The Hunger Games: Catching Fire (2013)

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi TDK88, 26/3/13.

1. Heardless

Heardless シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

thích nhất là logo mocking jay,cuối phim kết thúc hiện ra quá là ấn tượng.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[spoil][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 9/12/13
  2. minhlong89

minhlong89 Fire in the hole! Lão Làng GVN

mới coi về, phim coi hay hơn mình nghĩ, đoạn đầu nói chuyện nhiều, nhưng nếu đặt mình vào vị thế như vai chính thì sẽ thấy hay, đoạn sau chém giết khá

3. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

vừa xem xong phần 1, quá dở và nhiều lỗ hổng

hy vọng phần này khá khẩm hơn

4. SVinamilk2

SVinamilk2 Donkey Kong

8,2/10 from 110.484 users
    Điểm vẫn ngon lành cành đào.
    ^Hổng gì vậy bác? :3cool_angry:

5. Bergelmir

mình nói phần 1 ấy chứ phần này chưa đi xem

6. SVinamilk2

SVinamilk2 Donkey Kong

Thì hỏi p1 hổng cái gì á mà, tại thấy nó cũng cắt nhưng ko phát hiện hổng :9cool_haha:

7. Bergelmir

1 : trong cái trò chém giết lẫn nhau này khi winner chỉ có 1 mà lập liên minh 4 5 đứa là chuyện ko tưởng, luật cơ bản nhất mà ai cũng hiểu là ko đc tin ai vì nó có thể thông mình bất cứ lúc nào.

2 : cái đoạn nv nữ leo lên cây nữa, bắn hụt 2 lần do nó nép 1 bên núp thì đứng hướng khác bắn hoặc tìm cách khác, làm gì mà cả đám phải camp dưới cái gốc cây rồi cả bọn ngủ say như chết mới ghê chứ =)) bọn nó quên mình đang ở trong hunger game chắc ! ai mà biết đc đang ngon giấc ko bị thằng nào đó cắt tiết.

3 : cái đoạn dùng cung phá supply thấy gượng gạo vô cùng tận, lấy đá ném ko đc sao mà phải show off skill bắn cung của nv ra, rồi cái thằng canh gác bựa đừng hỏi 1 con ất ơ từ đâu ra cướp hàng bỏ chạy cũng ko biết sớm tới lúc nó bùng thì mới lờ đờ chạy theo ... cái thằng này nó cũng quên là mình đang trong hunger game rồi hay sao ấy.

4 : cái đoạn rue chết cũng cực kỳ ảo, thằng phóng lao 1 là nó bị ngu 2 là nó xui , vì sao nó ngu ? nó ngu là vì nó ko giết prim mà lại đổi mạng mình đi giết con rue , nói nó xui là vì có thể nó định phóng con prim mà vớ vẩn trúng con rue cơ mà phóng ngay giữa bụng như vậy thì ko thể là xui đc ( =①ω①=)...

Nv nữ chính của chúng ta cũng quá là dữ dội : nhận biết kẻ địch > rút tên > kéo cung > nhắm bắn , diễn ra chớp nhoáng...hack speed chăng ?Còn thằng phóng lao lúc phóng ra rồi thì prim mới bắt đầu giương cung, ko biết lăn lộn né tránh gì luôn mà lại móc ra cây lao thứ 2 định phóng tiếp để mà bị prim nó xỏ lòi cho 1 nhát, thông minh vãi !

5 : đoạn peeta : bị thương máu chảy lai lán để lại dấu vết rành rành ra mà lại có thời gian vẽ mặt ngụy trang, cũng chẳng rõ gương soi ở đâu ra để mà vẽ cái lớp ngụy trang công phu ấy. Và cái bọn truy sát cũng ko biết là tốt bụng hay thông minh đến mức ko thấy dấu vết máu để lại để lần theo.

