The Sims 2: Open for Business

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Kenta, 21/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lovesim

lovesim C O N T R A

Hôm nay đang chơi, tự dưng thấy xuất hiện 1 nhân vật lạ lắm, cầm theo cái gì đó ghi ghi chép chép, rồi nó báo nó đã view cái chỗ kinh doanh và thấy kinh doanh tồi quá nó cho 1 bài viết xấu về chỗ kinh doanh của mình >"< ghét dễ sợ.... mở lên chổ coi rank của kinh doanh thì thấy dòng đỏ chót phía dưới báo là bạn có 1 bad review :(... huhuh... giờ làm sao bỏ cái đó đi, rank kinh doanh là 10, khách hàng vẫn đông, lời vẫn có mà cái dòng đó xóa đi không được, gọi điện cho con nhà báo đó đãi đàng đủ thứ mà ko bỏ được cái dòng đó >"<.... Bi giờ làm cách nào bỏ cái dòng đó đi giờ... Hôm trước chơi thì được khen kinh doanh tốt có 1 dòng màu xanh good review nhưng bị đứng máy ko kịp lưu lại nên mất tiêu... tiếc wớ...
    Còn 1 chuyện nữa đó là có 1 số nhân vật nick là Pro... và ... mời vào mua hàng... lấy hàng xong đi về luôn Y___Y ko thèm trả tiền là tại làm sao vậy kà???
    Mình mở cửa hàng, đã cho 1 quầy bán nước chanh, nhưng không bao giờ thấy con nít hoặc cả gia đình đi ăn cả, toàn là đi đơn độc 1 mình đi mua hàng không à. Có lần thì có thấy đúng 1 bé gái tới mua bánh :D... zui wúa.. tính tặng nó cái bánh luôn T__T nhưng ko có chức năng tặng đồ.... huhuhuuhuhu

2. Loki

Loki Mario & Luigi

Làm ơn cho hỏi con nhà báo đó tên gì gị? Tui kinh doanh nó có tớ 1 lần rùi cuốn gói mất tui lun kiếm hoài hổng thấy, mún gọ điện nhưng lại hổng bít tên.
    Còn vụ bad review thì chỉ seo 1 thời gian là nó mất thui.

3. crew

crew The Warrior of Light

Con nhà báo nó là nhiều con khác nhau mình chơi mỗi lần thấy 1 con khác đến viết bài, cái con đấy nó hay đi nhìn ngó lung tung rồi ghi chép lại.

4. kinado

kinado The Warrior of Light

Tính đến giờ Kin gặp được 3 nhà báo. 1 ông đầu trọc , da đen, tên gì ko nhớ lắm. 1 bà hình như tên Lisa hay lily gì ấy, mặc áo hồng, da trắng, tóc đen buộc cao. Người thứ 3 là 1 man da trắng, ko có đặc điểmnha65t dạng.
    Nếu bạn tah61y ai đó ghi ghi chép chép gì thì nên lại nói chuyện với họ. làm như vậy mới được viết báo tốt.

5. crew

Mình thì mới gặp 2 con nhà báo thôi, 1 con mặc áo sọ xanh tóc vàng và 1 con tóc hung thắt bím 2 bên, cái này cũng ra giới thiệu cho nó hàng hóa hay dịch vụ của mình, thấy nó mà cộng sao thì tốt. Mà hình như mỗi con nhà báo chỉ đến 1 lần thôi còn các lần sau thì cũng chỉ như bọn mua hàng bt nhưng có vẻ nghèo hơn, ko có tiền mua mấy.
    Mình thấy cái sale trong này có quan hệ càng tốt thì sale càng dễ còn ko thì chỉ nên sale cái loại đầu tiên thôi chứ dùng mấy cái kia thì bị giảm sao nhanh lắm, tốt nhất là làm quen trước đã.

