The Sims 2: Season

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi duongqua_661, 30/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yizongxu

yizongxu Mr & Ms Pac-Man

sao em down mấy khuôn mặt mới bỏ vào My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads mà khi vào sims chơi tạo nhân vật thì chẵng thấy mấy cái khuôn mặt em down gì cả

2. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

phải double click vào file đó vì nó là file Sims2pack rùi install mới chơi đc.

3. yizongxu

yizongxu Mr & Ms Pac-Man

trùi cái của em down xuống toàn là file dang package kô à.đâu có double lên đc,làm sao cho nó chuyển sang dạng Sims2pack đc,mình tự xửa nó đc kô

4. eeragon

eeragon Youtube Master Race

vậy bạn chỉ cần bỏ tất cả các file đó vào My Documents\EA Games\The Sims 2\Download là được rùi

5. lamfox

lamfox Dragon Quest

Cái giếng ước thì dùng mã boolProp TestingCheatsEnabled rồi Shift + click vào ng` Sim, chọn Spawn...(chắc là viết thế này) rồi tìm cái Wishing Well í, cần gì phải down cho nó mệt

Mọi ng` cho tớ hỏi làm thế nào có đc Plant sims thế

6. Allyssia_us

Allyssia_us Youtube Master Race

có ai kêt hợp được 4 dạng người cùng 1 lúc chưa
    Người ngòai hành tinh chết thành zombie , sau đó cho biến thành ma cà rồng rồi biến thành người cây mà AL không cách chi biến thành được hay là vampire không thành plant sim được , có ai làm được không hướng dẫn dùm AL cái
    Ngoài ra còn có một game khá giống the SIMS hình như tên là single thì phải có bạn nào chơi rồi chưa cho AL xin ý kiến nha

7. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

Có vấn đề này tớ cú lắm các cậu ạ:Cái thanh nhiệt độ của trò chơi bị lỗi rồi hay sao ấy!. Hôm đó là một ngày mùa đông, tuyết rơi rất dày, tớ cho cả nhà con Sims ra...hồ bơi. Bơi 3 tiếng đồng hồ thì thanh nhiệt độ cũng vẫn như thế, chẳng thấy trồi sụt gì hết! Có ai giải thích được ko, chứ vậy thì tức lắm, chẳng có cảm giác nóng lạnh gì hết thì mất đi 50% hứng thú rồi còn gì. Mà xây hồ thì chả thấy cá đâu hết, chán quá!

8. love_wind

love_wind Youtube Master Race

mình chơi seasons cũng lâu rồi, thấy nhiều cái hay quá up thử lên cho mọi người xem, có cái giếng nữa, mình phải chăm sóc vườn kĩ lắm, rồi enlarge nó và mời ông trong garden club mấy lần mới được.

Cái này là cho wish for romance, sau đó có 1 sim hiện ra kiss sim mình, a romantic kiss

Nhưng không phải lần nào cũng thành công, thằng em của nó ước lần 2 thì bà già nào đó ở dưới giếng leo lên úynh nó túi bụi

Thấy cái này hay nên đưa lên luôn
    Cây bị sét đánh

9. Allyssia_us

to jiang : cái thanh nhiệt độ có thể không hư đâu jiang ơi , bạn cho sim đi tắm và tựđộng thay đồ sau đó ở trong nhà thì có thể sẽ có thanh nhiệt độ lại bình thường , thú thật thì AL chơi chưa bị trường hợp này bao giờ . cậu thử xem sao biết đâu lại được
    Còn muốn câu cá thì bạn không thể xây hồ mà phải đào ao , có phần đào ao trong build mode đấy
    to love : cái chuyện bị bà già bụp thì AL chưa bị bao giờ , vụ này lạ à nha ^_^

10. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

@Alyssa: Ặc, bạn có biết hôm đó trời lạnh điên cuồng không, tuyết rơi phủ trắng cả tấc trên mặt đất mà ở trần nhảy xuống hồ bơi 3 tiếng, ko die cũng chẳng lạnh, chẳng phải chuyện lạ sao????????? (Không rõ bộ 2 đĩa có bị lỗi ko, nghe nói là có bộ 1 đĩa và bộ 3 đĩa nữa). Mà tớ nói nhầm, cái ao đó thì cũng xây rồi mà đợi miết có thấy con cá nào đâu, hay nó bắt phải đào thiệt là bự?????

