Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

-Muốn chuyển Sims từ tp này sang tp khác thì ra ngoài vào mục Xây dựng,vứt cả cái nhà lẫn Sims ở trong đó thì chuyển được.
    -8-}8-}

2. WindySpeed

WindySpeed Mr & Ms Pac-Man

Bà con cho hỏi cái này: tui đang chơi sim2 for business,trong phần mua bán thì có cái hình ô tô nhưng bị ẩn không mua được, cùng với nó là gara cũng bị ẩn không xây được? Ai biết chỉ bảo cái!

3. Love_money

Love_money Youtube Master Race

Mình có cài bản Pets voi Season,phần ô tô thì dùng như thế nào,liệu không cài thêm các bản khác thì có thể có ô tô không?

4. Kenta

Kenta C O N T R A

@Love-money; WindySpeed: muốn có ô tô và gara thì phải cài exp Night Life. Khi đó thì sim có thể sử dụng và bán ô tô nếu có OfB.

5. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

@Ken : Ken này, kiếm dùm mình mấy cái crack của 4 bản stuff đc ko, tính down của crew trong Downtown về chơi (kiếm đĩa ko có 8-|), hóa ra ko có crack, giờ Ken kiếm dùm mình đc ko? Ko có crack thì file xài = Deamon Tool cũng đc, thanks!!:-*:D
    À lỡ giúp rùi thì giúp cho trót :D, cho mình xin CDKey của Celebration và H&M stuff lun nha :x !!!

6. thaptamthaibao

thaptamthaibao Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho em hỏi sim (all-in-one) với the sim 2 có gì khác nhau ko

7. Love_money

Love_money Youtube Master Race

:-/
    Liệu không dùng nightlife thi có cách nào khác để có ô tô kô?

8. Kenta

Kenta C O N T R A

Lovely vào link dưới này để kiếm crack này. Ở gần đầu trang chỗ Related games là link tới các phiên bản của TS2. Lovely cần cái nào thì vào cái đó. Còn CD key thì để Ken về nhà xem lại đã.
    Chỉ có cài NL thì mới có ô tô thôi.

9. quanganh1109

quanganh1109 Youtube Master Race

Cho em hỏi mấy huynh là : mua đồ ăn kiểu gì và ở đâu , làm thế nào để bọn nó cưới nhau ( em 100 cả 2 dòng rồi mà ko bik cưới :(( ) thx mấy anh chị nhìu nhìu

10. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Mua đồ ăn thì Call/Delivery (Mua đồ ăn để vào tủ lạnh đó :|)
    Còn cưới thì đầu tiên là Propose/Engagement, sau đó Propose/Move In sau đó mua cái cổng hoa. Click vô đó chọn Get Married.

11. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

@Ken : Ủa, có thấy cái link nào đâu :o:o:o???

12. LinhMoi22

LinhMoi22 The Warrior of Light

giúp tui với tui mua đĩa gốc the sim 2 rồi sau khi cài 4 đĩa thì hoàn tất nó kêu đưa đĩa 1 vô nhưng chạy rất lâu vẫn ko vô ?? còn đĩa thứ năm thì để làm gì ??ai chỉ tui cách cài luôn càm ơn nhiều ::)

13. Kenta

Kenta C O N T R A

14. Sat_thu_Gietban

Sat_thu_Gietban Youtube Master Race

Cho hỏi sao mình download các kiểu tóc trong modthesim2.com đem vao thư mục Download của Thesim2 luôn rùi mà vào game vẫn ko thấy.Ngoại trừ các kiểu tóc ra thì các thứ khác làm vẫn dc .Ai biết khắc phục chỉ dùm cảm ơn nhìu

15. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Bạn download các kiểu tóc nhưng đã download mesh của nó chưa? Nếu chưa có mesh thì ko thể dùng đc đâu. Đa phần các kiểu tóc, phía dưới cùng của trang đều có khi danh sách các mesh cần dùng, bạn down chúng về rồi dùng đc ngay. Tìm khung nào mà:"This custom content require this mesh to work property...." đó

16. obiwankenobi10

obiwankenobi10 Legend of Zelda

cho em hỏi là sim open buíness gồm những gì (các cách chơi),cho em hỏi là sim 2 và tất cả bản ẽpansion có chít (cheat) hay ko

17. Kenta

Kenta C O N T R A

@Obi: OfB thì bạn qua topic của OfB xem. Cheat thì trong Downtown có đó.

18. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Để chơi đc OFB có lãi thì cũng phải chịu lỗ khá nhiều :)) Từ hồi chơi OFB đến nay chưa lãi đc chút nào cả :| Khách chỉ xem mà ko mua :(( Talent thì chỉ đc mỗi... câu cá :| Còn lại các talent kinh doanh chẳng đc cái nào :-<

19. gà con 13

gà con 13 Mr & Ms Pac-Man

Gà cũng vậy. Khiếp có mỗi cái cửa hàng mà chật vật lắm mới lên được Rank 3, thế mà vẫn lỗ chứ được lãi quái đâu. T_T

Hĩ mà chẳng hiểu sao xây cái cửa hàng quần áo, bọn khách chưa vào mà đã kiếm chủ đòi Complain. Sau đo óanh nhau ì xèo cả lên. Hix.

Mà cũng chả biết có bác nào gặp trường hợp này chưa. Mấy đứa trong society vô ở chung Dorm với sims lun. Mừng wé gà cho con nhỏ cưa đổ mấy đứa nó hết :D Mà chẳng phải 1 đứa đâu. 2 đứa lận. Chả phải ra comunity cho khổ thân :D

20. duyslayer

duyslayer Youtube Master Race

Mình mới chơi TS2 được 02 tuần, nên có một số thắc mắc muốn hỏi các bạn:
    - Ngoài 03 cách woohoo truyền thống (bed, hot tub, public) còn cách nào khác không?
    - Nghề nào trong TS2 lúc lên top mà kiếm được nhiều tiền nhất? Nó có phụ thuộc vào năng khiếu của nhân vật ko? Mình mới chơi được top 02 nghề là military và science thì thấy military #1.300 USD, còn science #2.300 USD.
    - Có cách nào thay đổi quần áo đã chọn lúc ban đầu ko? Vô tủ quần áo thì nó chỉ cho đổi wa trang phục khác (VD từ everyday sang swimsuit chằng hạn)
    P/S: Có câu nào đã hỏi rồi thì các bạn bỏ wa cho, mình mới vô topic này nên hôm wa chỉ mới đọc đến trang 27 thui! Các bạn hồi âm sớm, mình đang ghiền!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.