The Last Remnant [Thảo luận - Hỏi đáp]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Long Phi Thiên, 20/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

có cách nào giảm BR ko nhỉ,BR tớ h cũng 6 rồi,stats thì tăng liên tục:|

mà ai có cách xếp Formation hay ko chỉ với:|toàn để mặc định ko:|

với lại lúc giết quái có mấy cái gì mà rã ra component gì đó,theo mấy bác thì nên rã ra để đập đồ hay khỏi cần:|

2. 13572468

13572468 Mr & Ms Pac-Man

Thông tin mới cập nhật: các pác muốn rèn dc vũ khí mạnh thì phải lure dc 8-10 con mob 1 lúc,mới rớt ra ITEM xịn để rèn,mà shift time rất ngắn,nên bên box HƯỚNG dẫn có topic về THE LAST REMNANT,có trainer kéo dài thời gian shifttime,mà có kéo đông,đánh ko lại cũng là 1 vấn đề,battle rank cao thì HP quái tăng ko đáng kể,nhưng ATTACK khá là mạnh,trong khi đó stats mình thấp=>HP,Defense.v..v yếu,chỉ trông chờ vào skill,còn attack bình thường cùa các thành viên thì ko giết nổi rồi,nên giờ mình đang chơi đi chơi lại game mấy lần,mong tìm ra cách đi hay nhất: chạy ko thì ko ổn,mà train nhiều qua cũng ko ổn

Còn vấn đề CHAIN,chain có nghĩa là DÂY CHUYỀN,khi các pác giết quái trong 1 map liên tục,ko để nó chủ động tấn công,thì chain tăng,1 con quái=1 chain,1 union quái thường là 2-3 con=> dc 2-3 chain
    Chú ý kô dc quái chủ động đánh,ko sẽ mất chain tất cả
    Chain càng cao,stats lên càng nhanh,battle rank tăng ít,chứ mà chain dc 10 chẳng hạn,bị quái chủ động đánh,lại rơi về 0 ,lại lên chain lại,thì battle rank lên rất nhanh
    Còn về vấn đề trên box nước ngoài có chỉ cách luyện CHAIN=200 trở lên => stats lên cực nhanh,battle rank <20 mà đã max skill mà stat rồi,thì mình làm nhiều rồi ko dc,chỉ có XBOX 360 dc thôi,PC ko dc,nên chuyện train stats cực mạnh mà battle rank thấp là điều ko thể trên PC

Mình thì battle rank cao,stats thấp,nhưng skill thì vô đối,con RUSH của mình SPELL 5 cấp hết,COMBAT cũng thế cũng thế

Game có bộ tứ và DAVID,thì mình luyện skill bộ tứ này,RUSH và DAVID,vì họ đi theo mình đến trùm cuối,còn các thằng đệ thì tùy bạn thích ai thì lấy,ko quan trọng,quan trọng là luyện như thế nào để họ có skill ngon và mạnh
    Nhưng tui thích nhất là con mèo 4 tay,nó cầm vũ khí đẹp fet,skill cũng đẹp,nhưng DAVID sau này cầm cây ĐAO thì khỏi nói đi,tuyệt vời,RUSH thì pêde,lúc đánh combat,lúc magic,tùy sở thích :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Trích dẫn pác *DING_Bang* úc giết quái có mấy cái gì mà rã ra component gì đó,theo mấy bác thì nên rã ra để đập đồ hay khỏi cần

Thì sau khi giết rơi ra component,đa số component này để cho tụi lính,chứ các component này toàn cùi,muốn ép đồ fai~ là component đào mỏ của con ROBOT,cứ luyện MAX SKILL con robot này rồi đi đào khắp nơi,toàn component xịn
    Còn component hiếm thì giết BOSS,mà BOSS thì khó giết,phải có skill mạnh mới giết dc

3. Seidik

Seidik Donkey Kong

Trước h mình cứ tưởng battle rank càng cao thì mới mở rộng thêm dc unions =(
    Vừa chuẩn bị đi cày BR, mới có 4 :'>

4. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Game này là dạng Turn-based RPG phải ko ạ?

Gà hỏi, mong pro đừng quăng tạ.

5. coc_hai_lua

coc_hai_lua Youtube Master Race

Cho mình hỏi cách xếp đội hình với tìm hoài ma ko được

6. nguyendangthanh1

nguyendangthanh1 Mr & Ms Pac-Man

;;)cấu hình cái nào mấy brồ ;;)

7. *Dinh_Bang*

8. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Nói thật nhiều ông cứ thích ép BR thấp, thành ra đụng boss và RM đánh chán bỏ xừ.
    Tôi cứ để BR tăng tự nhiên, bù lại stat cũng tăng nhiều theo, đánh trận nào cũng máu lửa chứ ko phải nhởn nhơ :-j (Đang chưa đến Heroes Rampart mà BR 32 8-})
    Nói chung từ đầu đến h trừ trận đụng con RM Prometheus ở Lavafender ra chưa thấy trận nào gọi là impossible, đa số toàn là hấp dẫn (đôi khi cũng có mấy trận thắng thảm 8-})
    Bên topic box Tin Tức có HD edit link trong file .ini để dc tự equip đồ cho mấy thằng trong Union ngoài Rush, ai thích thì qua bển xem (ko hẳn là cheat, chẳng qua cho mình tùy biến nhiều hơn thôi :-j)