6 : đoạn con phóng dao suýt tiết canh prim : giết thì giết quách đi, làm cái trò gì thế ko biết ? đang giữa 1 nơi quang đãng thế mà còn tích thể hiện, nếu đi với 2 3 đứa khác thì vô tư đằng này đi có 1 mình mà còn thích làm trò, tình tiết này mình thấy quá nhảm nhí đi.

7 : đoạn thằng đen d11 tha prim... nó cũng là người chơi hunger game làm quái gì phải người ngoài cuộc xem qua màn hình mà biết prim đi chung với rue và có đối xử tốt với rue hay ko mà tha cho prim... và cũng chẳng vì lý do quái gì mà phải tha mạng cho con prim cả đây là hunger game cơ mà? phát họa suy nghĩ nội tâm nhân vật gượng gạo quá mức.

mình ko phải người sành coi phim nên chỉ thấy đc mấy lỗi trên kia thôi.

Chỉnh sửa cuối: 11/12/13
  8. Green_Grass

Green_Grass Donkey Kong GameVN Lady Lão Làng GVN

^ đến tên nhân vật chính con ko nhớ nữa là =))) Prim nào ở đây??? Bó tay :8cool_tire:

9. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

thực sự thì mình xem xong phần 1 cũng chả nhớ tên nv =)) vì film nó quá dở =))

bạn muốn 1vs all hay 1vs4-5 ???
    24 thằng, nhóm 4 người thì sẽ thàng 4vs20
    sau đó 4 thằng tự xử khi có cơ hội là 1vs3 thôi

10. viendu

viendu Fire in the hole! Lão Làng GVN

^
    ^
    1/ Đây là topic bình luận cho phần 2 chứ không phải phần 1
    2/ Muốn bình luận hay viết gì về phim thì ít nhất cũng phải kiếm thông tin về nó trước, ít nhất cũng phải nhớ tên nhân vật, diễn viên, viết sai tên người ta cười
    3/ nếu coi phim mà soi toàn goof, không quan tâm đến nội dung, diễn xuất, những ý tưởng mà phim nhắc đến thù coi làm gì ?

11. Green_Grass

Green_Grass Donkey Kong GameVN Lady Lão Làng GVN

Bạn này vừa mới coi xong, chả lẽ ko nhớ nỗi tên nhân vật chính? Chắc coi phim chỉ để bới móc lỗi nên còn nhớ thứ gì nữa đâu :))

12. SVinamilk2

SVinamilk2 Donkey Kong

Cái này có từ muôn đời, vì bọn nhà nghệ thường liên kết giết hết rồi còn bao nhiêu đứa chơi tiếp cho nhẹ gánh vì bọn nó giàu ko biết sống khắc khổ, ko sống được như Katniss chỉ tập trung quanh sừng trâu, ko thành lập liên minh giết nhau trước nhiều khi còn ngu hơn :5cool_big_smile:. LM chỉ thường 4 đứa Q1, Q2 và lâu lâu Q4.

Cây Katniss lựa là ở trong rừng kín, lấy đâu chỗ mà bắn. Vả lại leo cao, trình độ bắn tên đâu phải ai cũng được như Katniss :3cool_shame:. Bọn này phân ca trực đang hoàng.

Xa như vậy ném làm sao trúng :4cool_doubt:, con mặt cáo khôn dạng nhất truyện, biết tìm cách lấy 1 phần nhỏ thức ăn để ko bị phát hiện, cuối cùng Peeta hái nhầm nên nó mới chết thôi. Trong truyện thì chả cần canh, bọn này bỏ đi tìm Katniss hết.
    Nó xui :5cool_big_smile:. Trong truyện là Katniss đang đứng góc khuất sắp chạy tới, thì Rue bị ăn quả lao. Katniss liền lấy cung bắn suyên cổ thằng Q1 :5cool_big_smile:
    Tính ra cái mặt thì lôi lớp bùn trét mặt là xong. Nếu ko phải Peeta nói thì Katniss còn chả thấy, vã lại Peeta bị chém 1 nhát tận xương, thằn Cato biết là chả sống bao lâu nữa nên chả cần tìm.

