The Dark Knight Rises (2012) - Christopher Nolan --- Blu-ray + DVD: NOW!!!

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi YN 4ever, 14/5/11.

1. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

2. yourfriends

yourfriends Youtube Master Race

Mình mới xem hwa, chắc tối đi xem thêm lần nữa với con e sắp đi du học ^^

Vài ý kiến của mình, lên chém gió và phân tích với ae vì xem xong mình vẫn thấy tiếc vì TDKR ko được như kỳ vọng :2cool_sad:

Đánh giá cá nhân thì hơi gượng, có thể nói là phim dở nhất của Nolan mà mình từng xem : (spoil, ae bôi đen để đọc)
    - Vấn đề mình thấy gượng nhất là chỗ này : Talia bất đồng quan điểm với Ras vì ổng trục xuất Bane nhưng lại tiếp nối lý tưởng hủy diệt Gotham của Ras (ko giải thích, chả thuyết phục tí nào) . Nếu là Bane còn hiểu được, 1 cái ác thuần túy, 1 kẻ muốn dìm cả thế giới xuống địa ngục.
    - Vụ Batman ở dưới giếng : tạm cho rằng việc hồi phục thể lực/sức mạnh là có thể. Thế còn tinh thần thì sao ? Batman suy sụp 8 năm nay lại "đột nhiên" đầy quyết tâm, đầy ý chí khi thấy Gotham sắp sụp đổ, tình yêu TP là động lực đưa Batman gượng dậy nhưng Nolan ko đưa thêm 1 lời giải thích nào về tình yêu đó, về nguồn lực đó, chỉ đơn giản là.... gượng dậy ---> quá gượng ép
    - Tin tưởng vai diễn của Talia : Cái năng lượng sạch gì gì đó cho thêm vào đã là gượng vì hết lý do. Giả sử nó tồn tại thật thì với đầu óc/tiềm lực của Bruce/Fox mà ko giải quyết được lại đi trao niềm tin vào 1 vai diễn Talia chưa thấy có thành tựu/nỗ lực/thể hiện gì thì ko giống phong cách Bruce tí nào cả ----> gượng
    - Daddget, 1 kẻ muốn chiếm trọn tập đoàn Bruce, 1 kẻ tham vọng và đầy quyền lực, 1 kẻ đầy toan tính lại ko khống chế được tay chân của mình, đầu tư cả đống tiền rồi chả biết Bane đào xới dưới hầm làm gì ?? Ngu 1 cách khó hiểu. Nếu là các phim khác, mình sẽ coi là chuyện bt nhưng với tác phẩm của Nolan, mình coi đó là 1 bước lùi, 1 sự gượng ép.
    - Với 1 tình yêu lớn lao dành cho Gotham, tình yêu vĩ đại đã đưa Batman từ 1 kẻ bệnh tật quay trở lại thời kỳ hoàng kim. Giờ khi mọi sự chưa rõ ràng, TP chưa ổn định, công lý chưa được thiết lập a lại rời bỏ nó, để lại sự trách nhiệm cho 1 người trẻ còn non nớt, tiểu sử mập mờ (với khán giả), đơn độc và mới chung vai sát cánh 1 lần (ko thể hiện gì xuất sắc, ngay cả việc thuyết phục bọn lính cho lũ trẻ qua cầu cũng ko được) ---> gượng
    - 1 loạt các tình tiết lẻ tẻ khác : Sao Blake biết Bruce là Batman ?? Sao lão Gordon rảnh vậy, viết bài diễn thuyết rồi lúc nào cũng đem theo người ?? Gotham rồi sẽ ra sao ? Niềm tin mạnh mẽ vào Harvey Dent nay sụp đổ, người dân lại tiếp tục tin vào 1 Batman dễ dàng thế sao ? Vậy sau này cứ ông nào cho quả máy bay rồi đem bom ra biển phát nổ cũng thành anh hùng hết ah (Lưu ý là người dân biết về sự việc rất mơ hồ, chỉ từ mấy đứa trẻ ở cô nhi viện thông báo)

