The Dark Knight Rises (2012) - Christopher Nolan --- Blu-ray + DVD: NOW!!!

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi YN 4ever, 14/5/11.

1. _Rain_

_Rain_ Ame no Shinryū「高貴の」 CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

@bimbim500:

còn bạn thì giống hệt mấy thằng mới học lớp đạo diễn hay quay phim gì đấy dc 1 thời gian thì ra mặt, show kiến thức, mà mình thấy chả đúng chỗ tí nào :-j

đi vạch mấy cái lỗi mà chả ai để ý hết, để chi vậy? Chứng tỏ mình xem phim kỹ hơn, có cái nhìn cao hơn người ta?

Bạn đưa ra mấy cái giả thuyết, nếu này nếu nọ thì tôi đoán bạn cũng thuộc dạng hay suy nghĩ về kịch bản giả tưởng trong đầu mình, có thể đã từng tham gia làm phim. Nhưng nói thật nhé, đem mấy cái kiến thức của bạn đem ra so sánh và bắt lỗi Nolan thì chỉ như bãi nước bọt so với chai Heineken thôi :-"

Còn đưa ra mấy lời nhận xét như lời thoại rời rạc rồi góc quay camera phải chi thế này, thế nọ, sao mà nghe nó... :5cool_bad_smelly:

Mình KHÔNG có ý nói cái kiểu như: nếu bạn có tài, ngon thì làm dc như Nolan rồi đi bắt lỗi người ta mấy cái tình tiết đó.

Bạn có cách nhìn của bạn, thì đây là diễn đàn tự do, lên mạng bình luận thôi, và đây cũng là nhận xét của mình về bạn. :7cool_feel_good:

Chỉnh sửa cuối: 29/7/12
  2. bimbim500

bimbim500 Mr & Ms Pac-Man

Vâng ! 1 kẻ làm được, mà lại là trẻ con làm được. Thì cả thế giới không ai làm được. Quan niệm của các bạn nhu thế thì tôi lạy các bạn luôn.
    Còn cái trương đoạn anh Bruce mất sụn chân mà vẫn còn leo trèo nhảy được =)
    Vâng, tôi đã hiểu Gamevner này nhiều anh tự tin thế nào rồi. Tôi xin thua

3. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117

2^ công nhận toàn kiểu bắt lỗi ở vị trí khán giả vừa ăn bỏng vừa xem phim... bắt lỗi kiểu thế thì chả thiếu phim sao villian ko bắn cái bòm chết quách hero đi cho xong mà còn phải show hàng cho nó xem, đơn giản đấy là kiểu kiêu căng cao ngạo của kẻ nắm quyền lực trong tay...

^ Ếu hiểu có xem ko nữa, hay đoạn đấy đang ôm gái ? NGU !!!...Ông già trong phim đã nói Bruce sẽ ko bao giờ nhảy nổi nếu còn buộc cái dây bảo hộ, chỉ khi đứng ở bờ vực cái chết, sợ hãi cái chết thì sẽ bộc phát sức mạnh to lớn mà thoát khỏi nơi đó...Mà nên nhớ đây là phim nên nó phóng đại 1 tí cũng ko là vấn đề, còn muốn thực tế thì chả có thằng tỉ phú nào dở hơi đi mặc đồ dơi chạy long nhong ban đêm đâu nhá...

Chỉnh sửa cuối: 29/7/12
  4. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

thôi cút cm đi , tới cái đoạn này thì hiểu thể loại gì đi xem phim rồi.

5. _Rain_

_Rain_ Ame no Shinryū「高貴の」 CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

chứng tỏ coi phim ko kỹ nhé :))

Biết tại sao Wayne làm thành công ko? Nhớ cái chi tiết ông bác sĩ nói ko? KHÔNG CẦN SỢI DÂY!

Hiểu dc cái chi tiết đó đi rỗi hãy bắt lỗi kịch bản.

Mà cái kiểu như bạn thì cũng nguy hiểm ra phết, người ta nói bạn dc rồi lại giở cái giọng ta đây, làm cao rồi xem như mình rút lui mà ko chấp nhận thua. Bạn thật là vl đó mà :1cool_look_down:

6. trubatgoi

trubatgoi Legend of Zelda

Còn kêu bác sĩ giữ mạng của nó nữa mà, mục đích là cho chết trong tuyệt vọng, chứ ko phải sợ nó quay lại làm hỏng kế hoạch. Giống MI 3, tom cruise bị bắt ngồi nhìn bạn gái bị giết. Tình tiết đơn giản vậy mà cũng ko hiểu hả?

Cũng nhắc cho bạn biết, văn thơ VN ko phải dở, chẳng qua học sinh chưa đủ trải nghiệm cuộc sống để mà hiểu hết ý nghĩa của nó thôi

Ai nhớ vết thẹo trên lưng con Talia ko, ko biết vết thẹo đó có ý nghĩa gì ko ta? Thường để ý Nolan ít khi nào có cảnh thừa trong phim

7. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

Vừa xem Dark Knight Rises tối qua và không kìm nổi sự hưng phấn. Đây là một bộ phim hay nhất trong năm 2012 mình đã xem. Thiên trường ca kinh điển và tuyệt vời nhất về Dark Knight, không còn u ám và nặng nề như phần trước. Đặc biệt cái kết rất nhân văn.

Thật khó khi so sánh giữa Dark Knight và Rises, có lẽ do sự ám ảnh mà Heath Ledger để lại với The Joker là quá lớn, và một vai như Bane thì rất khó để thể hiện sự tinh tế bằng. Nhưng tình tiết, bố cục của Rises vẫn khiến người ta phải ngồi căng mắt cho tới từng giây phút cuối cùng.

Phim tuyệt hay!

