The Sims 2: Season

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi duongqua_661, 30/10/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Darkwolf.vn

Darkwolf.vn Leon S. Kennedy ✟ Grim Reaper ✟ Lão Làng GVN

Ở trong Night Life là có rồi...

2. Angelshade

Angelshade Guest

Cho hỏi: nếu mình lỡ cài the sims seasons rùi giờ cài thêm pets có cần phải uninstall seasons không nhỉ ???

3. Marquis_008

Marquis_008 Mr & Ms Pac-Man

Thì cài thử đi rồi biết liền, có gì phải sợ, cùng lém là xóa hết rồi cài lại từ đầu thôi....:D

4. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

ko cần, cài nhìu phiên bản vẫn được màh, dzấn dề là máy bạn có đủ dung lượng & đủ mạnh để chơi ko

5. badboy91

badboy91 C O N T R A

theo mình thì Sims 2 có cái hay là cài các bản không cần cài theo thứ tự cứ cài linh tinh rồi chạy vẻ mới nhất là dc ròi

cho mình hỏi: sao mình ước tiền bằng cái giếng ước thì có những lúc lại bị túi tiền rơi vào đầu

có link rất hay, nó có mục luc rất nhiều tut về building, decorating, BS, ....: http://www.snootysims.com/

6. ann289

ann289 Youtube Master Race

Giúp mình với !!!Mình cài xong bản Season dô ổ E,nhưng kô biết cách crack !!ai giúp mình với (hướng dẫn chi tiết càng tốt nữa) thankssss

7. Angelshade

Angelshade Guest

Hic!! Có ai gặp trường hợp này chưa vậy, sims nhà em đang tổ chức party new year, đánh giá thì cũng đc good time, rồi sau đó em cho tụi nó vào đốt pháo hoa, bổng ở đâu cũng có 1 ông già tên "Father Time" chạy vào chung vui rồi sau khi đốt pháo xong thì tự dưng thời gian đứng yên không chịu chạy nữa :((, có ai biết cách làm cho thời gian tiếp tục chạy đc không, lúc này thì mọi hoạt động đều bị đứng yên (liên qua đến Father Time).

8. Kenta

Kenta C O N T R A

Vụ này chưa gặp bao giờ, để về nhà làm thử xem. Nghe cái tên của ổng thì đủ biết ổng là nguyên nhân rồi.

9. Angelshade

Angelshade Guest

Làm tui phải remove family to family bin mới hết :((. Làm 2 lần đều bị như nhau x(, từ nay xin cạch có tổ chức party thì cũng không dám đốt pháo :)).

10. anh_on_eo

anh_on_eo Youtube Master Race

Ah Anh Chi Oi , Cho Em Hoi 1 Chut
    Trong The Sims 2 Seasons Lam The Nao De Xay Nuoc Hoa Qua

11. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

trong buymode co' cái máy xay sinh tố đó... (một cái máy xay và kèm theo một cái rổ)... :D

12. anh_on_eo

em biet roi nhung lam sao ma xay duoc
    em co cam, chanh, dau...

13. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

click vô cái máy đó. Stoke -> di chuyển máy cái trái cây vô
    muốn ăn thì click vô, hình như là có chữ make...
    :D

14. setashop

setashop Youtube Master Race

bản này ra chưa vậy các bác. Nó có phải là bản tiếp theo The Sim 2 ko

15. anh_on_eo

lam sao de xay duoc nuoc hoa qua
    hien nay em co trong cam chanh dau

16. BIMBO

BIMBO Youtube Master Race

Muốn có cam, chanh, táo bạn phải mua 3 loại cây này (nhấn F3, vào chế độ Build mode, chọn garden tool, có cái biểu tượng garden mới đó, trong đó có đầy đủ dụng cụ làm vườn, như đất, tường/cửa/mái nhà kính, vòi tưới tự động...)
    Mua xong nhớ chăm sóc cho nó nữa (để ý mood của cây), cắt tỉa cành, xịt chống côn trùng thường xuyên. Nếu bạn có Gold Badget làm vườn thì có thể talk to để tăng cường mood cho cây.
    Chất lượng quả sẽ phụ thuộc vào mood của cây lúc bạn thu hoạch => cố gắng chăm sóc cho nó đạt thriving là khi thu hoạch quả sẽ tốt nhất.

Cho mình hỏi cái này nữa:-s . Bình thường cài bản bussiness vào, thì các cửa hàng cửa hiệu dù là public hay là ở nhà mình sẽ có hình đồng simoleon màu xanh quay quay ở trên đầu đúng ko, vậy mà khi mình cài Season vào thì nó mất luôn cái đồng simoleon quay quay đó, và hệ quả là khi call taxi nó chỉ cho chọn địa điểm là những khu thương mại nó xây từ trước, còn giả sử nhà mình start home business thì cũng ko có ai đến được nữa. Mình định bán cá và nông sản ở nhà mà! Chả hiểu sao lại thế?

17. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

18. babyrose

babyrose Youtube Master Race

cho em hỏi cái , em đang cài season thi nó đòi em lấy part 6 nhưng mở cả 2 đĩa ra thì thấy toàn đến part 5 bác nào biết chỉ giáo giùm em.

19. ann289

ann289 Youtube Master Race

Giúp mình với !!!Mình cài xong bản Season dô ổ E,nhưng kô biết cách crack !!ai giúp mình với (hướng dẫn chi tiết càng tốt nữa) thankssss

20. quynh_nhu

quynh_nhu Mr & Ms Pac-Man

cõi trên ơi, làm thế nào download mấy cái cây đó về được? nó báo phải đăng nhập mới download về đựoc mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.