Thể dục

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi dark_slayer_83, 16/8/09.

1. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Chạy marathon ko phải là ko giữ được cơ bắp..mà là ko giữ được nước trong cơ thể.Nước nó cứ trôi tuồn tuột đi chứ ko chỉ là mỡ nữa. Thế nên mấy thằng điền kinh nó teo tóp lắm.hehe

2. TokyoAkazukin

TokyoAkazukin Donkey Kong

điều lạ là ko ai nói đến tác hại việc ngủ ngày cày đêm, phải ngủ 8 tiếng ít nhất từ 10h tối hôm trước, lúc ngủ là lúc đốt calo nhiều nhất trong ngày (ko tin có thể tìm trên mạng).
    Giảm béo thì tập thể thao kiểu gì ko quá quan trọng, miễn là trong quá trình tập phải tăng nhịp tim, néu chỉ đổ mồ hôi ko thì cũng ko tác dụng
    Ăn trước khi ngủ 4 tiếng, ăn giảm dần từ bữa sang đến bữa tối, chia nhỏ thành 5-6 bữa, đói quá thì nhá mấy củ lạc.
    Nói thật là nếu hút thuốc thì sụt cân còn nhanh hơn, nó tăng trao đổi chất+hút nhiều mất vị giác dần :|

3. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Thật ra thì tập cái gì cũng tăng nhịp tim hết.Nhịp tim tuy là chỉ số cơ bản để đánh giá hiệu quả của tập luyện..nhưng nếu nói "tăng" thì còn tùy từng trường hợp cụ thể , và tăng bao nhiêu chứ nếu tăng thì đảm bảo ông Dark béo đi bộ 1 đoạn thôi cũng tăng ầm ầm =))

Tập ít nhất phải trên 20' , để cơ thể chuyển sang đốt mỡ lấy năng lượng.Lúc đó mới có hiệu quả giảm béo tốt nhất.Dark cố gắng chạy qua cái mức mệt cực điểm lúc chạy bền đi..cố qua cái mức đấy là lại thấy đỡ và lúc đó bắt đầu là giảm cân đấy.Phải kiên trì \m/

4. mashimuro

mashimuro Glory to Mankind Lão Làng GVN

Cái này thì chuẩn rồi, nhưng quan trọng là phải thật kiên trì, muốn giảm béo ko thể tính bằng ngày hay tuần được, mà phải là tháng, có khi là năm. Thôi cố lên!!! Ko có gì là ko thể, chúc bạn thành công :D

5. yugioh!

yugioh! L0v3

giảm cân mà làm việc nhiều thì càng có cơ hội ... thế mà cái ông dark này lại ... chẹp chẹp ^^!

6. Hero of chaos

Hero of chaos Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Ông chủ thớt có phải có GF 1m44 ( ở bên 2 pic gì đó về chiều cao GF)
    Giảm cân là đúng rồi :'>
    Muốn giảm cân trước hết phải ăn ngủ nghỉ tập điều độ :))
    Chứ tớ thấy mấy người cứ lao vào làm việc quên ngủ mà vẫn mập như thường :-ss

7. FukUii

FukUii Dragon Quest Lão Làng GVN

^^
    Trong 3 tháng đầu tiên , cách tập của tui là chuẩn nhất rùi ^^
    Chạy bộ là tập thể lực , giúp bạn giảm cân , kéo dài sức chịu đựng . Còn việc tập thể hình xen kẽ là để bạn giúp bạn khỏe và có cơ thể đẹp ^^
    Chỉ chạy bộ trong 3 tháng thì bạn có muốn thì ng` bạn cũng ko thể nào ốm còi xương ... ^^
    Sau 3 tháng đầu tiên thì sẽ có chế độ luyện tập khác ^^
    Tui có bảo là tập chạy cả đời đâu mà =))

8. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ Moderator GameVN Lady

Bạn nói "ko ai nói đến" là ý bảo các bạn trên kia ko nói đến hay ở đâu ko nói đến?

Đúng, tôi cũng đồng ý với bạn về vấn đề này. Ngủ ngày thức đêm chưa bao giờ tốt cả.

Hơn nữa tuy thức đêm là cách nhanh nhất để gầy rộc người đi, dù bạn có ngủ ngày để bù lại. Nhưng cách giảm cân này lại luôn đi kèm với việc giảm sút trí nhớ và giảm đáng kể sức khỏe của bạn trong hiện tại và tương lai :D

p/s : Topic này tôi nghĩ nên gộp vào topic Sức khỏe. Tôi để các bạn thảo luận hết ngày hôm nay thôi nhé, mai tôi sẽ gộp chung :)

9. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Đầu tiên lập thời gian biểu lại, quên trước quên sau.
    Giảm cân gì ăn thấy mà ham ~_~

Thời gian rảnh ko ngồi xem tivi nữa ... dễ quên ...