6. yoyo89312

yoyo89312 Mr & Ms Pac-Man

Từ trước tới giờ mới gặp có 1 thằng da đen, môi dày, trai, mặc cái áo màu cam chói mắt wá trời luôn,
    Mỗi lầm ổng đến là tui sợ ổng nói xâu mình ko hà ==== > phục vụ chu đáo tí

7. Killer_Games

Killer_Games Mr & Ms Pac-Man

kg ai chỉ mình về vụ kinh doanh xe hơi hết vậy,bản nào làm ơn chỉ mình đi

8. Killer_Games

Mình thấy mọi người bàn về kinh doanh nhiều quá,nên cũng xin góp ý 1 chút,mình thấy việc thuê nhân công kg khó lắm,cái khó là no có đủ kỹ năng mình cần hay kg ( ví dụ như logic,mechanic....),mình đã thử thuê mấy đứa trong Sim,nhung tụi nó "ngu" :-s quá .Làm việc thì kg có làm lâu được dù mình đối xử tốt với nó,tăng lương max luôn,mà chúng nó làm việc như rùa vậy,kg có giúp bán hàng gì được hết,nên mình kg mướn tụi nó nữa,sa thải hết :cool: .Mình cũng kg thuê lot như mấy bạn,mình mua một miếng đất rộng,sau đó xậy lến 1 khu vui chơi và cả siêu thị nữa,vừa có nơi cho mọi người giải trí và mua sắm,mặt hàng chủ yếu của mình là các loại robot và mặt hàng điện tử gia dụng.Còn nhân viên mình tạo ra nhiều con robot servo(kỹ năng mình càng cao thì robot servo càng xịn,các bác chú ý đei6u2 này nha :'> ) .Khoảng chừng 6 con là đủ rồi( có thể tăng lên nếu bác muốn chúng nó sx được nhiều đồ hơn),thế là mình đã có đội ngủ nhân viên như ý( hiển nhiên la chúng nó chỉ làm công nhân),chúng nó làm việc suổt ngày đâu có biết mệt mỏi đâu,kg cần ăn uống gì hết,tui kinh doanh rất phát đạt nhưng chỉ có cái vụ kinh doanh xe hơi là tui chưa biết :-/ .Nên chưa thử thui,bác nào co ý kiến hay về kinh doanh thì up lên đây đi.Mình bàn với nhau xem thử coi ý kiến của ai hay nhất.Làm kinh doanh mà các bác quan trọng là ý tưởng thôi.Mong nhận được sự ủng hộ và các bài viết về ý tưởng kinh doanh của các bác.....! :x

9. bachho1212

bachho1212 Youtube Master Race

các bác cho hỏi là cài OPB chung với mấy cái Expansion cũ được không?
    sao tui chép crack rồi mà nó vẫn đòi CD là sao?
    còn cái vụ đang cài OFB nủa chừng thì nó báo là co' error gì đó chả biết nũa.
    sao nhức đầu wa'. tui cài hoài chả được.
    ai biết xin giúp đỡ.
    nghe bàn luận sao nghiền wa'

