The.Last.Remnant-RELOADED

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi nguyenhoanh, 18/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. anhhungnup55

anhhungnup55 Mario & Luigi

cứ từ từ chơi làm đủ các quest thì sẽ thu phục đc việc gì phải vội

2. dark_hikaru

dark_hikaru C O N T R A

Gọi là thu phục chứ thằng nào cũng phải vào guild mua 1 đống tiền .

3. hatuan1983"

hatuan1983" T.E.T.Я.I.S

anh em liệt kê cho mình, những thằng nào ngon với, nhìu thằng quá. Mà bọn nó khởi đầu toàm skill lởm, chỉ số cũng thường thường. Mình toàn cho mấy thằng giáp lạ, hoặc là có sẵn nhiều skill vô.
    Như Nora, Caedmon, 4 thằng tướng, mấy thằng con lại thì chưa ứng ý thằng nào. Loky thì vẫn èo uột, hybrid mys ko mạnh mà combat cũng ko mạnh.

Sandy nhiều lúc chém đau phết.

4. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

thỉnh thoảng nhặt dc item, nói là tăng sức mạnh của formation có sẵn, mà ko biết túm lại nó tăng cái gì?

5. TomyG:.

TomyG:. C O N T R A

end game rồi mà, biết để chơi lại thu fục lun cho nhanh :))

6. Old Trarford

Old Trarford Youtube Master Race

Ceamon, Torgal, Jager, Nora (thấy ít người nhắc đến nhưng mình thấy e này rất dc ), Rush (dĩ nhin), Allen, Baulson, Wyange, Pagus, Glenny...

Sau này bắt dc hội The Seven thì còn khủng nữa.

Nói chung char mạnh hay yếu chỉ số ko quan trọng bằng ultimate skill sau này nó learn dc.

Mình chưa chơi hết nhưng bro có thể vào đây tham khảo, cứ con nào có Weapon Art cuối đều ngon hết http://lastremnant.wikia.com/wik

7. lelonghp

lelonghp Guest

pro nào có thể chỉ giáo dùm, 2 con có thuật hồi sinh rivie.. mình cho vào 2 union khác nhau mà chỉ 1 union làm được xong rồi thôi, ko làm thêm được lần nào nữa, trong người thì thừa item cho hồi sinh đến cả chục lần. Mà nếu hồi sinh có giới hạn thì giới hạn thì max là bao nhiêu lần vậy?

P/s : xin hỏi thêm về khoản các uniquer skill của các char với vũ khí . Phải đúng loại vũ khí của skill nó yêu cầu mới dùng đc à (VD: peac, moul....). mình đủ AP với đầy cột M mà nhiều khi chả làm đc uniquer gì cả.

- khi 1 union đang Deadlock mình muốn nó sang trạng thái khác thì làm cách nào nhỉ? ngược lại muốn cho uinion khác deadlock thì sao? VD như " Back them up" hoặc "don't be afriad..." hoặc "let's them ear..." dòng vàng cuối cùng đó , tất cả câu lênh này có tác dụng như nào?

Mong được các pro chia sẻ kinh nghiệm , cho xin lỗi vì hỏi hơi bị nhiều::(

8. Old Trarford

Hồi sinh nó cần có nguyên liệu, vào các làng bán đầy, bạn thử check lại xem có thiếu nguyên liệu ko.

Khi một Union đang deadlock muốn nó ko đánh nữa thì chọn options nào ko đánh (Stanby hoặc stay on your foes, cái này ra random ko phải lúc nào cũng có)
    Back them up => đánh 1 mob đã bị 1 Union khác của mình deadlock trước đó
    Don't afraid to die => Trường hợp máu còn ít nhưng vẫn ko hồi máu, đánh tiếp luôn
    Let's them ear => Các char tự quyết định sẽ làm gì

Ko việc j phải xin lỗi cả bạn ạ, người chơi sau hỏi người chơi trước thui. Ai mà chả phải hỏi, mấy cái trò JRPG này tự mò thì chơi lâu lắm :))

9. 25TOLIFE

25TOLIFE You Must Construct Additional Pylons

nghe mấy bro nói chơi skill hay sumon quái-vậy cái đó là tự động hay do mình chọn trực tiếp lun
    tui để nó tự đánh ko hà-muốn skill gì thì skill miễn sao win là đựoc-chưa nắm bắt đựoc hết trò này vì lúc giờ chỉ chơi RTS với FPS ko hà ::(

10. flyinghorse301

flyinghorse301 Youtube Master Race

Link mega part12 hỏng rồi. Mình ko down dc từ netload. Có bạn nào up lại part12 lên mega hay mediafire giúp với :hug:

11. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Vừa mới làm xong đội hình Raider Fork III nâng cấp thành Marauder III luôn.Cùng các đội hình khác có thể III nếy thay thế F.F Marauder boost skill unequip cho các merc xài unequip đấy và nó cũng tăng stats good.