TDK đã xây dựng nên 1 Batman siêu anh hùng, ko chỉ là đánh đấm mà thực sự là hành động, từ việc Bruce sẵn sàng nộp mình, từ việc Batman sẵn sàng phá luật để tìm Joker rồi lên đến đỉnh điểm khi Batman đứng ra nhận lãnh mọi trách nhiệm thay cho Harvey Dent. Những tưởng lần này Nolan sẽ cho Batman đối mặt với 1 thử thách khó khăn hơn nhiều (ví dụ như cả TP Gotham sau khi đã yên bình muốn Batman lộ mặt để nhận lãnh những trách nhiệm lớn lao hơn trong tình trạng TP đang thiếu nhân lực (gordon chết, thị trưởng chết...), chẳng hạn vậy )
    .Nút thắt của Nolan ko tệ chút nào nhưng thiếu sự đột phá : 1 kẻ ác thuần túy, muốn dìm cả TG vào địa ngục, 1 TP ko luật pháp, vô tổ chức. Nút thắt này thực sự bình thường . Joker là 1 thằng điên nhưng là 1 thằng điên thiên tài. "never do it free". Đối mặt với 1 kẻ khó lường và tài hoa như vậy đã đưa Batman lên 1 tầm cao mới, 1 tầm cao của chính nghĩa, 1 con người hết lòng cho Gotham. Đối mặt với Bane, chả có gì cả, với 1 kẻ ác thuần túy thì ai mà ko vĩ đại hơn, chỉ cần mạnh hơn nó là đủ thôi mà, quyền lực và sức mạnh là đủ để tiêu diệt Bane/Talia . Còn với Joker, đó phải là tình yêu và niềm tin mãnh liệt vào công lý, vào TP Gotham, vào con người

Ở phần 3, Batman đã chiến thằng được cái ác, diệt đi mầm mống tai họa của Gotham. Còn ở phần 2 thì Batman đã làm được hơn thế nữa, gieo vào lòng mỗi người dân Gotham niềm tin bất diệt vào luật pháp, công lý và chính nghĩa

---------- Post added at 15:45 ---------- Previous post was at 15:42 ----------

Xin hỏi làm sao để edit lại bài viết hả ae, ko thấy nút edit :7cool_feel_good:

3. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117

Chả gượng chỗ nào, lí tưởng hủy diệt của lí tưởng chung của League of Shadow, việc Talia thân với Bane rồi Bane bị đuổi chỉ làm Talia ghét Ras 1 phần chứ ko từ bỏ lí tưởng (trong comic cũng thế, yêu Bruce nên đôi lúc chống lại Ras, nhưng vẫn thừa hưởng lí tưởng)

Thế bạn yêu cầu Nolan làm hẳn cho bạn 1 bản phim dài 3 tháng dưới tù để coi Bruce đấu tranh tinh thần nhé...Mà ngay từ ban đầu Bruce quy ẩn cũng do đạo luật Dent thành công, tống hầu hết tội phạm sừng sỏ vô tù, lúc đó Bruce thấy Gotham ko cần Batman nữa nên về ở ẩn chứ ko phải suy sụp, Bruce vẫn sống chết cùng Gotham, chỉ có điều là cô độc vì người yêu chết, có mỗi Alfred là người thân.

-Bruce bị lừa mất hết cổ phần trong công ty, vậy nên buộc phải giao tập đoàn cho Talia vì đó là tình thiết cấp bách, Fox cũng đồng nghiên cứu (Fox có đủ khả năng vận hành và đóng sập cái lò hạt nhân đó). Và ko có chi tiết nào nói Talia ko có thành tựu trong suốt quãng thời gian 8 năm.
    -Tham vọng và quyền lực ko có nghĩa là hắn ko...ngu. Hắn thuê Bane vì nghĩ đơn giản tụi này là lính đánh thuê làm việc vì tiền, nhưng ko ngờ bọn này ko cần tiền mà muốn hủy diệt cả Gotham.
    -8 năm trước, Gotham đầy rẫy cớm bẩn, sẵn sàng bán đứng Batman cho Joker để đổi lấy an toàn, còn trong phần phim này, các cảnh sát của Gotham đều ko ngần ngại xông thẳng vào trận chiến (kể cả tay cộng sự hơi nhát gan hay đi cùng Gordon) => đã đủ để Bruce yên tâm về lực lượng công lý của thành phố.

