The Elder Scroll: Skyrim - The College of Winterhold (Thảo luận về Mod)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

[​IMG][/url] [​IMG] [​IMG][/IMG]
    ảnh sau khi check Boss đây,còn mình hem biết sửa kiểu gì,ai hướng dẫn mình cái vụ sửa lỗi mod này với

2. stup

stup The Warrior of Light

chơi char nam thì mình nghĩ chả cần cài mấy cái mod animation làm gì cho mệt, nhất là mấy cái của xp32 .Vì chủ yếu nó toàn dành cho nữ :))
    Bị cháy quạt hay sao mà nóng , ra mua 15k cái fan case mới lắp vào .Không thì mở thùng máy ra rồi lấy quạt máy thổi vào :))
    +1 cho oblivion .Giờ mình vẫn còn giữ trong máy .Kiếm mấy game cũ từ 2007 về trước mà chơi .Có cái bastion ra năm 2009 mình thấy cũng hay và nhẹ đấy

3. quang5210

quang5210 Dragon Quest

Cho mình hỏi cái DLC High Res với lại 2k Textures cái nào nặng hơn nhỉ...

4. [DNG].Rookie

[DNG].Rookie Legend of Zelda GameOver

Ảnh 1: bạn có 11 mod mà BOSS ko nhận ra thứ tự load, thường là do các modders ko đặt thứ tự load cho nó, ta phải vào Laucher--> data file rồi thay đổi load order của các mods này. Nhưng theo mình thấy chủ yếu các mods unrecognised của bạn là các mods armor, weapons và followers nên ko quan trọng thứ tự load, để nó ở đâu cũng đc, để cuối load order ko sao, nên tốt nhất là để đấy. Khi nào mà gặp các mods thành phần/ phụ trợ của những mods có sẵn mà unrecognized bạn mới cần dùng tay để thay đổi load order của nó.

Ảnh 3: nó có warning thì nhấp vào cái link trong warning đó, down cái Compatibility về cài là đc. Mà nghe nói cái Headbomb's Better Sorting nó hay có error/ warning lắm, nên hạn chế xài, mà đã muốn xài thì xác định BOSS kêu lỗi, vấn đề là cứ vô game xem có dùng đc ko là đc. Các mods hay có error update trong list: http://forum.step-project.com/showthread.php?tid=950

@Adenz: Ko đc bác à :5cool_sweat: Đã gỡ AP, dùng cả bộ Skeleton của xp32 nhưng ko hết lỗi, vào game vẫn " moonwalk" như trc. Rốt cục phải cài lại AP và gỡ Skeleton ra. :2cool_sad:

@D-G: bạn gỡ Wrye Bash ra cài lại xem, xem trong quá trình cài lại nó có yêu cầu C++ bản nào ko. Do ko dùng Wrye Bash nên lỗi này mình chưa có kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối: 27/2/13
  5. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

down cái test5 về,mà xem clip hướng dẫn làm ko được..buồn

6. bibobibo279

bibobibo279 Donkey Kong

Có mod weapon hay amor nào add vào bấm cheat là dùng luôn như Mjonir Thor ko bác, e gà craft đồ quá :(

7. Cyber Matrix

Cyber Matrix Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bất cứ mod weapon hay armor nào cũng dùng cosole lấy ra được hết bạn à.

8. adenz

adenz Mario & Luigi

bác nào thích chân dài với giày cao gót thì vào nexus mà lấy, hdtHighHeel bản tiếng anh dễ hiểu hơn nguồn cũng từ 3dm
    cài cái HDT system rồi đi giày cao gót nó mới có hiệu ứng chứ không bình thường giày nó cứ lún hết xuống đất

hdtHighHeel lấy ở trang chính đó mấy link Depositfiles & Netload
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/32049/

OR bản Alpha 10.2 ở đây
    http://skyrim.nexusmods.com/mods/30642

9. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

HDT system là cái gì, hình như làm chân nó dài hơn mặc định đúng ko

10. adenz

adenz Mario & Luigi

Nó là bộ kèm HDT's system HH trong post "UNP TBBP + HDT's system HH + ECE 0.9h + Agatha's Beauty " của bác mafiaboy8xx đưa ở bài trước đó. bản trên nexus là TA dễ hiểu hơn (cũng cùng 1 nguồn) Nếu bác dùng nguyên bộ Agatha's Beauty UNP TBBP thì chỉ cần thay thế file data\interface\translations\hdtHighHeel_english.txt cho qua tiêng anh khỏi lo font chữ là ok. Chú ý cài nguyên bộ Agatha's Beauty UNP TBBP cần chạy Skeleton & animation TBBP không là CTD đó.

