The Sims 2: Open for Business

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kenta, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Vậy các bước thành lập 1 nhà hàng ra sao hả yu?Nói rõ tí nhé

Chưa cài NL có cách nào mua xe hơi đc ko ?

Làm sao giải quyết vấn đề về speed của game >___<

2. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Muốn làm 1 nhà hàng , Hiếu cần có :
    1. Ít nhất là 1 bếp lớn và 1 cái tủ lạnh
    2. Cần một quầy tính tiền, cho khách gọi món (không phải cái máy luyện cashier đâu)
    Đó, bạn cần thuê thêm 2 người (bạn cũng được) để làm Cheif (bếp trưởng) và nhân viên tính tiền
    Bạn cũng có thể kết hợp làm một hiệu bánh (bán bánh kem) hoặc một quán cafe nhỏ cũng được

3. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Vậy bạn có còn nhớ chỗ mua xe nó nằm ở đâu ko? Nó nằm ờ trong NL=>thiếu NL sẽ ko bao giờ có vụ xe hơi!!!!^_^

4. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Hi Yu, Sie cũng rất vui đc đóng góp... tuy đây là 1 game offline truyền thống nhưng khi trao đổi online thế này thấy vui vui ! Sie toàn lên 4rum trước khi vô game kô àh. Tuy thời gian chơi không nhiều, nhưng lại rất thích nghiên cứu, Sie mới tham gia box mà ! Xém chút nữa là bị thằng em dụ khị chơi GunZ Online rồi... nó bắn súng thì Sie xây nhà, nó nhìn 1 chút là nó đi ngủ liền àh ^^". Có gì cần Sie thì cứ "hú" Sie 1 tiếng, Sie làm đc gì thì sẳn sàng... Chúc Box luôn vui vẻ !

5. kinado

kinado The Warrior of Light

Hixhix. Kin có làm gì ác đâu mà Sie xúi Kin làm mod.. ;)) Mọi người cũng biết Kin lặn hụp rất thất thường, chỉ xuất hiện trong box khi nào có phiên bản mới thôi muh. Vậy nên ko dám ứng cử chức này.
    Okie, Kin nghĩ việc ấy Kin có thể làm được. Kin chơi chủ yếu để tìm hiểu sơ lược hết. Nên trong lúc làm kinh doanh Kin cũng chọn những cái đơn giản, làm sao cho nhiều tiền và lên rank nhanh, quản lý nhân viên.. Còn những việc như mở nhà hàng, lập phòng game thì... chưa thử. Chủ yếu Kin kinh doanh ở nhà, nên có thể Kin sẽ viết FAQs trong lĩnh vực đó. Cuối tuần Kin gửi Yu heng.

6. Black Mckenzie

về tốc độ của game ...làm hơn chỉ cho hiếu ......Máy hiếu chạy chậm lắm lắm lắm T___T

Có cách nào cho nó chạy nhanh ko +___+

7. binhdonga

binhdonga Youtube Master Race

Híc ... Mấy pác cho Noob hỏi chút , là em mua dĩa Sim Business về thì cần dùng bản Sim 2 góc kông vậy? Và cần cài thêm bản nào khác để có đủ đồ chơi không vậy. Muốn cày Lìe Night và Bussiness đc không ? Làm ơn chỉ giúp nha .

8. bomber2006

bomber2006 Youtube Master Race

mình chưa thử nhưng dù sao củng cảm ơn bạn nhiều thank :x

9. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi cái này chút , tuy rằng hơi noob :D !
    Những cái file mình download trên mạng về có dạng hình người ( hình như là Sim2package file thì phải ) thì mình có cần copy nó vào thư mục Download rồi mới install nó hay không? Hay để nó ở đâu cũng install được ?
    Mình có download mấy nhân vật Sim về rồi , install rồi , vậy thì kiếm mấy con đó ở đâu? Mình tìm mãi mà vẫn chưa thấy được chúng ở đâu cả, có bạn nào "lôi cổ" bọn nó ra giúp mình với ::)

