Thảo Luận

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi The Ring, 13/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cuonglongzero

cuonglongzero Mega Man Lão Làng GVN

tớ cũng ko biết là cái box fm mình có cái truyền thống gì, thử hỏi những người trong 2pic này (hầu hết là gắn bó với box khá lâu) xem họ có biết truyền thống gì ko
    tớ ko đổ lỗi cho bất kì cái gì hết, bên fm-vn những ngày đầu thành lập cũng là người của box fm này qua hết chứ ai xa lạ, họ muốn có 1 sân chơi lớn hơn thì họ lập fm-vn thôi, cái đó tớ don't care nhưng tớ ko thích kiểu 1 số người đụng đến là chỉ qua fm-vn, mà theo luật của GVN thì những người đó đều bị chém.
    nếu box mình đã ko còn "cạnh tranh" được với fm-vn thì tại sao ko đóng box luôn nhỉ :-? còn nếu muốn "cạnh tranh" thì tại sao lại ko có 1 cái gì đó đột phá :|

2. Babycrazy

Babycrazy The Warrior of Light

Tui làm gì mà đòi chém tui hả ông kia . :-/

3. axl

axl Mario & Luigi

Truyền thống đặc trưng và khiến rất nhiều người thích tham gia box này đó là : Kỉ luật, sạch sẽ và tình cảm
    Bắt đầu từ bà la sát XCG, box bắt đầu có 1 truyền thống kỉ luật như vậy. Qua 7/7, Hùng Móm vẫn được duy trì đều. Đến lúc tớ làm cũng chưa hề bỏ qua vấn đề này. Do nhiều lý do cá nhân, tớ xin nghỉ và thật tiếc, truyền thống đó có vẻ o còn được chú trọng và duy trì. Hiện nay nhiều cái "quá sắt thép", nhưng lại thả lỏng quá nhiều thứ , khiến mọi người o còn cảm thấy vào đây là chỗ giao lưu học hỏi nữa

Bài viết cậu trích dẫn từ thời điểm 2006, tức là Fm-vn mới tách. Thời điểm đó, FM5 rất ít tham gia ở đây ( vì có xích mích với 7/7). Hơn nữa việc cậu nói "đụng đến là chỉ qua Fm-vn" tớ thấy o phổ biến đâu. Cậu có lục tung cả thùng rác lên cũng chả tìm được liền tù tì hàng chục bài "qua Fm-vn" kiểu này ( FM5 nói riêng) và các mem khác nói chung

Trách nhiệm đột phá thuộc về người có tài lãnh đạo, và những người tâm huyết. Đóng Box hay o là vấn đề của Admin, vì o chỉ box Fm, rất nhiều box khác cũng toàn ông vào "tán nhảm" chỉ o còn giữ đựoc thế mạnh game Offline ban đầu của Gamevn nữa
    Nếu có tâm huyết, thay vì tán nhảm, vào giúp đỡ, trả lời các câu hỏi thì tốt hơn là ngồi "làm gì" và "tại sao" đấy

4. pixia

pixia Youtube Master Race

Có gì đâu mà các bác cứ hạ thấp box FM so với fm-vn thế. Tớ thấy bên đấy cũng chả có gì đặc biệt hơn. Gần đây chỉ thấy mỗi bài của HIRU là còn có chút giá trị tham khảo. Còn lại cũng vớ vẩn thì nhiều mà chất lượng thì ít. Bên đấy có vẻ nhiều khách hơn bên này 1 chút, nhưng có lẽ do chính sách free topic nên mới được như vậy. Tớ thấy bên này dù sao cũng sạch sẽ hơn hẳn. Post bài ở box nào mà chả vậy, cốt cùng nói về 1 vấn đề là được. Còn cái loại vào box nhưng lại kêu gọi xóa box đi thì nói với nó làm...gì. Khác gì đến chơi nhà người ta nhưng lại bảo người ta phá nhà. Nếu có chủ nhà chắc họ chửi cho 1 trận rồi sút cho 1 phát. Cái loại đấy vừa ng... lại còn vô liêm sỉ. Nếu muốn nói gì thì ra khỏi nhà hãy nói, chứ nói trong nhà thì nó coi chủ nhà vào đâu?

5. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

__:Rose::Rose:. . . . . / :Rose::Rose:
    :Rose:____:Rose: . . / . . . . :Rose:
    __:Rose::Rose: . . . / . . :Rose::Rose:
    :Rose:____:Rose: ./. . . . . . .:Rose:
    __:Rose::Rose: . ./. . . :Rose::Rose::Rose:

6. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Tớ nghĩ mọi forum đều có 1 mục đích chung nhất là được giao lưu, học hỏi, tán gẫu từ mọi người ở khắp nơi... rốt cuộc cũng chỉ là vui vẻ! Coi trọng hóa này nọ nhất là về vấn đề câu khách tôi nghĩ quả thật không đáng...