9. Jin Axl

Tips :
    Ngoài 4 General của David còn có 3 nhân vật cũng vào hàng leader trong giai đoạn đầu của game, phải hire trong Guild : Loki, Caedmon, Nora. Ngoài ra nv Baulson trong nv đầu tiên của game cũng là 1 tướng mạnh, ko hire phí của giời :x
    Hiện h tôi đang dùng 3 Union : Torgal, Rush, Blocter, Emma / David, Pagus, Caedmon, Nora / Baulson, Loki, 2 con vớ vẫn McGrady và Sandy với HP lần lượt là 3k1/2k2/2k1

Note :
    *Trong 4 tướng của David thì Torgal là thằng bựa nhất, về skill cũng như stat lên rất khủng
    Pagus là thằng đần nhất =)) (Tuy vậy heal nhiều khiếp, cave tốt :x)
    Con mắm Emma là hifi, lai lung tung, ko ưa nó nhưng ko nuôi ko dc, để yếu quá đến Q đi tìm mẹ của Rush lại chẳng thọt với 2 con Sin :|
    * Tôi đang chơi chiến thuật 1 pt combat mạnh, 1 pt mystic mạnh, 1 pt kiêm thông ass + heal :x

10. honglong17

honglong17 Legend of Zelda

cho hỏi tí muốn thay đổi vũ khí trang bị cho đồng đội được ko vậy, mình có mấy cái khiên muốn giao cho mấy con khác mà ko biết làm sao

11. *Dinh_Bang*

Mấy lúc tụi trong party kêu share hàng khi giết quái có nên đưa ko mấy bác,và đưa nó để làm gì thế?

Vả lại mấy cái Formation,mấy ông trên kia bảo là mỗi 1 vị trí xếp char thì char đó sẽ đánh mạnh hơn 1 skill nào đó,bác nào rành cái này nói rõ hơn về cách xếp Formation dc ko?

12. Jin Axl

Làm như trên bạn sẽ có thể tự equip đồ cho lính của mình

Tuỳ, thấy thứ đó có nhiều quá thì share cho tụi nó, đủ mấy món tụi nó cần thì nó tự up đồ lên thôi.
    Tuy nhiên dùng cách như trên thì mình sẽ dễ quản lý item hơn ::)

13. honglong17

honglong17 Legend of Zelda

hùm, bàn luận tí nào, có vẻ như SE hình như vẫn chưa nắm vững cách sd engine Unreal ha, nên thấy cử động (đi) và nhép môi, biểu cảm mặt .... theo cá nhân mình thấy hơi tệ , trông cứng và tức cười thế nào ấy, chơi unreal tournament 3 thấy chuyển động nó mượt lắm, cả gear ò war cũng vậy, cũng khó trách SE , đây hình như là lần đầu tiên 1 cty game Nhật dùng engine dựng sẳn của phương tây mà đúng ko

14. Overlord.

Overlord. Youtube Master Race

nói chung game này thời gian nhanh , kinh phí thấp, vậy là hay lắm rồi , gỡ gạc được thế này trên bản PC cũng tốt , còn hơn bản xbox360 :))

15. Seidik

Seidik Donkey Kong

H mới lết dc tới Elyson, có 1 thằng trong Guild giá 19k2, h có 16k rồi, liệu có nên nuôi nó ko :(. Với cả trong combat hình như chỉ chỉnh dc hành động cho cả union chứ ko cho từng unit nhỉ :-?, nhiều lúc khá bất tiện o_0
    Vào Union Board, chọn change Formation, cứ mỗi Formation sẽ có 1 dòng chú thích phía dưới bên phải giải thích rõ ưu nhược của từng loại o_0
    P/s: H tớ đang cho Torgal với Pagus 1 union, 2 thằng này đều có mystic art mà ông Pagus lâu lâu mới thấy dùng mystic art, còn toàn double strike 200? o_0

16. squall0riona

squall0riona Donkey Kong

mình chơi đến đoạn sau khi tóm hụt em gái ở cái thung lũng gì đó quáy trở lại lâu đà gặp thằng lãnh chúa địa phương rồi nó tự tìm em gái 1 mình ấy sau dó ko bít làm sao nữa X(

17. chip_huyb

chip_huyb Youtube Master Race

Mình lang thang trong sa mạc làm nhiệm vụ của cái con bé trong quán rượu mà ko xong, ai biết chỉ giùm cái

18. coc_hai_lua

coc_hai_lua Youtube Master Race

mình chơi tới khúc đc hide Oakes & McGrady giờ làm sao để qua hầm mới cứ luẩn quẩn ở mấy hầm cũ hoài bạn nào giúp mình với

19. Jin Axl

Caedmon là 1 general mạnh, ko hire hơi phí :)>-
    Chọn lệnh thì máy sẽ dựa theo số AP của Union đó mà đưa ra hiệu lệnh đánh chay hay xài skill.
    Muốn tất cả đều dùng skill thì tìm cách nâng initial AP/AP regen lên sao cho vào turn 2 là full AP thì đứa nào cũng xài skill :)>-

20. *Dinh_Bang*

Đến dc Elysion rồi,có vài chỗ chưa hiểu,mấy bác cho hỏi cái:

1. Lâu lâu thấy dưới góc trái màn hình có hiện ra bình xanh xanh và ghi chữ Aura gì đó,cái ấy làm thế nào để có??:|
    2. Lấy Mr-Diggs đi harvest bị báo Alert bên góc trái bên trên là sao mấy bác?:|
    3. Khi sang vùng mới,bọn trong pt ưa kêu đi kiếm components cho nó,nó đòi Iron Lore gì đấy,trong inventory đã có Iron Lore rồi(ko nhớ rõ)nhưng sao nó vẫn đòi thế,có cách nào chuyển qua cho nó ko?
    Mấy bác trả lời giúp với:|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.