10. way2paradise

way2paradise Youtube Master Race

Cái này thì bắt buộc phải có bản SIM2, khi bạn cài đủ 3 bản vào rồi thì sẽ có rất nhiều đồ( nhưng đối với tôi thì hơi ít :D ). Cày thì chịu, tùy vào kiên nhẫn của bạn
    cái này thì hình như ko phải cóp vào đâu, chỉ cần kick đúp vào là nó tự install cho mình. Còn muốn lấy ra thì bạn phải vào phần tạo SIM, trong đó sẽ có các skin mà bạn down về.
    Cho hỏi làm cách nào để có mấy cái skill về tính tiền, làm robot.... vì mình cho nó làm nhiều lắm mà vẫn chả thấy lên cái nào cả :D

11. kinado

kinado The Warrior of Light

Các bản The Sim University, Nightlife, Business đều chỉ là phần mở rộng. Vì thế tất cả đều bắt buộc phải cài The Sim 2. Riêng về 3 bản mở rộng bạn ko bắt buộc phải cài đủ. Nếu máy bạn mạnh, bạn có thể cài The Sim2 và cả 3 bản mở rộng. Nếu máy yếu, bạn nên cài Sim 2 và thích bản mở rộng nào thì cài vào.
    Tất cả các skill này đều đòi hỏi mình phải luyện tập. Đúng là 2 skill tính tiền và làm robot lên lâu thật. Nó yêu cầu bạn fa3i kiên nhẫn thôi.
    . Skill tính tiền: Kin thuê nhiều người sale, thậm chí ra sale phụ. Khi nào cần tính tiền thì chạy vào đó đứng. Bạn cố gắng làm tăng số lượng người đến tính tiền thì skill cũng lên nhanh hơn.
    . Skill làm robot: Mở mắt ra là Kin cứ làm robot, làm hoài, làm hoài, khi nào mệt thì ngủ, ngủ dậy ăn uống rồi làm tiếp. ( chọn Make many). Về sau này khi lên Đồng hoặc Bạc, những con robot bạn làm lúc mức need giảm sẽ bị hư.
    Con robot hút bụi của Kin ko thèm hút bụi mà đi xả rác lung tung. Khi ấy bạn phải chọn và repair nó.

12. Black Mckenzie

ko ai giúp h đc ah .....T__T
    :-<

13. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

okie, yu thì chưa bao giờ Home Business cả >__<. nếu thế thì tốt thôi ... đang xem qua FAQ bên Gamefaq.com, bên đó cũng đang viết nhưng chẳng có gì mới mẻ so với những gì yu biết.
    install hết tất cả các Ex của Ts2 đúng ko ?
    có người bảo là bỏ bớt University hay NL thì sẽ nhanh hơn nhưng ko chắc, thậm chí là có vẻ hơi lỗ khi sẽ mất đi 1 số thứ có thể kinh doanh nữa là ...
    xem thì thấy 1 cái SPEED LOAD, chưa hiểu công dụng của cái này.
    u xài RAM hiện tại là bao nhiêu ? 512 Mb thì vừa nhưng thằng bạn tậu thêm 1 thanh 512 Mb nữa, nâng cấp lên 1 Gb thì chạy nhanh vãi >__<. cái đó thì tùy túi tiền thôi, hiện tại đang kiếm tiền mua lại 1 thanh RAM 512 Mb luôn thể.

14. Killer_Games

Killer_Games Mr & Ms Pac-Man

Ai giúp mình với ,mình chơi ban Business ,lần đầu chơi mọi thứ đều bình thường ,lần thứ 2 chơi thì may báo là bi crash gì đó mà mình quên rồi,no chỉ cho chọn mỗi một chữ ok thôi,nếu mình chọn rối sao đó bấm vào Sim lần nữa thì vô được mà kg báo lỗi gì hết ,nhưng chơi kg có âm thanh,nếu thoát ra ngoài mở nhac ,cugn4 kg nghe tiếng luôn,từ bữa mua ve đến giờ mình chơi game kg tiếng ,nên rất mau chán ,ai vó lâm vô hoàn cảnh này,hay biết cách khắc phục thì chỉ mình với.

15. Cuongvndn1

Không liên quan gì đến game the Sim vẫn không nghe được tiếng hả bạn?

16. Black Mckenzie

Yu :Đúng là cài 3 bản exp luôn ,mỗi lần chơi còn hơn là bị tra tấn +___+
    Cấu hình máy nè :789 MHz +240 MB of Ram hic ....Thảo nào chạy chậm.....
    Theo yu cái RAM 512MB bao nhiêu tiền ,mua rồi làm sao cài vô máy ,nếu thêm 512MB nữa thì có nhanh hơn ko .....

17. Cuongvndn1

Bắt buộc phải thuê người thì mới làm được nhà hàng hả bạn?
    Mình thử làm rồi , nhưng không có thuê người :p (vì chỉ làm thử thôi) , nhưng sao chẳng thấy đứa nào mua cả =(( , bọn nó tự nhiên vào lục cái tủ lạnh , lấy đồ ăn ra vứt đó rồi bỏ đi :o ? chẳng thấy gọi món ăn gì cả , cũng chẳng thấy nó trả tiền , mà mình thì bị mất bớt tiền :-/ .
    Còn về máy tính tiền hình như có 2 loại phải không bạn? Cả 2 loại là giống nhau hay là mỗi loại dùng cho mỗi công việc khác nhau?

18. taquocviet

taquocviet Youtube Master Race

mấy bạn ơi có phải mua Ram phải cùng loại với máy thì máy mới chạy đc ko ,tại lúc trước tui mua Ram về gắn vô mà sao máy bị lỗi,nghe nói là tại Ram máy tui màu đỏ mà ram mua về thì màu xanh(khác loại)cho nên chạy ko đc có đúng là vậy ko mấy bạn?

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xem lại Driver của máy đi bạn ơi, tình trạng này cũng ko phải hiếm.
    hix, kinh doang ở đâu cũng vậy, đầu tiên là phải quản lý những khu vực của mình, ko để khách tự do đi vào. như nhà bếp thì Lock lại (click vào cánh cửa), chỉ cho bạn và các nhân viên vào nhà bếp thôi. cái này nhất là tại nhà mà ko cẩn thận thì tụi nó đi lại lung tung, phiền lắm. điều kiện thì đã nêu ở trên rồi nhưng ko có mấy nhân viên như yu đã kể thì mất Star là chuyện dễ thấy >__<. cần 1 Tidy, Hosted (thằng đứng ở quầy), 1 Chief ...
    máy tính tiền thì cũng như nhau thôi.
    dà, mua thêm 1 thanh 256 Mb cũng được. giá 1 thanh 256 là khoảng 16, loại KINGMAX thì cũng 23 $. 512 Mb thì khoảng 44 $.
    ko rõ máy của u thế nào nên chẳng gợi ý mua loại nào, lỡ xúi bậy bị kiện chết :)).

20. Quicky

Quicky Youtube Master Race

Thấy mọi người bàn luận về cấu hình máy xôm quá >>> ngứa nghề >>> nhảy vào thêm vài ý.
    Công nhận Ram 1GB chạy The Sims 2 nhanh hơn hẳn Ram ... 256 :devil:
    Nhưng mà cũng chưa hẳn là "nhanh vãi" cho lắm. Theo mình còn tùy vào cả Video card nữa. Như máy mình nè. Hồi trước, dùng Ce 1,7Ghz Ram 256, FX5200 mỗi lần chạy Sims là ngồi chờ load dài cổ. Lúc chơi thì cũng ko giật lắm, lúc thoát cũng chờ điên đầu.
    Sau khi nâng cấp lên Ram 1GB (Dual 512 KingMax Supper Ram bus 633) << cái này ko phải DDR2 đâu, PenIV 3,0Ghz nhưng vẫn FX5200 128MB. Chạy nhanh hơn hẳn nhưng tốc độ vẫn chưa được 30fr/s >>> vẫn chưa ưng. Không biết sắp tới nâng cấp lên con VGA Card nào đây.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.