10. lovesim

lovesim C O N T R A

Cài nữa chừng bị lỗi thì chỉ có nước cài lại hết tất cả mà thôi :( xui cho bạn wá... lần sau trước khi cài bản patch mới thì nhớ lưu lại bản cũ để có chuyện xảy ra còn phục hồi lại được... cũng may mà mình mua ở tiệm đĩa quen khá chất lượng.
    Việc kinh doanh bán xe hơi cũng giống các loại hình bán đồ khác mà thôi. Cho tới nay thì theo mình, có thể chia kinh doanh ra làm 5 loại:
    -Mở nhà hàng: tức là phải có cái bục (tên gì không nhớ) có các chức năng be host (mời dụ khách hàng, xếp đặt ghế cho khách hàng ngồi ăn), be server (phục vụ lấy menu cho khách hàng, lấy thức ăn cho khách và dọn dẹp đĩa sau khi khách ăn xong), be chies (cần bếp chuyên dụng cho đầu bếp).
    Cái bục và cái bếp hình như chỉ có trong communicate lots mà thôi.
    -Bán các mặt hàng trong inventory(thùng đồ cá nhân) bao gồm các mặt hàng tự làm hay mua xong rồi bỏ vào inventory: khi restock(đưa mặt hàng cùng loại vào chỗ trống vừa bán được) thì sẽ lấy các món đồ có trong inventory của chủ cửa hàng, nếu như inventory của chủ cửa hàng hết thì không thể restock được. Do đó, khi hết hàng thì bạn phải bổ sung các mặt hàng đó vào inventory của mình. Ví dụ: bán bánh, thức ăn, đồ chơi, hoa, robo.......
    Bạn chỉ cần lấy mặt hàng trong Inventory ra trưng bày, sau đó chọn cái nút cuối cùng trong các nút bussiness (nằm trên cùng góc phải màn hình) đó (:p mình không nhớ nó tên gì), rồi chọn cái biểu tượng có chữ "$" phía trên, click chuột vào món đồ cần bán, món đồ đó sẽ được hiển thị có màu vàng bao quanh là ok, khi ko muốn bán nó nữa thì bạn cũng click lên nó 1 lần nữa là được.
    -Bán các mặt hàng thông qua chế độ WholeSales bao gồm tất cả các mặt hàng có trong mục mua hàng hóa (nút giữa nút chọn nhân vật và xây nhà đó): bạn không phải lo lắng khi inventory của mình bị hết hàng, vì khi restock thì nó sẽ tự động lấy các mặt hàng đó ra với giá nhỏ hơn giá trị bạn mua trong mục hàng hóa. Bạn có thể chọn tất cả các thứ trên trời dưới đất trong mục hàng hóa để bán (^^) kể cả cái bô cho trẻ em..!!
    Để chọn các mặt hàng này, bạn cũng chọn cái nút cuối cùng trong 5 nút của bussiness, sau đó bạn sẽ thấy hình "ổ khóa" (wholesales) đang mở, nếu bạn mua hàng trong chế độ này thì các mặt hàng chỉ dùng để dùng chứ không để bán. Bạn click lên ổ khóa, nó sẽ chuyển sang biểu tượng ở khóa đóng, và chuyển qua chế độ hàng hóa (có viền màu vàng bao quanh), bạn chỉ việc lựa chọn các hàng hóa cần bán trong mục hàng hóa, rồi đem ra ngoài trưng bày là được, không thích thì bạn lấy món đó quăng lại mục hàng hóa là xong.
    Kinh doanh ô tô cũng là dạng này, bạn lấy ô tô trong mục hàng hóa đem ra bán là được (hình như chỉ bán được ở community lots thôi). Bạn có thể chọn cái bục trưng bày ô tô trong mục các loại bàn trưng bày (nó sẽ có cái bàn tròn bự lắm)
    -Loại hình phục vụ: cắt tóc--> (^^) chưa có thử qua
    -Loại hình giải trí: để thu tiền theo giờ như karaoke, boling, bài bạc, bơi lội..... --> (^^) cũng chưa thử nên ko biết luôn hì hì...

Theo mình thì dùng robo cũng có nhiều điểm bất tiện lắm vì robo servo này nó sẽ thêm vào y hệt như 1 người trong gia đình, và mình phải quản lý điều khiển nó, càng đông càng lag #>:) nó ngốn năng lượng mà xài cheat ko khắc phục được (>.<')
    (>"<) ù sao mình kinh doanh mà không nhận được giải thưởng gì hết ngoài cái "First ..." (khách hàng đầu tiên), 1 cái bad review, 1 cái good review :P

11. chunghoanh

chunghoanh Youtube Master Race

cac ban oi , co ai co CD key cua SIM "open for business" ko, chi minh voi

12. Killer_Games

Đây nè bạn ơi.Chúc chơi vui vẻ nha :