-Blake biết Bruce là Batman do cùng hoàn cảnh, cùng chí hướng như Batman, nên biết rằng đối với 1 người như thế, mấy màn cười đùa trước báo chí chỉ là giả vờ...và Blake cũng có thể ko chắc chắn, nhưng cứ nói xem phản ứng của Bruce ra sao, Bruce im lặng ko mảy may chối bỏ càng làm vững chắc cho suy luận của Blake (1 cảnh sát như Blake chắc hẳn có học về tâm lí học tội phạm)
    -Gordon đã định tiết lộ sự thật về Harvey Dent vì ko chịu được sự bất công với Batman nhưng suy nghĩ lại ở buổi tiệc, sau đó đơn giản là quên ko bỏ ra (đừng bảo bạn chưa bao giờ bỏ quên tiền hay điện thoại trong áo khoác). Hơn nữa đó là sự thật động trời, Gordon có thể muốn lúc nào cũng phải tự tay giữ cho an tâm.
    -Chắc bạn nghĩ việc kéo quả bom hạt nhân đi xa nó đơn giản lắm nhỉ, chắc bạn can đảm lắm. Ai đủ can đảm để làm điều đó đương nhiên là anh hùng. Giờ mà có 1 thằng khủng bố đặt bom Hà Nội, tôi mà đủ can đảm mang quả bom chạy ra khỏi HN thì đảm bảo tôi cũng được gọi là anh hùng. Và việc Batman kéo quả bom đi có Gordon biết, Blake biết, Fox biết, ông già ở cô nhi viện biết, thế đủ chưa. Còn chưa kể bao cảnh sát đứng dưới lòng đường Gotham chẳng lẽ họ ko thấy ???

Bane khác hẳn với Joker nên đừng mất công so sánh 2 nhân vật này làm gì. Cái đáng sợ của Bane với Talia là khả năng lãnh đạo,, dẫn dắt của 1 đạo quân cuồng tín League of Shadow, những kẻ trung thành đến mức sẵn sàng bán mạng cho Bane. Kế hoạch của Bane còn đáng sợ hơn ở chỗ Bane lừa cho dân chúng cảm giác mình được làm chủ Gotham, tạo nên 1 cuộc cách mạng vô sản giả tạo, 1 tòa án mà ko có nhân chứng, ko bồi thẩm đoàn, cách kết án cực kì vu vơ...và Bane vẫn kích nổ quả bom để giết sạch cả Gotham.

Phần 2 Batman gieo vào lòng dân Gotham niềm tin cái con khỉ, Batman hoàn toàn thật bại khi để Dent bị Joker tha hóa, và trước đó Dent trở thành hình mẫu lí tưởng cho công lý chứ ko phải Batman, nên Batman phải nhận tội thay cho Dent để giữ hình tượng Hiệp sĩ trắng Harvey Dent. Phần 3 này Batman mới thực sự đưa lí tưởng anh hùng đến với mọi người.

