The Elder Scroll V: Skyrim - Dovahkiin Dovahkiin, Naal ok zin los vahriin ...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 25/12/11.

?

Người bạn đồng hành suốt những chặng đường Skyrim là ai ?

1. 1 - Aela the Huntress

13.3%
  2. 2 - Derkeethus

1.4%
  3. 3 - Lydia

51.7%
  4. 4 - Iona

2.1%
  5. 5 - Jordis the Sword-Maiden

4.9%
  6. 6 - Mjoll the Lioness

2.1%
  7. 7 - Farkas

2.1%
  8. 8 - Annekke Crag-Jumper

0.7%
  9. 9 - Eola

2.1%
  10. 10 - Erandur

3.5%
  11. 11 - Aranea Ienith

3.5%
  12. 12 - Faendal

2.8%
  13. 13 - Argis the Bulwark

1.4%
  14. 14 - Calder

0.7%
  15. 15 - Erik the Slayer

1.4%
  16. 16 - Stenvar

0.7%
  17. 17 - Meeko

2.1%
  18. 18 - Vigilance

2.1%
  19. 19 - Shadowmere

18.9%
  20. 20 - Other ...

13.3%
Multiple votes are allowed.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. enbeen

enbeen Mega Man Lão Làng GVN

Nên lấy Black Star vì Black star chứa đc cả human soul, nói đơn giản thì Black star là azura star cấp cao hơn thôi
    Dùng nó như mấy viên soul gem, nhưng dùng xong nó ko mất mà vẫn còn đó, chỉ bị empty thôi, đi hút soul mới xài tiếp
    Gem empty thì đi hút soul chứ sao, dùng spell soul trap hoặc vũ khí có enchant soul trap giết quái
    Mấy cái quest tự tìm, để ý mấy bọn npc nói chuyện với mình lúc giao mấy Q khác ấy, nó có gợi ý cả

2. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

black star dễ lấy grand soul hơn, cứ giết người là có. Cái Azura phải giết mamuth mới có grand, quá mệt
    p/s: mình lấy azurar rồi cheat ra cái black :) , con folower nhìn nó đứng trong bão tuyết thương quá nên "cứu vớt"

3. Zeref

Zeref Mr & Ms Pac-Man

muốn làm assasin thì lên build điêm vô sneak max là tôt nhất đến 1 it vô one hand tốt nhất max rank + power đánh cho đã. 1 it archer nữa là ok . nếu làm assasin thì khỏi cần tăng vô spell làm j vì chém 1 hit là đi lên cũng hiêm khi fai dùng đến spell :)
    vô dark thì bạn tham khảo thêm video này http://www.youtube.com/watch?v=qhHrA81NC8k

Chỉnh sửa cuối: 11/1/12
  4. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

mấy phép illusion có cấp độ giới hạn,cho dù dùng perk thì cũng ghi là + dc đến mức nào đó thôi,vậy sau này cấp cao quá thì illusion ko dùng dc nữa hay sao vậy mọi người :-?

5. Zeref

Zeref Mr & Ms Pac-Man

vẫn dùng đc mà skill đấy về sau kết hợp lại có lợi ra phết ;) thích nhất cái tàng hinh ;))

6. s3mk

s3mk The Warrior of Light

về sau những spell dạng thôi miên thì ko dùng đc vì lvl mob quá cao, nhưng vẫn sử dụng 1 số spell như invi và spell tăng tốc độ di chuyển

btw, có mấy thằng follower chết rồi khi resurrect thì nó hs nhưng thực chất nó chết rồi, thế giờ làm sao để nó tồn tại thực sự ingame

7. aveyond

aveyond C O N T R A

May ra disable rồi placeatme thì được, còn ko thì load game :))

8. canloimat12

canloimat12 C O N T R A

đang chơi 1 assasin + illus chơi kiểu hybird này hài đếch tả đc mỗi tội là k đủ perk để tăng lên shadow warrior :( .

9. aveyond

aveyond C O N T R A

Có illusion thì cần gì shadow warrior nữa :)), xài giày muffle + invi thì sneak atk điên loạn :))

10. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Đang build 1 em sword & shield thêm acher, không muốn làm siêu nhân nên bỏ qua smith với enchant, nhưng mà lại cũng muốn mặc đồ đẹp =,=!

11. lulehy87

lulehy87 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi các em follower đều bị giới hạn level đúng không mọi người, như em Lydia mặc định chỉ tới lv 50, vậy về sau rồng rắn đều lv cao thì có nên dùng follower nữa không?

12. aveyond

aveyond C O N T R A

Rồng rắn cũng chỉ giới hạn đến level 50, dùng mod deadly thì cũng giới hạn 50 nhưng máu được nhân lên mấy lần + buff và spell kinh khủng thôi.

Cũng có vài Follower ko giới hạn level, còn chính xác là ai thì ... ;))

13. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

build 1 thằng chuyên one hand dùng kiếm mặc heavy armor. tay kia dùng phép hồi máu.. vậy nó là class gì nhỉ?
    paladin thì ko có khiêng. battle mage thì chỉ biết mỗi hồi máu sao coi la mage đc. nhưng magic cũng đc cộng khá nhiều khoảng 30%.
    vậy nó là class gì nhỉ?

14. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

Ứ ứ. Cho mình hỏi Lydia có nhiêmvu5 nào ko vậy ? Tại sao nó thành housecarl của mình rồi mà ko có dòng nao để cưới nó vậy. Đã đeo cái dây chuyền mua dc ở Riffen rồi nha.

15. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

sword shield mà ko smith thì đánh gì, normal chăng, boss vả 2 phát chết đánh gì nữa, hoặc 5 thằng elite nó quây, trừ phi theo conju ko bác ko chịu nổi nhiệt đâu( Enchant ko cần thiết lắm, có full bộ kháng phép là ổn rồi)

16. goodgood700

goodgood700 Dragon Quest Lão Làng GVN

hix , chật vật cài tùm lum mod fps , enb , update driver 290.53 nhưng vẫn ko hết lỗi : '' chơi khoảng 20~1 hour thì bị treo , vẫn nghe tiếng và mình open task manager thì thấy màn hình ngoài xanh lè giống như lỗi driver vậy . end task TESV luôn thì tắt luôn màn hình chỉ có nước tắt máy , tắt nguồn mở lại ..... đã từng bị ở red alert 3. Có phải do thiếu ram ko mọi người ? Mình ram 1gb

17. wubim

wubim Cơ trưởng U60 Lão Làng GVN

bạn nào up hộ mình file skyrimlaucher.exe được ko, file đó của mình click vào chỉ có chữ install, ko vào option để chỉnh được. Lúc mới cài xong thì đã vậy rồi (chỉ có thể vào game bằng skyrim.exe) nhưng mình nghĩ ko cần nên ko sao. Giờ mới cần tinh chỉnh 1 chút thì ko được :(

18. aveyond

aveyond C O N T R A

Down cái Reg này về cài xem, nếu cài Reg mà báo lỗi thì sửa "Installed Path"="E:\\Program Files\\The Elder Scrolls V Skyrim\\" trong file Reg thành đường dẫn như máy của bạn

19. canloimat12

canloimat12 C O N T R A

phép đánh lẫn nhau k tác dụng lên rồng :| gọi thử 3 con ra cast vào hậu qả vào viện load game vãi ... chính ra tớ thấy fep gọi đệ là hay nhất ;))

@goodgood700 : tớ có 1 cách để k bị dump ram như bạn đó ... nếu tài chính chưa đủ thì có thể dùng phương pháp tạm thời là dùng USB làm tạm bộ nhớ cho ram ;)) cách này chỉ tạm thời thôi khoảng 1 ngày la đi 1 usb tàu còn hàng xịn chắc lết đc 3 ngày'+_+

Chỉnh sửa cuối: 11/1/12
  20. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Đúng là vã thật, mặc bộ blade, level 25 đánh Expert đủ mệt, nhất là gặp mấy em bắn firebolt !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.