The Last Remnant [Thảo luận - Hỏi đáp]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Long Phi Thiên, 20/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. demigod92242

demigod92242 Youtube Master Race

thang nhoc do o gan may hon da o ben phai ban do do.rang len:)

2. salamence89

salamence89 Legend of Zelda

quest đó chỉ có Emma và Rush nên hơi khó, nhưng quái cũng bị làm yếu đi nhiều rồi.
    mấy lượt đầu cứ Attack thường thôi, máu hết thì bơm, Rush và Emma đều bơm tốt.
    nếu may mắn thì chờ Rush có Ommy Strike đánh 1 phát, ko thì cứ Combat Art mà đánh.
    nếu làm mọi cách ko thắng được thì đi luyện thêm, giữ cho Chain cao hoặc dùng Trainer làm Max Chain 9999 chỉ số sẽ tăng nhiều hơn.

3. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Lỡ xúi dùng trainer thì sao ko bảo dùng One hit kill luôn cho tiện......:LOL:. Tui nhớ con đó theo story máu có hơn 10k mà ta, đánh cẩn thận up HP liên tục thì có gì mà fai sợ nó.

4. hyuga

hyuga Mr & Ms Pac-Man

Thật là quái, đang tìm đường đến sacred lands, vào hỏi mẹ Rush thì ko thấy "..." màu đỏ trên đầu, màu trắng thôi, nói là tìm Oswald, mà sao đến Nagapur tìm ko thấy:-w:-w

5. ninja0088

ninja0088 Mario & Luigi

Ông Dinh*Bang sao lại cung cấp thông tin ko đủ thế kia. Emma tuy hi sinh nhưng Emmy về thay thì mọi thứ vẫn thế, khác mỗi cái tên. Định vứt hundred flower đi sao. :(

6. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Oswald trong pub of nagapur ( tầng 2).
    Máu nào mà 10k 9999 là kịch kim đồng hồ rồi.

7. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Máu max là 9999 thôi, đâu dc 10k :|

Sợ bị mang tiếng là spoil nên ko nói :|

8. vuphan1122

vuphan1122 Donkey Kong

cam ơn bạn mình đã biết mẹo đánh con quỷ ghép đôi rồi , đánh ko vất vả gì mấy , mình luyện restore của con rush len III ,như vậy lúc restore rush luôn trước 1 lượt với con quỷ nên ko bao giờ chết đc , còn mẹo là giết hết quái trong hầm mỏ lấy chain hình như là 59 chain , như vậy con quỷ dame sẽ yếu đi rất nhiều , máu rush + emma 1k1 là làm đc:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tiện các bác cho mình hỏi , mình thấy có con Paris là trâu nhất game , vậy sau này Paris có vào chung Union với chúng ta ko hay chỉ là guest 2 quest thôi , thèm con đó quá =((

9. oi_gioi_oi

Trâu có nhiều loại lắm như con Duke of Ghor thì nổi tiếng máu trâu nhất Game.v.v ( con này của tôi h HP là 4k+ rồi^^)

10. vuphan1122

vuphan1122 Donkey Kong

con duke of ghor thì có nằm trong union của mình ko , hay chỉ là guest union , @@ mình mới chơi dc 1 đoạn nên còn mơ hồ lắm , bây giờ đang chơi tới khúc con emma chết nên Quest mơ hồ ghê , còn quest của thằng bị mất trí thì làm sao làm đc bác nào cao tay chỉ dùm nha

11. hyuga

hyuga Mr & Ms Pac-Man

Duke of Ghor thì sang đĩa 2 mới có, PC thì phần 2 của game
    Muốn có nó phải complete quest the ...and the sword of deceit, cùng 1 loạt các yêu cầu các loại : như nói chuyện với nó trong battle of 6 base, thành quả ngon đấy

Quest của Jorgen thì phải tìm dc 3 vật có chữ of remeberence phía sau, tùy theo 3 vật thì nó theo class khác nhau( sage....)

12. vuphan1122

vuphan1122 Donkey Kong

vậy tìm 3 vật đó ở đâu mới có đc , bộ mình đang chơi là 3 DVD chép trên PC , là phần 1 hay 2 :D

13. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Phần 1 phần 2 ý là nữa đầu và nữa sau game, sau cái Aqueducts là nữa sau, trc là nữa đầu.

14. vuphan1122

vuphan1122 Donkey Kong

mình đang bí cái quest wisdom's Echo của con nhỏ Glenys , mình xuống tới sảnh trung tâm chỗ mấy con bọ rồi mà ko biết quest nó đòi hỏi gì và làm như thế nào :(( aic hĩ giúp với

15. hyuga

hyuga Mr & Ms Pac-Man

Cái quest ấy, thì chạy lung tung lang tang, lure dc càng nhiều càng tốt, càng nhiều bọ nổi giận thì cái con Boss càng nhanh xuất hiện, nó xuất hiện rồi thì chạy lại gần là dc.
    ko thik đánh boss thì đi lung tung chain 1 đống rồi train:D:D

À, những cái chiêu như Swordflash, heaven's door, snowblind là weapon art đúng ko, thế thì khi equip làm sao nó học dc nhỉ, và unit có chiêu đó có phải cần là Leader trong union ko??
    Cho lão Roberto cầm Frostblade mà ko thấy chiêu Snowblind đâu cả.:(:(

Mọi người giải thích rõ lại điều kiện xảy ra Blackout dc ko ạ??:D
    Ra dc cũng nhiều mà toàn là ăn may:(:(

16. oi_gioi_oi

Lão Robertor phải là leader mới ra weapon art được ( hay nhất là nhét demon blow + sword Flash .v.v.v nó + hưởng cho ra weapon art liên tục nếu ap tầm 700+ trở lên:)) ).

17. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Có một điều tui thấy rất kì cục là tụi member chỉ chịu nhận components mình đánh rơi ra từ quái vật hoặc đào được để up đồ chứ components mà mua từ shop thì ko bao giờ nó lấy......
    Tui có một thắc mắc, như con Rebecca của tui đang train thì nó sẽ up đến vũ khí cuối là Might Javelin, ko biết nếu tìm nguyên liệu để up ra cây Malystrix Virtutis thì nó có xin không nhỉ???

18. oi_gioi_oi

Cây đó up ra = niềm tin à bác:-/ ( cây đó kiếm được trong Ancient Ruin thôi ).
    Và nếu bác up nó lên cấp cuối Malystrix thì nó cần nó sẽ xin ( cây này cho Haruko thì hay hơn^^)

19. hyuga

hyuga Mr & Ms Pac-Man

Hmm, cũng đã nghĩ vậy, nhưng sao trên utube có cái video trong 1 union mà glenys chơi swordflash, đến Roberto chơi SF, đến Ceadmon lại Heaven's door:-o:-o
    Đã cho Lão ROberto làm leader, vẫn ko thấy chiêu Snowblind:-w:((

20. vuphan1122

vuphan1122 Donkey Kong

đang chơi tới phần đánh hellgate , con Rush của mình tạo lên 1 con thần cúi bắp nào đó máu thì trâu nhưng đánh yếu quá bác nào biết mẹo qua ko chỉ em với :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.