The Dark Knight Rises (2012) - Christopher Nolan --- Blu-ray + DVD: NOW!!!

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi YN 4ever, 14/5/11.

1. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Không, tình cảnh đó là tình huống bắt buộc phải nhảy, ko thì đám tù nhân nó tế sống chắc... Vì lúc đấy khi mẹ của Talia bị ... well... rape... thì Talia đã lao vào cứu mẹ và đâm, đánh tù nhân... Quả đấy mà ko được Bane giúp và đưa lên cao thì tiêu rồi... Quả đấy là quả nhảy vì mạng sống của mình là chắc chắn...

2. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Rất sáng ấy, nếu chỉ cần xem được thì nó phải tối hơn nhiều vì mình từng rất khó chịu vì xem nhiều phim rất là tối :)) Ở đây thì sáng hơn cả phòng mình lúc ban ngày :))

3. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

cái nhà tù đó mềnh nghĩ kiểu 2 3 người cùng trèo lên, đến đoạn bước nhảy thì lên đó 2 3 người thế nào chả có cách j hay ho nhỉ :))
    btw, công nhận sáng vật vã mà :))

4. _Rain_

_Rain_ Ame no Shinryū「高貴の」 CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

kiểu 1 người trợ lực đẩy, 1 người đạp lên rồi phóng qua ?

Chị sợ 2 thằng cùng lên cái bờ đá đó, nặng quá chịu ko nổi, rớt xuống luôn....

Thế là từ đấy con đường duy nhất ra khỏi the pit cũng bị sập =))

5. yourfriends

yourfriends Youtube Master Race

6. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

Đấy là vì quân của bane xuống lắp đặt tivi các kiểu cho wayne xem nên mới có điện mà dùng. :))

Chính xác là Talia nói ghét cha cho đến lúc ông ấy bị batman giết. Talia cũng là thành viên của League of shadow nên việc hủy diệt gotham là việc cần làm thôi, lý tưởng của bọn đấy là vậy.

Chỉnh sửa cuối: 30/7/12
  7. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117

2^ bạn trong vai người dân Gotham ? Đừng làm tui cười =)) Bạn chỉ trong vai 1 người ngồi ăn bỏng xem phim rồi đánh giá tình tiết trong phim thôi. Quả bom kéo ra tận biển nổ cái bòm mà bảo là ko phải bom nữa thì chắc là tên lửa nước nào thử đầu đạn =)) Ngoài Gordon là lừa dối ra, lời Fox, Blake có gì ko đáng tin ? thêm cả đám trẻ mồ côi, mà trong đám này ít ra cũng nhiều đứa 13, 14 tuổi đổ lên chứ ko phải toàn trẻ nít đâu mà ko tin được lời tụi nó. Quả bom thì từng đặt chềnh ềnh lên sân vận động ai mà ko thấy ???

Bạn thấy các chi tiết đó "thường quá" đơn giản vì bạn là cái thằng đứng ngoài, ngồi nhai bỏng rồm rộp rồi nghĩ "à nếu là tao thì tao còn làm ghê hơn"...

Bằng chứng cho cái này ? Bạn là phụ tá kịch bản cho Nolan hay sao mà biết ???

Đừng cố ngồi bới bèo ra bọ để chê lỗi này kia, tôi chán giải thích lắm rồi vì đã có vài thằng khùng cũng thích bắt lỗi phim kiểu nhắm tiểu tiết thế này. Lời khuyên của tôi là bạn lên imdb, rottentomatoe...xem dù là chuyên gia hay nghiệp dư nhận xét phim đi chăng nữa, chả mấy ai ngồi bới tiểu tiết ra thế đâu, trừ mấy người xem phim mà thích ra vẻ am hiểu, vậy nhé...

8. Dragon90

Dragon90 Sonic the Hedgehog

vậy kết thúc batman còn sống hay chết vậy mấy bạn?
    coi mà ko hiểu lắm

9. bloodomen

bloodomen Temet nosce GVN LEGENDARY ⛨ Empire Gladiator ⛨ Moderator

Hình ảnh quay cảnh lũ trẻ chứng kiến mọi việc là hết sức tinh tế, tụi nó chính là tương lai Gotham, là thế hệ sau này, sẽ ko bị tha hoá và chỉ cho các thế hệ sau thấy thế nào là hình ảnh anh hùng thật sự. Trong phim Blake đã cố hết sức giữ vững niềm tin cho lũ trẻ, kể cả việc bảo chúng lên xe rồi sẽ thoát được cho chúng yên tâm, mặc dù biết kiểu gì nổ bom cũng chết hết.