Thì có thằng ăn nhát dao hộc cả máu mồm, nhát sau em Katniss đỡ rồi chạy học cả shit. Ném dao đòi range được như cung sao được.
    Cái này Katniss tính cả rồi, nếu thằng đó giết mình thì khi trở về Q11 sẽ ko được tôn trọng, vì em này với Rue Q11 vừa liên minh, giết em này chả khác gì tự vả vào mặt. Tha 1 mạng cho đẹp mặt thôi.

13. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Chính xác thì đấy lại gần như là điều hiển nhiên. Một mình chọi lại 23 đứa khác, nếu mình không phải là siêu nhân thì chẳng khác nào muốn chết đầu tiên. Cần phải ưu tiên phân nhóm kẻ địch mà đối phó dần dần, liên minh vào thì cũng luôn canh chừng nhau mà thôi. Cũng giống mấy bọn vua chúa ngày xưa, chém giết 4 phương nắm được thiên hạ rồi thì bắt đầu trừ khử những người cùng vào sinh ra tử với mình.

14. Heardless

Có ai coi xong phim thích cặp đôi này hơn cả cặp vai 9 như mình ko :6cool_smile:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

15. Heardless

16. SVinamilk2

SVinamilk2 Donkey Kong

chả hiểu anh T-Bag đóng vai trò gì cả, hồi sáng mới xem chả nhớ truyện có nhân vật nào tên này.
    Đọc truỵen ko ưa Johana lắm vì đanh đá quá :5cool_big_smile:

17. bangsnntk

bangsnntk Dragon Quest Lão Làng GVN

thảo nào nhớ mãi ko ra Antonius là ai, dự là một nhân vật nào đó trong lãnh đạo quận 13 :D

18. annhau10000

annhau10000 Mega Man

Cái định mệnh đọc đến trang 18 topic này định muốn đọc tiếp nữa vì gặp phải cái thằng viendu, cái thể loại tri thức dởm kiểu đa cấp này mà vẫn còn tồn tại nhỉ, muốn ị ị vào mấy thằng củ chuối dạng này quá.

19. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

Hôm qua mới coi ở rạp , chả phải chém nhưng đến lúc hết phim chỉ còn mình mình ở đó . Vừa xem vừa nhìn khán giả lần lượt bỏ về thấy mà nản :|

Nhận xét phim , nửa đầu dài lê thê , nói chuyện tùm lum . Vì chưa bao giờ đụng đến truyện hay phần I nên mình xem phần này éo hiểu gì hết luôn , ráng xem đến cuối vào rừng chạy sương độc + oánh nhau với mấy con khỉ ... 8-x
    Được cô Johana nhắng phết , mà hình như cô này đóng trong Sucker Punch thì phải :-?

Lúc nhìn cái bảng quảng cáo phim mình thấy The Hunger Game là biết thể loại rồi , nghe em bán vé bảo BOM TẤN đó anh , hay cực nên xem thử 8-}

Chỉnh sửa cuối: 16/12/13
  20. thaivinhhau

thaivinhhau Mayor of SimCity GameOver

Một thằng fanboy lậm phim, lậm triết lý =)) Đã thế còn lên GVN mà ngồi phán như đúng rồi. Ta khá là ghét mấy thằng nói chuyện cứ: "Nghe bạn nói mình chắc bạn khoảng... tuổi, đang làm...". Bạn qua Vnsharing chơi đi bạn ơi, bên ấy nhiều người cùng "lý tưởng" lắm đấy. Bên này toàn thấp kém, không hiểu đời đâu nên đừng bắt người ta xem phim phải tư duy, nghĩ sâu xa về chính trị, triết lý nhân sinh quan :6cool_smile: