The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. IlIlI

IlIlI Youtube Master Race

chắc chẳng ai đi mua cái may 7000usd đâu, thà mua xbox cho rói`, 7000usd để dành mua SH dyland chơi trò cua gái hưởng epx

2. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Không phải chỉ tương đương với loại mạnh mà là loại mạnh gần nhất . Tất nhiên nếu bác lôi mấy cái máy trên 7000$ ra thì đúng là chẳng còn gì để nói nhưng liệu có được bao nhiêu thằng đủ tiền tậu cái đấy =)) . Đây có phải là cuộc thi so sánh xem thằng nào mạnh hơn đâu . Còn về giá cả thì giá của XBox360 chưa bằng con GF7800 mà :D

3. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

Speed download hiện giờ là 50 KBps dùng bit comet , hy vọng là sau ngày hôm nay sẽ download được mà chơi , cũng đã có crack của reloaded rồi :D

4. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Thì tui ở Tp.HCM nè mấy bác , theo như lời Inu nói thì nếu ở TPHCM và HN thi ra sớm phải không vậy. :-s

5. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Hầu như là vậy nhưng cũng còn tùy từng hàng , như cái hàng gần nhà tui nè , nó bảo down từ hôm kia nhưng đến giờ cũng đã có đĩa đâu . Không biết đã có bác nòa chơi chưa ?

6. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Tui lỡ ôm nhiều đồ quá nên bị quá tải không đi được nữa mà hổng bít làm sao vứt bớt đi cả , bạn nào biết thì giúp mình với nha , thông cảm mình hơi noob vì ít chơi game kiểu này quá..::(

7. playmusic

playmusic Youtube Master Race

hu hu review sơ sơ game Elder Scrolls 4: Oblivion http://www.amtech-vn.com/showthread.php?t=12609&page=13 , hu hu X1900 XTX ma chỉ có 35 frame còn 7900GTX 25 frame bench trên máy có cấu hình cực khủng,còn X850XT và 6800GT chỉ có húp cháo ặc ặc, lại một sát thủ phần cứng, kiểu nì thì anh em nhà nghèo đành pó tay. Hãy thận trọng khi mua game nì kẻo phí tiền vì ko chơi dc. Không biết con 3200+ ,9800XT, ram 512 của em chơi đc ko, các bác nào chơi qua tư vấn em cái

8. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Theo như lời của " playmusic " nói khái quát qua, thì trò này đòi hỏi tương đói cao. Các anh em ở đây sẽ ít anh em nào có thể thưc đáp ứng yêu cầu của trò chơi này. Nói thì cũng tiếc thật một gamepc hay như thế lại không thưởng thức được vì những đòi hỏi ít khi thực hiện được. Không biết các anh em ở đây ai chơi được và ai chơi không đây. :-s

9. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Tui đã xem kỹ về The Elder Scrolls rồi đồ họa khủng ( Perfect ) , làm cho người chơi có cảm giác như thực, người chơi có thể hòa nhập vào thế giới của Elder Scrolls. Nhân vật thì phong phú , skill thì tuyệt vời , còn về phần tui cảm thấy chưa được hay cho lắm là khi đi hình như không thấy hết nhân vật, không biết tui có nhìn lầm không. Nhưng theo tui nghĩ thì một game như thế này thì nên thấy hết nhân vật như vậy sẽ làm cho người chơi được thưởng thức tốt hơn , có thể so sánh với nhân vật trong game thất được cái đẹp của mình. Theo các bác thì sao , hãy cho tui ý kiến....

10. oladi_oladi

Cái này bạn hoàn toàn có thể nhìn thấy hết nhân vật = cách chuyển sang góc nhìn người thứ 3 mà , còn cấu hình nó không quá nặng đâu , cái link trong amtech đó là do để độ phân giải tận 1600 x 1200 x 32 cộng với 4AA & 16 AF mà , còn chúng mình chơi thì chỉ để 1024 x 768 và tắt mấy cái khử răng cưa này đi mà , chứ bật lên nặng máy lắm..:D

11. IlIlI

chắc ông này chỉ mới chơi ES, trò này mạnh wa', tắt hết cũng như không, phải wa xem xbox làm ăn ra sao

12. IlIlI

chep' cái này cho bà con xem thử hợp thì chơi

What are the PC system requirements?