4. nguyenmongduy

nguyenmongduy Youtube Master Race

Không biết bạn yourfriends có coi kỹ hết phim ko =-= về những vấn đề bạn nói mình xin trả lời theo ý mình sau :
    _Thật ra là con chỉ hơi hờn cha mình tí thôi vì đuổi Bane chứ ko phải là bất đồng ý kiến như bạn nói vì Bane là protector của cô ấy , từ đầu Talia đã chung đạo với cha mình rồi có vụ đó mới gây nứt tình cảm cha con chút thôi . Có người con nào dù giận cha mình đến nỗi nào mà nghe cha mình bị giết ko muốn trả thù chứ .
    _Bruce 8 năm nay ko hành động gì là vì Gotham đang yên bình tội phạm đang bị nhốt nên chẳng cần gì tới Batman nhưng khi Bane xuất hiện thì như Gordon đã nói : " This Evil comes .. " làm sao mà Bruce bỏ mặc dc ?
    _ Ai nói Bruce và Fox ko giải quyết được nhưng Fox đã nói muốn chứng minh giao dịch là giả phải tốn thời gian mà ngay lúc này Dagget sắp nuốt công ty ko giao cho Miranda thì dự án phải rơi vào tay Dagget
    _ Cái này ko phải Dagget ngu mà tại Bane khôn bạn ko để ý khúc thằng Bane nó sắp giết Dagget ngay cả thằng thân cận bên cạnh Dagget còn ko dám hó hé bị Bane nó uy hiếp cả rồi Dagget làm sao biết được thông tin gì khi bên cạnh thuộc hạ đã về Bane hết
    _ Từ hành động cho đến nhân cách Blake đã được lột tả trong film rất rõ bạn ko coi những khúc như đoán ra Bruce là Batman đến khúc cuối Blake dẫn đám con nít định rời khỏi thành phố sao , đến khúc cuối Blake vẫn giữ hy vọng cho lũ trẽ ko đề chúng tuyệt vọng cả những tình tiết nhỏ cũng thể hiện dc 1 con người thông minh nhiệt huyết và yêu công lý .
    Mình thấy bạn coi mà như là ko để ý tình tiết vậy hy vọng bạn coi lại lần 2 để được rõ hơn :5cool_big_smile:

5. caygayden

caygayden Fire in the hole!

Vừa đi coi về, phần cuối này hoành tá tràng nhất trong 3 phần
    còn về độ hay cá nhân thấy vẫn chưa bằng phần 2

Để ý bị cắt mấy đoạn, lại phải đợi ra HD để coi đầy đủ [​IMG]

6. heoconbusua

heoconbusua One-winged Angel Lão Làng GVN

Những phần khác bạn Tuan_Hope 2 đã giải thích hết rồi, riêng đoạn đấu tranh tâm lí này thì mình cũng xin bổ sung một chút. Theo mình thì có thể thấy như thế này, đầu phim là một Bruce Wayne yếu đuối cả về thể xác lẫn tâm hồn, bị em Miêu Nữ quay như dế :)), kèm theo là sự nuối tiếc những con người quá khứ, kể cả chính bản thân mình. Và rồi dĩ nhiên điều gì phải đến nó đã đến, nhân vật phản diện xuất hiện, de dọa thành phố, cảnh sát vô dụng như thường lệ blah blah blah. Thế là tự trọng trỗi dậy, đoạn này mình cảm giác như ngòi kích nổ cho sự thèm khát trở lại của linh hồn Batman đã trốn đâu đó trong lồng ngực ảnh tỷ phú mồ côi, minh chứng rõ nét là đoạn cãi nhau rần rần với Alfred.

Tiếc là "mệt lắm thân ta này", 8 năm chìm trong thất vọng, não nề và tổn thương đã lấy đi rất nhiều thứ của Người Dơi, dù là phần người hay phần dơi thì cũng đã không còn nguyên vẹn. Anh vẫn rất cool, bảnh hơn con cá cảnh khi “lấy le” trước mặt em Miêu Nữ, đùa giỡn với đám đàn em và cảnh sát, nhưng sớm bị kéo tuột trở lại mặt đất khi gặp đối thủ thực sự Bane trong thế solo tay đôi :))). Anh này theo như được biết là sư huynh đệ đồng môn với Batman, điều đó cũng đồng nghĩa, Bruce đang phải chiến đấu với bản sao của mình…nhưng là bản sao cách đây 8 năm, về mặt thể xác. Vì thế chẳng khó hiểu khi anh chàng ăn đòn nhừ xương, à nhầm, gãy hết cả xương mới chuẩn. Batman thảm bại, Gotham rơi vào hỗn loạn. Có nhiều cách để giải thích nhưng mình nghĩ lí do, động lực lớn nhất của Bruce không phải là chủ nghĩa anh hùng cá nhân, mà chính là chiến đấu vì lẽ sống của mình và BẢO VỆ GOTHAM chính là cái lẽ sống ấy! Quay ngược lại chi tiết Bruce bạc nhược ban đầu, chẳng phải cũng vì thiếu cái lẽ sống này hay sao? :)

Khi con người phải chiến đấu vì lí tưởng, lẽ sống của mình thì dĩ nhiên sẽ có động lực tinh thần rất lớn thôi :).