Install the game using this serial:
    XVSA-24UG-G34W-NG32-YRLD
    UCRR-NGZX-HTD3-CHTE-5RLD
    9U88-Z2QX-FJ9S-6FJH-TRLD
    ZLZR-HL2M-3NM4-W3N4-7RLD
    7W5D-MLWY-X4KX-JX4K-ZRLD

Đề nghị Mood xem xét lại cách trừ điểm Mp nha,đôi khi có người yêu cầu để giúp đỡ ,ví dụ như xin code thì người khác cho code vạy cũng bị trừ Mp nữa,như vậy thì vô lý quá,một vài lời để Mood xem xét lại nha.

13. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

Trời ơi mấy bác biết có TS business mà không báo cho mình.wé,thế này thì phải đi mua gấp rút thôi.mình cứ tưởng business là cái gì cần cho khi chơi TS chứ.wé, không chịu đâu:((:((:((:((:((:((

14. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

hix, cái đó là hệ thống tự động của GVN chứ có phải mod làm đâu nhỉ ? >___<
    bài viết quá ngắn, ko đủ 30 kí tự là nó tự trừ Mp. ko để ý rằng thỉnh thoảng yu cũng bị sao ? :lol. chẳng có ai dư hơi sức mà canh chừng chuyện đó mà trừ đâu.
    dù sao thì mấy cái điểm đó cũng chỉ là hình thức bề ngoài thôi bạn à, lúc trước còn tính bỏ cái tính năng này nữa là ... >__<
    pó tay :D . thì cái topic chình ình ra đấy thôi ?

15. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

huuhuhu thấy mấy pác chơi OFB e thèm wáe mà ko xhơi đc. Máy có cả đống chương trình rùi cài thim bản nì nữa chắc chết

16. nilucky

nilucky Youtube Master Race

Mình mua đĩa bên ngoài về cài, phải disable mấy cái ổ đĩa mới chơi đc , nhưng sau khi cần dùng ổ đỉa mở lại sims OFB thì ko chơi đc nữa .. T__T . Có cách nào khắc phục kô??
    Hôm qua vẫn chơi ngon lành , bữa nay mở lên ko vào đc luôn , kô hiện bất kỳ thông báo error nào cả , sao OFB khó khắn wá thế?? Phải làm seo bây giờ?? Pác nào kíu em với, chứ cứ kiểu này em đi chắc .. hic (>""<)

17. crew

Chơi cái sims này ko cần phải disable ổ CD đâu vì nó ko phải dạng protecy starforce, bạn chỉ cần dùng mấy chương trình alcohol 120% và daemon tool bản mới nhất là có thể chơi đc bt. CÒn cái mà nó ko báo lỗi mà cũng chưa lên thì do máy mình thôi, có luc chậm nó thế đấy, máy mình cũng bị mấy lần rồi nhưng chỉ cần đợi vài phút là nó sẽ lên ngay thôi.

18. nilucky

Ko phải máy chậm đâu ah, em mở nó lên, chở đến sáng hôm sau cũng ko thấy OFB hoạt động, nó chỉ hiện lên cái hình đâu tiên rồi biến mất tăm luôn.. Y__Y.
    Cho em hỏi luôn, alcohol 120% download ở đâu ạ??

19. crew

Nếu như vậy thì bạn thử bật cái task manager rồi tắt cái the sims 2 đi sau đó bật lại chắc là được thôi, mình thình thoảng cung như vậy nhưng dạo này thì chẳng bị sao cả.
    Alcohol 120% bạn vào www.9down.com mà tìm, trang này có cả mấy soft mới nữa.

20. nilucky

Crew ah, trong task manager không hề có sims 2, mình tìm cả trong applications và Processs luôn rồi ma ko thấy ... giúp mình với .
    Hôm qua cài xong cái Family Fun Stuff thì lại vào đc, nhưng hôm nay thì ko vào đc nữa . Có cách nào ko??

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.