The Elder Scrolls V: Skyrim - We need more Giant flesh ...

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 15/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. s3mk

s3mk The Warrior of Light

đâu, sao mình thấy thằng mage ở chỗ rìten tên mar.... nó gục cái đứng lên máu hồi nửa bình rất nhanh=))

2. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

mấy cái soul gem fragments ai biết dùng để làm gì ko,tìm hoài chưa biêt công dụng của cái này

3. Thèn Đào Mộ

Thèn Đào Mộ Mr & Ms Pac-Man

bây giờ có 1 cách chơi mới rất là hồi hộp : xài bound sword với bound bow và chả thèm tăng hp với stamia ,cứ thế mà sneak rồi kill hết địch trong 120s (bound sword dc có 120s) nếu kill hụt hay bị phát hiện thì con cháu nó ra vờn mình chết =))

4. _FBI_

_FBI_ Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi về cái quest của mage guild (quest thứ 2 thì phải)

[spoil] Quest revealing the unseen, hình như nó bị bug, bạn nào làm rồi biết cách fix chỉ giùm mình với

Mình bị y như trong video này, bắn hoài ko thấy nó động đậy gì cả. Bí luôn
    www.youtube.com/watch?v=TMaE_R5HPtI[/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 22/11/11
  5. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

[spoil] xì cả băng và xì cả lửa vào là thấy thay đổi liền. Xì spell lvl thấp nhất ấy[/spoil]

6. _FBI_

_FBI_ Mr & Ms Pac-Man

Ko được bạn ơi :(

[spoil]mình thử đủ kiểu vẫn ko thấy nó di chuyển :( 2 tay băng rồi 2 tay lửa, tay băng tay lửa cũng ko được. Xì bằng 2 spell mà nó để sẵn 2 quyển sách dậy trên cái bàn gần công tắc cũng ko được.[/spoil]

7. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

mình gặp thằng hồn ma kị sĩ này 1 lần, nó cưỡi ngựa đuổi hộc tiết ko kịp

8. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

[spoil] xì vào cục crystal ở giữa phòng ấy, ko phải cái bàn điều khiển đâu. Cục cao nhất ấy. [/spoil]

9. viet0351

viet0351 Youtube Master Race

có ai biết cách lấy 2 thanh blade of woe mà ko phải móc túi ko, giúp mình với :(

10. cao_wun

cao_wun Mr & Ms Pac-Man

St.Lucie, Fort Pierce, Florida 34946. USA
    Mọi người có ai biết có cái enchant gì tốt tốt cho mũ cho dòng đánh cận chiến không ? Toàn enchant tăng phép thuật mình thấy tiếc tiếc. Chắc mình chưa tìm ra hết :(

Có mỗi cái tăng % bow damage nhưng mình không dùng bow. Chỉ shield và sword thôi. Bow 37 Sneak 27 :)) lv45

11. _FBI_

_FBI_ Mr & Ms Pac-Man

Bó tay cái quest đấy rồi, chắc bị bug, thử đủ kiểu mà ko được. Search thử gg thì thấy cũng có người bị, có người thì chỉ cách load lại save gần đấy vào nói chuyện với thằng kia xong mới được mó vào cái cục với bàn điều khiển. Nhưng mà khổ nỗi cứ F5 từ đầu game đến giờ rồi :|
    Thôi đành gác game lại chờ patch fix vậy. Chơi cứ gặp bug nản quá

12. P_ShawnL2134

P_ShawnL2134 Mr & Ms Pac-Man

bác nào giải thích tại sao hồi còn Oblivion tụi dân làng hay kêu là "...by the Nine" mà bây giờ chỉ còn là "...by the Eight"? Không lẽ một thằng divine bị tiêu diệt rồi hả?

13. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Trong game có nói rõ là việc thờ Talos bị cấm trên toàn Tamriel do triều đại mới Mede chiến tranh với bọn Elf - Aldmeri Dominion và cả hai bên đều bị tổn thất nặng nên ký hòa ước vơi bọn nó với điều kiện cấm tôn thờ Talos thì bọn Elf rút khỏi Hammerfell.

[spoil]Nên khi tham gia Imperial Army thì sẽ tuyên hệ trung thành với Emperor Titus là thế [/spoil]

Nên có thể phần tiếp theo sẽ liên quan đến cuộc chiến mới giữa Empire và Elf ;)).

Chỉnh sửa cuối: 22/11/11
  14. Helghast

Helghast Donkey Kong

Vụ mua nhà hình như chỉ có trong phạm vi thành Whiterun thôi thì phải, ai giải thích giùm với :-??

15. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Bug rồi đấy ông ạ, tui cũng bị nè dù mua hàng Steam, phải load lại, chứ băng lửa các kiểu ko xi nhê gì cả, trong khi xem youtube nó làm phát là mấy ánh sáng đổi hướng

16. Cute9x

Cute9x Sonic the Hedgehog

Tớ mua đc cả ở Riften, Windhelm và 1 số thành ko nhớ tên nữa mà :|

Cũng đang thắc mắc cái này, hình như phải làm 1 số quest cho thằng Jarl ở mỗi thành mới đc mua nhà ?

17. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

[spoil] Nếu bạn gia nhập Imperial thì cố gắng làm hết chuỗi quest của bọn này ( dẹp bọn Stormcloak ) , sau đó thì đến nói chuyện với mấy thằng Jarl ở các thành ,có thằng sẽ yêu cầu phải giúp nó 1 quest , có thằng ko , lúc này mới bắt đầu mua đc nhà . Mình theo Imperial và ko theo Storm nên ko biết đổi lại thì có gì khác ko . Cũng ko rõ là có bắt buộc phải làm hết Q Imperial ko , nhưng theo mình thấy thì lúc chưa làm xong chuỗi quest đó thì ko có lựa chọn mua nhà ở các thành khác ngoài Whiterun [/spoil]

18. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Không cần thiết. Chỉ cần đến gặp mấy thằng Jarl ở các thành hoàn thành 1 số nhiệm vụ nó giao. Rồi thì sẽ có lựa chọn mua nhà.

19. Moe~~~

Moe~~~ You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Mua nhà liên quan quái gì đến Imperial với cả Stormcloak 8-} Muốn mua nhà chỉ cần làm q của Jarl và bọn steward của nó là được mua, thường thì 2 hay 3 quest là chúng nó cho mua nhà.

Muốn làm Thane thì phải giúp đỡ dân ở khu vực đó nữa.

20. s3mk

s3mk The Warrior of Light

mịa, nhiều khi mình làm quest chẳng xứng đáng với món đồ mình được gì cả, đi vào cái cave vừa sâu lại toàn mấy con trâu bò đánh hộc máu cuối cùng được cái kiếm rõ cùi, nhìn đúng là đẹp nhưng nó cùi quá=))
    trong khi đó nhiều quest đơn giản đi nói chuyện hay làm lặt vặt được cái staff tởm vãi=)), random spell mới ghê>.<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.