The Sims 2: Open for Business

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kenta, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. copdeokinh

copdeokinh Mr & Ms Pac-Man

Hic. ai chỉ cụ thể vụ mở Nhà hàng hoặc mở tiệm bánh đi !!! Làm hoài vẫn chưa được. Mở nhà hàng thì tạo cái quầy Hosted gì đó thế nào ? (chi chính xác tên item dùm nha). Rồi làm sao thuê phục vụ ? Nói chung hướng dẫn chi tiết đi. Mò hoài ko ra chóng mặt quá !!!

2. Kenta

Kenta C O N T R A

To copdeokinh: vì bạn yêu cầu chính xác tên item nên phải về nhà xem lại rồi post lên sau.
    To All: Kenta thấy một khi đã mở nhà hàng hay tiệm bánh thì thể nào cũng phải thuê nhân viên. Một mình làm không hết được, nhất là lúc tính tiền thì tốn thời gian vô cùng. Kenta thích cho con sim làm nhân viên hơn, mỗi lần thành công thì lại thấy vui. Mà có ai bị rớt thang máy chưa, kenta thấy trong mục Fear có cái đó mà thang máy ở nhà lại không hư X( .

3. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Ôi ! Mừng quá đi mất ! :whew: Đợi 2 ngày nay mới có người post bài :'> , làm tui tưởng The Sim đã bị chìm rồi chứ . Hôm qua đến giờ ngồi chờ có ai post bài để đọc cho vui :whew: .

Tui bị rớt thang máy hoài nè :'> , thang máy bị hư là rớt thôi hà , thằng Sim của tui nó ré lên tội nghiệp lém :D .
    Tui thì chưa làm được cái nghề gì gọi là nghề hết =(( , lâu nay kiếm tiền bằng cách đặt cái máy thu tiền ngay trước nhà mình, thèng nào vào là nộp xiền , cứ 1 giờ là nộp 1 lần , hiện tại do full mấy cái Skill buôn bán, nên mức trung bình bọn nó phải nộp là 80 $ =>>>trung bình 1 phut' thu vào gần 80$ x 4 (khách)= 320 $ , 1 ngày hơn 6000$ . Mà kiếm tiền bằng cách này sướng kinh luôn , chẳng cần chào mời gì cả , chỉ để mức giá trung bình là nó tự chui đầu vào rọ , cứ thế 1 phút nó nộp cho mình 80 $, thương bọn nó thì nấu cho bọn chúng một ít thức ăn , còn không thì để bọn nó thích làm gì cứ làm , đôi lúc oánh nhau rầm rầm . Tiền lên liên tục nên rất dễ lên Rank.Tất nhiên là trước khi kinh doanh kiểu đó thì nên sắm một vài món đồ chơi cho bọn Sim nó "khoái" mà ở lâu lâu ;;) , ví dụ như xây hồ bơi, mua máy điện tử , hay cái xích đu ... Đặc biệt cái xích đu thì con Sim nào cũng "ghiền" hết ( chẳng hiểu tại sao nữa :-/ ) , dù rằng cái xích đu thì FUN ít hơn mấy cái kia nhiều ! Từ khi tui mua cái xích đu ,cái thèng SIm của tui "đốt nhà" 4-5 lần rồi (mặc dù đã full tất cả các kỹ năng ) , không có máy báo cháy chắc thành ma 9 kiếp rồi á :whew:
    Bây giờ giàu rồi , nên đang định kiếm một cái nghề gì đó thiết thực hơn :wink: !

4. sjthejacksamurai

sjthejacksamurai Youtube Master Race

các bác ơi cho em hỏi một câu về OFB.em có the sìm rồi, có cả NE nữa(ko có University thôi).em đã mua hai đĩa cài OFB nhưng mà cài xong rồi thì nó bảo upgrade hệ thống em đồng ý thì nó báo lỗi chưa có The sim 2 và bắt em nạp the sim 2 rồi xóa hết OFB khỏi máy luôn.em đã nạp the sim 2 rồi và vẫn chơi thường xuyên.thế cái lỗi này là gì.do hệ thống hay do đĩa.nếu do hệ thống thì sửa thế nào.

5. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Hình như nó bảo Update là bỏ đĩa 4 của Sim 2 vào thì phải. Sau khi update xong đĩa 4 thì việc cài hoàn tất , bấy giờ chỉ cần dùng chương trình Mount ổ đĩa là xong ::)

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

hix, y như Kenta >__<. đùng 1 cái hỏi cái tên thì chịu, phải xem lại đã.
    huh ? đang tính hỏi đây ... ai bị chưa nhỉ ? sao yu chưa gặp bao giờ cả >__M. dĩ nhiên là đã sắm thang máy rồi :)). chờ mãi mà chẳng bị o_0 ... giống như vụ Alien ấy, xem mãi mà chẳng thấy =__=. hình như ko có duyên gặp mấy chuyện lạ.
    xem cái FAQ bên Gamefaq.com thấy đề cập đến bán xe hơi rồi đấy, chưa thử nhưng cuongvn thử xem :D. nghe vui phết ...
    nghe bạn trình bày mà cứ liên tưởng đến chuyện cài đè lên hết file của TS2 ? xem lại đi bạn, thử install TS2 rồi cẩn thận đặt đường dẫn cho OFB. update mà hỏng thì gần 70 - 80 % dính đến chuyện này thôi.

7. copdeokinh

Vụ nhà hàng tìm hỉu xong rùi. Vô 1 cái có sẵn coi xong rùi, nhưng ít khách quá T_T chả bít tụi nó chê cái gì.
    Ai bít có điều kiện gì mới có thể cho 1 thằng employee thành Manager được ko ??? Mún kím 1 thằng để về nhà nghỉ cho khỏe mà ko có (hình như nó phải có 3 cái Talent Badges ?? ) Mà khi đó mình có nhận được xiền ko ?

8. rambo lùn

rambo lùn C O N T R A Lão Làng GVN

Lỗi chưa có The Sims 2 á??? Bạn nhìn nhầm roài!! Nếu nó đã làm đến bước update thì không thể nào có lỗi đó được. Lỗi mà do đường dẫn nó sẽ báo khi cài đến effect.package. Bạn về coi lại xem có đúng không, nếu đúng thì chỉ cần đặt đúng đường dẫn là ok thôi.

9. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

VẬY tổng cộng mình có thể làm ? nghề vậy Kin ???
    Hiếu chưa thử trò ..làm tóc,,,,,,,,cách làm nó ra sao ???

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

khá nhiều đấy. thử dùng cái tính năng thu tiền vào cửa thì có thể làm thêm mấy thứ linh tinh nhưng lúc đầu thì hơi phiền, lấy tiền liền thì chẳng có ma nào mò vào cả >__<. dù sao thì cũng chia làm mấy loại chính thôi, mấy cái khác thì e là hơi khó thực hiện nếu chỉ là lần đầu chơi hoặc Rank đang thấp.
    -làm tóc thì mua cái ghế, cho 1 thằng thợ đứng làm vậy thôi. nếu tự mình thực hiện thì sẽ hiện ra cái bảng để mình chỉnh sửa kiểu tóc cho nó ( giống như Change Apperance).
    Manager thì set đại 1 thằng nào đó lên, cần mấy cái Badge để nó quản lý cho tiện chứ cho mấy thằng xớ rớ thì có mà ... :D yu ko thích sử dụng mấy thằng Manager, tự mình chơi thì thấy vui hơn.
    Nhà hàng lúc đầu thì hơi vắng khách nhưng càng về sau thì có khi phải mở rộng thêm số bàn ghế để phục vụ ấy chứ. Kinh doanh nhà hàng khá vui, thích nhất trong mấy cái lĩnh vực...

11. Quicky

Quicky Youtube Master Race

He he, em biết làm đại lý roài. Thêm 2 rank nữa là đạt max discount. Vừa bán được 3 con xế hộp ở mức expensive khoái quá :D , lãi hơn 3000$ mỗi con. Thanks các bác nha.

