The Sims 2: Open for Business

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kenta, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kenta

Kenta C O N T R A

Mà sao mấy con sims của máy lên danh hiệu thì nhanh còn con sim của mình thì chậm rì hà. Luyệt mãi mà vẫn chưa nhận được cái huy hiệu vàng về chế tạo rô bô. Còn vụ entertainer thì làm sao thì đứa nhân viên mới làm vụ này.
    Kenta thì thích mở tiệm bán đồ điện máy, cái này kiếm khá nhiều tiền đó. Mà mấy cái lot trong khu shopping tạo ra cho mình mở tiệm thôi thì phải, vô đó chẳng có ai bán buôn gì hết, muốn đi mua hàng thì phải chơi 1 con sim khác thì mới được!!!

2. kinado

kinado The Warrior of Light

Hĩhx, nghe mấy bạn nói mà Kin thích quá. Kin đi hỏi ở khu Bùi Thị Xuân mà vẫn chưa có. Kin mua quen ở 1 chỗ, người ta hay cài game giúp Kin luôn. Giờ đi chỗkha1c sợ ko cài được.

3. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Sao Kin không down game luôn ở topic tớ mới lập đê , đỡ phải đi mua cho mất công . Có khá nhiều người down về chơi rùi đấy

4. crew

crew The Warrior of Light

Con sims thì cứ cho nó làm mấy cái đồ đấy thật nhiều vào là được mấy danh hiệu thôi, mình phải cho con sims làm 2-3 ngày liên tục mới đạt được đến cấp vàng của cái làm robot, mà hình như tăng nhanh hay chậm còn phụ thuộc cả vào mấy cái skill của mình nữa như creavtive cao thì làm hoa sẽ tăng nhanh chẳng hạn...
    Mấy cái slot bán đồ thì phải có tạo con sims rồi mua mà mở thì mới đến đấy có hàng mà mua còn ko thì chỉ có đứa bán thôi chứ chả mua đc gì cả, chỉ có mấy cái dịch vị thì còn vào mà dùng được. Trong này mình thấy bán đồ điện tử là lãi nhất, cố lên mấy cái sale để bán hàng cho dễ, bán cõ lãi được mấy nghìn $ 1 cái liền.

5. kinado

kinado The Warrior of Light

HÌ Kobo: Kin đợi ra đĩa rồi đem máy ra tiệm nhờ họ cài dùm luôn. Kin ko biết mount. Đã thử nhiều lần với 2 bản Univer và NL mà vẫn ko được. Cuối cùng Kin tìm được tiệm đĩa gần nhà, và chịu cài dùm mình, nên giờ Kin phải chờ họ.
    Sẵn tiện Kin hỏi mọi người tí: Bản mở rộng này chơi có bị chậm lắm ko? Máy Kin chơi University bị chậm do có nhiều người quá. Muốn chơi NL tốt, Kin phải gỡ bỏ Uni.

6. tttlovely

tttlovely Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi một cái nhá: mình chưa chơi thử OB nhưng mình ghe mấy bạn bàn quá về 2 cái down và mua. Vậy hai cái có gì khác nhau ko? nếu khá nhau thì bản nào tốt hơn? Khi mua về có cần mount giống như NL và Uni ko? Nếu có, file image ở đâu? Trong đĩa có sẵn hay là phải down xuống?

7. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

avar của kin cute nhể ;))

Ko hiểu sao ở đây vẫn chưa có ...chắc tuần sau mới có !o_0

8. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

hay quá, mới chơi được OfB, hay vãi =)).
    có điều đang đau đầu vì hư mất 1 thanh RAM 256, load như rùa >__<.
    cái bản này install hơi rắc rối, nó ko nhận được file image, chạy s4hide hỗ trợ nữa ... yu thử 1 lần chạy được, đến lần sau thì ko đành phải chạy file mds trên cd. hiện vẫn khá ổn nhưng hơi phiền phức 1 chút >_<
    down cũng được mà mount cũng được thôi bạn à . chủ yếu thì cũng là file mds, chạy bằng D-tool rồi install bình thường. có điều file image này hình như vẫn còn nhiều điều phải bàn tới >__<

