The Sims 2 Nightlife

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 4/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luky89

luky89 C O N T R A

Cái tên Night life nì đúng là hợp với cuộc sống của sim2 mà các u nói ở trên, phải thêm 1 chút gì đó thú vị thì mới giống thực, mà đã là ban đêm thì ko thể ko có ma ^_^, theo luky nghĩ thì mấy con ma trong TS2 đủ goài, mà bác EA lại cho thêm ma cà rồng vào nữa (hơi bị gơn tóc gáy à) làm như là có thêm 1 con ma chúa hỏng bằng *_^.
    Phải chi thêm vào nuôi pet như TS1 thì thích quá nhỉ, nghe nói Tidus có cái account trong TS2 thì phải, hay là tụi mình post bài lên thành 1 ý kiến đóng góp nhỏ của các gamer VN cho bác EA (tất nhiên phải dịch ra tiếng Anh goài)
    rồi đưa cho tidus post lên trang TS2.com cho dân ở bển biết các mem VN cũng có ý kiến đóng góp này nọ, mong họ sẽ làm phiên bản mới tốt hơn. Mình chắc chắn bản TS2Uni đã bị các gamer nước khác lên án nhìu goài ^_*, nên lần này làm thêm phiên bản mới họ ko thể thiếu sót điểm nào nữa, nếu ko TS2 sẽ bị tẩy chay mất.

2. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Ý kiến hay đấy , mà theo leo nghĩ thì Sims 2 Night Life sẽ kô có ma cà rồng đâu , cũng sẽ giống như dạng tụi mình đi chơi đêm thôi ^^ Tới các bar và disco rồi cùng dance , có cả DJ nữa !

3. LonelyT_T

LonelyT_T Mr & Ms Pac-Man

Ko co' ma cà rồng là hết vui rồi,làm bạn với ma cà rồng cũng thú vị dấy,hứng lên là nó "hun" 1 cái rồi die ^^

4. Kenta

Kenta C O N T R A

theo Kenta biết thì sẽ có hẳn 1 khu downtown như trong Hotdate. Sim sẽ xuồng downtown để nhảy múa thâu đêm ở nightclub, đi ăn tiệc ở nhà hàng, thậm chí có thể chơi bowling. Có cả DJ, karaoke machine, phoot booth và nhiều thứ khá nữa. Cuộc sống của sims sẽ tràn ngập những điều lãng mạn.

5. luky89

luky89 C O N T R A

Dà, hình tuyệt lắm đó, mình thích mấy tấm ảnh ban đêm của Kenta lắm. Cái disco này hấp dẫn qua nhỉ, nó sắc xảo hơn TS1 nhiều, cả DJ nữa. À Kenta còn hình nào nữa ko post lên xem đi? ^_^

6. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

hehe , coi bộ hứng thú wá ta TS2-NL ... cuối năm năm chết bỏ củng phải chơi được TS2-NL

7. luky89

luky89 C O N T R A

À Tidus có coi bài của mình ở trên ko? thấy đề nghị của Luky ở trên thế nào? thấy được chứ?

8. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

thấy thấy nhưng chờ tidus thi xong đã .. tuần này và tuần sau ngày nào cũng phải vô trường thi :( chết wá ..

9. luky89

luky89 C O N T R A

À....À Tidus thi chưa xong à, nghe nói ở nước ngoài học cũng ko khó lắm, Tidus học ở bển có mệt lắm ko vậy? Mình hỏi vì muốn ra nước ngoài nếm mùi vị thế nào

10. Kenta

Kenta C O N T R A

Nghe Lucky nói vậy chắc thi xong rồi nhỉ, Kenta mới thi xong hồi tuần trước, bây giờ khoẻ ghê.
    Mình đọc cái ý kiến phía trên của Lucky rồi, Kenta thấy nó cũng hay. Thật ra so với sims1 thì sims 2 còn khá nhiều thiếu sót, nếu như maxis đưa các ý tưởng của sims 1 như nuôi thú vật, trồng trọt, đi du lịch thì game sẽ hấp dẫn hơn. Dù sao thì khi maxis công bố phát triển bản sims 2 nightlife thì có vẻ họ đang đi theo chiều hướng này.
    Theo yêu cầu của Lucky thì Kenta post thêm vài hình mới nè:

