Thẻ chơi Cửu Long Tranh Bá

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi heropain, 1/9/06.

1. nemo

nemo Legend of Zelda

Theo tui, với giá đó thì chắc có lẽ là trên bàn giấy thôi, chưa đc toàn cty thông wa đâu, làm gì có chuyện nó nã tiền của gamer dễ thế, đặc thù của gamer vn là ... kiết :D nên nó 100k/tháng là sập tiệm là cái chắc, chưa kể sự bức xúc lan sang VLTK ==> cái này cũng vắng teo dần lun :D.
    Túm lại, nếu nghĩ theo hướng vừa tăng CLTB vừa ko mất khách ồ ạt ở VLTK thì fee của CLTB chắc chắn sẽ cao hơn VLTK, nhưng 1 ít thôi, tầm 10-15k, vậy tính ra là 75k/m k===> sao tui thấy vẫn đắt quá:D ... vãi chắc có lẽ sẽ ko chơi đâu, ghiền quá mà nó để giá này thì có mà húp nc :D

2. V.K

V.K Youtube Master Race

Trời ! Đắt cũng đc nhưng VNG làm ăn tốt đừng để Lag Bug v.v.... Thì có đắt thêm chút cũng ko sao ! Còn ko thì ..... ko xong đâu ^^

3. nemo

nemo Legend of Zelda

Cái này thì hơi khó =)) lag trong gameonline vn thì khỏi nói rồi, đường truyền, server =)) toàn hàng lởm cả =))
    Chỉ đc mỗi cái game ngon thì lại đang trong quá trình hoàn thiện ===> bug cũng sẽ là điều đương nhiên, vấn đề là nó có to hay ko và đc phát hiện lúc nào thôi :D

4. V.K

V.K Youtube Master Race

Vậy thì VNG nên hạ giá mới đúng ^^ !
    BUG- 10K
    LAG- 10K
    Dis - 10K
    Thái độ - 10K

Vậy 100K xuống 60K
    Hay 60K xuống 20K còn phụ thuộc vào VNG ^^

5. FTT

FTT Youtube Master Race

Bạn ơi! Hình như bạn lộn rùi đó. VNG đâu có tính giá là 100k/1 tháng đâu. Mình nghe nói là 300k/1 tháng cơ. Kaka:D

6. V.K

V.K Youtube Master Race

Hơ ! Sao VNG ko cầm dao kiếm ra đường ăn cướp luôn đi !
    Pa này xạo ! Đã bảo chỉ 60K 1 tháng thôi ! Các bác đừng lo mà !

7. kingofwind

kingofwind Youtube Master Race

300k/1 chac chuyen wua game khac hay cai luon game ,voi gia do vng chac ko co khach hang` la` cai chac 100%

8. kingofwind

kingofwind Youtube Master Race

Da phan gamer vn deu` la` dv+hs dua ra muc gia cao wua chac tuoi sv+hs nhin an sang riet co`n bo xuong kho hehe

9. Thánh Sứ

Thánh Sứ Mario & Luigi

nói ra game free thì nhiều như flyff ngay từ đầu đã free rồi đó tuy trước kia sv hay lag nhưng giờ ổn định lắm ko còn lag mà lại là phiên bản mới rất hay đó thôi.....

9N chơi kiểu này ko đẹp với gamer tui nói thật chơi bẩn quá..... muốn lấy tiền ng chơi ko hà mà chỉ có dân mới tập chơi game mới ngu dại đút tiền vào chứ còn dân gamer quen thuộc thì "Mày thu tiền thì tao chơi server khác làm như có mình mày có, mà chơi server nước ngoài nhiều khi còn hay hơn nữa"

đúng ko các bác :D

10. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

VN game làm ăn kiểu này là ko được rồi. nó mở OB chắc chỉ có le que vài móng ngồi chơi 9D cho nó

11. anhhungthep

anhhungthep Youtube Master Race

đóng tiền thì chơi cho tốn phí?????chuyển qua chơi Hero online đi?????không tốn phí,lại còn hay,chiêu thức cũng khá hay

12. blaizen

blaizen Mr & Ms Pac-Man

vậy bạn bít web của nó hem ! share cho tui dzoi !? vi cung it choi muh . Choi len nhanh thi hoi chan nhung hem seo ! co j lap topic rieng cua anh em choi ban US vậy ! cùng lập đoàn đi chung cho bọn tóc vàng bít dân VN mình thế nào hem :D

13. nemo

nemo Legend of Zelda

Cái này dễ không mà, lên google search Nine Dragons US là xong thôi, còn việc lập clan vn ko thì còn phải coi kết quả cuối cùng là tụi VNG nó thu fee thế nào đã.
    Nếu quả thật 100k/m thì thoai :). Dám cá game ko còn 1 mống, kể cả cha nào nhà giàu chơi mà thấy player loe hoe vài mống thì nghỉ sớm thôi :D
    Còn tùy gu nữa bạn ạ. Cho dù 1 game hay đến mấy, đồ họa đẹp đến mấy mà ko đúng gu thì cũng khó giữ chân gamer lắm.

14. vokhuyetkiem

vokhuyetkiem Youtube Master Race

=====>>>Tương lai gần: Báo mới báo mới đây...Trên trang nhất báo VietGame có bài:sau khi VNG ra OB,1000 gamer của CLTB liên tiếp bị đột quỵ,nguyên nhân la do VNG tăng giá thẻ chơi,cụ thể ra sao xin đón đọc trang nhất bao ViệtGame..báo mói,báo mới đây..:whew:

15. HuangDi

HuangDi Mr & Ms Pac-Man

đến lúc đó chắc là tắt máy đi ngủ cả ngày mất:D
    offline sắp quay trở lại#>:) (chắc cũng chỉ với dân nghèo mà thôi)

16. tangin211

tangin211 Youtube Master Race

thu phí kiểu này quá đắt đi chịu ko nổi đâu...theo tui nên nạp thẻ quy đổi ra tiền như 1 số game hiện nay.... ptv cũng theo con đường này mà .....chứ mới vao chưa biết trò này hay dỡ ra sao mà bỏ tiền đóng phí thì hối hận cũng ko kịp hehehehehe

17. http://try_fist

http://try_fist Mr & Ms Pac-Man

Thì cũng thế, VL 60k/20 ngày, tính ra 1 tháng cũng gần 100k, đắt thêm 10% mà đối với những người "có điều kiện mua máy tính cấu hình mạnh hoặc chơi ở những tụ điểm máy có cấu hình mạnh" thì cũng chẳng khác biệt gì mấy.

18. peter_pen

peter_pen Youtube Master Race

chặc dậy mà tui nghe là chuyện thu phí không quan trọng máy , giờ nghĩ tới việc thu đắt như vậy thì chơi làm gì nữa

19. V.K

V.K Youtube Master Race

Ui trời ơi ! Chơi hay ko chơi tùy vào mình thôi !
    Tùy theo sở thích , khả năng , mục đích chơi game mà tìm cho mình 1 game thích hợp ! Tui thấy CLTB có kiểu PvP rất hay ! Đồ họa cũng đc đâu đến nỗi !

20. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

ặc, ông tưởng dân nghèo thì chơi off hả... po' tay... cứ chơi online một thời gian đi rồi hiểu giá trị của off...

mà thật tình là nghe thông tin về giá thẻ của CL mà bùn... đang trong thời gian tiết kiệm cho mục tiêu "PS3" nữa mới oải chứ :whew: