The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Avril Lavigne^_^

Avril Lavigne^_^ Donkey Kong

Anh ơi cho em hỏi sao trò này em đi mãi mà chả biết làm gì ? Xem quest ở đâu vậy ? Trên cái bản đồ nhỏ phía dưới nó có hiện quest không ? Trò này có level không anh ? Anh nào post cho em 1 bản hướng dẫn chơi sơ qua với , em chả biết làm gì , cứ chạy lung tung quanh cái bản đồ ! :-s :-s :-s

2. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

bác down ở đâu vậy ,share cho anh em đê, tu tìm mãi mà chỉ thấy nó bắt mình mua thoai, không cho down free:D

3. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

nhấn F1 để xem các chỉ số về char, F2 là túi đồ, F3 là spell, F4 là map và quest, trò RPG nào cũng có LV bạn ah, còn về cách build nhân vật race, birth sign.. thì bạn lên gamespot có HD bằng TA đấy, con quest thì tự tìm hiểu hay hơn:D

4. Avril Lavigne^_^

Các anh giúp em chỉnh cấu hình với , máy nhà em có cấu hình là : 2.66GHZ , main 915GL , ram 512 , card 128MB 6600DP . Em để 1024*768 tương đối giật , tại vì có nhiều cái hiệu ứng quá chả biết đường nào mà chỉnh , các bác hướng dẫn em xem nên chỉnh thế nào cho hợp lý và có hiệu ứng đẹp nhất với !
    Cho em hỏi thêm là char của em :nort(hình như là thế) , warrior , barbarian chuyên đánh xáp lá cà , vậy có nên tăng phép không (như kiểu Fable ấy) hay là chỉ chú trọng vao đánh xáp lá cà thôi ?

5. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

máy của bạn tương đối yếu với trò này ,theo tui bạn để cái texture small thui, tắt những cái gì liên quan đến shadow, tắt grass distance, view distance để 3/4 thôi, dĩ nhiên phải tắt cả HDR+bloom đi rồi:D tree fade, item, obj fade để 1 nửa,
    cũng nên tăng nhưng ít thôi, có lúc phải dùng đến, tăng 1 ít willpower, tui cũng chơi combat, nhưng tui vẫn sài các phép destruction,open lock... khi nào gần hết máu thì di chuyển ra xa mà cast spell, có nhìu phép đẹp lắm không sài nó phí đi :hug:

6. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Down trên torrent chứ có chổ nào nó cho down free nữa đâu. Mỗi tội hơi lớn, file pdf gì mà hơn trăm mb.
    Chơi combat thuần túy thì nhanh nhàm lém, chơi kiểu spellsword hay battle mage thì sẽ tận dụng tối đa những cái hay của game. Hướng dẫn tiếng Việt thì chắc phải chờ tui thi xong tui dịch cái đống đấy ra, chứ nhìu lém.

7. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho tui hỏi hiện nay tôi là vampire cứ buổi sáng ra ngoài đường là bị mất máu. làm sao để hết thành vampire đây chỉ với

8. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Tui cũng chơi theo kiểu SpellSword, phép chuyên dùng là Des và Summon, khoái Summon mấy con đệ ra óanh cho vui :)), chứ óanh 1 mình nhìu bùn quá :D.
    To Fly : Ông up link lên đi ông, cho anh em xem với nào.
    To vinh : Vào mấy cái nhà thờ thì phải, ấn vào cái altar của nó ấy , hình như thế tui chưa bị bao giờ vì cứ bị nhiễm cái độc của bọn nó là dùng Potion chữa ngay :)), nhưng tui nghĩ nó cũng giống mấy cái Cure với Diase thui đúng ko, vào nhà thờ chắc là đc.......thử xem.....

9. Fly

Nố nố, thành vampire rồi thì phải làm quest thì mới hết. Vào nhà thờ chỉ có công dụng như dùng potion tức là trong vòng 24h sau khi nhiễm độc thôi.
    Đợi tí đang up lên mega.

10. vinhgman99

cho mình hỏi làm Quest gì mới hết

11. Fly

12. Avril Lavigne^_^

Ui giời sao bác không nén vào rồi up lên hộ em cái , mà vốn tiếng Anh của em cũng có hạn nên ngại đọc lắm :D .Sao em đi lòng vòng khắp bản đồ làm vài ba cái quest đầu mà chẳng có con quái vật nào nhỉ , đánh thế này thì làm sao lên level được , thỉnh thoảng gặp con hươu con chó sói vớ vẩn đánh chán thế !
    Có bác nào biết cách cầy level thì chỉ cho em với , làm quest kiểu này level 1 quái nó đánh cho vỡ mẹt ! :D :D :D

13. talentman0210

talentman0210 Mr & Ms Pac-Man

đúng là trong game này thấy ít monster hẳn,đang làm q của dark brotherhood mà mới có lv3,main q vừa qua màn kvatch.toàn xài cheat để kiếm tiền với lại qua q cho lẹ(không có nhiều thởi gian),qua xong 1 lần lần sau cày đàng hoàng để thưởng thức. :D

14. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

các bác giúp tui với,sau khi hoàn thành quest "The Battle For Castle Kvatch" và tui thực hiện quest "The Path of Dawn",đến đoạn sau khi đưa 2 thằng Martin và Jauffre về Cloud Ruler Temple,và tui gia nhập vào đội quân Blade thì thằng Jauffre kêu đến Imperial City để gặp Baurus,khi tui vừa đến Imperial City thì bị tụi lính trong này chặn lại hỏi,nó chỉ cho tui 2 lựa chọn,1 là vô tù,2 là xử tụi nó mà trước giờ tui có đụng đến tụi nó đâu,mấy bác giúp tui vụ này nhé,chứ không làm sao thực hiện quest đây ::(

15. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

đưa cho chúng nó ít tiền là hết ý mà, dòng thứ 3 ấy
    to Avril Lavigne^_^: cày LV thì vô mấy cái gate to oblivion mà cày, nhìu lắm cày không hết đâu :D

16. BeastBoy

BeastBoy Youtube Master Race

Cho mình hỏi ở game này có cách nào đổi sang góc nhìn người thứ ba ko vậy? Mình phản cảm với mấy game góc nhìn người thứ nhất quá ><

17. Fly

Nhấn R đổi góc nhìn.Cầy lv ko nhất thiết phải đánh nhau mới cày dc, mua phép summon skeloton rồi tự mình cầy một mình cũng dc. Nếu ko vào gate mà cầy, hoặc vào trong các cái ruin. Ko động đến lính gác nhưng giết người chỗ khác vẫn ăn đòn như thường.

18. Avril Lavigne^_^

Vào gate ở đâu quái cũng thế hả mấy bro , em vào 1 cái gate mà tìm thằng tên là Martin có mấy con yêu nhỏ nhỏ bắn chưởng lửa mình đánh vất vả phết ! Đã thế lúc vào mấy thằng lính còn hỏi han lung tung , lúc ra thì nó không cho , ra là chúng nó giết , thế mới bó tay . Còn phép summon skeloton thì mua ở đâu hả bác ??? Trời đất , trò này là game RPG khó hiểu nhất từ trước tới nay em từng chơi đấy ! Chơi Fable còn chả khó đến thế này !

19. vinhgman99

Còn cái nhiệm vụ finger of the mountain 2 mình quay trở lại nơi lấy quyển sách thì không biết làm gì nữa . chỉ thấy cây cột ai biết chỉ tui với

20. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Bạn phải có 1 viên đá Wyrn Stone ( tên mình ko nhớ cụ thể ), cái viên mà tìm đc trong mấy cái phế tích ấy, màu xanh nước biển, bạn equip viên đấy, rồi cast Shock spell lên cái cột đá bị gãy ấy , sau đó sẽ bị 1 tia sét giật tung bay , và bạn sẽ có thêm 1 spell mới có tên là Finger Of Mountain Lighting thì phải, hệ Shock, khá mạnh :-"

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.