The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành (lâu rồi) , bàn luận và hỏi đáp(về mod).

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lifesyle, 10/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dragonpolizero

dragonpolizero Mr & Ms Pac-Man

To AXN: Cứ chơi đi! Trò này dễ mà! Lại rất hay nữa! Cậu cứ chơi đi rồi sẽ quen ngay! Nhiệm vụ cũng dễ làm mà!;;)
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    :((Sao kô ai up cho tớ cái mod đổi hình bình máu với! Hay là nói tên của nó cũng được tớ tự search!

2. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

chờ chút đang xem lại mod đó nè, làm lâu lém òi ::( cái đó mình làm có thêm chương trình wz_Builder.exe, rồi lên tessnexus down thêm những cái source của chương trình này để add tùy thích ::). Mà nếu sài thằng này là bạn fai add đầy đủ la bàn, thanh vũ khí gì lun đó. Trước search fe^ lém mà :'>
    giao diện CT[​IMG]

3. Overclock264

Overclock264 Legend of Zelda

Nếu chỉ chơi để biết thì trò này khá dễ.

Nếu muốn hiểu rõ mọi luật trong game thì mất thời gian!

4. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

khuya wa rồi đi ngủ đây :D Bạn cứ lên tessnexus tìm cái CT đó, có hết à, giờ up lai từng file chắc tiu wa ^^" Hay mình share bạn cái file đã chỉnh rồi, bạn chỉ viec copy vô data thôi ?.? Sợ nó ko hợp ý bạn thôi, muốn thế nào cứ để lại lời nhắn he bb:wink:
    À...pé smith dính chưởng rồi =)) Hên mà mình ko up thêm vô, nếu ko chắc ăn combo rồi :))

5. dragonpolizero

Ùhm Night up luôn file hoàn chỉnh lên hộ tớ nha!^^!Thanks!
    --------------------------------------------------------
    À ngoài lề chút(Đừng chém em nha:x)Night đang chơi Alantica àh!^^!Nick j thế!

6. toilalean

toilalean Mario & Luigi

ai có link down cho em với, bản oblivion ý, link rapidshare.com thì tốt adrive cũng dc :D

7. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

file hoàn chỉnh mình kèm theo rồi đó, bạn down về giải nén ra và chép vô :wink:
    Bethesda Softworks\Oblivion\Data\Menus\Main
    Còn Atlan mới update lại đóa, trước có chơi bỏ 1 thời gian nên chơi lại cho vui ::)

8. dragonpolizero

Hj thanks Night nha!reg phát!Mà ông có bản patch up lên Knight of 9 kô?Up hô nhát!:x
    -----------------------------------------------------------------------------------
    Ấy từ! Sao của tôi kô có menu trong data vậy?
    -----------------------------------------------------------------------------------
    To toilalean: Link down thì bạn down bên tech24 đó! Tớ cũng down bên đó thấy nhanh lắm!

9. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

bạn lên google tìm đi hay www.tessnexus.com đó, chứ bản knight tới 167mb lận, với lại folder menus chứ ko fai menu ::)

10. dragonpolizero

Tớ tìm rồi nhưng sao chỉ có mấy bản mười mấy mb thôi!Ý tớ là kô có folder Menu trong dât của tớ!

11. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

bạn tạo thêm folder đó thử xem, nó ko có thì mình tạo thêm vào :D
    bản mười mấy mb chắc file nén đó, bạn down về gài thử xem fai ko. Knight of the nines mình mua đĩa mà :'>

12. Kretol

Kretol Mr & Ms Pac-Man

Khuyên đừng mua KoTN, mua đi làm quest lấy cái Holy Cuirass set mà chỉ được xài nếu Infamy < 2. Không dành cho những tên khóai chém giết :D

13. dragonpolizero

Thì xài cheat giảm Infamy xuống mà! Xài bản đó thấy smith bảo mới cash phép được vào kiếm mà mãi kô kiếm được cũng như kô cash được phép! Nản quá!:((!
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    To Night: Hic Night ơi tớ xài cái của cậu(cái file xml ý) tạo folder menus với main trong data rồi nhưng khi vô games thì nó mất luôn cả cột máu lẫn bản đồ!Bó tay!>.<!

14. toilalean

toilalean Mario & Luigi

ai chỉ em qua khúc nhà ngục với, tối thui, vừa chơi vừa sợ :((
    sao xài đc HDR vậy, chỉ em với

15. dragonpolizero

Nhà ngục ngay đầu games à! Đoạn đó dễ đi mà! Cứ mở bản đồ ra mà đi theo! Tối thì tắt hiệu ứng bóng tối đi là được mà!

16. Overclock264

Overclock264 Legend of Zelda

Nhà ngục làm sao hả bạn 8-}

Vừa dzô game nên trong cái ngục đấy chỉ là tutorial, cứ foward to ... cửa cống là xong mà :hug:

Đi theo hướng bản đồ, thế nào cũng ra được hết, n` cách ;))

Mà sao tối thui :-?, chỉnh sáng lên là ok, trong đấy có mỗi chuột, vài con Goblin lvl 1 như mình, yếu xìu à :-s

Xài HDR thì trước khi vào game, trong cái laucher có dấu tích => tích vào đó là ok mà ...

Cái bộ Holy Knight đó cùi muốn chết, xấu nữa, skill trong bộ đó chỉ có tác dụng với con boss trong nvụ đó, thế nên dùng xong treo lên giá, đi chơi =((

Đc cái sau khi xong nvụ đó, mình gần như chủ G của KotN => gặp là tụi nó chào =)) + có thêm danh hiệu trong list :)) + lúc nhận nvụ rất kỳ, để cha nội tiên tri cho mình biết thông tin phải nói cho nó biết mình có danh hiệu gì, nói đủ thứ tốt thì nó ko chịu, bux quá bảo với nó: "ta là trùm thief guild + listener của tụi assasin" => nó bảo "OKIE! Mấy vị God rất favor cái này!" =))

Bựa =))

17. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

chà wen mất, chắc bạn fai gài cái CT wzbuilder rồi down thêm các source( là bản đồ, la bàn, thanh vũ khí, bình máu..) thì mới hiện ::)
    chứ chép ngang vậy nó ko hiện ^^"
    http://tesnexus.com/downloads/search.php đây nè, mình tìm dùm lun rồi đó, bạn down wz builder và các source của nó về. Khỏi down wz creator. (Chịu khó mò english chút xíu) ^^. À nó có 1 số mod là nó làm dùm mình lun, chỉ việc chép vô, nó thay đồi toàn bộ giao diện ( fai? cỡ độ phân giải 1280 x 960 mới nhìn thấy nổi >"< bọn này chơi sang wa) Bởi vậy mình mới tự đi làm lại giao diện thích hợp với 800x600 của mình ^^
    Chúc bạn làm thành công :'>

18. vip9898

vip9898 Mr & Ms Pac-Man

card X2600XT 256MB có chơi dc cái này ko mấy bác

19. ice_love

ice_love Mario & Luigi Lão Làng GVN

ít nhất cũng phải được high
    ....................

20. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

có ai có mod tăng đồ họa của môi trường nào tốt cho mình xin với,có mod nào làm tăng độ sáng của ánh nắng với tăng HDR ko,ánh nắng trong game yếu quá đứng giữa trời 12h trưa mà chả thấy chói chang gì cả =((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.