The Conquerors Campaigns - Đâu chỉ biết nhào dzào oánh là thắng!

Thảo luận trong 'AOK: The Conqueror' bắt đầu bởi MasterMindSeries, 7/7/04.

1. lthh9999

lthh9999 Youtube Master Race

Anh bạn này chắc mới chơi Empires ? Khi đọc kinh mà đối thủ chết không phải do bạn nâng cấp mà là do đối thủ đã nâng cấp, tất cả mọi quân của đối thủ sẽ không bao giờ bị thu phục mà thay vào đó sẽ chết (thay vì bạn sẽ được thêm quân), cái kiểu như là "thà chết chứ không chịu đầu hàng" ý mờ :;)
    Còn khi chơi màn thì không phải lúc nào cũng tìm cách triệt đối phương mà chú ý vào nhiệm vụ của game (tui không nhớ màn ông nêu nhiệm vụ là gì), có điều thật ra đã chỉnh mã mà không thắng được nữa thì ... ;)), ví dụ cứ chỉnh ra mấy cái xe super mạnh thì thua thế nào được :D

2. hậu sinh

hậu sinh Mr & Ms Pac-Man

Trong màn mà có thằng hero ở giữa quân vàng sau khi lấy ngựa giết thằng đỏ bọn vang xúm lại một chỗ cho tướng ra đó lấy quân

3. gameover1001

gameover1001 Youtube Master Race

bác nói cũng hay đó, nhưng cách đánh thì chưa hay lắm, bây giờ chắc mọi người cũng hổng còn chơi cái trò này.(gì cũ quá rùi mà..:D )nhưng dù sao tui cũng góp ý một tý... cái này, bác nào chơi nên chọn làm kẻ thù như trên với bleda, nhưng đừng có giết hắn mà đánh cho hắn mém chết.. cỡ còn cỡ 13.14 máu gì đó.. rùi bỏ chạy dìa camp, sẽ có mấy thằng muốn đi theo attila, và một thằng chạy lên báo dới bleda.,ngay khi đó , mình chạy lên giết thằng bleda trước khi nó mò xuống ,sau đó giết hết đám cung thủ còn lại, khi đó được 1000 Wood 1000 Food 600 Gold 600 Stone.tiếp tục chạy wa cây cầu có cái tower đang cháy ở phía tây đó,(chỗ có cái nhà ngựa,,) dậy là có thêm một đống tiền... cỡ 3600 foot3400 wood 2600gold và stone.. lên đời dễ như bỡn:D ..à, rùi sau đó cho mấy thằng lính ngựa của mình.. {trừ thằng attila, }cho qua chỗ tận cùng phía nam bản đồ để mà cứu thằng scout (thằng này vốn là con trai vua Scythians bị bọn Roman bắt cóc, khi hắn chạy trốn hắn sẽ dìa nói dới cha, và cha hắn sẽ gọi attila qua thương lượng ở cái chỗ cắm cờ )mình chỉ cần cứu chú này thôi, còn nông dân thì cứ để bọn nó hô : "we are saved " rùi bị giết :D , sau khi đem attila wa thương lượng mình cho nó dô lâu đài của Scythians, rùi đem 10 con ngựa wa chỗ vua Scythians làm cống phẩm, bù lại , hắn cho mình cỡ 18-20 quân cung ngựa, mình chẳng cần làm gì chỉ cần nâng cấp lên đời 3 rùi mua lính ngựa đi đập là xong, dì quân hai nuớc còn lại bị cái thằng vua scythian đập cho gần chêt, thực ra mình chỉ để máy đó chờ cỡ 1 tiếng là tự hai thằng đó out...he he#>:) thôi ,, nói hơi nhìu , bà con đọc đừng cười nha..

4. gameover1001

gameover1001 Youtube Master Race

he he, ai chơi thì tui bổ sung thêm nha, sau khi có tài nguyên, xây một nhà chính, cho đẻ toàn bộ dân làm gỗ , xây một nhà chợ , rùi bán tí gỗ mua đá là đủ xây lâu đài, mua cỡ 10 thằng lính nổ , rùi cho nó đi chung với 6 thằng dân wa kia cống cho mấy con phủ thủy để làm gỗ, lấy sói và lính nổ (giờ là 27-30 tên) canh ở một góc rừng, chờ nó kéo quân qua nhà mình thì cho lính nổ đi đập cổng (2 thằng) và đập nhà chính (nhớ đi cổng dưới chớ đi cổng trên gặp
    lâu đài nó bắn cho chết :D )dậy là xong, khỏi xây căn cư cho lâu
    :D

5. tuyetsonmakiem

tuyetsonmakiem Youtube Master Race

cái này thì miễn bính lựng, nhưng thêm một cái chú ý là không nhất thiết phải đủ vàng như yêu cầu mới qua màn mà chỉ cần đập hết dock, market , TC , wonder dà catsle là thắng:D

6. Champion_Kojiro

Champion_Kojiro Youtube Master Race

các bác nói tài qá có thể đánh qua hamachi hoặc gamepark choi di nick yahoo [email protected] con ID trong chiến trường là Tatsuyarai nếu các bạn gặp hãy add nick yahoo có gì thi đấu được so tài vói các bạn la vinh hạnh cho tối