9. zaizai272007

zaizai272007 Youtube Master Race

bạn yugi hiro ơi bạn có thề chỉ mình cách cài OBF ko?
    sao mình cũng mount giống như NL và Uni mà ko thề chơi được

10. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Hi All, Sie trước giờ chơi game OL là nhiều, dạo này gác kiếm chơi game single, ^^, mình mới cài TS2 gần đây thôi, hiện giờ đang chạy TS2 + Uni + NL + Business , cũng kô nặng lắm (chiếm dụng ổ cứng là chủ yếu), mình lên trên web của TS2 (trang web chủ của EA game) coi và thấy trên đó có khoảng 23 objects nhưng nó kô cho down, mặc dù đã đăng ký làm thành viên của nó rồi ! Do cài 3 bản expansion 1 lúc nên Sie bị loạn các activities bởi vì hông biết active nào của cái nào hết ! (lý ra phải chơi game TS2 từ 2005 :( ). Có đọc trên 4rum nhiều tin tức để filter info rồi.

Q : Hiện giờ mình đang phân vân ở 1 điểm, mình create 1 family (5 members) 2 adults, 2 teenages, 1 child ; 2 adults unemployee (make business at home), 2 teenages cho đi college, child thì vẫn đi học bình thường. Do mình chưa chơi bản UNI lần nào, liệu 2 teenages graduated college có trở về homeland kô? Khi trở về thì thành adult luôn à?

Mình cũng có những ý tưởng về Business , nhưng không biết thực hiện đc không, do mình open B at home nên nó bị giới hạn về ngành nghề (do kô buy đc mấy cái reception của restaurant). Bán hoa, bán đồ dùng (hàng điện tử, đồ trang trí...), thức ăn, nhưng không mở restaurant đc. Mình cũng thử mua 1 slot khác để kinh doanh (comunity) thì làm ăn rất phát đạt. Còn ở nhà thì hơi phức tạp, phải lock cửa nhà (ôi thôi là mấy char customer vô phá nhà ^^") Có ai có kinh nghiệm thì kể cho mình nghe với !

11. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Mình cũng nói luôn cách cài TS2 exp Business, các bạn nào đã cài Uni va NL thì đã hiểu cách mount cd ảo bên DEAMON rồi ! Các bạn cứ cài tạm theo cách này nhé, khi đã có TS2 (bản đầu tiên) các bạn cứ cài Business lên, rồi cứ làm theo cách install thông thường giống như NL va Uni, xong hết rồi thì
    - bạn copy 2 file trên CD của bạn (Sims2EP3_1.mdf + Sims2EP3_1.mds ~ 710MB) vào ổ đĩa cứng (HDD),
    - sau đó bạn unable tất cả CD driver (tức là bản cho tất cả ổ dĩa CD hay DVD ngưng hoạt động tạm thời) bạn click chuột phải vài biểu tượng My Computer --> Properties ; bạn chọn thanh Hardware --> Device Manager , tiếp theo bạn sẽ thấy 1 cái list các H/w devices trong PC của bạn. chọn DVD/CD-ROM drivers và unable nó đi (có thể Enable nó sau này lại nếu muốn dùng CD - làm y chang như trên), bạn lưu ý chỉ unable nhưng CD ROM có trong máy và sau khi đã copy 2 file đó nha, kô unable cái ổ đĩa ảo nha (ký hiệu ổ đĩa ảo - SCSI Cdrom device).

Đến lúc này bạn có thể làm tiếp như sau, dùng DEAMON mount cái file .mds mà hổi nãy bạn copy vào HDD đó (Sims2EP3_1.mds), và chạy thử Business nào ! Nếu như unable mà nó hỏi restart lại máy thì cứ restart cho nó. Sau đó vô lại và mount và chạy game thử. Còn 1 cách nữa nhưng mình sẽ nói sau !

