The 3rd Birthday [JPN]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 21/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

^ cái sign của chú có muốn bị ăn thẻ ko nhỉ?

2. squall9588

squall9588 Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

Ending: Đang có nghi án còn 1 Ending ẩn nếu hoàn thành đủ Archives trong game.

Phòng tắm: Yes.

Có đứa nói là vẫn còn 1 đoạn phim ẩn sau credit \m/

Hy vọng rằng doanh số bản 3rd sẽ cao để SE nó làm 4th \m/.

http://www.gamespot.com/psp/action/...c_id=m-1-57580391&pid=951987&tag=topics;title

Chỉnh sửa cuối: 25/12/10
  3. Lovan

Lovan Donkey Kong

sao e ko đc nhỉ cứ ấn x rồi nó hiện lên 1 dòng chữ rồi thôi là sao đây....
    chơi đến 5 rồi nhưng vẫn giữ cái save 1>2 đề phòng

4. jackys

jackys The Warrior of Light

Tớ cũng thế đang chuẩn bị bắt đầu chap 2 , vào phòng tắm bấm X thấy Aya nói gì đấy chứ ko vào dc , hay chưa đủ rách :-s

5. squall9588

Chắc phải rách nát bộ đồ em Aya mới chịu tắm :))

Các loại Eve:

6. thandieu2008

thandieu2008 T.E.T.Я.I.S

bản này bản JPAN có ENG trong hả mấy cậu :)

7. squall9588

Toàn bộ cốt truyện là Jap hết, chỉ có menu là Eng.

8. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

spoil cái skill lv 20 đầu tiên \m/
    còn chưa biết có lên hơn được nữa kô ép tiếp toàn xịt =))=))
    giờ bắn quái thấy dễ hơn phàn normal =))=))

9. Nostis

Nostis Legend of Zelda

:(( Một game quá đỉnh...Theo đánh giá của tớ nó có trên cơ các game khác nhiều và ngang ngửa với FF...Không biết đụng chạm gì đến các fan GOW không chứ tớ thấy trò này hay hơn GOW chục lần. Lại thêm 1 game nữa không bao giờ xóa khỏi thẻ nhớ =))

Mà có video ẩn...đang cố gắng chơi lại để kiếm cho bằng được. \m/.

Tớ dịch luôn cái Spoil Viedeo ẩn.

Kiểu này bóng gió là thể nào cũng có 4th birthday nhưng cái chính là nó còn làm trên PSP hay không? hay nó làm ở trên PSP2 thì đau lắm :((
    Hơn nữa dù có ra PSP2 thì nó cũng không thể nào để PSP chết được.
    Tớ đang hy vọng game này nó làm 1 bản Asian dub Jap + sub Eng giống FFXIII. Hy vọng là vậy;))
    Và nữa...tớ nghĩ rằng sự trở lại sau 12 năm vắng bóng...nên SE sẽ không dễ dàng kết thúc nó như vậy đâu.

10. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

ẩn cái quái gì=))=))
    coi hết cái credit đê \m/
    đã bảo nó làm như 1 bộ phim mà
    hết credit sẽ là đoạn video đấy ;))

11. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

voice Aya like a fukin sh chứ có gì mà dub dub, y chang vụ Aqua
    mong là bản ENG nó nghe chững chạc hơn tí.

bộ Lightning đòi account SE để kích hoạt, do đó phải có UMD =((

12. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

@notis:thế thì chắc chắn có PE4 rồi:))

13. RmKoJK

RmKoJK Mr & Ms Pac-Man

uhm game hay thật, về thể loại shooting thì gameplay good, cốt truyện, đồ họa , extra with xxx =)) ( cái này chắc chạy đua với GOW ;)) ) tất cả đều đáng điểm 9.5 ( mình ko cho 10 vì 10 thì tuyệt đối rồi mà nghệ thuật thì ko có ji là tuyệt đối ^^ với lại cho thế để còn hy vọng có game tuyệt hơn )
    ps Nostis: đúng game này là game k thể xóa khỏi HDD ^^ chứ ko định chơi game khác ak mà không xòa khỏi Memory card ^^

14. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Cá nhân game này tạm dc, cho 8p là cao lắm...đỉnh gì mà đỉnh ko biết. Màn chơi nghèo nàn, chỉ dc cái fan lâu ngày ko dc thấy 2 chữ Aya Brea nên bị lậm thành lầm lỡ. Cái này nếu ko mang danh PE dám tuột dốc lắm đa~~~

Hệ thống OE vẫn chưa phong phú và "quá giản dị" cho một game "giản dị" và ngắn như PE. Đâu mất rồi hệ thống custom hấp dẫn như PE1 hả SE!!!?? Chính vì game chỉ dc gắn cái story rối rắm để giải quyết cái câu chuyện dở dang còn thừa bên bản 2 thôi. Cái này ai chơi p1 sẽ thấy luyến tiếc cái gameplay của p1 vẫn là nhất của dòng PE này.

