The.Last.Remnant-RELOADED

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi nguyenhoanh, 18/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Goodlooking

Goodlooking C O N T R A

Bạn thử xem số lượng mem được cho vào pt là bao nhiêu, nếu như full rùi thì sao cho thêm vào nữa. Nếu mình nhớ ko nhầm thì đến blackdale bạn mới chỉ cho được 3 mem 1 pt

2. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

ai làm cái Q-Amnesia ở Balterossa chưa júp với !!!!!!!!!!!?

3. hvt0025

hvt0025 Dragon Quest

Game này quá ngắn ấy chứ . Nhưng nếu bác chơi theo Main Story thì chỉ mới chơi dc 50% game thôi . Có mấy vùng đất chả liên quan đến story cả .

@Diablon : Bác phải nhét cho dc mấy thằng Employ vào nếu ko có 1 mình ku Rush ra nó đập 1 phát chết tươi chứ ko phải do game nó khó bác à :D Nhét cỡ 2-3 thằng vào là trâu trâu thôi

@lunar : thế tau Crack game nó cũng là chỉnh sửa game hệ thống rồi ku ạ . Mẹ nói lòng vòng với chú mày mệt quá . lol . Có mấy đứa Employ nó co nhiều khả năng mà mình chưa xài dc vì nó éo chịu xài . Mà có khi muốn thay thằng Employ đó mà mình chưa khai thác hết nó nên thấy tiếc . Còn can thiệp vào cái hệ thống = tay dc thì tao đi làm cho thằng Bill rồi mắc éo gì ngồi chơi game Zzzz
    Tau ghét lá ghét cái thói nói xàm of mày thôi . Vừa la chỉnh éo dc rồi là chỉ thik chơi default . Mày giống cái loại thịt chả ra thịt mà mỡ chả ra mỡ ấy

4. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Mấy ông trên end game sớm thế đã đi hết 100% game chưa thế? ::)

@cái vụ lắp F mà ko ra dc nâng cấp như 360 thì bug game có vấn đề chứ ko có khác,cơ bản cũng như vụ poster 4rum GF bảo 10 cái khác biệt với 360 thì bị ngta fix cho hết 10 là y chang trên 360.Thế là him bảo để xem lại sao đã rồi mới thấy là do mình chơi kg kỹ đâm ra cáo lỗi mọi người.

@các F luôn luôn phải ra dc max lv là 3 nên ko có chuyện gắn ko ra,nếu ko là bug thôi.

PS: Anh em nào mới chơi trc khi ra trận Blackdale thì ráng mà tậu cây kiếm Hỏa (Flamberge ~5500 gold) ở thành Celapaleis đấy.Bảo đảm là đi phà phà mấy trận cao sắp tới.Rồi đ63 tiền mua bọn merc. trong Guild đi,ko có bao nhiêu tiền cả.Tại thời điểm này mình đã có hơn 30.000 gold dể mua lính và đồ xịn luôn rồi.mà bản PC này rất dễ lên stats đấy,trận Blackdale Rush của mình đã hơn 400HP và skill up toàn lv IV các chiêu hết rồi.Ngay cả đám merc mua cũng vậy.

5. bluehair00

bluehair00 Donkey Kong

Sao em không thấy ai bán cây đó ở Celapaleis nhỉ, bác nói rõ được không ???

6. DarkAngel1092

DarkAngel1092 The Warrior of Light

phần tớ là chăm chăm MQ , còn những cái khác đi lại khám phá sau , mà công nhận bản Ending của nó ko chê vào đâu được

7. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

Đến giờ mình mới qua dc Fortstrand vì làm hết Side Quest + khám phá mấy vùng đất :-j.
    Do để BR lên hơi cao nên bây h đánh mấy con Armorshell ở đấy mà 4 con đánh đã vật vã cả ra,chả khác gì đánh boss 8-}

8. thangcb

thangcb Chutik Chào Buồng GVN CHAMPION Lão Làng GVN

Zzzz chơi đến đoạn thằng Wargram summon con Hell gate ra đánh mấy lần ko được , đánh con này sắp formation sao vậy anh em ?

