[Thập-Cẩm ] Linh Tinh Về Quần Áo, Giày Dép,Xịp Độn,Nước Hoa,Wax .... Ver Chào Đón Tết con Dê 2015 !!

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi laDyneSsS, 10/12/11.

1. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Muốn đẹp vừa ý hoàn toàn thì đi may. Đồ may sẵn cũng chỉ sửa đc ở 1 chừng mực nào đó thôi, sửa nhiều quá hư hết cái form và không phải cái gì cũng sửa được.

2. _Ultra-Violet_

_Ultra-Violet_ Mega Man Lão Làng GVN

bác cho em hỏi, em cao 1m65 nặng cỡ 68kg, hơi béo 1 chút, người to... chuyện ăn mặc em ko rành nhưng bác có thể tư vấn em vài style cho mấy người hơi béo béo 1 chút đc ko ạ. cảm ơn bác :(

3. sakamotomasayuki

sakamotomasayuki Mario & Luigi

Chỉnh sửa cuối: 13/1/14
  4. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Chuyện ăn mặc nó là cả 1 quá trình sâu xa và lâu dài ko thể chỉ bạn 1 sớm 1 chiều hay tóm gọn trg 1 bài viết đc. Nó còn phải xét đến: môi trường sống, học tập, làm việc của bạn; thu nhập, cá tính, sở thích ... mà tổng hợp lại. Chỉ có thể cho bạn 1 lời khuyên là tìm 1 thằng nào đó có vóc dáng tương tự (ko cần thiết phải là đẹp trai hay nổi tiếng ghê gớm lắm, tầm tầm bậc trung hay diễn viên hạng B, C, D cũng đc) rồi tham khảo kiểu tóc, gu ăn mặc của nó cái nào thấy giúp tôn được khí phách, thần thái nó lên và che được khuyết điểm thì nên bắt chước áp dụng theo.

Cái kiểu đầu đó tên là "chép tấm hình ra tiêm cho thằng thợ coi và hỏi nó".

5. Seinen

Seinen Mr & Ms Pac-Man

6. _Ultra-Violet_

_Ultra-Violet_ Mega Man Lão Làng GVN

biết nhiều thế em đã ko hỏi bác làm chi rồi :v
    chủ yếu muốn ăn mặc lịch sự, ko già quá. Thu nhập <9m 1 tháng. Sở thích thì ko biết gì về ăn mặc nên chẳng biết thích gì nữa X_X

7. adena1b=220k

adena1b=220k Mario & Luigi Lão Làng GVN

mấy bác cho em hỏi có đôi giày tây nào đẹp giá vừa phải không ạ : P

8. championknight

championknight Persian Prince Lão Làng GVN

:5cool_big_smile:

9. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

giày của hãng timberland mặc jean với sơmi hợp ko các bác

10. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Thấy Aldo với Pedro đang sale off mạnh, nhiều đôi chỉ trong tầm 1t3-1t5. Nhiêu đó còn la mắc thì bạn ra chợ mua giùm.

Timberland ngoại trừ mấy đôi Trekking Boots thì giày thường chẳng đẹp gì, nhìn thô gần chết. Geox hoặc Dr.Marten hay hơn (giày chứ ko phải dép Marten trẻ trâu nhé).

Thôi thì giờ đơn giản vậy nhé. Bạn vô Details.com chọn mục Streetstyle rồi tự tham khảo.

11. l1k2j3h409

l1k2j3h409 Mr & Ms Pac-Man

mình muốn đổi phong cách cho bạn gái mình. Giống chương trình 1 ngày mới trên YAN TV (nhưng cũng ko phải 1 ngày là đc, cách mạng cũng phải từ từ). Thì nên bắt đầu như thế nào, mình cũng ko phải là stylist gì này nọ. Nhưng để đổi thì nên bắt đầu từ đâu? Bạn mình 1m65, 65kg, mặt hơi bầu chút, mắt cận cũng hơi nặng chút. người tương đối phúng phính.

12. Changcheng

Changcheng C O N T R A GameOver

search thì thấy hầm hố dữ quá dạng này cùng loại nó không bác

13. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Đây là chốn đàn ông đem lại hạnh phúc cho nhau, bạn hỏi lộn ổ rồi.

Mấy bạn lấy hình trên mạng làm ơn coi độ phân giải giùm cái, đừng có bạ gì cũng quăng vô, đã trang trc có ông nội nào quăng tấm chà bá làm giãn mẹ layer của page, qua đc trang mừng bỏ mẹ giờ lại thêm tấm nữa.

Chỉnh sửa cuối: 14/1/14
  14. l1k2j3h409

Mình có đôi giày này của ecco. thì cần phải phối đồ như thế nào. Mình định mặc 1 straight jeans black / slim fit grey blue / shirt thì denim hay oxford. Mà mình chỉ cao 1m63, thừa cân giờ 70kg rồi....nhưng cũng ko phải quá phì. Có cần thay đổi thêm gì ko. Mình mặc vậy thấy cũng đơn giản cho mình. Nhưng ko bít mặc cách nào khác nữa, ý tưởng thời trang chỉ tới đó....

15. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Đôi đó thấy chỉ có Jeans thôi chứ Khakis hay Trousers cũng khó mang. Mà Jeans phải là dạng bth thôi, đừng có wash quiết gì hết hay lôm tua tủa.

16. ivycent

ivycent Mario & Luigi Lão Làng GVN

đôi đó quần tây cũng ok mà :-?

17. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Ecco giày mắc nhưng mà kiểu sến và già. Geox, Murphy and Johnston ngon hơn, Aldo cũng đc, Pedro hơi lả lả nhưng cũng có lúc có mấy đôi ngon, có điều thg này chỉ chuyên bán size cho người mẫu, mẹ size hơi bự hay nhỏ tí thì potay.

18. SakeTakeda

SakeTakeda Dragon Quest

Sau cứ để tóc dài là sau đuôi nó cứ xoăn loạn tùng phèo lên x~ có bác nào biết cách khắc phục không

19. l1k2j3h409

Ecco mình thích cái là giày nó rất nhẹ nhàng êm ái. Mình thử 1 số đôi của thằng khác hãng nào bên UK có shop trên Vicom mới HCM thấy nặng hơn. Nên chọn mua ecco. Nhưng rất khoái suu tập giày nên ko dừng lại ở mỗi ecco. Johnston & Murphy thấy khá ok để mốt về ra thử hàng.

20. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

GEOX có đôi boots bao chống thấm mùa mưa mang là ngon nhất, tiếc điều chỉ có mỗi màu đen và cũng hơi mắc 6t.