The Final Sword III - Dương Dê đã quay trở lại - Game tớ tự làm tặng anh em ^.^

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Duong_de, 15/2/11.

1. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

Nói thế có nghĩa là cũng có thể :D
    Chứ tay kia thì chở đến tế Công Gô mới thấy The Sin 2 ...

2. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Hì, vì series The Final Sword đông khách nên tớ mới có hứng làm thêm ấy chứ ^^
    ;))

!

3. ninh2959

ninh2959 Youtube Master Race

nghe bàn về game này đã thấy hay rồi dowload về chơi thôi

4. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Hê hê, xin mời ^^
    Mình cứ tưởng mọi người biết hết Game này rùi cơ >"<
    :-)/\:-)

!

5. fan_of_MU

fan_of_MU Liu Kang, Champion of Earthrealm

Lỗi này là sao vậy nhỉ?
    Lấy quyển sách thần chú chưa kịp đưa cho Kain rẽ qua bên này thấy 1 đôi anh chị đứng đấy. Đi vào hang phía dưới 1 tí thì anh chị ấy lên tiếng. Vào hang xong thì giờ đi đâu cũng được.
    hay học được skill đi xuyên qua hay skill đi trên nước nhỉ
    Sao mình up ảnh không được nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 10/12/11
  6. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Đây là lỗi rùi, hix, cám ơn bạn đã giúp
    Phiền bạn chơi lại Save trc đó và đừng làm lỗi vậy nữa :(

!

7. Gà Boko

Gà Boko Mr & Ms Pac-Man

Hehe, em tưởng FS3 ko có lỗi gì chứ
    Mà vẫn đắt khách nhỉ :D FS3 cũng gần 1 tuổi rồi còn gì

8. deathX

deathX Legend of Zelda

Báo cáo đã đọc hết 109 pages =)) Mặc dù chưa chơi hết game, nhưng mình cực kì thích game này, đơn giản là vì mình thích thể loại này xD, do trước đây chơi GBA mình rất thích seri Lufia, y hệt cái này, còn FF thì mặc dù rất mê phim nhưng games thì ko rành, mới chơi cái gì tên là Tactic orge hay gì đó thôi :D Thx bác Dương dê nhé xD

Nhận xét chút nha, game rất đẹp so với các games cùng thể loại, đặc biệt là lúc cast skill của các nhân vật, rất đẹp, make game 1 mình mà được như vậy là quá ổn, cách học blue skill của Chubba với item mà Ken steal cũng dễ, vì chỉ cần bắn phát đầu tiên là học được, cũng như Ken chỉ cần steal khoảng 2-3 lần là có item, và mỗi loại mob chỉ cho 1 skill hoặc item duy nhất, chứ có nhiều game, muốn học skill từ mobs hay steal thì phải làm vài lần, thành ra mỗi lần muốn test xem mobs cho skill hay item gì rất mất thời gian. Nhược điểm nè, ít giải đố quá, hầu như chỉ phải để ý xem mấy cái cần gạt được giú ở đâu thôi ^^ nhớ hồi xưa mình chơi Lufia, giải đố còn nhức đầu hơn học bài nữa =)) À còn ngôn ngữ nữa, đối với cá nhân mình thì ko có vấn đề gì, rất có phong cách =))

Hỏi nè, nếu trong trận đấu, mình ko cho Ken xài steal thì sau khi giết được boss có nhận được item đó ko?? Ví dụ kill con Magma Dragon trong Lava Shrine, nếu ko cho Ken steal thì sau khi giết nó có được Dragon Skin ko?? Hỏi để mình còn biết đường mà cho Ken dmg hay steal :D

Vẫn chưa chơi hết game, mới kill xong con Magma Dragon chiều nay nên chỉ biết vậy thôi :D btw, thx again :D Sau khi finish cái này sẽ thử FS I và II :D

Quên còn nữa, chừng nào mới làm Q lấy được cây Asura cho Ken vậy. Tui vô nhà thờ gặp ông cha, ổng nói nguyên văn là "Cậu trai trẻ kia dùng dao à, thế có biết con dao Asura trong truyền thuyết ko? Câu chuyện về nó khá hấp dẫn đấy" Vậy thôi, hay chưa tới lúc làm được??

Khoe tí, ko cần xài hướng dẫn nhá, chơi được 16h rồi, mà mới lấy được cục Stone đầu tiên từ con Magma Dragon =))

Chỉnh sửa cuối: 18/12/11
  9. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

;)) vẫn còn mem chơi...mà một số đồ khi đánh Boss thì chỉ có Steal mới ra đc thôi...còn kill nó ko ra đâu....

10. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Bạn chưa chơi hết Game mà đã kêu ít giải đố là sao =))
    Bạn giải đc hết các bí mật rùi hẵng tuyên bố nhé ^^
    Còn nhìu bí mật lắm đó b :P vì b thích giải đố nên mình sẽ ko hướng dẫn gì thêm :D chỉ dặn b là thời điểm này b có thể đi giải các bí mật của Game rùi đấy, và nhớ đừng bỏ sót Blue Magic nào nhé
    PS : đồ Steal và đồ rơi ra khác nhau hoàn toàn! Bạn ko Steal thì bạn nhịn, vậy thui ^^

Còn chứ ^^

!

11. deathX

deathX Legend of Zelda

Cám ơn bác nhá, biết còn nhiều thứ chưa tìm hết thì càng có hứng để chơi tiếp :))

12. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Nói coi xem hiện h đã tìm đc những gì rùi ^^ hiện trạng ra sao coi nèo :P

!

13. deathX

deathX Legend of Zelda

hê hê, chơi game mà được tác giả quan tâm như thế này đúng là lần đầu =)) Tất cả đã 7x, lụm được Pure Heart cho Viora, chẳng biết có phải vũ khí cuối ko mà thấy dmg tăng đột biến, Excalibur cho main char. Nếu đi theo cốt truyện thì lấy được lava với water stone rồi, đang bị kẹt chỗ con Rose, nó khỏe quá, mà sao tui ko thấy nó xài Melody of Life như mọi người nói nhỉ, có mỗi Float do con đệ ban đầu cast cho thôi. So với những thông tin thu thập được trên này thì chưa đâu vào đâu hết, giờ đang farm point các thể loại từ mini game. Chưa muốn chơi tiếp theo cốt, vì sợ bỏ lỡ Q phụ =)) Đang nghiên cứu, còn nhiều cái chưa biết lắm, như thành bỏ hoang mỗi lần vô nó kêu vẫn còn tà khí của White Tiger nên ko vô được, cái bông hoa cần nước trên hòn đảo gì nữa, cái rừng âm u chẳng biết vô để làm gì, cái rừng có con Chocbo đi qua đi lại có con gì xài Bad Breath nữa, chẳng biết trong đó có gì, mỗi lần gặp Bad Breath là chỉ có đứng cho nó cast skill cho tới chết chứ chẳng biết làm gì =)) Khổ nỗi thằng main char có Terra Necklane nên vô hiệu trước Bad Breath, cứ đứng trơ ra vậy thôi =))

14. deathX

deathX Legend of Zelda

Đã kiếm được Dragon Sabre và Apocalypse =))

15. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Uh mấy chỗ ấy toàn bí mật thui đấy ^^ mà nói chung ngoài Pure Heart ra thì chú chưa lấy đc đồ cuối nào đâu ^^
    Đừng chơi tiếp theo cốt truyện nữa, cố mò hết bí mật đi :D bét rem phải lấy đc đồ cuối
    PS : thông tin quan trọng là lun phải mang Ken và Chubba theo cùng, Ken thì sẽ ăn cắp đc 1 số món đồ của Boss chỉ có duy nhất 1 cái, còn Chubba thì học Blue Magic cuối ( Melody of Life, Shock ) . Bỏ lỡ là nhịn lun đó
    Ah mà Bad Breath cũng là Blue Magic đó ^^ kiếm cái Ribbon chống đc mọi loại độc thì sẽ ko sợ con Malboro phun Bad Breath nữa :D mà ở đầm lầy đó lấy đc đồ cuối của Miley đó

PS again : chính vì quan tâm đến khán giả nên tớ mới đặc biệt hơn những tác giả khác đấy ::)

!

Chỉnh sửa cuối: 22/12/11
  16. deathX

deathX Legend of Zelda

Về quê từ đầu tuần nên chưa chơi tiếp được. Bỏ cả buổi chiều chơi mini game ko uổng, lên được chocobo thợ lặn thêm đuọc bao nhiêu thứ, lụm được cái holy water để tưới cho cây hoa trong rừng , hiện ra thằng gì weapon mà đánh chưa được, để bữa nào lên tp lại rồi chiến tiếp :)) Đội hình thì lúc nào cũng main, ken, chubba với white mage, mới lấy được cây Apocalypse cho Hank nên bây giờ thấy Black Mage là vô dụng nhất, ko có gì đặc biệt ngoài là dmg dealer, chỉ có tác dụng trong training. Mới đầu ghét thằng Ken nhất, bây giờ mới thấy cái speed của nó lợi hại =))

17. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Ai bảo Black Mage vô dụng =)) cứ đợi đấy rùi bít :>
    Cứ lấy hết đồ cuối đi ^^
    Ah mà danh sách Blue Magic hiện h chú có là những gì rùi ???

?

18. cmhoahongxanh

cmhoahongxanh Donkey Kong

lâu kô vô box FF toàn thấy hàng mới thui :X... tết này ko nhậu nhẹt gì nữa ở nhà cầy game thui ;))

19. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

FS3 ra đời gần 1 năm rùi mà bây h ông mới biết à >"<

!

20. deathX

deathX Legend of Zelda

Nhiều, Aqua/Fire Breath, White Wind, Wall, Death. Đó là mấy cái hay xài nhất nên nhớ, hình như được 7 hay 9 skill gì á, tại tui nhớ được khoảng 3-4 hàng thêm 1 cái lẻ nữa. Thiếu cái Bad Breath, biết chắc chắn học được mà chưa học =)) À ko thể ko nhắc tới Dispel :))