9. [Lunar]SatThu

[Lunar]SatThu T.E.T.Я.I.S

hvt0025, hổ báo làm chi chỉ vì cái chuyện nhỏ ấy nhỉ, tui nói bác sai đâu nè mà bác lại dùng lời lẻ cay độc thế =))
    Xài mỗi cái F Arrow of Athlum mà chẳng thấy nó nâng cấp gì cả, đang lòng vòng trong The Great Subterrane ;;)

10. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Tôi build theo Dual-Wield nên dù có mua Flamberge cũng chả xài dc =))
    Đang cầm Samurai Blade +2 và Command Rapier +1 :-@

11. Devil_kid

Devil_kid C O N T R A ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Mấy special skill vàng vàng là random hay phải đủ ap nó mới đánh nhỉ:-/. Lâu lâu có nhưng skip ko đánh special skill thì qua turn sau lại mất.
    Mới chơi.

12. debutant726vt

debutant726vt Youtube Master Race

cho mình hỏi làm sao vào được Wanderer’s Ruins thế. Đến được Darken forest rồi nhưng trên cái map nó không có đường đến Wanderer’s Ruins @_@.

13. recovery2009

recovery2009 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho mình hỏi khi đánh mấy con đại bàng ấy ,khi nó đánh mình có mấy cái đầu lâu ở trên đầu ,làm thế nào để làm mất cái đầu lâu vậy?::)

14. babylion1989

babylion1989 Persian Prince Lão Làng GVN

Gặp đại bàng mà bị nó chơi curse thì bạn phải luyện skill bơm máu có skill refresh để giải cái đó thường chiêu đó sau skill restore 4 đó :D

15. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

em phải bán đủ lượng Capture Monster cho bất kỳ shop nào thì thì các Trade Good sẽ hiện ra từ từ,về sau các đồ ngon đổi tư Trade Good ra cả trăm ngàn mới mua được.Cái này giống bên FF12 đấy.
    Mới vào đầu đâu ra lên dc 2 cây này liền mà bảo build theo DW~~~trước khi đến Blackdale thì Rociel đã luyện lên lv5 hết các vũ khí rồi và chọn cây Flamberge xài vì đánh mạnh nhất hiện tại.

16. wind_warrior

wind_warrior Mr & Ms Pac-Man

mọi người cho hỏi
    việc mình tự equip cho memb có hơn auto nhiều ko
    muốn tg số union thì fai đánh đến 1 mức nhất định hay phụ thuộc cốt truyện vậy
    và làm sao để sử dc thg xuyên hơn các special skill hay chỉ là hên xui ::(

17. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Auto sẽ tốt hơn vì nó đỡ mất nhiều thì h cho việc equip còn ai thik equip theo cách riêng của mình thì cứ tự nhiên thôi^_^!

18. uranusxiii

uranusxiii Legend of Zelda

Game có 1 bug nhỏ thế này sau khi chỉnh equip được cho soldier , là khi thuê những soldier ở quảng trường mỗi soldier có 1 deluxe amulet , tháo deluxe amulet ra rồi chuyển map thì lại có amulet lại ( gắn accessory khác vào thì khi chuyển map sẽ bị mất =.= ) đây là 1 cách dùng để kiếm tiền dù không nhiều lắm , bán mỗi cái đc 143 gold , còn giá ngoài shop thì những 2k9 :o . Nếu siêng làm với 20 soldier thì 15 phút có khoảng 20-30k vàng .:'>
    Còn 1 cách kiếm tiền nhanh hơn nữa là đi capture Shelly ( mấy con bay như ruồi í ) máu khá ít nhưng bán 1 em đc những 1k2 vàng ;;) , đừng split làm j` vì nguyên liệu các bé này đầy rẫy .
    Đây chỉ là hint , bác nào ko thích xài thì cũng đừng móc em nhé :'>

19. [Lunar]SatThu

[Lunar]SatThu T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi tí hẻm, mình toàn là slip cái capture ra ko, chỉ giữ lại mấy cái capture của Guild để trả quét. Vì mình đang phân vân chẳng biết để nguyên cái capture hay slip ra, nên Bác nào hướng dẫn kĩ cái này dùm :p

20. uranusxiii

uranusxiii Legend of Zelda

Bạn cứ để ý xem khi split ra sẽ đc những nguyên liệu gì , nếu là những nguyên liệu hiếm và chưa có thì cứ split còn nếu đã có nhiều rồi thì đừng split mà mang về quăng shop , quăng shop càng nhiều thì càng ngày các shop sẽ unlock nhiều rare item khác :>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.