The Sims 2: Open for Business

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kenta, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nusty

Nusty Legend of Zelda Lão Làng GVN

woa bản này mới hả
    nhưng để cài bản này có phần phải có mấy bản trc ko nhỉ giữa năm lận àh
    hơi lâu đó

2. copdeokinh

copdeokinh Mr & Ms Pac-Man

Ặc bác này trên mây rớt xuống, người ta đang chơi rùi mà T_T
    Cài bản này cần bản The Sims 2 đầu, 2 bản University và Nightlife thì tùy hỉ

3. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Không biết là mấy cái nghề khác thì như thế nào, nhưng tui đang làm cái nghề thu tiền vào cửa thì thấy là có khả năng thu được lãi rất cao :wink: . Mỗi lần lên Rank thì mình được lên số tiền mà bọn Sim nó trả trong 1 giờ . Khi mình max các kỹ năng , và lên max Rank ( Rank 10 ) thì mình thu khoảng 80$ 1 giờ :'> . Lúc đầu mình tưởng như vậy là mức thu cao nhất của cái công việc đó, nhưng không phải vậy , hình như là mức thu phí không có giới hạn thì phải . Khi mình chuyển nhà đi nơi khác ở , toàn bộ công việc kinh doanh ở nhà của mình sẽ bị xóa hết, và mình sẽ bắt đầu kinh doanh lại từ Rank 0 , nhưng các kỹ năng của mình vẫn còn nguyên , và mức tiền thu trong 1 giờ cũng vẫn giữ nguyên (80$/1 giờ) . Sau khi công việc kinh doanh mới bắt đầu và lên Rank , thì mức thu phí vẫn tiếp tục tăng mỗi khi lên Rank , như mình thì hiện tại thu phí ở mức trung bình là 113$ / 1 giờ ;;) .
    Mà có bạn nào biết cách tăng lượng khách vào mua hàng không vậy? Mình thấy sao chỉ có tối đa là 4 người vào mua hàng thôi , kể cả làm ở nhà và ở ngoài cũng vậy ::( .

4. Seifer1985

Seifer1985 The Warrior of Light

Bác xài điện thoại réo Friend ra ^.^ nhưng mà coi chừng réo 1 lúc 2-3 cô người iu ra thì mệt đấy nhé ... lol
    tiện đây cho hỏi là mỗi lần lên 1 rank sẽ được chọn 1 skill đặc biệt trong lĩnh vực buôn bán, như bác trên đây nói chỉ max là 10 rank ... không chọn được tất cả các skill đặc biệt rồi ... ::(

5. girl_arita

girl_arita Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái này đi : mình có mua 2 cái cửa hàng cũng có thư kí riêng về nhà con sim của mình cũng hay gọi điện để kiểm tra thì bọn nhân viên bảo mọi chuyện đều ổn nhưng trong ngày lai ko kiếm ra tiền lúc nào cũng vậy hết. help me !

6. Quicky

Quicky Youtube Master Race

Chả biết thế nào nữa, mình cũng chưa có thời gian để thử (Lên rank hơi lâu). Nhưng như bác Cuongvndn1 nói thì sau khi lập 1 cửa hàng mới thì rank của cửa hàng đó sẽ về 0 khi đó ta lại tiếp tục lên rank >>>> tiếp tục có thêm các skill đặc biệt rồi. Khi đó cần phải lập thêm 4, 5 cửa hàng nữa là max skill. Quản lý kiểu này phải thuê Manager cho mỗi cửa hàng mới chịu nổi chứ không thì lâu lắm mà mình vẫn chưa thuê được con manager nào cả, chán quá ::( . Mấy cái bọn thất nghiệp ngồi chờ việc lại không có đủ kĩ năng làm manager. Không biết mình nói thế có đúng không, có ai làm thử chưa vậy?

Tiện đây xin hỏi mọi người, mình xem đoạn trailer The Sims Open For Business thấy có cả nghề bán nước chanh trên vỉa hè. Có ai biết nghề này làm thế nào không vậy? Cái quầy bán ở đâu nhỉ?