Chúc các bạn thành công trong việc cài đặt. Hint : Cái thằng TS2 Business này gần giống cái thằng POP (hoàng tử Ba Tư) nó chỉ chạy trên 1 ổ CD hoặc DVD mà thôi (ở đây mình phải chạy solo trên ổ CD ảo).

12. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Theo KN mình phải tự Sale là chính để thằng Sale đó đuổi hết khách mình đi đó >_<

13. zaizai272007

zaizai272007 Youtube Master Race

bạn Sie oi sao mình cũng làm giống bạn ma sao chơi vẫn ko được nó vẩn hiện cái này ra

14. Kenta

Kenta C O N T R A

Mọi người đã chế tạo con robo to chưa, Kenta mới tạo được hôm qua. Cái vụ chế tạo con robo rồi điều khiển như 1 con sim cũng khá vui đấy nhỉ. Ưu điểm của nó là không cần mấy nhu cầu như ăn uống hay vệ sinh, nhưng cần fun và quan hệ xã hội nên khỏe hơn con sim thường.

15. Zeus

Zeus Donkey Kong

Mình có mua 2 cái cữa hàng,nhưng mà sao mình đưa cho thằng quản lý nó điều khiển rùi dung lệnh "check in Business" mà sao không bao giờ nó kiếm ra được tiền cho mình cả.Có ai biết cách nào không cần ra tiệm mà vẫn có tiền không??

16. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cái vụ này mình cũng bị nè.Bạn phải dùng cái File mdf trong đĩa mới chơi được.Còn ko thì tạo đĩa ảo giống mình=))

17. girl_arita

girl_arita Youtube Master Race

Tốt nhất bạn kinh doanh ở nhà cho tiện.

18. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho mình hỏi chế tạo robo ở phần nào vậy?Chỉ giùm nha
    Hix!kinh doanh nhức đầu we'.Ai.............Da

19. crew

crew The Warrior of Light

Muốn tạo robot thì phải mua cái máy chế tạo robot rồi về dùng, ban đầu khi mà chưa có kỹ năng chế tạo robot thì chỉ có thể tạo ra con robot đồ chơi thôi, càng làm nhiều thì bạn sẽ có được kỹ năng làm robot, đến cấp đồng (bronze) thì chế tạo thêm được 2 loại robot nữa, 1 loại để lau dọn nhà cửa và 1 loại để tưới cây và chống cháy. Đến cấp bạc(sliver) thì tạo được thêm 2 loại robot bảo vệ, hình như nếu để ở business lot thì còn có thể bắt được mấy đứa mua hàng mà không trả tiền, rất hay. Đến cấp vàng thì tạo con robot đặc biệt có thể làm 1 thành viên trong nhà, cũng có tình cảm rất hay.
    Cái này thì bạn cứ thoải mái đi ko có vấn đề gì hết đâu, bạn cứ có cho 2 teenages đi học đại học, đến khi học xong thì nó nằm trong family slot, lấy trong đấy rồi cho ghép nó về với nhà cũ thế là xong gia đình vẫn đầy đủ cả.

Mà mình chơi được mấy bữa rồi mà không hiểu thuê thằng quản lý slot businees ở đâu vậy, mà hình như khi ở business slot thì con sims của mình ko bị già đi tí nào cả chỉ có mối quan hề và các nhu cầu là bị giảm thôi do đó mình thấy mua 1 cái business ở ngoài hay hơn ở nhà, khi có tiền thì cứ nên mua ngay 1 cái.

20. Karen

Karen Mr & Ms Pac-Man

Vừa down cái sd4hide về nhưng không biết dùng làm sao hết vì nó ra file rar, ai chỉ với. Muốn choi OfB lắm rôi` >"<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.