Tiện đây em xin hỏi thêm các bác mấy câu hỏi:

Employee cần kĩ năng gì để có thể lên lon cho nó thành Manager được? Không phải thằng nào mình cũng biến nó thành manager được đúng không?

Em xem ở trên có bác bảo cho sims đi thang máy >>> cái này ở đâu vậy?

Trong lúc đang kinh doanh ở nhà, có 1 thằng... có thể gọi là ăn mày cũng được(Thằng này hình như ko có việc, đứng ngoài đường giơ cái bảng có biểu tượng tiền ý), không có tiền mà cũng vào cửa hàng mình xem xem ngắm ngắm, cóc mua gì, cực kì khó đuổi>>> làm mình mất rank X( . Các bác có cách nào giúp em với.

12. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

có 2 cách:
    thứ nhất là tuyển nó vào làm việc nếu u có lòng hảo tâm :D
    còn không thì gõ move_objects on , del nó đi là xong #>:) :devil:

13. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Hức hức, ai cũng dc chơi hết goài, chỉ còn tôi là chưa dc, thật là xui xẻo, giá như có thể chơi thì mới biết đường chỉ mấy bạn dc!!!(xin đại ca mod đừng -Exp^_^)

14. Quicky

Quicky Youtube Master Race

Cái này hay nha. Thế mà không nghĩ ra. Ha ha ha #>:) :devil:
    Chờ đấy, ông sẽ cho mày biết tay. Dám phá hoại công việc kinh doanh của ông à. Chết đi con. Đừng hòng ta nhấn Del nhá. Xây 1 cái nhà giam không có cửa>>> nhốt vào >>> ặc ặc :skull: ^:)^

15. crew

crew The Warrior of Light

Cái thang máy thì phải vào phần build mode thì mới mua được, cũng là 1 kiểu cầu thang mà nhưng nó không ở cùng chỗ mấy cầu thang bình thường đâu, tìm ở phần mist se thấy.

16. copdeokinh

Về cái gọi là "làm tóc", chắc gọi là "trang điểm" đúng hơn ^_^ Mua cái ghế Ug-No-More Station về, cho 1 đứa đứng làm Stylist là xong.
    Vụ Manager đã từng thuê được 1 lần, con đó có 3 cái Talent lận, còn sau này mấy đứa khác k thấy có lựa chọn Promote to Manager (dù trong phần Wants của mình có muốn Promote nó). Cũng k bít có phải do nó đòi 3 Talent ko. Ai kiểm chứng thử xem. Tại tui muốn kinh doanh nhiều thứ, ko 1 lúc ở cả mấy chỗ được nên mún tuyển manager.
    Bác nào kinh nghiệm làm nhà hàng chỉ tui coi làm sao cho nó nhìu khách ??? vắng quá ế quá hic T_T

17. crew

crew The Warrior of Light

Này con manager của bác có 3 talen nhưng mà là những cấp gì hay chỉ cần đến cấp đồng là được thôi, nếu mà như thế thì chỉ cần thuê con có cái có 2 talen rồi cho nó tính tiền hoặc restock hàng là được.

18. nghitan83

nghitan83 Youtube Master Race

hi . mình mới bắt đầu chơi OFB . các bạn hướng dẫn mình làm cách nào để có cái cáh register gì đó với làm cách nào có hàng bán. thanz.

19. copdeokinh

@crew : vụ này ko nhớ lắm, tại sau đó Shut Down Business đó rùi, hình như 3 cái đó cao lắm là silver à, mà tui nghĩ chắc manager phải bít sales, register với restock quá. Test thử đi ^_^

20. kinado

kinado The Warrior of Light

Ko nhất thiết dùng cheat move nó đâu bạn. Dùng cheat move người dễ bị lỗi game lắm. Bạn chọn vào nó và Say Good Bye là được rồi. Thỉnh thoảng nếu thấy nhiều người vào shop mà ko mua, bạn cứ chọn 1 người rồi bảo Ask to Leave hay Say Good Bye / Everyone la được rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.