11. em_tin

em_tin The Warrior of Light

game này tháng mấy ra vậy mấy bạn............. hix, tui cũng chưa thì, tuần sau mới thi :((...... mấy bạn thi xong rồi khoẻ ghê

12. luky89

luky89 C O N T R A

Nghe nói là đến hè mới tung ra (khoảng tháng 6-7 gì đoá)

To kenta: TS2N có dành chơi online nữa à? Mình thấy có cái ký hiệu dành cho game online ko biết phải ko? Như Kenta nói đúng là cái trò này chẳng có ma quỷ gì đâu, tại EA muốn làm nóng lòng fan hâm mộ nên cho đăng cái hình quái nhân đó lên.
    Ý kiến của mình cũng được phải ko (chỉ sợ EA ko chấp thuận thui). Đợi khi nào Tidus thi xong hẳn bàn tới kế hoạch đó.

13. minhhieu1989

minhhieu1989 Youtube Master Race

cho mình hỏi cấu hình của sim 2 Nl có cao ko ,mình định mua một dàn máy vi tính,có âi chỉ giúp mình mua loại máy nào có thể cài 1 lúc 2 trò the sim 2 và 2NL ko?thanks

14. luky89

luky89 C O N T R A

To minhhieu1989 : Trò này cấu hình như TS2 thui (có đăng trên báo PC game TG vi tính đó). Coi trong topic "để chạy TS2 ngon lành" cũng được
    TS2 chỉ mới ra cái Exp là TS2U, chưa coá ra TS2NL, nghe nói là tháng 6 này nó sẽ ra lò đoá

15. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

ai bảo tháng 6 đâu bác lucky nghe nói Q4 05 lận ... E3 2005 này cố chờ tin tức từ thằng EA thôi .. E3 05 khai mạc 20/5 , EA sẽ thông báo về TS2-NL đóa .. chờ tui update newszzz
    cái náy thì tuỳ bạn định đầu tư nhiêu tiền thôi .. nói trước rồi tiđus sẽ đưa cấu hình hợp lý nhất cho hiếu ..

16. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Có ai có thêm thông tin về Sims 2 Nightlife không ? Thời gian xuất xưởng nghe nói là sẽ ra sớm hơn khoảng một tháng. Có thiệt hông dzậy ?? Thường thì người ta dời lại chứ ít khi nào phát hành sớm hơn dự định. Lạ thật ... ?__?

17. luky89

luky89 C O N T R A

Thế à, sao mình lại nghe là khoảng cuối tháng 6 nhỉ.
    ko có gì lạ đâu sis ! Bi giờ cũng có nhìu trò lại hay ra lò trước dự định lắm. Chẳng biết lần này EA đã thực sự chữa hết lỗi chưa mà định cho phát hành sớm thế.
    To Tidus: Thi xong chưa, chuẩn bị bàn tới kế hoạch gửi thư đi kiện, ủa lộn gửi thư ý kiến

18. madao1989

madao1989 Youtube Master Race

Giup Em Voi Cac Anh Chi Em Ma The Sim 2 Di Cac Anh

19. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

hôm nay coi như thi xong òi , mai thi thêm 1 môn cực kỳ phụ luôn , không cần học bài gì cả , cứ vô đọc 1 review rồi trả lời câu hỏi thôi .. ặc .. làm văn em tệ lắm mà bọn này nó cứ chơi ác em ..
    Giờ thì có ý kiến gì cứ đưa lên đi bà con .. kiu leo lập topic mới cho xôm tụ .. :)

20. Kenta

Kenta C O N T R A

Kenta mới xem qua gamespot thì thấy nó thông báo là dời xuống 1/8/2005. Chán thật!!
    Mà cái kiểu dời này thấy nghi ngờ quá đi, giống như bản sims 2 vậy đó. Năm ngoái cũng dời lại tháng 8, rồi dời luôn đến tháng 9 mới chịu phát hành. Hy vọng bản Nightlife sẽ không như thế (chứ EA mà ra vào tháng 9 chắc Kenta nghỉ chơi sims luôn quá vì năm sau là cuối cấp rồi).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.