Recommended:

3 Ghz Intel Pentium 4 or equivalent processor
    1 GB System RAM
    ATI X800 series, NVIDIA GeForce 6800 series, or higher video card

Minimum System Requirements:

Windows XP, Windows 2000, Windows XP 64-bit
    512MB System RAM
    2 Ghz Intel Pentium 4 or equivalent processor
    128MB Direct3D compatible video card
    and DirectX 9.0 compatible driver;
    8x DVD-ROM drive
    4.6 GB free hard disk space
    DirectX 9.0c (included)
    DirectX 8.1 compatible sound card
    Keyboard, Mouse

Supported Video Card Chipsets:

ATI X1900 series
    ATI X1800 series
    ATI X1600 series
    ATI X1300 series
    ATI X850 series
    ATI x800 series
    ATI x700 series
    ATI x600 series
    ATI Radeon 9800 series
    ATI Radeon 9700 series
    ATI Radeon 9600 series
    ATI Radeon 9500 series
    NVIDIA GeForce 7800 series
    NVIDIA GeForce 6800 series
    NVIDIA GeForce 6600 series
    NVIDIA GeForce 6200 series
    NVIDIA GeForce FX series

13. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Đầu hàng rùi , con ngựa của mình chỉ nhanh hơn cái cấu hình tối thiểu có 1 chút , chơi sao nổi . Thui đành vậy , anh em nào ko chơi được trò này thì đành đợi tiếp 3 tháng nữa vậy , khi đấy ra trò Titan Quest chắc ko sát thủ đến vậy đâu .

14. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

Những game hình ảnh chất lượng như XBOX 360 đều là những "sát nhân giấu mặt" đối với phần cứng. Điều này hiển nhiên như lúc ra PS2. Sau vài năm nữa phần cứng hạ thì nó tất nhiên sẽ trở thành "baby" đáng yêu!

15. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Vậy thì coi như hy vọng thưởng thức The Elder Scrolls ko còn nữa rồi. Nhưng có thể chờ NWN hoặc Titan Quest. Có bác nào thưởng thức qua trò Gothic I, Gothic II va Gothic: Night of the Raven chưa. Nếu đã từng thữ qua thì cho xin ý kiến. Nếu có các bác nào rành về trò này thì cho tui biết thông tin mới của nó được không. Nghe nói Gothic 3 ( New ) sẽ được phát hành nhưng biết rõ chừng nào có. Có bác nào về thông tin về Gothic xin hãy cho tui ý kiến nha. :hug: ;;) ::)

16. oladi_oladi

Cái Titan Quest thig khôn biết thế nào , chứ NWN thì e là cấu hình cũng sẽ không nhẹ lắm đâu...:D ,Gothic hồi trước có thử qua bản 1 nhưng không khoái lắm , 1 phần cũng vì hồi ấy con PC chạy không mượt nên chán không muốn chơi..Gothic 3 thì sẽ ra mắt vào sớm nhất là vào cuối năm nay, cụ thể hơn là vào tháng 12-trừ khi nó hoãn lại thì không biết thế nào , thấy nó giới thiệu hình đẹp thật đó , có vẻ chả kém gì cái The Elder Scrolls 4 này cả , rồi thì hơn 50 phép thuật khác nhau cùng hơn 50 loại sinh vật các kiểu..Tóm lại có vẻ hay nhưng chỉ sợ cấu hình nó trâu bò quá thôi..::(

17. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

mẹ ơi cái trò này cảm giác còn nặng hơn cả FEAR....FEAR tui để high được mà trò này để high thấy thỉnh thoảng hơi giừn giựt....mẹ ơi ::(
    Nói chung là cái trò này ram ít cũng phải 1gb,card màn hình thì....dưới FX 5900 hoặc ATI 9550 thì đừng bao h chạm đến trò này ( 2 cái card kia chơi còn giật khủng bố ra đấy,nói gì =(( )

18. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

:hug:
    Gothic 3 thi tui đã xem tuyệt thật, biết nó sắp ra tui thật nôn, nhưng tui nghĩ nó không quá trâu bò đâu có thể chơi được. Tui cám ơn bác đã cung cấp một số thông tin cho tui. :hug:

19. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi, NWN và Gothic cũng coi như đã có người thưởng thức qua rồi. Tui không biết có bác nào biết về Spell Force 2 không nghe đồn rằng trò này đẹp tuyệt, nhân vật mới, skill mới và đẹp hơn trước nhưng nó hơi năng đấy. Nếu có bác nào đã thử qua nó thì cho em xin vài lòi đánh giá về trò này.

20. oladi_oladi

Cái này tui có thử qua rùi , nói chung là tốt trừ cái battle không được hấp dẫn cho lắm , chí ít là có vẻ không = dungeon siege ..mà cũng sắp có bản mở rộng của DS rồi , vào mùa hè này..chẹp chẹp , hay wa'..:x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.