The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

NWN 2 vừa chuyển sang quý 3 rùi bà con ơi , còn thằng Gothic 3 thì có lẽ sớm nhất là tháng 9 sẽ ra . Tui thấy cũng chỉ hy vọng ở thằng Titan Quest thôi chứ NWT 2 chắc ko thua thằng ES này đâu , còn Gothic 3 vẫn là 1 ẩn số . Trong thời gian chờ đợi , anh em ta cứ " nghịch " tạm game online cho qua ngày vậy ^ ^

2. playmusic

playmusic Youtube Master Race

mấy bác mua ES 4 o dâu the chỉ em dc ko , chỗ em ko có

3. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Theo như lời Inu nói thì thằng Gothic 3 sẽ có sớm, điều đó đối với tôi rất có ý nghĩa còn thằng NWN 2 chuyển sang quý 3 thì thật là rắc rối. Titan Quest thì tui chưa chơi nhưng như lời Inu nói thì nó có vẻ hay vậy thì post lên hoặc cho một số thông tin về Titan Quest rõ hơn. Để anh em có thể nắm được một số điều cơ bản của trò chơi. :hug:

4. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Titan Quest dự tính sẽ phát hành vào tháng 6 . Sau đây là 1 số thông tin về TQ mà mình biết :
    1. Game sẽ thuộc thể loại RPG - Action đặc sệt Diablo nhưng đồ họa hoàn toàn là 3D.
    2. Bối cảnh và cốt truyện là thần thoại Hy Lạp .
    3. Các Class sẽ được phối hợp , số lượng có thể lên đến trên 25 Class .
    4. Có khoảng 85 loại quái vật , 1000 món đồ trong game . Cách lấy đồ cũng khác , món đồ mà bạn nhặt được chính là thứ mà kẻ thù bạn vừa tiêu diệt sở hữu ( ko có chuyện giết 1 vật bình thường lại rơi ra được thanh gươm ) .
    Còn rất nhiều điểm mới của game nữa . Chúng ta đành phải đợi tới tháng 6 , tui cực kì hy vọng vào game này .

5. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

cái Titan Quest này tui cũng hy vọng lắm , với lại dù sao mình kết cũng kiểu camera nhìn từ trên cao xuống hơn là góc nhìn thứ nhất như cái ED này , mặc dù nó cho chuyển sang góc thứ 3 nhưng xài kiểu này lúc chiến đấu thấy khó hơn hẳn..

6. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Titan Quest này có vẻ hay đây vậy đó cũng là một hy vọng cho mọi người. Inu nói sơ qua nghe nó có vẻ hấp dẫn quá, nhưng tới tháng 6 mới có tuy hơi lâu nhưng cũng đáng chờ để mà còn thử qua chứ, class nhiều nhân vật phong phú và cả quái vật cũng vậy thì thật sự là một hứng thú mới đây. :hug: :hug:

7. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Còn đây là 1 số Screenshot của Titan Quest , anh em xem tạm , tuy ko thể bằng thằng ESO nhưng " cũng được " ^ ^ ( lấy từ gamespot.com ) :

8. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn Inu nhiều về những hình ảnh mà Inu đưa lên cho anh em thưỡng thức, tuy không bằng The Elder Scrolls nhưng cũng tuyệt lắm. Nhìn cũng đâu thua gì ES đâu. :hug:
    Không biết có ai đã từng thử qua Seal of Evil chưa. Xin cho một vài ý kiến. :hug:

9. Ein_Swordman

Ein_Swordman T.E.T.Я.I.S

Ai cho tui xin cái cấu hình minimum của cái trò này với.Đang đinh mua về nhưng không biết cái 9600 có kham nổi không nữa

10. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Seal of Evil mình chơi rùi , trò đấy cũng được . Tuy đồ họa 2D đơn giản ( hơi xấu ) nhưng cách chơi cũng hay , kết nhất là khoản xay đồ từ những thứ kiếm được .
    Trò này đến tháng 6 mới ra cơ , hiện chưa có thông báo về cấu hình nhưng gần như chắc chăn con Ati 9600 của bác chạy ngon .

11. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

Có phải bạn muốn hỏi về The Elder Scrolls IV Oblivion không , mình nghĩ 9600Pro của bạn là chơi được rồi , chỉ không để cấu hình cao được thôi..have fun..:D

12. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Ai đã phá đảo thằng Seal of Evil thì cho tui xin cheat code của nó đi mấy bác. Cách Hack tiền và hack đồ xịn đó, cheat code chỉ là để cho bạn tui tham khảo thui. Bác nào biết làm ơn chỉ giùm. Thanks trước nha...

13. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Trò này hình như ko có cheat , nếu muốn hack tiền bạn có thể dùng Artmoney . Còn hack đồ hay sách phép thì bạn sang box game Á Châu tìm bài hướng dẫn bên đấy , đầy đủ lắm .
    Mà hình như nhầm chủ đề rùi thì phải .

14. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn Inu nhiều. Nhưng Inu ơi hình như bên box game Á Châu đâu có chỉ cách hack đồ và sách phép đâu. Tui đã qua tìm thử nhưng không thấy chỉ. Nếu Inu biết thì xin chỉ mình với. Chỉ mình dùng artmoney trong lúc chơi game đi và xin chỉ giùm mình cách hack đồ và sách phép luôn nha. Xin chỉ mình cụ thể . Cam ơn Inu thật nhiều nhiều ..... ::) :hug:

15. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Bác Heer thấy rùi nhé , đây là em giúp bạn chứ ko có ý spam đâu , 1 phần cũng là vì sự phát triển của box RPG mà :D . Đây là cách lấy đồ mà mình học được từ bài của Vạn Tiếu Tử ( ko biết có vi phạm công ước banne gì đó ko nhỉ :-/ ) :
    1.Chuẩn bị 1 file save tốt ,ví như ở chapter 3 ,bạn đến làng Hồng Thổ ,cạnh đó có thung lũng cát trắng (White Sand Valley) trong thung lũng có 1 cái hòm có đồ xịn,ví dụ như cái hồng ngọc cộng 15% speed ,đứng ở đó.
    2.Save lại ,ví dụ là save lại là file 01. File save đó sẽ ở trong thư mục System/game
    3.Copy file .qed .gam .map .fog và .scn để ra 1 thư mục khác
    4.Lấy đồ trong hòm đồ xịn đó,bi giờ cái hòm đã mở ra và không còn lấy được thứ gì nữa đúng không? ,save lại file 01 ,rùi alt tab ra ngoài,rùi chọn file .gam mà bạn vừa cất đi ở thư mục khác đó ,copy đè vào file .gam trong thư mục game trong system
    5.Load lại file 01 vừa save
    6.Cái hòm vẫn chưa được mở ra và bạn lại có thể ấn vào đó để lấy đồ xịn nữa.
    Chú ý cách trên rất hay khi bạn làm với cái hòm có quyển sách nào đó ,làm đi làm lại nhiều lần sẽ luyện được skill đó lên cấp final
    Còn nếu muốn làm đi làm lại 1 nhiệm vụ để thêm exp và đồ thì cũng làm như trên mà chỉ khác ở chỗ là không copy đè file .gam mà là file .qed.

16. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Artmoney cũng có nhiều hướng dẫn lắm rùi , mình chỉ nói qua thui nhé :
    1, Chạy game SoE
    2. Alt + tab để ra ngoài để chạy artmoney
    3. Kích Select process -> chọn SoE
    4. Kích vào Search -> trong ô value bạn đánh chính xác số tiền hiện có -> ok . Nó sẽ hiện ra khoảng ... vài chục nghìn giá trị .
    5. Vào game -> thay đổi giá trị số tiền của bạn ( mua đồ hay làm gì cũng được ) .
    6. Ra ngoài bạn gõ số tiền mới này trong ô value của mục Sieve ->Nó sẽ rút gọn các giá trị tìm được lúc trước lại .
    7. lặp lại các bước 5-6 cho đến khi chỉ còn 1 vài địa chỉ ở ô bên trái là được . Bạn add chúng sang cột bên phải . Đánh dấu kiểm ở đầu ô rùi dánh số tiền bạn thích vào ô value là xong.

17. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn Inu nhiều, Avatar của Inu đẹp quá. Cảm ơn đã giúp đỡ nha Inu.
    Inu ơi đối với nhân vật hệ Mộc và hệ Thỗ thị tăng điểm " point " ( Free Attribute ) thì sao hả Inu. Liang Hu ( Lưỡng Hỗ ) thì hệ Kim, Yan Hong ( Yến Hồng ) hệ Thủy, Cai Xin ( Sài Tâm ) hệ Hỏa , 3 nhân vật đó thì mình biết tăng điểm " Point " nhưng còn Lan Wei ( Lam Vĩ ) hệ Mộc và Gai Nie hệ Thỗ thì tăng điểm sao cho 2 nhân vật đó mạnh vậy. Inu có thể giúp mình không... :hug:
    Có thể mình nói khó hiểu nhưng , VD : Liang Hu ( Lưỡng Hỗ ) hệ Kim thì tăng điểm point là :
    Character : Liang Hu ( Beastman )
    Lv : 20
    _ Metal : 60
    _ Wood : 30
    _ Water : 5
    _ Fire : 20
    _ Earth : 5
    Đối với hệ Kim thì tăng điểm point như vậy còn hệ " Mộc " và hệ " Thỗ " thì tăng như thế nào xin Inu chì giúp.... :x :hug:

18. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Mỗi đứa đều có 2 hướng phát triển : chiến và phép . Ngày trước con Lan Wei mình cho nó theo hướng phép có chiêu rồng lửa hay lắm , tăng chủ yếu Fire , thêm chút water để lên mana . Gai Nie có phải là con Assasin cầm song đao ko nhỉ ? Con đấy mình tăng Metal là chính . Thằng LiangHu mình tăng sức phòng thủ ( ko nhớ là Wood hay Earth nữa ) để nó làm lá chắn cho tụi còn lại ^ ^ .
    Bạn có thể nhìn vào đồ của tụi nó , nếu đồ nó yêu cầu cái gì thì bạn nên tăng theo hướng đó . Chủ yếu là có 2 loại đồ : chiến và phép .
    Bạn không cần quá bận tâm đến chuyện tăng point đâu , vì độ khó của game có thể nói là ko cao . Mặt khác , khi bạn đến ngôi làng gần cuối game , bạn có thể gặp ông già cho phép bạn Rửa Point miễn phí .
    Có gì thắc mắc về game này , bạn có thể mở 1 topic khác để hỏi ( không biết mod có cho ko ) , mình sẽ giúp .

19. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

ặc, má ơi ! Đây là topic về Elder Scroll 4 : The Oblivion mà mấy bác Seal of Evil lại vào đây bàn luận vậy ??? Nhầm chuồng rùi, coi chừng bị ăn thẹo bây giờ !

20. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

ặc, má ơi ! Đây là topic về Elder Scroll 4 : The Oblivion mà mấy bác Seal of Evil lại vào đây bàn luận vậy ??? Nhầm chuồng rùi, coi chừng bị ăn thẹo bây giờ !

Nhân tiện cho hỏi, đã bác nào hoàn thành cái Quest : Fingers of the Mountain III chưa vậy ? lên đến đỉnh núi Cloud Top rùi làm gì nữa ? con nhỏ Earana nói là lên đó rùi đọc cái Note nó đưa cho mà tui chẳng hiểu gì cả ! Có bạn nào làm rùi thì chỉ cho tui với ! Cám ơn nhiều !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.