8. Shooter_CD

Shooter_CD Gian thương trốn thuế Lão Làng GVN

Bị xoắn tới mức ko trả lời đc thì bảo người ta nguy hiểm, Trẻ trâu ịt téc

9. silverbret9

silverbret9 Dragon Quest

Mình nghĩ vết sẹo đấy để hợp lí hóa rằng Talia sau này sẽ là Boss cuối ngoài Bane, ẻm là đã thoát khỏi cái ngục kia, đã chịu nhiều khổ đau chứ k phải là 1 nữ doanh nhân bình thường...

10. hoanghoihai

hoanghoihai Sam Fisher, Third Echelon Agent Lão Làng GVN

Nếu nhớ ko lầm thì đó là dấu ấn của hội League of Shadow, Bruce phần 1 sau khi gia nhập cũng đc khắc một dấu giống vậy

11. trubatgoi

trubatgoi Legend of Zelda

vậy là phải down phần 1 về xem lại, hình như vết thẹo hình chữ v, như nike thì phải :D

12. tuan_hope 2

Lúc sắp được khắc thì Bruce nổi loạn mà, chứ nếu có 1 sẹo như thế hẳn phải nhận ra Miranda luôn, mà đó cũng có thể là sẹo thường vì Miranda chả ngu đến độ để Bruce dễ nhìn thấy 1 cái sẹo biểu tượng cho tổ chức...

13. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

Mình nghĩ vai diễn Bane sao so sánh đc với sự điên loạn của Joker, Joker còn đem lại cho người xem cả sự phấn khích, thích thú và cả sợ hãi nữa (chí ít là mình :4cool_confuse:)

vả lại mình nghĩ Nolan vẫn giữ đúng nguyên tác của Bane trong comic đấy chứ, trước có bạn nào bảo Bane của Nolan sẽ đan xen cả đầu óc lẫn sức mạnh, nhưng hóa ra Talia lại đứng đằng sau hết :5cool_big_smile: ko biết fang nhau với batman liệu có phải là kế hoạch của chị ý để chiếm lòng tin bruce hay là chị ý yêu thực sự nhỉ, trong comic là yêu thật mừ :4cool_beauty:

14. bimbim500

bimbim500 Mr & Ms Pac-Man

Vâng ! 1 kẻ làm được, mà lại là trẻ con làm được. Thì cả thế giới không ai làm được. Quan niệm của các bạn nhu thế thì tôi lạy các bạn luôn.
    Còn cái trương đoạn anh Bruce mất sụn chân mà vẫn còn leo trèo nhảy được =)
    Vâng, tôi đã hiểu Gamevner này nhiều anh tự tin thế nào rồi. Tôi xin thua

15. dante3790

dante3790 C O N T R A Lão Làng GVN

Cái đất gamevn này thì còn lạ gì nữa ;)) Trừ box Nhiếp Ảnh Gia của mình ra thì thì các box khác đụng đến sở thích của các anh ý, các anh ý giãy nên như đỉa ý, sẵn sàng hạ thấp người khác ngay được. Ồ la la. Công nhận là lão bimbim500 nên thua đi là vừa.

16. hoanghoihai

Nhớ mang máng là cái sẹo của Mirranda giống hình biểu tượng hơn là vết sẹo thường, để bữa sau xem lại cho rõ.

17. tuan_hope 2

Dân comic thì phấn khích với đoạn Break The Bat, và vì nội dung của phim lấy từ 2 story arc kinh điển Knightfall và No Man's Land nên đủ phấn khích rồi.

Cũng chả có chỗ nào nói cả kế hoạch do em Talia nghĩ ra cả, ẻm lộ mặt sau cùng do làm nội gián thôi chứ biếtdđâu cả kế hoạch là do 2 anh chị cùng nghĩ...

Thế chú phắn về đó mà tự sướng, rừng nào cọp nấy...ngu thì ăn tạ là quy luật muôn đời...à mà hình như box ko tính bài đâu nên thảo luận phim thì hẳng post, spam thì phắn...

18. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Cái nhà tù đó mình nghĩ vốn đã ko có lính canh rồi, thằng nào phạm tội là cứ thảy vào đó cả đời, thích trốn cứ trốn, trốn đc thì mọi tội lỗi sẽ đc tha thứ, làm 1 con người mới. Cái này mình suy ra cũng giống với Bruce, từ 1 con người tuyệt vọng đau đớn tột cùng, trèo lên như đc đầu thai lại vậy.

---------- Post added at 19:29 ---------- Previous post was at 19:22 ----------

À thêm nữa là lúc Bruce trèo lên thì đằng sau còn có 1 tòa nhà bằng đá to với nhiều cửa sổ, mình nghĩ đó là nhà tù 'bình thường' của nước đó và the Pit chỉ là 1 sự lựa chọn. Ví dụ như những ai phạm tội giết người sẽ đc lựa chọn là tử hình/ chung thân trong nhà đá hay the Pit.

19. hoanghoihai

Box này có tính bài mà. Kế hoạch khủng bố thiết nghĩ nên là Bane nghĩ ra và thực hiện, em Mirranda giống như kiểu Boss ra lệnh thôi :1cool_byebye:

20. nguyenmongduy

nguyenmongduy Youtube Master Race

Hôm nay mới làm lần 2 TDKR :4cool_beauty: càng coi càng thấy giọng của Bane nghe đã và cả những câu thoại của anh ấy cũng rất chuẩn nói câu nào đáng tiền câu đấy :5cool_big_smile: Chỉ có tình tiết đầu mà truyền máu mình vẫn chưa hiểu rõ lắm có phải Bane muốn truyền máu qua cho xác chết để khi xét nghiệm cảnh sát sẽ bị lừa . ko biết làm vậy có được ko =-=