The Final Sword III - Dương Dê đã quay trở lại - Game tớ tự làm tặng anh em ^.^

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Duong_de, 15/2/11.

1. kidhp1102

kidhp1102 Youtube Master Race

cái phần câu cá chả biết câu ntn bác ợ. cứ ấn Z đến lúc có cá thì ấn C sau hay là vẫn phải giữ Z :-s câu đi câu lại chả đc:-ss

2. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Có phải trưa nay chú gọi cho tớ ko nhể :|
    Equip cái cần câu như vũ khí vào
    Rùi giữ chặt Z, lúc cá cắn câu thì nhấn C liên tục (nhấn C vẫn phải giữ Z)

!

3. kidhp1102

chắc bác nhầm r trưa hqua e có gọi cho bác đâu:-s số e đuôi 238 mà.
    mà bác cho em hỏi. em có xem qua hướg dẫn thấy cách lấy weapon cuối của Hank là chơi mini game đánh thú đến khi đủ 100BD thì xuất hiện boss đánh nó thì lấy đc. Cơ mà e kiếm đc 101BD rồi vẫn chưa thấy boss nào hiện ra cả. Hay boss đấy nó nằm ở chỗ nào khác hả bác:-s

---------- Post added at 14:36 ---------- Previous post was at 13:08 ----------

à cả cái câu cá nữa.e có 5FD r làm sao để sag khu khác câu cá mập đây bác:(

---------- Post added at 14:41 ---------- Previous post was at 14:36 ----------

à sag đc khu khác r bác ợ:))))))))))))))))))))))))) mà vẫn toàn thấy cá ngừ vs cá nục cá hồi, chưa thấy cá to nào cả=))

4. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Câu cá có 3 khu vực, cậu mới sang khu vực 2 thì làm sao có cá mập đc
    Từ khu vực 2, đi vòng lên phía trên sẽ thấy lối đi sang khu 3, ở khu 3 hãy ra chỗ biển sâu nhất sẽ câu đc cá mập
    Còn đồ cuối của Hank thì hãy vào lại khu đấu trường 1 lần nữa là gặp Boss

!

5. kidhp1102

bác ơi e lại bí r`. đến đầm lầy cưỡi con gà để lấy vk cuối của Miley xog r` bây bgiờ ko biết xuống gà thế nào:-s
    vs lại trog đầm lầy có con nấm xanh có skill Bad Breath khủg qá. gặp nó cái mình ko độg vào ng` nó đc 1 phát nào:-s có cách nào kill nó ko bác:-s

---------- Post added at 11:47 ---------- Previous post was at 11:37 ----------

à quên. bấm S để xuốg mà quên mất:))

6. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Con nấm muốn giết sớm thì lên Chocobo thợ lặn để đào được 1 cái Ribbon rồi trang bị cho thằng có chiêu mạnh nhất trong đội để giết nó. Còn không sau này rèn Ribbon ở Hades rồi đánh cũng dc

7. kidhp1102

ok thks bác Kurei:))
    àh quên mất cái nv lò rèn cuối làm ntn bác nhể. e lấy đc 2 cái lò rèn kia r` vào Rừg rậm xog ko biết đi đâu nữa:-s

8. Kurei96

^ có cái hố đen đó bác, nhảy vào rồi mò típ

9. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Dạy nó giải mật mã màu các linh hồn lun đi ku

!

10. Kurei96

không thấy bác ấy lên rep chắc là qua dc rồi :D

11. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Qua đc rồi thì cũng nên cám ơn 1 cái chứ
    Chả biết đã chơi về nước chưa nữa :-<

!

12. khanhquoc1988

khanhquoc1988 Youtube Master Race

Sao vào game ko có chữ gì hết vậy? Ai có bị như tôi ko và cách sửa lỗi này. Bản FS nào cũng thế hết :7cool_waaaht:

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Trong File nén có File hướng dẫn ghi chú rõ ràng nếu chơi Game mà không thấy chữ thì Copy các Font chữ trong thư mục Fonts vào C:\Windows\Fonts còn gì.

14. kailamen

kailamen Youtube Master Race

anh dương cho em hỏi:
    em luyện chocbo thợ lặn, diệt hết quái rồi, có 4 thằng cấp 99, rồi bây giờ đi đâu nữa, post hướng dẫn quá dài mà chẳng hiệu cái gì, em dã chơi 28h rồi mà chưa phá đảo, chỉ em em choi cái!!!!!!!!

15. khanhquoc1988

khanhquoc1988 Youtube Master Race

Đảo Emos làm sao mà vào đc vậy bà con, con phoenix ko đáp vào đc ( nó gà vãi đái :D ). Pó tay với trò trượt tuyết ở Lava rồi, chẳng lẽ ko có cái Ribbon nào ngoài cái ở Hot & Cold sao? ( chưa đánh đc Hade ):4cool_confuse:

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Mệt, không chơi nữa, nhiều cái ức chế vãi ra, làm như cố ý ép người ta phải khám phá hết bí mật, lấy hết đồ cuối, luyện hết lên Lv99 mới giết trùm được hay gì ấy. Vào gặp con Boss Skeleton, chưa kịp làm gì nó mà nó đã xài chiêu Darkness khỉ gió gì đó chết cả đám. Ok, thoát ra đeo đồ kháng Dark vào, lượt 1 nó chém lụt, không sao, hên vãi, lượt sau chơi tiếp cái chiêu Darkness khỉ gió gì đó, thằng tướng chết (máu trên 5000) vì không có đồ kháng Dark, lũ còn lại còn vài trăm máu (máu tầm trên 4000), trong khi đó 2 đứa dính độc ngủ và Blind đứa còn lại may là có đồ kháng ngủ, dùng Curaga, ai dè lượt sau nó lại được đánh trước, lại chiêu Darkness khỉ đó đó, lại chết cả đám. Đã vậy còn có chiêu Death chết luôn không có gì kháng. Boss bị khùng hay gì mà cả trận toàn xài chiêu liên tục còn đánh thường thì có mấy cái, sống bằng niềm tin à.