Game có giá trị chơi lại 4 lần bởi-là-vì cái "Thử Thách" của nó và cái bộ sưu tập súng ống. Hết.

15. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

@roc: dù gì thì cũng không thể đòi hỏi quá nhiều trên PSP được anh,đầu tư vô hình quá nhiều với lại hệ hander như PSP thì việc các màn chơi ngắn hay dồ đạc có ít đi thì cũng chấp nhận được mờ,dù gì dung lượng game cũng chỉ thuộc dạng tầm trung trên PSP thì sao mà đút vô game quá nhiều thứ được :">
    nói chung sau bao nhiều năm chờ đợi từ bản 2 thì bản 3 này không làm gamer thất vọng là được rồi (nx cá nhân em thôi :D)

16. fatalframe12

fatalframe12 Legend of Zelda

ai giải thích dùm cái hệ thống OE,nhìn nó rối rắm quá,chả biết skill nào với skill nào thành ra cứ set loạn cả lên:|

17. Tyrant 076

Tyrant 076 KỲ THỦ CỜ VÂY CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

:|, tuổi gì ngang hàng với GOW mà phán thế :-/, đến bạn là fan và nói thích thì cũng hơn GOW tí thôi, phán hơn cả chục lần thì hơi bị coi thường GOW đấy,coi doanh số bán và điểm chấm khi game này ra bản US rồi hắng phán nhé bạn, ko có người ko biết GOW mà chơi PE thấy dở thì người ta vứt cái GOW luôn :-<. lần sau có quá khích cũng bớt chém đi để người khác còn có đường né nhé :-bd

Gow tui chơi lại 7 lần cảnh God rồi àm vẫn chưa thấy chán đấy :|
    nói chung, nếu xét khía cạnh hình ảnh thì top trên PSP (10/10 nhé :-bd), về game play thì chỉ thường thôi ko hay cũng ko dở, cốt truyện do tiếng J chưa nhận xét được, tui cho 8,5 phần gameplay là cao.

18. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

^ 4name-kanji:
    Em ơi khả năng của SE có thừa để phát triển gameplay phong phú hơn nhiều, so với bản PE1 xem dung lượng và chất lượng nó thế nào đi em. Ít ra khi end PE1 nó sẽ unlock "tháp vĩnh hằng" để gamer chơi collect trang bị khủng cho sướng...đằng này đã 1.2gb (ko đẩy lên 1.6gb luôn cho dữ liệu thêm phong phú).

Em ko biết SE thời gian qua làm ăn cẩu thả so với bản game mà ngta mong đợi sao? Hết cái FF13 xài BD 50gb mà làm ăn như vậy chỉ dc khen mỗi cái hình với cái battle system, bây giờ đến lượt cái PE3 này cũng vậy nốt, dc cái hình với "only battle system, but not customize system".

Chưa kể cái FF14 nói cho cố, màu mè cho cố vào cái gameplay vứt sọt rác...

Chính vì gameplay của PE3 này nó "thường" như vậy nên anh mới về nước Normal cấp tốc như vậy...nó có 1 ý nghĩa là gameplay ko có gì phải tìm hiểu hiểu nữa. Bắn nhau từ quái tới Boss thì quá dễ luôn, ko còn gì phải băn khoăn...

19. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

GOW GoS điểm 7,5 GS =)) chơi GOW chỉ hay lần đầu tiên chứ chơi lại chẳng có nhiều, ko như DMC end game xong vào colosseum biểu diễn

mà thôi, PE là game shooter :-j

mới thấy cheat code ở trang trước, đỡ quá, chứ không thì chẳng thể nào có Lightning outfit được, có chăng chỉ là down savefile của người có credit :-<

btw, tên shuu ko biết đã chơi bản 2 từ khi nào mà "hàng năm trời chờ đợi" =))

20. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Mà cái PE vốn dĩ nó là shooter+RPG mới hay, còn bây giờ nó biến dạng thành simple shooter luôn nên chơi nhanh về nước xem câu chuyện rồi...đúng là Squenix.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.