Đã là anh em với nhau, cùng chung đam mê, sở thích tại sao cứ phải post bài ở chỗ này, chỗ kia mới được coi trọng... chả phải bài viết nào cũng mong muốn được càng nhiều người biết đến hay sao? Chả phải mỗi bài viết đều là để giúp đỡ người khác sao? Người viết hướng dẫn được gì ngoài mấy câu cảm ơn??? Rốt cuộc cũng chỉ là hữu danh vô thực mà thôi! Nhưng cái đó có quan trọng gì...

Xem ra cũng đến lúc mình hết thời rồi!

7. cuonglongzero

tớ ko nói là liền tù tì hàng chục bài kiểu thế, nhưng tại sao ko xử nghiêm khắc với những người như thế (ví dụ như tuấn anh hay anh tuấn gì đấy) còn Fm5 là Mod thì phải biết luật của 4rum, sao lại đi quảng cáo về 1 4rum khác như thế (dù có là 1 bài hay nhiều bài cũng thế [-()
    ông đang nói với tôi đấy à :|
    nếu ra khỏi nhà mới nói thì người ta gọi là đá đểu đấy :|
    ý của tôi trong cái câu đấy là muốn 3 Mod hoạt động mạnh 1 chút, kiếm thêm các nguồn download bổ sung cho box, tổ chức các event cho box, chứ ai đời ngoài cái topic này ra thì hầu như ko thấy Mod nào post bài bên ngoài kia
    ko phải là câu khách gì này nọ mà phải làm cho cái box nó ra dáng của 1 cái box về 1 dòng game lớn của 1 cái 4rum lớn chứ ko phải để nó vật vờ như thế này
    cám ơn cậu đã nhắc cho tớ biết, nếu ko nhắc thì chắc ko ai còn nhớ

8. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi bạn cuonglongzero tui dek biết bạn là ai. Truớc khi tôi bị ông 7 lập hẳn một topic nói về fm-vn thì sau topic đó tôi có quảng cáo fm-vn chỗ nào trong boX fm thì cho bít. Và cũng từ lúc lên mòd ở đây tôi thường post bài double 1 bên fm-vn và gamevn gần như cùng lúc với nội dung giống nhau và cũng không gắn cái gì fm-vn vào bài bên này cũng như gamevn bên đó bởi vì tôi viết mà cần gi phải ghi mà cũng dek thèm ghi. Nếu bác tìm o ra bằng chứng thì làm ơn lần sau bít thì nói o bít nín luôn đi cho tui nhờ .

9. The 7th of July

The 7th of July Mayor of SimCity

Nói thì bao giờ cũng sướng cả!

10. axl

axl Mario & Luigi

Nếu thích nói lý lẽ thì CuongLong ạ, bài bới rác của cậu tận năm 2006. Tớ lên làm Mod ngày 12/1/2007, mà FM5 thì sau tớ
    Vậy chứ bạn nói
    Nhắc lại cho Cuonglong hiểu 1 cách chính xác, thời điểm bài viết cậu lục thùng rác ra đó, FM5 o hoạt động thường xuyên ở gamevn, và đang là một Mod tin tức sự kiện ở Fm-vn. Lúc đó Fm-vn mới thành lập !!!, hình như bác Móm vẫn còn đang làm Mod ở Gamevn

11. 2Love

2Love Youtube Master Race

em vào từ hồi box này còn là CM, Đến bi h vẫn khâm phục nhất là bác romeo và Hung mom, sau nay co bac axl cung kha nhiet tinh. Co ai nho Omnislash ko nhỉ ;;)

12. cuonglongzero

à ra thế :-" thế thì phải trách hồi đó ai làm Mod mà ko chém =)) thế thì cho gửi 1 lời xin lỗi đến FM5 nhá ::)

13. FM5

FM5 Mr & Ms Pac-Man

chưa thấy ai mặt dày như nhà nguời. Lần sau nhớ suy nghĩ vài trăm lần trước khi nói

14. nonghongviet

nonghongviet Mario & Luigi

chả lẽ đây là Omnis sao ? tui là gameol1509 ở bên đó nè nhưng ko hay post bài mấy chỉ thích bên này thôi vì bên này vui và nhiều lúc buồn cười lắm :))

15. Babycrazy

Im lìm ! ...................................................................

16. nonghongviet

nonghongviet Mario & Luigi

mà nè baby nick ông bên fm-vn là gì thế

17. Babycrazy

hờ hờ , tui là Henry ..................................

18. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

Có khi nên làm cái gì vui vui cho box FM sôi động lên chứ nhỉ ;;)

19. Babycrazy

Có còn ai đâu mà vui , các mem cũ bỏ đi hết roài

20. lSHAKAl

lSHAKAl Mr & Ms Pac-Man

box này vắng quá , chán (:| .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.