Các F mà bạn lấy dc nó màu xanh dương có nghĩa là nó nâng cấp từ F có sẵn của bạn,nhưng để ra dc nó thải xắp xếp đúng yêu cầu của F.Điển hình như cái Marauder trên.
    Anh em xem thử tham khảo nhé.::)

Các file đính kèm:

12. What am I

What am I T.E.T.Я.I.S

mình mới chơi làm sao để Dual Wield vậy :-/

13. Old Trarford

Bác Rociel cho hỏi thình thoảng có những cái F mới nó ghi là "you've unlocked a stronger version of existing F" nhưng e vào bảng chọn thì ko thấy cái F đấy đâu ?

Btw, level của F được quyết định thế nào hả bác

14. amoni

amoni Mega Man

Theo như comment của thằng làm cái Vid tôi post trên thì nó bảo.

2 skill của ông nói damage 150k/ 1 unit
    Fatal Eclipse gần 100k/1 unit cho tất cả các unit.

15. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Như mình đã nêu ở trên thì các F lấy được nói là stronger/powerful của F đang tồn tại thì tức là nó là "F ẩn" nếu setting nhân vật đúng cách.Cũng như 2 đội hình của Rush và David ở trên dc nâng cấp từ F "Raider's Fork III" (cái này lúc đầu có chú nào bảo là ko làm dc thách tôi làm đó :D).

Muốn ra dc th2i phải mày mò hoặc nghiên cứu từ trang wiki (mấy trang đầu có post) nhưng cái Raider's Fork này trên wiki vẫn chưa có ai post cách gắn chars như thế nào cho bản PC nữa.

...BTW,bản PC này còn phải ngồi mò thôi....::)

16. Old Trarford

Nó bảo dư lào thì ko bít nhưng trong cái clip đó thì tổng Damage dc có 14851 thôi. Hơn nữa, đối với những mob có trên 100K HP thì đa phần là boss và rare monster nên AoE vô nghĩa. Nói chung đánh mob đông thì whiteout với blackout là quá đủ rồi ko cần phải lên đến Fatal Eclipse, vì train Fatal Eclipse sẽ phải grin Evocation rất mất thời gian.

BTW, cái clip kia đoạn đánh thắng là nhạc của FF VII, ko hiểu là sau này có nhạc đấy hay thằng làm vid nó add nào nhỉ ?

@Rociel : Bác có thể hướng dẫn cho anh em một số cách ráp F được ko ? E cũng thử mò rồi mà chưa ra dc cái nào ? Chẳng hạn như Catapult muốn thành Ballista m thế nào hả bác ?

17. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Cái đội hình Ballista III hiện tại mình dg sử dụng là Torgal,Caed,Allan,Leshau,Darien (Loki-Rhaguh,..)...còn công thức thế nào thì chưa rõ (cứ phải có 3 đưa Sovani thì mới lên dc Ballista III)...:-/ còn 2 đứa sau thì phải là mấy đứa có máu mặt (co info riêng)....

Nhưng thấy cơ bản là đội hình này phải có 3xSovani.

18. duybachhpvn

duybachhpvn Mr & Ms Pac-Man

Có ai chỉ dẫn cho em 1 vài bước căn bản để chơi trò này với, em chưa chơi loại này bao giờ mà nhìn cái màn hình chiến đấu của nó không hiểu phải làm gì hết, em dùng bàn phím nên ấn loạn cả lên chẳng biết tấn công bằng nút nào hết nữa::(

19. vaan0011

vaan0011

Ko bik chơi game RPG thì dẹp đi kiếm game action chơi chứ RPG mà cậu đòi bấm nút ra chiêu ah =))

20. TDK2006

TDK2006 Mr & Ms Pac-Man

mới cài hôm qua :D mà không có tay bấm :| mà nút lại là của xbox nên chả biết nút nào :| có mấy khúc nó hiện nút lên mà không biết nút nào để bấm bác nào chơi = bàn phím thì chỉ dùm mấy cái nút :D thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.