Bực mình qua chỗ con Boss Rose, nó lại khạc cho cái chiêu Dream gì gì đó lại chết hết cả đám (dù đã trang bị đồ chống Wind và thêm cả Shell, nhưng Shell hầu như chả có tác dụng). Tức mình Down thử cái hướng dẫn về xem thế lào thì lòi ra con đó là con mạnh nhất, máu trâu nhất trong cái đám giữ Stone.

Bực mình tập hai đành đi tìm vũ khí cuối trước, lại ức chế vụ cá ngựa, đua 2-3 trận thì hên thắng 1 trận, toàn hên xui chả dựa vào tiêu chí gì cả, đi đánh chỗ con Mog thì càng ức chế hơn, dính tình trạng xấu thì OK đi, tự dưng lại tước cả vũ khí thì đánh bằng răng à? Mà chuyên môn cứ đánh 3 trận là lại có 1 trận bị tước vũ khí (mà lại là lượt 3 mới đau chứ), đã mất vũ khi mà bọn quái ở vòng 3 thì thế lào? Con bọ cạp thì có chiêu Mad Rush làm phát điên, đã không có vũ khí mà còn điên, đúng là điên. Con ma thì có chiêu Invisible, không có phép thì chỉ biết đứng ngó đến khi phép hết tác dụng, mà nó lại còn chiêu Death mới đau chứ, trong khi chỉ cần 2 lượt là thắng (nếu có vũ khí) mà đánh nó 8 trận thắng 1 chỉ vì bị mất vũ khí và dính Death.

Mệt vãi.

Chỉnh sửa cuối: 7/5/12
  17. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

bác ở trên làm j mà manh động thế :-j đầy người người ta qua đc mà người ta có thắc mắc j đâu :-j...xem lại độ kiên nhẫn và tính chiến thuật trong các trận đánh của bác đi mà thôi :-j

18. Kurei96

Không nhất thiết phải lên vk cuối mới ăn được đâu, lấy mấy vk có skill damage 9999 là giết đựoc rồi :)) mà bác lv mấy? Trang bị thế nào? Vụ mất vũ khí thì xài một số skill vẫn có damage mà :)
    Vụ đua ngựa thì chính xác là hên xui cmnr bác ah :-j

19. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Chiến thuật cái gì, tui thử hỏi đấu chỗ con Mog, đánh có mỗi 1 mình, gặp con ma nó chơi chiêu Death không có bất kỳ cái gì để chống cũng không có ai hỗ trợ thì xài chiến thuật gì?

Đấu với mấy con Boss giữ đá, 3 con kia giết không vấn đề gì, chỉ còn 2 con, Skeleton với Rose, 1 con xài Darkness 1 con xài Dream, chiêu nào cũng ngốn gần hết máu toàn đội (đã trang bị đồ chống thuộc tính), nói chung là Lv còn yếu (tầm 52-54), máu ít, nó chơi hên xui, nếu lượt sau mà bơm máu trước thì sống, còn nó đánh trước thì Game Over. Làm gì có chiến thuật gì.

Nói chung là ức chế nên xả tí thui, chứ chơi từ đầu đến giờ có đọc bài với xem hướng dẫn đâu mà biết mấy cái Side Quest tìm đồ. Con Skeleton thì qua rồi, sau hơn 15 trận thua, đến trận 16 nhờ hên, cả trận nó không thèm xài chiêu Darkness lần nào, sau 6 lượt mới giết được. Đánh mãi không thắng con Rose nên mới đành Down hướng dẫn về coi máu nó bao nhiu mới biết ngoài Excalibur ra còn đống đồ cuối với đống chiêu khủng nữa. Cứ tưởng sẽ hoàn thành nhanh trong 10 tiếng mà chắc không được rồi...

Đội hình toàn nữ vì không thích xài mấy thằng nam (thằng giáo thì đặt tên thằng bạn, thằng ăn trộm thì đặt tên lão Dương, lúc vào làng linh thú hai thằng Dương Dê nói chuyện loạn cả lên). Con bé phù thủy yếu mù mà vẫn cứ phải mang theo...

PS: Mất vũ khí vẫn cài một số Skill được nhưng mà mỗi lượt lấy được của con ma tầm 1000 Damage thôi, nó chơi cả Invisible thì chả có chiêu nào đánh trúng, mà cù nhầy với nó dính chiêu Death thì xem như xong, mất vũ khí rùi có dứt điểm lẹ được đâu.

Chỉnh sửa cuối: 7/5/12
  20. Kurei96

Bác này vui tính :))

Không nhớ là trước đây vụ này nó nhọc đến vậy :D ngày xưa tui chơi chưa tới 1 tiếng là có 100BD rồi :D Lấy chiêu Dragon Slash 2x9999 cho đỡ nhọc đi bác :D