Thảo luận về [ WARRIOR ]

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Joker, 13/9/07.

1. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

Ko phải ông Joker bảo, mà là ông Chicco bảo !
    Cái hướng dẫn đấy của ông Chicco.
    Server Brazil 80% phải là warrior !!! :hug:
    Thế thì...chuyện gì đã xảy ra.
    FA vô đối, FA vô đối =)) =))
    --------------------------------------

Cũng có thể do mới chơi nên chả trách. Nguyên nhân tại sao "FA vô đối" thì tui giải thích trong topic của FS rồi ^_^
    Đúng thật vô đối.... vô đối trong mọi phương diện !

2. phong7102003

phong7102003 Donkey Kong

các bác giải thích giùm em với ???

3. kanzaz

kanzaz Dragon Quest

tôi mới chơi CB nên khi họ dc cái skill combo thì không bít dùng như thế nào
    mọi người có thể chỉ giúp cách combo dc không , mấy lần combo gần dc nhưng không biết sử dunhj như thế nào cuối cùng lại không dc

4. net

net Mr & Ms Pac-Man

Ông cho tui hỏi lại chổ skill chuyển Magic skill thành Sword Skill, có nghĩa là mình đánh bằng skill Magic nhưng điểm EXP skill lại cộng vào bảng Sword đúng không?
    Và khi nào thì mình có thể học skill này và học ở đâu? Như ông nói thì là lúc lên rank expert nhưng có chổ lại nói là lúc lvl 50 bò qua Porlus học.
    Và nghe nói là còn có skill chuyển EXP thường thành EXP skill, có nghĩa là mính đánh bình thường thôi nhưng toàn bộ điểm EXP sẽ cộng vào EXP skill, có đúng như vậy ko?
    Ông xem chỉ giúp tui nha. Cảm ơn nhiều :>

5. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Magic là dòng nhân vật yếu nhưng cả 1 pt magic thì đúng là bó chíu.
    Aoe liên tục rất là khó chịu :((
    Bác viết tường tận hơn về con War đi.
    Lúc trước chơi con Blade với con Wiz nhưng thích chơi War hơn vì nó giàu :D

6. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Hiện giờ có Lancer rồi mà mãi lo cày nên chưa PVP với con Wiz nào, hi vong cái AstralWeapon của mình ngon hơn của nó.

7. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Chính xác là lv50 qua Porlus học, tác dụng chuyển tất cả ES qua 1 bảng skill.
    Không có chuyện exp + vào ES, chỉ nghĩ thôi cũng thấy vô lý rồi, nếu có chuyện đó thật thì rank skill trong cabal chả còn ý nghĩa gì nữa :|.

8. AntiBot

AntiBot Donkey Kong

chính xác là lvl 50 + skillrank expert :D, 50 thì sang port lux đc còn skill changeforce thì yêu cầu rank expert. thật ra nếu chịu khó chơi lúc nào cũng có thói quen dùng combo và mặc fullset adept từ khoảng lvl 45 trở đi thì việc lên expert ở lvl 47-48 là bình thường nên ko cần lo.
    cụ thể cày skill ra sao ? đây là cách của tôi, nếu làm theo đảm bảo sẽ lên GM trước lvl 60 trong thời gian ngắn nhất :p

1. Khi đủ điều kiện để học cái skill changeforce kia thì đồng thời cũng nên luyện magic lên ít nhất là novice 6 (tốt nhất là lên apperentice luôn vì cái này nhanh lắm). Sở dĩ lên ít nhất novice 6 vì ở rank này sẽ đc học 4 cái magic skill cùi bắp nhất, tốn ít mana nhất, cooltime thấp nhất , ... để dành cho combo sau này #>:), nếu lên đc apperentice thì có thể nâng cả 4 skill này lên lvl9, cooltime sẽ ở mức thấp nhất.
    2. Sau khi có skill rồi chạy ra bãi mấy con toads ngoài làng port lux cứ thế mà magic combo 4 cái skill kia(bọn mobs này hp tương đối trâu và đặc biệt là nó ko tự tấn công mình). càng combo đc nhiều thì càng có thêm điểm bonus. Nói chung tầm 15-20 combo là tương đối khá, còn ko thì cố gắng ít nhất là 11 là okie rồi.
    3. Cứ đánh mấy con ếch đó cho đến lvl 55, lúc này chắc chắn đã lên tầm master hoặc a master. Bây h thì sưu tầm mấy cái ghostship DT cards (loại dành cho party) nhảy vào trong dungeon đó mà combo tiếp. mobs của loại dungeon party này máu cực trâu nên cứ chỉ cần nhằm 1 con là có thể combo cả mấy phút nó mới chết :hug:.
    4. Từ a master len g master đánh kiểu này mất ko quá 10 tiếng !!!
    5. Lên gm rồi thì cũng đã có thể học hết các active skills, bây h thì tùy từng ng thôi, nếu máu thì có thể cày tiếp lên hẳn transender =)) , nhưng mà kiểu này thì hơi ... oải =)). Tốt nhất là sau khi có gm skill rồi thì tập chung lên lvl (trong thời gian từ 50-70 nếu học đủ hết upgrade của gm rank rồi thì mặc nguyên bộ shadowsteel adept mà train lvl cũng vẫn ngon chán => lvl lên veo veo mà skill cũng lên tà tà, mấy con mobs màu vàng hầu như 1 whirlwind là lên đĩa). Khô có gì thay đổi thì completer ở lvl 100 còn transender thì lên max 150 chắc chắn sẽ đc =)) (cái này nói vui thôi chứ lên tầm 100 rồi thì chịu khó bỏ ra vài ngày tập chung cày skill tiếp thì có thể lên trans liền, như tôi thì muốn khám phá game là chính nên cứ lên lvl cho sướng, nói chung rank completer ở lvl 100 rồi thì cũng đã tạm ổn, cứ từ từ mà chơi thôi)
    6. Khi nào cảm thấy tạm ổn với skill rank bên sword rồi thì del cái skill changeforce kia đi và bắt đầu cày magic rank . tại sao warrior lại cần magic ? câu trả lời là : ko có cũng chẳng sao nhưng có thì mạnh hơn nhiều, vậy bạn chọn phương án nào #>:) (mỗi lần lên rank là đc + thêm int và dex , sau này có thể dùng extract potions xóa bớt 2 cái stats này và cộng hết vào str)
    7. Cực kì quan trọng : nhớ là phải luôn luôn mặc bộ đồ adept tốt nhất có thể , nếu có 1 vài ng chia nhau ra làm crafting thì ngon, mỗi ng craft 1 món rồi chia nhau
    8. Hết :D

9. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Kinh nghiệm đánh war quý báu quá
    Mấy bữa nay cũng đang bắt đầu lo cày Magic Skill :x

10. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Con war của tui sắp lên A.Expert roài, mặc đồ +skill vô lên có hơi nhanh hơn 1 chút.

11. Joker

Joker Administrator Administrator

Nếu bạn hỏi tôi thì tôi trả lời. Nhưng cái bài kia là tôi copy lại của các bạn khác mà trong bài đó tôi đã ghi rõ tên tác giả rồi.

Còn chuyện rank thì khi lên rank của Sword bạn được cộng thêm 1 số điểm Str và Dex trực tiếp vào status của bạn.
    Khi lên rank Magic thì bạn được công thêm 1 số điểm Int và Dex trực tiếp vào status của bạn.
    Nhớ là cộng trực tiếp chứ không có point hiện ra để bạn tự cộng.

Mình cũng mới chơi nên cũng nhiều cái không rõ. Còn chuyện chọn lên thế nào thì có lẽ bản thân bạn cũng nhìn thấy cái lợi của nó. Game nào cũng vậy. Mỗi class có nhiều kiểu lựa chọn cho mọi người ( trừ những game lên lv tự động thêm điểm status mà bản thân người chơi không được cộng ). Không có kiểu build hay class nào là perfect cả. Mà chỉ có trong suy nghĩ của mỗi người thì kiểu build của mình là perfect với bản thân mình mà thôi.
    Vậy nên khi chơi game, tôi dị ứng nhất là những câu hỏi " nên chọn class nào " hay " build kiểu nào là tốt nhất ".

Những bài viết trong gamevn cũng chỉ mang tính chất tham khảo để lúc build mọi người bớt mắc phải sai lầm không đáng có. Vậy nên chọn thế nào thì vẫn là bản thân mọi người mà thôi.

12. mtpc4s9

mtpc4s9 Mario & Luigi

thank bạn, mình đang chơi Force Archer nhưng cày thì cay quá nên có lẽ sẽ chuyển qua Warrior thank

13. games&games

games&games C O N T R A

mấy pro cho hỏi warrio có nên học skill magic ko hay chỉ học skill của kếim là chính

14. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

skill của kiếm là chính
    Nâng rank magic để lấy bonus stats và hp+mp

15. Mr Boomba

Mr Boomba Mr & Ms Pac-Man

To Joker :khi tăng sai bạn có thể rút point ra lại bằng cách sử dụng Extract Potion.

Mình muốn hỏi Extract Potion đáng mob rớt ra hay mình làm Q có , hay mua của NPH game :-/
    Mọi người đều nói nên train thêm skill magic để lấy point và hp+mp nhưg ko biết train đến Rank mấy hay max rank magic

16. vanducvinh

vanducvinh Youtube Master Race

To Joker :khi tăng sai bạn có thể rút point ra lại bằng cách sử dụng Extract Potion.

Mình muốn hỏi Extract Potion đáng mob rớt ra hay mình làm Q có , hay mua của NPH game :-/
    Mọi người đều nói nên train thêm skill magic để lấy point và hp+mp nhưg ko biết train đến Rank mấy hay max rank magic

17. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Nếu có thể thì lên Rank regular.
    Nhiệt tình thì max :))

18. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

cho mình hỏi war nên mặc 1 set+hp kô,nếu có thì add=catalys ji ^^ và khi add nên cho 1 force với core gì là kinh tế nhất

19. Mr Boomba

Xin hỏi :
    - Hiện giờ mình đã train đến lv20 Rank Expert của magic nên có khá nhiều điểm point skill của magic ko biết sau này mình có thể chuyển các điểm point này sang điểm point của sword ko ?

20. Mr Boomba

1 ngay rồi ko ai nói cho mình biết vấn đề nay sao ? hu hu :
    Xin hỏi :
    - Hiện giờ mình đã train đến lv20 Rank Expert của magic nên có khá nhiều điểm point skill của magic ko biết sau này mình có thể chuyển các điểm point này sang điểm point của sword ko ?
    Mong các pác pro giup đỡ ng mới như mình :D