The Last Remnant [Thảo luận - Hỏi đáp]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Long Phi Thiên, 20/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Summon con đó ra rồi cho nó hứng đòn giùm mình, mình thì lo giải quyết mấy thằng cùi mía trc rồi xử nó sau, tránh đừng để chết 1 Union nào, ko thì nó hồi sinh thành quân của nó thì mệt :|

2. vuphan1122

vuphan1122 Donkey Kong

%^#%@$ nó cái con hellgate xuất chiêu hoài đánh ức chế thật

3. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Rush nó summon Cyclop thì 1 là ok 2 là kệ xác nó ko summon:)).
    Gọi mấy con summon nhiều lúc ức chế ko kém gì bon guest:)).

4. ninja0088

ninja0088 Mario & Luigi

Dùng bọn đấy tốt mà, trừ có những trận nào mình phải xử lâu la trc thì ko gọi thôi. Đang yên đang lành nhảy ra chọc thằng trùm nó chơi phát Galaxy hay Whiteout đúng là đẹp mặt

5. vuphan1122

vuphan1122 Donkey Kong

=(( tức quá bác nào cho em cheat hay đại loại one hit để em qua quest này , ko thì ức chế đến chết mất con boss đánh khôn vãi hàng ra nó cứ đè 1 union mà đập hoài , chết xong nó lại hs union bực ko chịu đc , nó đánh thằng này lan qua thằng kia :(( nhãm kinh luôn

6. oi_gioi_oi

Thế thì chia 1 đội đánh xa ra ( chọn lệnh attack from far ) + 1 đội đánh giáp là cá 1 đội bơm máu hồi sinh là xong chứ con này khó gì ko đưa đây dẹp loạn cho:))

7. *Dinh_Bang*

Trainer nè :))

Mã:
    http://games.softpedia.com/get/Cheat-Solutions/The-Last-Remnant-1-0-Trainer-13.shtml
    Nhưng chơi Trainer xong thì game chán hẳn đấy, đoạn sau game còn nhiều cái hay - khó hơn nhiều ;))

Hồi tôi chơi như bác cũng ko qua dc nó, phải bỏ mấy ngày train xong quay lại tiếp em nó đấy :))

8. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Tui biết mà, ý tui là nếu có 1 cây khủng cùng loại với vũ khí mà bọn member sử dụng thì nó có xin hay ko thôi chứ tầm như cây Might Javelin tui nói ở trên cũng chỉ là dạng thường thường thôi.

9. oi_gioi_oi

Cái đó tùy con nó xin đấy - tức là mấy vũ khí xịn đó thì có đứa sẽ xin làm ultimate weapon cho nó.

10. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Br 51 vào tổ đại bàng được chưa vậy mấy bác, sắp đến đoạn con emma ra đi rồi nên thấy tiếc quá chả dám vào, mà thật ra cũng còn 1 đống sidequest chưa giải quyết xong.

11. *Dinh_Bang*

Dc, BR 3x 4x vào cũng ngon rồi ;))

Mà nên xếp Dave làm Leader để nó ra Unique Arts ;))

12. oi_gioi_oi

Yên tâm nếu Emma đi thì tớ vẫn cải tử hoàn sinh cho nó được;)) ( chỉ ngại bác lại ko thích = Emmy thôi:)) ).

13. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Emmy thì gặp suốt từ đầu game rồi, hơn Emma cái Hundred Flower thôi mà. Mình là giai nên rất thích train mí em girl, em nào chết cũng tiếc và nhất là má của Emmy lại càng tiếc hơn.......:d

14. oi_gioi_oi

Hơn cả cái face nữa mà:)).
    Chưa biết trong đây ai luyện được đồ +9 chưa lên đồ vất vả quá>"<.

15. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Mà trong này có ai rõ cái vụ strengthen nó cần những điều kiện gì không nhỉ? Tui cầm đúng 1 cây Katana train từ đầu game đến giờ lên được Daimyo Katana mà mới +2, chả biết đến mùa nào mới thấy hàng khủng nữa.

16. oi_gioi_oi

Strengthen cần train cao thì phải vì tớ thấy cứ mỗi lần số chain tớ cao thì weapon strengthen khá ( bây h 18 đứa weapon đều +3 hết đang cố lên 4 O.o)

17. ninja0088

ninja0088 Mario & Luigi

Ôi cái trò kiếm đồ cho nó up ghét quá. Dạo này David ko chịu ra Gae Bolg nên em cho Duke of Ghor lên để lấy weapon art rồi. Chắc đây là character đầu tiên của mình cầm ultimate weapon quá. Cả nhà có biết lấy cái Demon mane ở đâu ko. Trên wiki có nói là đập bọn Demon sẽ ra mà vào ancient ruin lure 3 con Greater Demon 1 lúc vẫn ko thấy T__T

18. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Up khó mới thấy quí món đồ chứ bác, như tui đây tìm Royotian Steel mà phải vô ra Blackdale Second Entrance đến cả chục lần vì có mỗi 9 digs, mỗi lần ra vô là lại phải đánh bọn quái cũ để đến được Digging point. Nản lắm nhưng lúc kiếm đủ Components thì thiệt là sướng.

19. ninja0088

ninja0088 Mario & Luigi

Những món hàng hiếm như Reya's note với Jewel steel h lại đầy ra vì ancient ruin rất nhiều. Tại lười ko chịu làm Guild Quest nên mấy cái the daily chưa có mấy, nó ko chịu rơi ra T__T. Còn Digging thì h 17 lần rồi (chắc ăn may toàn đào đc đồ ăn cho nó), mà sao bác phải óanh lại quái khổ thế, lách qua chúng nó dễ mà, chỉ mấy con vulture là khó tránh thôi.

20. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

điều khiển bằng keyboard trên PC khó nhằn lắm......mà chạy tránh lũ chúng nó cũng ko phải là phong cách ưa thích của tui.....:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.