7. mss_sakura

mss_sakura Donkey Kong

minh co' the len doi 2 va doi 3 doi 4 trong 30 phut'
    len ca paladin nua~
    co ai hoi thi cu hoi nha

8. Bánh mì thịt

Bánh mì thịt Youtube Master Race

- Chỉ giúp mình làm sao để gỗ & thịt tăng liền liền vậy bạn ..................................................::)::)::)::)::)::)

9. sword_of_thedark

sword_of_thedark Youtube Master Race

đọc mỏi cả mắt, nhưng hay thiệt, anh post lên nhiều nhiều nha

10. dat_96

dat_96 Mr & Ms Pac-Man

Nếu pác rỗi thì post nốt phần chiến dịch còn lại đi(còn 1 phần chiến dich mà)

11. nguyenhai4500

nguyenhai4500 Youtube Master Race

skdj f sdfhsljafjhsadljfhlsdahflsdhflshalfhsalhfhssahdfkjsdahfjsh

12. hadesvu

hadesvu Mr & Ms Pac-Man

Map này nên nghiên cứu kĩ lời thoại 2 thằng sẽ cho ta thấy 2 tụi nó thách đấu giết con heo gần đó, bạn chỉ việc chạy hơi gần con heo rồi chạy để thằng belda bắn con heo bị heo giết, xuống đó lính mình theo, 1 số lính kiếm cớ phản. À làm nhiệm vụ thì Scythians là ally mình đó đánh dễ hơn

13. arthas1010

arthas1010 Mario & Luigi

cái campain đầu tiên là thằng bleda nó rủ thằng attila đi săn iron boar, thằng nào giết đc nó là vua. sau đó có 1 thằng tarkan rủa bleda là: "bleda sẽ dẫn chúng ta tới sự diệt vong, tốt hơn hắn ko nên quay về sau chuyến đi săn này!"
    có 3 lựa chọn:
    1. giết chết con boar: thằng bleda nó bảo thằng attila là con heo này là do hắn giết, attila cãi rồi bleda gọi cung ra bắn mình, mình chạy về nhà thì dân hun thấy thằng bleda chơi bẩn, xài archer để kill attila, thế là dân hun đi theo attila, cùng nhau quật chết bleda. Nên xài cách này vì như thế mình sẽ đc nhiều tarkan hơn :-bd
    2. đâm chết bleda: chuyển ally với bleda thành enemy rồi kill nó, rồi quân trung thành với bleda (mấy thằng archer xuất hiện) bạn kill sạch tụi nó với mình attila (ko cần quay về nhà làm gì, dễ mà) rồi quay về. dân hun thấy có mỗi attila quay về sẽ theo mình.
    3. bỏ chạy!! đến chỗ con iron boar rồi đâm con boar 1 phát rồi chạy đi, khi quay về thì 1 nửa số tarkan sẽ theo bleda (+ thêm mấy thằng archer nữa), nửa còn lại theo mình và xảy ra 1 trận nội chiến trong dân hun. số tarkan theo attila đông hơn nên bạn sẽ dễ thắng hơn. đây là cách chán nhất vì mất một số lượng tarkan =((

nhiệm vụ map này là kill 2 trong 3 đối thủ. ally với scythian bằng cách giải phóng con trai vị tộc trưởng scythian bị bắt nhốt trong thành của người roman (1 scout trong cũi gỗ). thế là đc thưởng 1 đống ngựa mangudai ;;) chiến thắng persian với đồng minh scythian sẽ rất dễ dàng

14. nhatsmrt

nhatsmrt Youtube Master Race

Viết típ đi bác MMS, em đang bí ở mấy cái Battle of Conqueror và Cam AOK đây bác ơi.

15. daisunhantan

daisunhantan Youtube Master Race

nghe nói nếu dùng đĩa gốc bỏ vào ổ cd sẽ chơi đc age of king compain, trong đó có nhiều trận rất hay

KO biết mô tê chuyện này thế nào

16. ty_shock

ty_shock Mr & Ms Pac-Man

mình chơi hết phầm cam rùi, cũng khá hay

17. annguyen88

annguyen88 Mr & Ms Pac-Man

Cách chơi màn Bleda-Attila hay nhất để có thể lấy trọn lính (cả hai đạo Tarkan và cung):
    - Khi Bleda thách đấu, chạy theo. Đừng đổi sang Enemy.
    - Chém con heo một nhát rồi dẫn dụ để Bleda đánh nó, mình chạy ra, canh sao con heo và Bleda bắt đầu đánh nhau là được.
    - Khi chắc rằng con heo đang đánh Bleda thì chạy xuống đứng giữa 2 bầy Tarkan cho chúng thấy rõ là bạn không giết vua làm phản. Cứ đứng đó thôi.
    - Bleda yếu hơn con heo nên sẽ bị chết. Lúc này thì cả hai đạo Tarkan sẽ tự thần phục bạn, đạo cung từ rừng chui ra buộc tội bạn giết vua nhưng không có bằng chứng gì nên cũng thần phục Attila luôn.

Còn campaign 2 trận mà mình thích nhất là Agincourt (chiến tranh Anh Pháp) và Lepanto.

18. soapxabong

soapxabong Youtube Master Race

chủ pic sao không viết tiếp đi , còn bàn AGE age of king nữa mà