The 3rd Birthday [JPN]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 21/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

ae có game giề đỉnh hơn cho Shezz xin với
    Shezz thấy game này là đỉnh nhất:http://kenhsinhvien.net/@forum/showthread.php?p=36478
    Hôm qua vừa gãy phím ''Space'' vì game này ức ghê ae nào chơi ko chết lần nào thưởng acc HF còn 2 tháng ^^

2. warriosbest

warriosbest SPARTAN John-117

Hồi trước game này khá hot vì cái mức độ hard của nó \m/

Chơi DJ MAX đi - project diva cũng đc :))

3. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

game đỉnh hơn 3rd chỉ có: MGSPW \m/ siêu phẩm, quá hay, quá tuyệt vời, quá feel, quá epic

4. xp_virus

xp_virus

bắn vào lốc nó ko mất máu đâu. chỉ bắn lốc chết ròi OD vào con Emily thôi à. còn liberation ròi thì chỉ súng thằng vào nó mà bắn :) bắn thằng vào mặt con Emily đến khi OD dc thì thôi :D

Faqs đã post dc 1 phần. mời các bạn đón xem. để chỉnh sửa bản đột biến DNA xong post luon

5. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Topic hơn 1k bài rồi có Topic hướng dẫn mới bên kia anh em sang thảo luận luôn nhé :D tớ đóng topic này lại.

Ah thôi chờ topic đấy hoàn thiện đã.

6. xp_virus

xp_virus

cứ để anh em thảo luận cũng dc. vì cũng phải 2 ; 3 ngày nửa topic mới hoàn thành :D

7. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

mod từ từ hẵng đóng chưa đủ bài mừ cứ cho ae post đến Tết cũng ổn vì còn 1 số bạn chưa biết kill bos ntn mừ

---------- Post added at 14:21 ---------- Previous post was at 14:19 ----------

đã chơi hết best 10 game của lão myangel do tớ tổng hợp chỉ còn MH 3 với MGSPW là chưa thể phá băng 100% thui.MH ra E 100% có thể sẽ phá băng nỗi patch hơi chập chờn tí nên chưa complete đc

---------- Post added at 14:23 ---------- Previous post was at 14:21 ----------

còn cái game fash kia thì chỉ bay đc đến màn 10 tiêu hao gần 100 mạng T_T
    @war:cậu chơi đc dến màn mấy???

8. squall9588

squall9588 Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

- Do Aya từng được phẫu thuật ghép nội tạng của em ruột là Maya (đã chết khi còn nhỏ do tai nạn giao thông.) Sau này do đột biến gien nên Aya bắt đầu có năng lực đặc biệt trong phần 1. Eve là clone từ ADN của Aya nên giống Aya về ngoại hình lẫn năng lực.
    - Kyle từng cứu mạng Aya trong phần 2 nên nảy sinh tình cảm là chuyện bình thường.
    - Câu này đợi bảng English ra rồi mình giải thích =))
    - Lúc đó Aya bị SWAT bắn trong đám cưới, Eve vì lo sợ nên nhập hồn vào Aya. Việc này làm cho Eve trong xác Aya mất trí nhớ. Linh hồn Aya thì kết hợp với xác Eve tạ thành Twisted. Có thể trước khi Twisted hình thành thì Hyde đã đưa Eve về CTI để nghiên cứu năng lực OD.
    - Hyde ở Ending là do OD vượt thời gian nên mới hiểu rõ mọi chuyện. Bạcn search lại mấy trang trước mình đã post clip Ending English sub để hiểu rõ hơn nha.
    - Đợi bản Eng rùi mình giải thích =))

9. Shezz1703

Shezz1703 Mario & Luigi

Đề nghị mod khóa pic để ae còn biết nơi nào để hỏi đáp :):):)

10. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

Cho mình hỏi nốt câu này trước khi khóa :D
    Sao mình dơn bản patched rồi mà vẫn ko chơi được, có cần cài thêm gì ko. Máy mình 3k Gen-C.???
    Lúc đầu định đợi bane Eng ra nhưng thấy bác nào bảo game này bắn nhau liên tục như Restration, ko cần hiểu cốt truyện cho lắm nên muốn down về chơi trước, bản Eng ra chơi sau :D
    Thanks trước

11. lazaruschild

lazaruschild The Warrior of Light

cái này sai hoàn toàn nhé , ko phải do aya bị đột biến mà do các tế bào của maya có cái gọi là mitochondria , giống như một loại ký sinh biến con người ta thành quái vật nhưng riêng maya thì ko bị , khi đc ghép vào vô tình aya đã có các ký sinh đó , đến khi ở đầu game PE , khi aya gặp eve trong rạp hát , mitochodria của cả hai gặp nhau thức tỉnh nên mới làm cho aya có những năng lực siêu nhiên bao gồm cả cả sự bất lão

12. Ayame92

Ayame92 Mario & Luigi

Cho mình hỏi nốt câu này trước khi khóa :D
    Sao mình down bản patched rồi mà vẫn ko chơi được, có cần cài thêm gì ko. Máy mình 3k Gen-C.???
    Lúc đầu định đợi bản Eng ra nhưng thấy bác nào bảo game này bắn nhau liên tục như Restration: Retribution, ko cần hiểu cốt truyện cho lắm nên muốn down về chơi trước, bản Eng ra chơi sau :D
    Thanks trước

13. mrgior

mrgior Donkey Kong Lão Làng GVN

Link hướng dẫn ở đâu vậy?? các bác cho em xin với :D:D:D

14. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

mrgior thích bài này.
  15. squall9588

Nhầm rồi nhá bạn. tế bào của Maya không có cái mitochondria gì hết. Bạn lấy đâu ra cái đoạn tô đen đó thế :@)

http://en.wikipedia.org/wiki/Parasite_Eve_(video_game)

Để mình giải thích ngắn gọn lại nha: Aya và Eve (tên thật là Melissa Pearce) được nhận nội tạng của Maya (em gái Aya). Nhưng vì Melissa bị thương năng quá nên đã được ông chồng là 1 nhà khoa học lây nhiễm mitochondria để cứu bả. Trong khi mitochondria trong người Melissa bộc phát ở rạp hát thì Aya được miễn dịch do trong người có nội tạng của Maya (mitochondria đã quen với nội tạng Maya trong người Melissa nên khi lây vào cơ thể Aya thì nó đã tự miễn dịch.)

Chính vì vậy mình mới nói là Aya có năng lực đặc biệt là do đột biến gen. Còn nói theo cách của bạn thì Maya là nguồn dịch à :@)

16. lazaruschild

lazaruschild The Warrior of Light

^
    sai hoàn toàn người bị tai nạn và đc ông chồng dùng mitochodria cứu ko phải là melissa mà là một người phụ nữ nhật tên kiyomi , mitochodira giống như một loại ký sinh , có thể dễ dàng lây nhiễm cho nhiều người , chiếm lấy và giành quyền điều khiển thân xác họ mà maya em của aya là một trong những người bị lây nhiểm hiếm hoi ko bị chiếm thân xác , chính maya mới là nguồn gốc gây mọi sự việc do đó trong PE mới có phần aya đấu với maya đó == , còn aya một phần do tế báo của aya đã tiến hóa hơn cộn thêm có lẽ giống với maya nên aya mới ko bị ảnh hưởng , nói thẳng aya có đc năng lực PE là do cái Mitochondria mà ra chứ ko phải đột biến mà có

17. 御坂美琴

御坂美琴 C O N T R A

mấy bợn toàn bàn về PE 1 8-}
    mềnh chưa chơi nghe chả hiểu gì ráo =))=))

18. squall9588

À à, sau 1 hồi kiểm tra thì mới phát hiện ra đúng là "Kiyomi" là người đầu tiên mang ti thể. Sau đó thận bà này được ghép cho...mẹ của Aya và Maya =)). Sau đó thận của Maya được ghép cho Melissa còn võng mạc ghép cho Aya =))

Chỉnh sửa cuối: 4/1/11
  19. xp_virus

xp_virus

mitochondria là tên khoa học của ti thể ở số nhiều số ít là mitochondrion. chứ không phải là 1 loại ký sinh gì hết :| và ti thể là trung tâm năng lượng của tế bào. hiểu nộm na là nhân tế bào. gốc của ti thể là 1 dạng vi khuẩn.

20. rockbikill88

rockbikill88 Youtube Master Race

em dow bản JPN về máy rồi mà sao hem chơi được vầy nản quá bác nào chỉ em dùm . máy em 2k pro rồi mà ..... :((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.