10. Hatred

Hatred Mr & Ms Pac-Man

thấy 1 số hình comic bane có cả dây dẫn huyết thanh xuống cánh tay
    vậy thực ra là bane bơm cái chất đấy vào não hay vào máu hoặc từng bộ phận cụ thể ? bạn nào rành giải thích dùm, thx :D

11. hiendat89

hiendat89 C O N T R A

Đoạn cuối đã hé mở rằng Blake chính là Robin sau này rồi, muốn làm Batman gì nữa :|, đừng nói ngẫu nhiên là trùng tên Robin.

12. yourfriends

yourfriends Youtube Master Race

Ko rõ lắm vụ ăn bỏng và xem film liên quan gì lắm :1cool_byebye:. Ý bạn là bạn ko ăn bỏng ??? :3cool_nosebleed:
    Blake là tân binh, Fox có tên tuổi thì cũng chỉ là giám đốc 1 tập đoàn. Xét ra thì chắc vai diễn của Talica chắc cũng có giá trị phết, cô ý nói thì dân cũng tin hả ??
    Quả bom có thật còn vụ nó nổ, batman có trên phi thuyền ko thì ko thấy đề cập ?
    13,14 tuổi đáng tin, còn Bane cũng 2x nói thì ko đáng tin. Cơ sở bạn dựa vào để tranh luận vậy thì biết nói sao giờ :2cool_go:

Mình ko bao giờ nói vậy. Xem lại post đầu của mình thì mình đánh giá chung là 9/10, thuộc loại bom tấn và đáng xem trong hè này :7cool_feel_good:.

Đồng ý với bạn vậy, ông Gordon và mình giống nhau vụ đều đã từng quên 1 cái gì đó :2cool_go:

Done. Mình chia sẽ về suy nghĩ mình thôi, bạn ko đồng ý thì thôi vậy :2cool_go:.

13. empry

empry Mr & Ms Pac-Man

mình thấy nếu là phim thì đạo diễn mún cho ai win cũng đc :) bằng chứng là hiệp 2 batman đã hầu như win mặc dù ăn cũng khá nhìu đòn :| Đạo diễn cho batman đánh vào chỗ khí thở thì bat sẽ đánh vào đó... bane phải yếu lại... thế là win 1 cách dễ dàng... ko phải ai nhìn đô con cũng là cầm chắc cái thắng đâu @@ nếu ko có sức thì dùng mưu là đc :)

14. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

Đặt tên Robin để pay tribute cho nhân vật thôi. Robin Blake sẽ là người kế thừa sự nghiệp Batman bởi vì Bruce Wayne coi như đã chết rồi (có thể là dùng cả clean slate để xóa hết mọi thông tin) và hiện giờ anh ấy đang vi vu với người đẹp Selina :D

15. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

vừa lên đọc trên imdb mới để ý là lúc Blake-Robin vào đước cái hang thì có mặc cái áo khoác đen có kẻ xanh :1cool_look_down: ~~~> Nightwing :9cool_sweet_kiss:

16. KOJIMA

KOJIMA ! Lão Làng GVN

Blake mà làm batman á :4cool_oh:

Trong mắt mọi người Batman phải, Cao, To, Đen và .......... giàu có
    Blake có cái nào đâu :9cool_canny:
    làm robin là ok rồi :3cool_nosebleed:

17. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

Giàu có là Bruce Wayne không phải Batman ông ơi.

Với lại nói chung hoặc Robin Blake sẽ làm Batman hoặc anh ấy sẽ làm 1 chú hero nào khác với 1 tên gọi khác: Nightwing, Robin etc.

18. tta269

tta269 Dragon Quest Lão Làng GVN

Dây đấy gắn vào bộ điều khiển bơm Venom thôi. Venom bơm trực tiếp vào não.

19. Hatred

Hatred Mr & Ms Pac-Man

^: thx bợn

Trong DC có ai giàu = batman không ? Cái trạm mà justice league xài ngoài quỹ đạo là của batman cấp tiền à ?

20. hoanghoihai

hoanghoihai Sam Fisher, Third Echelon Agent Lão Làng GVN

Theo mình thì Blake ko làm Robin mà sẽ nối nghiệp Bruce làm Batman(hoặc Nightwing), vì lý do hết sức đơn giản là ko superhero nào lấy tên mình làm nickname cả, họ nhà Bat lại càng ko vì luôn giữ bí mật về thân thế cùa mình:9cool_haha: