The Elder Scrolls IV Oblivion - Bàn luận hỏi đáp về mọi thứ

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 3/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dainghia26

dainghia26 Mr & Ms Pac-Man

đã làm rồi nhưng ko được, chắc là do chưa up patch :(
    giờ chỉ có nước down save nhân vật về chơi, à mà nếu mình down con Sakura thì có nude cho nó được ko :P

2. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

:D nude con nào cũng dc hết, cả NPC còn ko thoát, ;;) đơn giản là vì tất cả female trong game dùng chung "meshes", vì vậy nên EyeCandyBody và HGEC hoặc FF, Robert, Growft mà tiến

3. Higurashi Kensai

Higurashi Kensai The Warrior of Light

Recharge Special effect của item ở đâu vậy mấy bác?

4. unreal2005

bro đến mấy cái Mage Guild, có một số NPC có chức năng này, tất nhiên là tốn tiền, ko thì tìm SoulGem (có Soul bên trong) recharge là dc

5. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Bên topic mod có up nguyên cái gear đó, có cả kính hồng ngoại.

Bây giở tùm lum race giống nhau búa xua chả biết đâu mà lần nữa.

@Unreal2005: ac ac , cái mắt của DesuChans Persocoms là manga eyes của BP2ch, cái lỗ tai giống Robo Elves của BP2ch, Lattamer cũng là race addon củ BP2ch. Hình như bọn Da-bông đang tháo rời BP2ch rồi mang vào Nexus [​IMG] ... một cuộc xâm lăng.

Chỉnh sửa cuối: 6/2/10
  6. unreal2005

:D thì tụi mình chỉ đứng ngoài quảy về chơi chứ biết sao giờ, xài ké người ta thì có gì hay là tiếp thu chứ ;)), tớ đang phân vân ko biết nên tạo save char rồi up lên forum ko, nhiều race đẹp mà ko chơi hết, chỉnh Companion lúc đc lúc ko =((

7. The Guardian

Có save đep thì post lên đây chia sẻ với mấy đồng chí trên này, post lên kia thì mất hút thôi vì giờ có quá nhiều save.

8. unreal2005

:D chà vậy phai3irreset cho mấy con char về lvl 1 rồi đứng ngay vị trí bắt đầu game, chắc chiều nay up thử vài char để ae xem sao
    ;;) khiếu thẩm mỹ ko cao lắm xin mọi người đừng chém ác
    @Smith_00: à cái bộ KnightArmor bro post hình như là set của Male chứ hem phải female, ;)) hay là bro để hình female để trap thía,(just kidding)

Chỉnh sửa cuối: 6/2/10
  9. The Guardian

Chém thì ko biết, nhưng tình hình hiện nay là gamevn đang war khá dữ dội (qua box hành động, chiến thuật sẽ rõ) Khu RPG này là bình yên nhất, post xong rồi cầu nguyện cho chiến tranh đừng lan rộng thôi [​IMG]

10. P_ShawnL2134

P_ShawnL2134 Mr & Ms Pac-Man

mấy bro chỉ mình cách lấy mấy bộ đặc biệt đi, như glass, ebony và dwarven. Mấy weapon xịn nữa
    cho mình hỏi là muốn trở thành expert của blade hay mấy cái status khác phải làm sao?mình mới chỉ là journeyman thui

11. The Guardian

Mấy bộ đó khi lv của cậu càng cao thì bọn bandit sẽ mặt đồ càng xịn và cậu chỉ cần hạ thủ chúng. Còn ko thì vào shop mua cũng có (lv cũng phải cao). Muốn có item thần thì cậu chịu khó tìm những shire - những bức tượng thần cổ đặt rải rác khắp Cyrodiil, chung quanh tượng có nhiều tín đồ đang cầu nguyện. Muốn max skill blade thì phải gia nhập Fighter Guild sẽ có người train cho cậu.

12. ChippZanuff

ChippZanuff The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cho hỏi muốn làm char sakura y xì như trong ss của nó thì cần ~ mod gì
    Ngoài ra làm thế nào để chụp được ảnh như trong các ss thg` thấy, vì tôi thấy camera lúc nào cũng chĩa tâm vào nhân vật của mình, ko điều chỉnh góc chụp tự nhiên được
    Và setting thế nào để được chất lượng hình ảnh ổn nhất. Máy tui Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU E4500 @2.20GHz 2G Ram 7300GT 512M (thông cảm, ko biết về mấy cái phần cứng này nên cứ ghi hết ra=)))
    @PS: Ngoài ra làm thế nào để texture body của race Human bt, tui thấy nó toàn bị sao sao đó:|

13. unreal2005

>_< mãi mới vào dc forum, tính post char của tớ để ae bình luận mà từ hôm wa đến giờ ko vào dc.
    :| xong MQ lần thứ...XIII, đang săn đồ HentaiMania, lvl 18 dánh mấy cái hang Superior đuối quá, Companion lăn liên tục,biét vậy ko cài OblivionXP lên lvl nhanh cho sướng
    @Chipp: 1: cần mod Natural Face, High Rez Skin hay mod retexture cho skin
    2: download phần mềm Frags về, cái này search GG dễ ợt, sau đó down free camera Mod (thông cảm tớ ko nhớ link, chịu khó search TESNExus)
    3: set Character trong mục Setting lên max, cảnh vật xung quanh max cũng dc, min cũng ko sao, quan trọng là Char của mình, canh nơi có ánh sáng ở phía trc Char (cái này làm khuôn mặt char sáng, ko bị bóng mờ)
    4: Texture race human có thể search trên TESNexus chọn cho mình kiểu Body vừa ý và texture hỗ trợ cho body đó, có khá nhiều lựa chọn: Exnem, HGEC, Growfl, Robert, FF, BAB

:D Race tớ thích dùng là Lattamer và Xenius, show 2 ss cho các bạn xem nhá, kưng nhất em ss 1
    Race Lattamer V3
    [spoil][​IMG][/spoil]

em này Race Xenius, phong cách Gothic chút, chưa có dịp dùng, tạo ra ngắm thui
    [spoil][​IMG][/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 7/2/10
  14. dainghia26

chỉ cho mình cách tạo dáng cho nhân vật đi, mình cần khoe vài pic cho thằng bạn.
    vd như của unreal này
    với lại xoay góc nhìn 360 độ như hình bác smith post này

15. unreal2005

:) cách quay camera: 1 là nhấn nút cuộn chuột
    2 là dơn cái này về : FlyingCameraMod
    tạo dáng thì tìm Pose cho nhân vật, rất rất nhiều pose >_< xài ko hết luôn, cứ vào TESNexus gõ từ khóa cần tìm : Pose, tha hồ lựa, tất cả đều dung lượng khá nhỏ

Chỉnh sửa cuối: 7/2/10
  16. unreal2005

:| ui' còn ko mau edit lại cái pic hem là mod chém á, để đường link dc rùi, cũng còn may là texture bị thiếu ;))
    down pose về sẽ có 1 skill add vào cho phép chỉnh pose NPC, và có thêm 1 quả cầu trong inventory chỉnh pose bản thân
    thiếu texture race đó thì tớ cũng chưa biết, thử down mấy cái High Rez Skin về add xem

17. dainghia26

mất tiêu cái nút edit rồi =)) (từ trước tới giờ luôn á)
    High Rez Skin à ? Máy mình cùi lắm, bữa trước down cái ammo về mặc vô thì nửa phút mới có 1 khung hình (kinh khủng) => ctrl + alt + del luôn :)), cái này down về chắc khỏi chơi luôn.

p/s: == 4096x4096 version for high spec machine ==
    The video card of VRAM of 512MB or more is necessary to use this.
    Té ngửa !

Mình xài Female EyeCandy và HGEC Body cùng 1 lúc ko biết có bị thì ko ?
    Mà lạ, đã Deactive cái HGEC Body mà cái dáng body lúc mình chỉnh cho nhỏ Sakura vẫn còn ? :(

18. The Guardian

Chú chưa đủ 50 bài để edit. Xin vĩnh biệt người anh em, tui phải giết chú để cứu topic [​IMG]

19. unreal2005

:D thui ráng post thêm bài để nhảy trang, mà sao chưa 50 bài đã dc add hình nhỉ
    ;)) bro Smith thấy con char của tớ ntn, mò mẫm 3 ngày đấy
    @Dainghia: EyeCandyBody là file chuẩn gốc để nude, HGEC là khung xương + body bên ngoài nhân vật nên tất nhiên phải để song song.
    Deactive là sao nhỉ, phải vào tận thư mục Meshes del mới dc chứ ??

20. dainghia26

mình xài convert cái archive lúc down về thành file OMOD ấy mà. Cái đó để cho tiện ;))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    nhưng mà lúc cài 2 cái thì nó bắt phải chép đè vào, nếu là sử dụng song song thì làm sao mà overwrite được :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.