Sẵn tiện mình chia sẻ luôn một chi tiết đắt giá trong phim theo cảm nhận riêng mình là khi Bruce Wayne phải chấp nhận liều lĩnh để thoát khỏi Địa Ngục Trần Gian, câu nói của lão bác sĩ phòng giam: “Tao biết mày đếch sợ chết, nhưng điều đó sẽ càng làm mày yếu đi. Làm cái đếch nào mày trở nên mạnh mẽ khi mà động lực cơ bản nhất là sự sợ hãi cái chết mày cũng đếch có?”.

Đúng vậy, phải biết SỢ HÃI để trở nên MẠNH MẼ! Phải vượt ra khỏi giới hạn của chính mình (theo những gì được học thì hình như gọi là Comfort Zone :”>), mà ở đây là Bruce đã chấp nhận tháo bỏ sợi dây, chấp nhận khiêu chiến với nỗi sợ và chiến thắng, dù hổng thắng thì hơi phiền =))).

7. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

vớ vẫn.... đơn giản đánh không lại là đánh không lại. Cứ phải cố gắng níu kéo hình ảnh batman bá đạo làm gì , chả cần biết bat 8 năm trước hay bat bây giờ. Đánh solo trực diện thì mãi mãi bat chẳng bao giờ đập được Bane.

nội nhìn cái hình thể 2 thằng trong phim cũng đủ để đoán xem ai trên cơ ai.

8. heoconbusua

Đây là ý kiến cá nhân của bạn, mình nhận xét theo phim, và những gì mình hiểu trong phim. Mình không phải dân xem Comic nên không biết truyện tranh nó như thế nào.

Bạn có thể không đồng ý, nhưng tốt nhất cũng thể hiện phép lịch sự tối thiểu bằng cách tôn trọng ý kiến người khác, không phải ý bạn là đúng nhất :))

9. annhau10000

annhau10000 Mega Man

Có 2 cái này cũng chưa được giải đáp mà mình đặc biệt chú ý ở anh Bane, mỗi lần anh í xuất hiện là anh í lại cầm áo ngực, để làm gì?
    Không hẳn là do anh Bat thể hình yếu hơn nên không đánh lại Bane, mà là Bane khỏe đến mức bất thường, nhìn mấy lần show off hà hơi phát chết luôn của anh í là biết, train không thể khiến anh í siêu nhân như vậy=> bất thường??? Cái công cụ nối giữa mồm và cằm phải chăng vừa giúp anh í sống, vừa là chỗ để bơm venom. Nói chung để có 1 cách giải thích hợp lý nhất chỉ có thể là venom. Nhưng vấn đề là trong phim của nolan mà tồn tại venom, lại chỉ được sử dụng cho riêng mình bane mà không phải cho ai khác lại không hợp lí cho lắm.
    À còn thứ nữa, đoạn mà Exile Gordon sau đó Batman xuất hiện và nhóm lửa, đoạn này mình không để ý kĩ lắm, tại sao băng không nứt như những lần khác, nhất là khi mà hứng trọn cả trọng lượng anh Bat nữa?! Và từ khi Bruce quay lại làm Bat cho đến hết phim, liệu anh í đã khỏi chân trong giai đoạn đấy chưa, hay là tàn phế suốt đời vì từ p2 đến p3 anh í vẫn què i thế=.="
    Tạm thời em chưa nghĩ thêm ra cái gì:D

10. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

tôi đang nói trong phim đấy bạn à và tôi thấy bạn đang tự mindbreak chỉnh bản thân bằng việc so sánh bat 8 năm trước với bane đấy. Bane là Bane , còn Bat là Bat , đến trận battle thứ 2 trong phim cũng không nhờ ăn may làm đứt cái mask thì bat cũng chẳng có đủ khả năng đập được Bane.

cũng chả cần lôi comic vào làm gì , cứ xem như đây là một bộ phim thực tế đi. Hai thằng cùng train một lò võ , tư chất đều như nhau , thì thằng nào to hơn khỏe hơn thì thằng đó thắng. Đừng có tưởng phim của tony jaa hay của jet li , mấy anh châu á bé tí đập thắng mấy thằng tây to như voi.

^ cầm áo ngực là style , ra vẻ anh đây là boss. Lý do gì tại sao train không thể làm được như thằng Bane ? Thế mấy cái người vdv train để vác 500kg tạ là họ xài venom à ?

Chỉnh sửa cuối: 29/7/12
  11. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Chuyện của Talia với Ras khác mẹ gì chuyện của Magneto với Sebastian đâu, à chắc là nhẹ nhàng hơn tí :-"

Chắc ảnh treo người lên cái máy bay rồi, giảm bớt trọng lượng tí. Với lại chấn thương chân là chấn thương vĩnh viễn rồi. Còn cái đoạn hồi phục chấn thương lưng thì quá ảo @__@

Thật ra thì ta thấy ko nên so sánh Bat với Bane. Cái vấn đề là Bat của 8 năm trước dek tạo đc niềm tin cho Gotham, vì Bat cũng dek tin vào Gotham. Hãy xem qua lời nói giữa Bruce với Alfred thì biết. Công nghệ anh giữ, chuyện anh anh làm, kiểu như Bat làm cho thỏa bản thân thôi chứ ko hẳn là vì công lý.

12. hoanghoihai

hoanghoihai Sam Fisher, Third Echelon Agent Lão Làng GVN

Theo mình thì Bane là 1 người có superhuman strength và durability vì ko thấy nhắc gì đến venom cả.
    -Strength: theo như phim thì đấm đá nứt tường, có thể mạnh hơn.
    -Durability: Batman cũng có sức mạnh như trên nhưng đánh vào Bane như gãi ngứa cho hắn vậy. Chiếc Batpod có thể đục 1 lỗ lớn trên tường nhà, ở TDKR CW đã bắn banh cả 1 núi xe chứng tỏ lực công phá rất mạnh, người thường mà dính chỉ có banh xác trong khi đó Bane chỉ bị văng vào tường và người còn nguyên vẹn :4cool_oh:

13. tuan_hope 2

ĐƠn giản là thói quen, có gì lạ. Như kiểu bạn đeo balo thì hẳn nhiên ko cần cầm 2 cái dây quai, nhưng đôi khi vẫn nắm vô đấy 1 cách vô thức...

Cái bơm vô mặt Bane là thuộc giảm đau, ko phải Venom...Bane ăn là do trình độ võ công tương đương mà Bane thể chất hơn hẳn Bruce...

Vụ băng ko nứt là do có chỗ băng dày băng mỏng khác nhau, và nhóm của Gordon cũng mới ở rìa sông thôi chứ chưa đi ra giữa sống để thụt hố...

14. annhau10000

annhau10000 Mega Man

Vấn đề là cái việc đấm phát, với bóp phát với đặt chân lên mặt phát chết luôn của bane, mà như kiểu chẳng phải dùng 1 tí sức nào í, chứ nghiến răng nghiến lợi vác 500kg thì nói làm gì, vấn đề là anh ở chỗ khỏe đến mức khó tin. Vẫn còn nhớ cái đoạn đặt chân lên mặt rất nhẹ nhàng, bỏ ra chết cmnr=))
    Mà phần Bat đánh với Bane không nghĩ là do ăn may, mà là do Bat khôn thôi, đến thằng xem phim sau battle 1 cũng biết không thể chơi đánh bừa với bane được mà phải tìm điểm yếu của nó, chỉ đơn giản là anh Bat đánh trận 2 thận trọng và tìm ra điểm yếu của Bane thôi:)
    Còn cái mindf*ck cũng hay mà, mỗi người vẽ ra 1 í:))

