The Sims 2: Open for Business

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kenta, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Hiện cái bảng đó ra chứng tỏ là máy tính còn có 2 ổ đĩa CD (vd 1 ảo 1 thật). Còn 1 điểm lưu ý nữa là nên dùng thằng Software DEAMON, mình hồi trước có dùng CD ảo trên Alcohol thì nó kô đc. Hình như phải chuẩn SCSI thì mới đc hay sao ấy !

Thank for ur words. Còn cái business thì khi mình mua 1 LOT rồi cho nó tự kinh doanh, chắc là kô cho song song vừa sống ở nhà vừa kinh doanh ở 1 LOT khác. Thì cũng giống như là ở ngoài đời nè, tiệm thì phải có Boss đến mới mở của, thuê công nhân rồi giám sát nữa chứ ^^" !

2. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Sau khi thuê nhân viên + có manager rồi thì đâu cần pahỉ đến mới mở cửa ? Mình chỉ việc ngồi nhà hưởng tiền thôi.

3. Zeus

Zeus Donkey Kong

Nói thì dễ,đâu phải ai cũng có thể làm quãn lý đâu.Rùi mình mướn nó cã tuần mà đâu có thấy nó kiếm ra tiền được đâu,mà nhân viên sao nó nghĩ hoài à vâỵ

4. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Làm sao để kinh doanh với chế tạo đồ vật được vậy mấy bạn? Mình vào chơi Sim Open for Business giống như chơi Sim 2 vậy á ::( , chẳng biết làm cách nào để kinh doanh cả T_T

5. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Có bạn nào có thể nói cho Sie biết là khi mình download các Mesh và color của quần áo rồi thì khi vô tiêm bán quần áo nó có hiện bên trong list của cửa hàng đó không? Nếu kô hiện thì phải làm sao?

6. crew

crew The Warrior of Light

bạn có thể mở cửa hàng ở nhà rồi bán các đồ mình tạo ra, phải tạo ra nhiều để còn restock nữa sau khi mà chúng nó mua rồi. Hoặc có nhiều tiền thì gọi điện thoại để mua 1 khu mà kinh doanh.

7. TrinhNhanKhuong

TrinhNhanKhuong Legend of Zelda

Những đứa có sẵn trong Sim không đứa nào đủ khả năng làm manager, do đó tôi phải tạo thêm vài con, luyện cho nó rồi bắt nó làm quản lý :)

8. jonh232

jonh232 Youtube Master Race

TrinhNhanKhuong ban oi THuy Vy 287/50 Điện Biên Phủ o day co phai la di vao hem ko
    vay ban
    neu dung thi cho minh cam on nha

9. crew

Mình vẫn ko biết cách kiếm thằng quản lý cho bussiness slot thế nào, có ai giúp với nào, chỉ thuê được mấy đứa nhân viên cho slot thôi chứ manager thì ko biết. Mà cái con robot severo đã kích hoạt rồi, bây giờ ko muốn nó nữa thì giải quyết cách gì đây?

10. kinado

kinado The Warrior of Light

Nếu Kin nhớ ko lầm địa chỉ của Thúy Vy ở trênd 9u7o72ng Võ Văn Tầm hoặc Nguyễn Đình Chiểu mà ( hẻm này thông với 2 đường đó). Nếu đi đường Võ Văn Tần thì nhìn bên tay trái, đầu hẻm bán bếp gaz Rinai. Quẹo vào hẻm đó, Thúy Vy nằm bên tay trái.
    Ko biết bây giờ Thúy Vy có dời đi chưa nha..

11. akano

akano Youtube Master Race

Tui làm giống bạn rùi mà vẫn ko chơi được, hay bạn chỉ tui down hide4safe đi và cách sử dụng lun....Chán ghia, down OFB về rùi install xong hết ruìu mà ko chơi được....bực wá X(

12. akano

akano Youtube Master Race

Trời đất ơi , tui dùng Google search safedisk 4 hide liên tục, lùng đủ trang web , nhưng down safe4 hide dek được..tui vào cả gameburnworld cũng ko dc , trời ơi là trời...Chán ko chịu được , 1 tiếng đồng hồ cho cái safe4 hide mà cũng chưa xong...Ai help tui với ...T__T

13. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy cài bình thường mà , mình không tìm ra file Image nên copy mấy cái file trong đĩa qua một thư mục nào đó , rồi mount đến =>>> chơi được bình thường .

14. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Trời ơi!!!!!!!!! Mọi người làm ơn chỉ dùm mình cách cài bản OFB với !!!!!!!!! Tớ đã vật lộn với nó 3 ngày rồi mà nó vẫn không được, nó cũng bị mắc chứng bịnh như vầy nè:
    Please ensure......... giống như máy của các cậu vậy.......Hic Hic Hic....Ai đó giúp tớ với!!!!!!!

15. crew

Hôm này mình up cái Safe disc 4 hide cho mấy bạn nào mà ko chạy được sims 2 OFB đây, down về các bạn bung nén ra rồi chạy nó -> ấn hide là có thể chơi được bt thôi. Nếu mà dùng daemon tool bản 4.3 thì ko cần cái này mà vẫn có thể chơi tốt đấy.

Các file đính kèm:

16. kinado

Bạn thử cách của Kin coi sao:
    Đừng mount từ dĩa CD.
    Đầu tiên, bạn chép cả 2 file mdf vào ổ cứng, sau đó mount trực tiếp trên nó luôn. Tuy tốn dung lượng chứa nhưng đỡ phiền phức công đoạn unmount rồi lại mount. Sau đó bạn cài bình thường mà ko cần unmount gì hết.
    Nếu đã cài xong hết, dùng cả deamon Tool mà vẫn báo câu đó thì bạn right click ở biểu tượng MyComputer, chọn Properties, Hardware, Devices Manager. Sau đó sẽ hiện lên 1 bảng. Bạn chọn vào DVD/CDRom driver..
    Nó hiện ra những ổ đĩa hiện có trên máy bạn. Bạn cần disable các ổ dĩa cd, chỉ để lại ổ ảo bạn vừa tạo thôi. Disable bằng cách right click ngay ổ đĩa, chọn Disable.
    Mỗi khi chơi xong, cần dùng ổ CD, bạn cũng làm lại các bước trên và chọn Enable.

17. tttlovely

tttlovely Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi 1 cái. Lần đầu mình cài - chơi được(làm theo hướng dẫn của đĩa.) Lần thứ 2=>n, ko chơi được, nó cứ hiện ra cái bảng báo đại khái là: "Vui lòng cho đĩa The Sims 2 Open for Business vào máy và khởi động lại chương trình" hoặc " ko tìm thấy Đĩa TS2 Ob, vui lòng điểu chỉnh lại" sao đây????????????

Thêm nữa là TS2E for OB có ra chưa vậy?
    Muốn kinh doanh làm sao?????
    Cheats như cũ phải ko?

18. kinado

Hi`hi`, chuyện này thì Kin bó tay. Bạn thử check lại xem mình đã Disable những ổ CD ROM chưa? Nhớ là chỉ chừa lại duy nhất ổ ảo thôi nha. Từ bản University về sau, đây là lần đầu tiên Kin tự cài được bằng cách mount. :)..

19. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

To Kin : Hi Kin , mình mới tham gia 4rum TS2, thấy cũng dzui lắm, mọi người chơi game này cũng nhiều wa trời , vậy mà mấy thằng bạn của Sie chê Sie con gái ! (giải thích cho tụi nó là Sie thích chơi game nhẹ nhàng). Có đọc wa mấy bài của Kin, hình như Kin ở gần Bùi Thị Xuân à !? Rãnh rỗi lên mạng chat với Sie hen ! Good luck !

20. jonh232

jonh232 Youtube Master Race

có bạn nao biết chỗ bán dĩa open for business ko, em tìm cả buổi mà không có chỗ nào bán cả
    mà em download trên forum về ma choi cũng ko được luôn
    nhờ mấy bạn giúp em

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.