Thêm nữa, tiêu chuẩn để 1 employee trở thành manager là gì vậy?

7. Loki

Loki Mario & Luigi

Chơi cái nì lâu rùi mới thấy bán nhà hàng lổ mún sặc máu lun, chỉ có bán xe hơi, đồ điện tử là giàu mau thui ( 1 ngày kiếm được cở 20K trở lên).

8. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

nghề bán nước chanh chỉ dành cho trẻ con thôi,quầy bán thì ở chỗ đồ cho trẻ con :D :D ,hình 3 cái vòng tròn, sau đấy là hình con gấu bông

9. cobekhocnhe

cobekhocnhe Youtube Master Race

ôi mẹ ơi...lâu wá rồi không chơi Sims ... hixhix nghe bà con nói mà thấy mình noob wá... mai phải chạy đi mua ngay về chơi mới được >__< lại bắt đầu chơi Sims nguyên ngày goài hà hà

10. Seifer1985

hay quá nhỉ ^.^
    ack sell được cả xe hơi hả bạn >.< hay thía, sao cứ mỗi lần ra kinh doanh là lại lỗ, cái set price mình set xong xuôi bữa sau ra lại set lại kỳ thế nhỉ :-?
    Mấy bạn nào kinh doanh nhiều cho hỏi là làm cách nào mới có thể vận hành 1 cái shop, cần thiết mua những cái gì ..... >.<

11. copdeokinh

Hic, tui có post 1 bài hướng dẫn sơ bộ trong box này đó. Nếu thắc mắc gì nữa thì hỏi nha.
    Hic thằng Sim của tui nó có Life Time Want là Own 5 cái Max Rank Business T_T hic, mà nó mới đang học ĐH, mơ gì lắm vậy ko bít nữa !!! Bán hàng hụt hơi xong bán cửa tiệm đi mới có gần 50k !!! Nghèo ơi là nghèo huhu

12. fantasya

fantasya Legend of Zelda

mình mới mua games này về nhưng tìm mãi ko thấy cd key bác nào có cd key share tôi với đợi bản này lâu rồi.Cảm ơn nhiều.

13. Loki

Loki Mario & Luigi

@Seifer1985 : mún bán xe hơi thì phải có chổ rộng 1 chút, rùi mua cái bệ hình tròn dùng để để xe hơi lên (có ai tới mua là nó xoay vòng tròn á), chổ mua tui quên òi nhưng cánh tìm dể nhất là ấn wholesale xong rùi kiếm nó (nó sẽ màu xám- mua hổng được- do hổng thể set price cho được).
    Serial của OFB
    XVSA-24UG-G34W-NG32-YRLD
    UCRR-NGZX-HTD3-CHTE-5RLD
    9U88-Z2QX-FJ9S-6FJH-TRLD
    ZLZR-HL2M-3NM4-W3N4-7RLD
    7W5D-MLWY-X4KX-JX4K-ZRLD

14. Seifer1985

Chức năng wholesale là thế nào nhỉ ??? bác có thể giải thích tường tận hơn được không ??? >.< trên gameFAQ tui còn đọc được về rank gold của nghề làm hoa sẽ làm ra được 1 cai hoa snapdragon gì đó tăng 6 chỉ số random lên thì phải :D
    P/S từ hồi mua cái OFB toàn chơi như the sims 2 >.< chả kinh doanh mua bán gì ráo cả hix ........

15. copdeokinh

Về vụ chuyển wa WholeSale để mua xe hơi cũng ko rõ lắm, ai làm rùi trả lời nghen, tại tui chưa bán xe hơi bao giờ.
    Còn về SnapDragon trong topic Hướng dẫn cơ bản OFB có nói qua rùi đó, nó tăng tất cả chỉ số chứ ko phải random đâu bạn.

16. crew

crew The Warrior of Light

Cái kỹ năng Wholesale thì bạn có thể mua đồ để bán rẻ hơn giá trị bình thường của nó. VD như cái TV to bt là 8000$ thì khi có cái Wholesale thì bạn chỉ phải trả dưới 8000, rẻ bao nhiêu thì còn tùy vào bạn nâng cấp ở cái Business peak. Cái này chỉ áp dụng cho các đồ vật để bán thôi, còn dùng bt thì ko đc.

17. copdeokinh

Bít là vậy, nhưng nghe nói có lúc nó ko cho mua xe hơi, phải chuyển qua WholeSale mode mới mua được, mà hông bít chuyển sao hết

18. Zeus

Zeus Donkey Kong

mò cả buổi không biết cái này có phãi là Car Shop không :cool:

Các file đính kèm:

19. Killer_Games

Killer_Games Mr & Ms Pac-Man

Thấy các bác nói về vụ kinh doanh xe hơi,vậy nếu mình muốn kd xe hơii,vẫn phải để ban NL hả,có NL thì mua bán xe được đúng kg,mong các bác chỉ giáo.

20. lovesim

lovesim C O N T R A

Sau mí bữa chơi thì có kinh nghiệm kinh doanh như sau:
    +Kinh doanh xe hơi là lời nhất đó, túm lại khi đạt max perk rồi thì bán đồ gì ít thôi không cần nhiều mà giá thật cao => tính % bán được 1 món là 37% => nên món đồ càng có giá trị cao thì lời càng cao, bán đồ ít thì không cần nhiều nhân công. Nhưng bán xe hơi tốn nhiều chỗ wá -> thời gian đi lại chiếm rất nhiều => chọn món nào đắt tiền và tốn ít chỗ kinh doanh chắc sẽ dễ dàng hơn
    +Kinh doanh xe hơi ở nhà thì chỉ trình bày được trên đường ray, còn ở communicate lot thì có thể bỏ lên cái bục trưng bày xoay xoay :P
    +Bán đồ khi chọn nút wholesale là nhẹ nhàng nhất, chỉ việc tốn công restock mà không mắc công chế tạo sản phẩm như bán hoa, bán đồ chơi, robot, thức ăn tự tạo.....
    +Kinh doanh nhà hàng, bán món đồ tự tạo thì vui thật nhưng cực khổ quá..mà lời ít xịt à :( vì nhân công thì cần nhiều...giá cả thì ko bao nhiêu cả hix hix.. Đầu bếp thì bạn cứ yên tâm, nó nấu ăn 1 thời gian là nó tự lên điểm nấu bếp :d lúc đó tha hồ chọn menu mới với nhiều món ngơn, nhưng trước khi về nhà thì nhớ lưu lại, để nó lưu các chỉ số của thằng đầu bếp vừa đạt được.
    +Khi nào thấy khách hàng cứ đứng chơi -> đã cố mời mọc đủ thứ ( hãy cố gắng giới thiệu món đồ và mời mọc 1 khách hàng mua càng nhiều càng tốt) mà họ chẳng thèm mua gì, cứ đứng chơi rồi quấy rối các khách hàng khác thì bạn "Say goodbye" sớm đi... Như mình hồi đầu cứ nghĩ càng đông khách càng vui -> tụi nó đứng chơi xong chữi nhau -> rồi còn đánh lộn to nữa >"< làm điểm sao hụt wá trời....nên sau này thấy khách hàng nào ko có khả năng mua đồ thêm là mời về ngay :P tức nhiên là mời nó về sau khi nó đã thanh toán tiền...còn chưa chịu thanh toán thì còn mời tiếp >"< ko mất tiền mất đồ...
    +Vì kinh doanh nhỏ mà quản lý khách hàng đã phê rồi nên mình chưa thử kinh doanh lấy lãi theo giờ :/ coi mòi cư dân thành phố mình hung dữ wá... gây sự um sùm suốt hix hix....nên chưa biết phải kinh doanh theo hướng này như thế nào là hay nhất...
    Thắc mắc
    Có cách nào để đổi màu trưng bày của 1 món đồ? trưng bày 1 món đồ 1 màu mà muốn trưng bày hết tất cả các màu thì tốn nhiều chỗ wá... do đó chỉ muốn 1 chổ thôi và nó tự động đổi màu thì phải làm sao?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.