15. heoconbusua

Ờ thôi nói chung là suy nghĩ chúng ta khác nhau, không phải tranh luận thêm làm gì :))

16. _Rain_

_Rain_ Ame no Shinryū「高貴の」 CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

cái đoạn cat nhảy xuống máy bay, Bane cầm áo ngực bước ra, thằng bạn mình nói: "Mẹ nó, chắc nó sắp biến bự rồi!" =))

Mình ko coi trailer trước khi coi phim này, thói quen thôi. Chỉ coi mấy tấm poster nên cũng ko biết Bane có "biến bự" ko :))

Phim này anh Nolan ko thích xài CG nhiều nhỉ, hàng handmade là chính thôi.

Lúc ra rạp có con lao động đường phố nào đấy đi chung với thằng nhuộm tóc vàng, nó nói

_Phim gì dỡ quá chòy, lại còn dài nữa, ko hay bằng Battleship anh à!
    _Ừ, cái phim Batman này coi còn dỡ hơn I rôn man.

:5cool_bad_smelly:

trúng bác nào trong đây thì cho em xin ĐM bác 1 cái nữa nhé :-bd

17. tuan_hope 2

Mấy anh đô con mà học võ thì khủng lắm, coi thử cáu này, lúc 1:33 là thấy:

[video=youtube_share;0Mk4VkBoTUM]http://youtu.be/0Mk4VkBoTUM[/video]

18. bimbim500

bimbim500 Mr & Ms Pac-Man

Thế nào là lỗi nhảm, thế nào là lỗi lớn :) Cả một trường đoạn tâm lý miêu tả thiếu lộn xộn, tình tiết không có sâu chuỗi, mình đã viết ra rất rõ rồi, cứ đùng một cái là có 1 tình tiết mới tinh ko biết mục đích gì mà lại nói đấy là điểm hay.
    Tại sao người dân lại tin vào 1 thằng khủng bố, nếu giờ mà có 1 thằng khủng bố đến Hà Nội làm nổ tung Hà Nội, phá nát cả một hệ thống, giam hết cảnh sát, thì cái việc nó nói giao kíp nổ cũng sẽ chỉ làm cả thành phố nghi kị lẫn nhau hơn. Chẳng đứa nào có kíp nổ thật, vậy thì cái ảo tưởng quyết định đó, chẳng có thằng nào có, quyền quyết định công lý ư, xin thưa không hề có.
    Hỏi thật Bane và Mirranda có ngu đến nỗi cái nhà tù như vậy mà không bố trí một cái bẫy nào ở trên miệng giếng đề phòng không, bản thân 2 đứa đấy đã từng thoát khỏi nơi đấy, mà chúng lại khinh dễ như thế sao ? Quá Vô Lý.
    Nói thật là bạn giống hệt mấy thằng trên bộ giáo dục với mấy bà giáo dậy văn, học sinh đọc thơ, văn không hay thì vẫn bắt chúng nó phải nói hay, chúng nó chỉ ra chúng nó ghét điểm nào thì bảo nó là điểm nhảm.

19. LilyTrinh

1. Bane chưa bao giờ tự leo được ra khỏi cái ngục
    2. Bane nghĩ rằng bat đã bị mình đập cho gãy lưng nên việc trốn khỏi đó là không thể, bane cũng cố tình muốn bat tuyệt vọng với việc trốn thoát khỏi đó.
    3. như tuấn hy vọng nói , bạn bắt lỗi nhảm bm

20. tuan_hope 2

2^ Bane là do League of Shadow đến cứu, duy nhất mỗi Miranda tự trèo thoát mà thôi, và trong cả lịch sử nhà tù chưa có thêm ai thoát ra được thì tụi nó bất cẩn 1 chút chả có gì lạ...

Ngồi đó mà moi móc tiểu tiết, ráng lết ra vài forum nước ngoài, xem các review của cả chuyên gia lẫn nghiệp dư, xem có ai dư hơi bói mấy tiếu tiết đó ra ko, rỗi hơi...