11. Allyssia_us

@Jiang: AL cũng không rõ nữa nhưng AL cũng đang xải bảng séason 2 CD đấy thỉnh thoảng cũng bị tình trạng đó thì AL cho đi tắm trong nhà rồi thay đồ thì thanh nhiệt độ 1 lúc sau tự hạ , còn chuyện đào ao thì mình không rõ , toàn là đi câu bằng taxi không à ^_^

12. yizongxu

yizongxu Mr & Ms Pac-Man

sao mấy cái đồ vật em down xong cho vào mục downloads rùi nhưng khi vô sims cũng kô có ,lúc mới vô nó hiện cái bảng em chọn enable custon contens mà khi vô chơi cũng chẳng thấy đồ vật mình down đâu hết,vậ là sao vậy,với lại em down mấy mái tóc với khuôn mặt khi vô tạo người cũng kô thấy đâu????????

13. Symphonic

Symphonic Around The World

ne`h.......các bạn ơi...mình chưa mua Sims Seaons (sặc....!!)...có ai biết chỗ nào ở HN bán 1 cd ko?

14. Kenta

Kenta C O N T R A

Hờ hờ hờ. Cái hồ đó là nước nóng đó. Bạn không thấy tuyết hay mưa đá rơi xuống đều bốc hơi sao.
    @Alyssa: bà già đó là Mrs.Crumplebottom đó. Bà này xuất hiện từ Night Life. Đặc điểm tay cầm len, rất ghét chuyện hẹn hò trai gái :D . Việc bà này xuất hiện là do bị phản tác dụng khi dùng giếng đó.

15. eeragon

nhưng dùng cái giếng đó với romance mình cũng cảm thấy hơi nguy hiểm, vì nó sẽ tự động chọn đại 1 người nào đó cho mình, đa số toàn là sim xấu không hà hix

16. Marquis_008

Marquis_008 Mr & Ms Pac-Man

17. eeragon

bạn nào muốn chơi PlantSim thì hãy trồng thật nhiều cây ăn trái vào, và đừng có mua ladybug, như thế các cây đó sẽ dễ bị bug phá hoại hơn, và mình có cơ hội spray được nhiều hơn, và khi nào sim mình đang spray mà xì gas ra thì sim mình sẽ biến thành PlantSim
    còn ai làm biếng download object này về http://www.modthesims2.com/showthread.php?t=222735, sau đó vào Hobbies --> Mic mua chai thuốc, cho sim mình uống là biến thành PlantSim liền, muốn thuốc giải thì gọi phone cho thằng gardenclub rồi kêu nó bán thuốc giải cho mình

18. mrbluexubu

mrbluexubu Youtube Master Race

lỗi này là do sau khi íntall co một số file bị thiếu. Nếu để ý bạn se thấy sau khi unzip season vào máy bạn se có một folder mang tên The Sim 2 Seasons (tạm gọi là tm 1) với các file cái đặt và cả file dùng trong game của sim season, sau khi ínstall bạn lại có thêm một folder với tên The Sims 2 Seasons (tạm gọi là tm 2), tuy nhiên, các file trong TSBin và TSData của tm2 bị thiếu một số file so với 2 file cùng tên của thư mục 1. Đối chiếu và copy các file bị thiếu ở tm2 từ tm1. Okie, bây h bạn đa có thể chơi Season ngon lành rồi đó.

19. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

@Kenta: Thế còn vụ này thì cậu giải quyết ra sao hả Kenta: Mặc áo ba lỗ quần đùi ra coi thiên văn trong lúc tuyết rơi lạnh lẽo--->Không sao????

20. Symphonic

Symphonic Around The World

sao ko ai giúp vậy trời?? có ai mua bộ 1 cd ko?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.