Muốn cài riêng ECE 09h thì lên trang chủ nó mà lấy, có T.anh luôn
    http://skyrimshot.blog.fc2.com/blog-entry-22.html

Còn không thích thay đổi kiểu body trang điểm đang dùng thì chỉ cần cài riêng bản HDT's system lấy trên nexus. Cho body nào cũng được, nhưng riêng cái mod giày cao gót phải lựa đúng body đang dùng mà cài.

HDT's system không phải làm chân dài hơn, đại khái nó làm chân nhón nhón lên (nếu đi chân đất or giày thường) nên trông thấy cao hơn , thích hợp khi mang mấy mod giày Heels.

11. giangqaz

trước giờ ko dám dùng cái mod giày cao gót, đi vào chân ngắn xấu hoắc, có cái này rồi thử phát( lại phải lôi quạt cây ra tản nhiệt máy, chả hiểu bệnh gì nữa nóng kinh khủng)

12. quang5210

quang5210 Dragon Quest

Cho mình hỏi cái mod SkyRe làm gì thế nhỉ ?

13. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

Remake lại toàn bộ skyrim gameplay, perk, AI, combat v.v...

@@ Dùng HDT's high heels system alpha_10.2 đó alpha_9.4 cũ rùi trên trang của elewin có.

14. Mafia™

Mafia™ Youtube Master Race

ai cho mình xin link down cái TES5EDIT đi, trên Nexus down ko đc

15. giangqaz

cần giới thiệu action RPG hay để chặt chém, ko quá nặng để khỏi phải vác quạt ra dùng, ko quá xấu vì mình cũng cần nhìn ngắm, tải dungeon seige 3 về mà nó vẫn giật, đếc hiểu bị lỗi gì nữa. Hồi trước chơi thì ko sao.

16. bibobibo279

bibobibo279 Donkey Kong

làm thế nào đc như vậy bạn .

17. giangqaz

bàn phím IBM bền thật, cái bàn phím sản xuất năm 2001, dùng 2hand từ 2005 đến giờ( cường độ cực cao) mà giờ cái nút dùng nhiều nhất hơi nhạt 1 tí( nhìn kĩ mới thấy mờ) còn lại nút vẫn nét , thay bao đời chuột mà bàn phím còn nguyên, theo tình trạng hiện tại chắc còn được 5 năm nữa.( tự nhiên buồn quá khoe bàn phím chơi)
    cần giới thiệu action RPG hay để chặt chém, ko quá nặng để khỏi phải vác quạt ra dùng, ko quá xấu vì mình cũng cần nhìn ngắm, tải dungeon seige 3 về mà nó vẫn giật, đếc hiểu bị lỗi gì nữa. Hồi trước chơi thì ko sao.

18. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

19. adenz

adenz Mario & Luigi

bác mafiaboy8xx có on thì cho tớ hỏi chút, hình như mấy bộ FashionClothes với dagdag4-5 dành cho body UNP TBBP phải k? bài FashionClothes bên 3dm thì mình chưa đủ quyền đọc nên k biết body gì còn dagdag4-5 không thấy nói nhưng đoán chắc là nó chuyển UNP lâu rồi. vì đang dùng CBBE TBBP mà mới cho đệ CBBE mặc 4-5 cái áo dagdag4-5 là bị CTD.

tình hình là thấy UNP giờ nhiều đồ đẹp quá chắc phải chuyển UNP chơi chỉ mệt là lại phải thay đồ cho 1 đống đệ sửa = NPC Editor lại tiếc cái Pretty girl for CBBE 3.2

20. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

- Mình chỉ có body đó thui còn armor không có

- Fashionclothes đó có 2 cái UNP và CBBE TBBP, cái mình đang giữ là CBBE TBBP. Còn dadag 4-5 thì cho CBBE BBP set weight mặc định (tức là chỉnh cỡ nào thì ngực nó cũng bé tí), xài XP32 skeleton hay skeleton TBBP cũng được mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.