Trước khi ăn uống 1 ly nước, sau khi ăn uống ít thôi. Cái này cho chị em phũ nữ bé trai mún giảm cân xài lun cũng đc =))

Chế độ ăn tham khảo trên mạng nhiều lắm ... nói chung tránh xa đồ ăn nhanh vì lý do sức khỏe.

Tập thể dục lúc nào bắt đầu nó cũng đau, vượt qua đc sẽ thấy khỏe dần dần. Vừa tập vừa nghĩ đến hình ảnh em nó xách vali bỏ đi là ...
    Nghỉ tập nó sẽ đau tiếp.

10. Babycrazy

Babycrazy The Warrior of Light

Mai ăn BBQ ko ? em mời....:D

11. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Châm ngôn: tối ăn ít thôi. Lúc nào đói thì uống nước. :)
    Ngoài ra bác cũng nên đi tập thêm mấy môn võ cương kiểu Teakwondo hoặc Karatedo. :)

12. squall2710

squall2710 Donkey Kong

có loại nước xanh gì đó của HQ, khá là good, 1 thìa = 1 kg rau, pha với nc lọc để uống. Cậu uống bảo đảm giảm cân khá nhanh, da mặ́t sạch sẽ, tiêu hóa tốt (400k 1 lọ/ uống tầm 1 tháng). Bạn bè tớ nhiều ng dùng và đều thấy rất tốt (tớ cũng giảm từ 75 xuống còn 63kg)

13. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

tốt nhất ông nên đi bộ + chế độ ăn hợp lí thì hơn.
    ông chạy ==> cơ thể tốn nhiều calo ==> ăn nhiều hơn ==> " mi nhon" hơn là điều hôk thể :'>

còn tập tạ thì xin can vì :

_ tốn nhiều năng lượng ==> kết quả như chạy bộ
    _ ông cỡi trần nằm trên bàn tạ đẩy rồi bỏ đi xong ai dám nằm lên nữa :-w

à ! bổ súng 1 tí tẹo........
    nghe đồn " xuất " nhiều ==> kiệt sức ==> bỏ bữa ==> giảm cân :D
    cân nhắc trc khi sử dụng ^^!

14. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Tớ 1m78 66kg mà vẫn thấy hơi béo :( Sao lúc trước thức đêm rất nhiều , toàn khoảng 3-4h sáng mới ngủ mà chẳng thấy gầy đi tí nào , chỉ thấy nổi mụn đầy người thôi :((
    #52 : có ông anh cũng thấy uống thuốc gì đó , kết hợp với chạy bộ mà từ 8x ->6x kg

15. _ChickenFat_

_ChickenFat_ Mr & Ms Pac-Man

Hay chủ topic thử mua mấy loại sữa giảm cân xem :D
    1 ngày uống 4 ly, k ăn cơm, có thể ăn thêm thịt cá (k đc ăn mỡ, tốt nhất là đồ luộc)
    Còn nếu k thì hàng ngày, mỗi bữa chỉ đc ăn 1 chén cơm, trc khi ăn cơm thì ăn vào 1 tô rau luộc, ăn cơm với cá luộc hay chưng lên cũng đc nên hạn chế ăn đồ chiên xào và tuyệt đối k đụng đến mỡ :D Nếu tuân thủ đúng theo thì có thể 1 tuần sẽ giảm đc 2kg ^^ ( Tớ nghe ng ta nói với lại tớ cũng đang thực hiện theo mà... chưa đc T_T nhà cứ nấu mấy món mình thích mà kêu ăn rau luộc với cơm hic hic)

16. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

xem gương của Hà Anh Tuấn kìa :-s......trước và sau khi tập luyện nhìn như 2 người khác nhau :-s .

17. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Có cách giảm cân cực nhanh nhưng ko bít có mấy ai làm đc :|
    uống nước cho nó no hơi vào , hơi hơi no thui rồi ăn cơm vào cho chắc bụng
    bữa nào cũng vậy , 1 tháng giảm liền vài kg :|
    Lí do : Ít ăn tinh bột ::) , hạn chế ăn chất béo ........

18. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Tớ 1m80 75kg và đang bị chê là gầy, tớ nghĩ hình thể của cậu là tương đối chứ có béo đâu nhỉ :-?

19. pik3men123

pik3men123 Mr & Ms Pac-Man

1m80 thi tầm 71kg là đẹp. 75 chắc do xương ông nặng rồi :))

20. GiantTiger

GiantTiger C O N T R A

Mình 1m76 70kg trông vẫn ốm đây này, đang muốn lên 75-80kg mà ko dc ế. Đừng bảo xương nặng vì xương mình nhỏ xíu à, xương cổ tay cứ như con gái ấy.
    Chẳng qua là có tập tành này nọ nên người nó gọn thôi, vì mình có chơi tạ 1 thời gian. Khuyên chủ topic nên tập tạ đi, cơ săn lại vừa khỏe vừa đẹp, bạn gái chết mê ;)), giảm cân chi cho mệt :D