ảnh hưởng gì cả! Khi bạn cài xong bản nào thì bạn mới được chơi bản đấy
    Như mình lúc đầu cài OFB trước rùi mới cài hai bản còn lại mà có sao đâu

7. George

đúng gùi đó, mà maybe ơi, cái CEP của bạn tải về rùi xài lam sao, nó cài nhan quá mình chưa kịp thấy gì cả, với lại cái link bữa trược đây nè, có nhiều cái cũng đẹp lắm: http://www.thesimszone.co.uk/files/index.php?Section=34. tui chơi thì thấy có 1 con sim muốn :"buy a MP3 player" nhưng tui ko biết mua nó ở đâu cả???

8. Tonglinh

Tonglinh Mr & Ms Pac-Man

loại thuốc RenuYu Porta-chug là gì vậy?Chỉ cho em công dụng và hướng dẫn cách sử dụng nữa,cảm ơn nhìu

9. George

cái đó mình đang hỏi đó, cứ đem uống nó là được, nó giúp thay đổi cái turn on, turn off của mình.còn lấy ở đâu thì tui chịu.mà các pác ơi, em vấn ko tìm thấy gọi cho bà phù thủy ở đâu cả, hay là do em thiếu NL????

10. Kite742

Kite742 Mr & Ms Pac-Man

chưa có nightLife thì làm gì có turn on turn off hả bạn? bà đó ở bản này đấy.:D:))

11. George

bạn bị gì vậy???? turn on turn off tui có tù khi cài sím 2 và Open Bussiness kia, cái bình thuốc đó tui được thấy 3 lannf: thăng ku đi học về tự nhiien mang theo bình thuốc đó, 2 con sim khác con em tui phá lung tung gì đó(nó chưa bít chơi) thì cóa trong invetory... tui nói láo là chết liền à....... cò ông bà phù thủy thì hay ho hơn(ko bít có phải phù thủy ko nữa) là con sim của tui phát hiên chồng nó ngoại tình, 1 bà phù thủy bay xuông xúi nói đánh chồng nó.... mà thôi, cho tui hỏi cái khác: tui choi có phần garage và phần gì ấy mà có hình chiếc xe trong buy mode nhưng ko dùng được vì nó ko cho, tui cần có bản gì đây??? tui có open, uni, fun stuff rùi

12. crew

Bạn có mấy cái turn on vì đã cài nightlife rồi đó, chỉ có bản nightlife mới có oto và phần garage thôi.

13. Kite742

Kite742 Mr & Ms Pac-Man

khổ lắm, cái bà đó ko phải phù thuỷ, đó chính là một phần của con vợ đó thôi, đó chỉ là một điều bí ẩn trong game, còn bà PHÙ THỦY BÁN THUỐC cơ. Bà đó trong NightLife, cái thuốc đó bà í bán, còn chưa có nightlife thì ko có bà í, thế thôi. Cài chưa đủ mà còn kêu.:D

14. Tonglinh

Tonglinh Mr & Ms Pac-Man

Con sim của em vừa mới mất:angel: [-O< ,thần chết đến,em cuống quá xóa luôn ổng :D cho nên không có mộ, bây giờ không thoát được,ra neibohood cũng chẳng được:nailbit: .Ai biết thì chỉ giùm em với^:)^

15. Maybe...

Vậy thì bạn chỉ còn cách khởi động lại thôi chứ còn sao nữa:lol:
    Ai bảo xóa vào đúng lúc gay cấn cơ :D. Nhưng mà hình như là lúc bạn vào lại game thì sim của bạn sẽ sống lại thì phải, chỉ một chút thôi, và thần chết sẽ lại đến lại. Hoặc là con sim của bạn sẽ biến mất luôn, và cũng không có mộ :))
    @ George: Cái CEP ấy mà, khi cài nó rồi thì nó ở trong My document/ EA game/The sims 2/ Download.
    Cái này thực ra chỉ là để hỗ trợ thôi, chứ bản thân nó không thế dùng đuợc trong việc gì. Muốn sử dụng nó bạn vào đây để tham khảo nhé. http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=225020
    À mà cái turnon và turn off ý, không phải cứ có bản NL là mới có đâu, bản nào cũng có mà, vì lần đầu Maybe chỉ cài OFB mà nó vẫn cứ có mà. Còn bà bán thuốc thì đúng như Kite nói chỉ có trong NL thôi.
    Mà hình như bà ấy cũng không bán cái thuốc RenuYu Porta-chug đâu, chỉ bán thuốc tình yêu và thuốc dành cho ma cà rồng thôi( người bình thường uống thì thành ma cà rồng còn ma cà rồng uống thì lại thành bình thường)

16. robert_huy

robert_huy Youtube Master Race

mấy anh giúp em cái! Tại sao TS2 nhà em sau khi setup mà không thể xây nhà được chỉ có thể mua nhà cho con Sim thôi làm sao co' thể xây được vậy làm ơn chỉ giùm em nha thank :;) ::) ;;)

17. Maybe...

18. gacon_ts

gacon_ts Youtube Master Race

Bạn nào có thể cho mình xin CD-Key của The Sims 2 gốc ko?

19. crew

Dùng cái key này:(
    THA2-Z3FK-OR1A-3HZ4-2WUS
    374U-U5GT-1RZ9-4PDG-T5QZ
    DKSS-YCA2-ZO11-SSP7-3AFH
    XUT3-6LHW-ZOR1-JH7N-VV7I
    DWJ2-Q92Z-R1R1-5F6R-077P

20. gacon_ts

gacon_ts Youtube Master Race

Ối giời ơi em cảm ơn bác nhìu lém :D Có gì khi về Việt Nam em dẫn bác đi ăn kem.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.