[The sims 2 ] Thảo luận thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. numbuh1

numbuh1 Mr & Ms Pac-Man

Vậy thì phải làm sao đây? :((:((:((

2. musik0301

musik0301 Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi cách cài đặt mấy bản exp ,mình dơload trên simvn vả lại mình crack cả rồi mà nó cứ "Please ensure The Sim 2 University disc is in the drive,....."
    bạn nào júp mình với :(

3. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Crack đúng chỗ chứ?????? TS2 uni crack bằng cách mount ổ đĩa ảo

Bug game thì không sửa đc,thử chuyển nhà xem sao :-?

4. hnat1504

hnat1504 Youtube Master Race

Cho e hỏi là the sims 2 của e có cài NL và Uni.Là lần trước bị crash game ở phần load vào game,nên e xóa game+cài lại+xóa toàn bộ objects thì giờ vô được.Nhưng khi vô the sims 2 thì không còn Pleasantview hay map nào hết :((,e cài thêm map download thì vô NL khu Downtown vẫn bình thường.Rồi khi Creating a Family thì đến thứ 3-thứ 4 gì đó thì game ngưng load(rất lâu) e bấm ra windows thì Game bị crash :(( [trước đó e đã xóa toàn bộ đồ bị lỗi] Bây giờ làm sao ạ :((,không tạo Family được thì sao chơi game được đây :((

5. kute_vampire_9x

kute_vampire_9x Youtube Master Race

các bạn ơi, bản sims 2 của mình trước kia down objects từ trên mạng về bình thường, sau khi bị virus mình cài lại thì down về ko đc nữa. bản sims của mình chỉ con thiếu university vs apartment life nữa thui >"<. Mình đã giải nén hết và bật enable objects rùi mà vẫn ko đc. phải làm sao đây hả các bạn ???

6. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Vậy bạn muốn chơi lại game thì cut folder save game (EA Games) trong my docs ra đi và vào lại game
    Down về ko được là sao????Bạn check lại mạng đi!
    Còn nếu đã down về được thì giải nén và bỏ vào folder Downloads trong my docs/EA Games/TS2
    Nhớ là tên folder y chang vậy,còn file.sims2pack thì bạn đúp chuột vào và install

7. numbuh1

numbuh1 Mr & Ms Pac-Man

Ko sửa dc à :(( Chứ trường hợp người ở chung nhà trọ không tới đã xảy ra tới 2 lần rồi :(( Chắc phải cài lại game quá :(( Tự dưng lại đi xóa hết mấy file iso cài đặt game :((

8. [Gemini]

[Gemini] Aqu

Mới xây xong cái dorm , hí ha hí hửng chui vào ở thì lại ko có cái ông/bà hay đứng làm ở khu vực bếp :(( Làm sao cho ổng bả xuất hiện bây h :((
    Bạn thử mở cái tiệc gì đó xem , lúc đó nó sẽ xuất hiện , nhưng ko rõ là có ở đó luôn ko vì tớ cũng bỏ nhà đó đi sau khi làm đám cưới xong =.=!

9. talumi

talumi Youtube Master Race

À trường hợp này mình từng gặp rùi, giải quyết đơn giản lắm: để có người đứng quầy cafeteria bạn phải xây dựng 1 căn bếp có ít nhất 2 yếu tố sau đây: một loại bếp dành riêng cho quầy (nhất thiết phải có cái này) và các mặt bàn Counter để thức ăn (nếu ko thì lúc nấu xong cái tô sẽ biến mất). Bạn nên vào trong 1 dorm có sẵn xem cái bếp đó để mua cho đúng loại

---------- Post added at 18:50 ---------- Previous post was at 18:41 ----------

Các bạn có biết mod nào cho phép mình mua các trang phục ẩn (hidden clothing) ko? Mỗi lần Creat A Sims dùng debug chỉ chôm đựoc có 1 bộ đồ ẩn :(

10. cellianghiem

cellianghiem Youtube Master Race

Cho em hỏi, em có một số trang phục, đầu tóc, trang điểm, sim mẫu (down từ peggy sims) khi em chơi sim gốc vẫn xài bình thường, nhưng cài bản nightliffe vào thì mất hết trơn, trang phuc thì vẫn hiện trong tủ quần áo của sim ( nhưng khi vào create sím em không thấy), nhưng những cái còn lại không thấy cả khi change appearance lẫn create sim,sim gốc đã chơi được ổn định một thời gian :((

11. RapGirl

RapGirl Lão Làng GVN

Mỗi khi cài phiên bản mới vào game nó sẽ disable cái custom content của mình,vào lần thứ 2 sẽ có lại bạn ah

12. cellianghiem

cellianghiem Youtube Master Race

em thoát ra vào lại mấy lần rồi nó vẫn thế, chọn Enable Custom Content lun òy ạ, có bị lỗi gì không ạ, hic:(

13. dienthoaiban

dienthoaiban Youtube Master Race

cheat sinh đôi twinsr2cute mình đánh lúc nào zậy?? lúc nóa đang cóa bầu hay trc' cóa bầu zậy????

14. talumi

talumi Youtube Master Race

Đánh lúc đang có bầu, nhớ là click chọn Sims đang mang bầu. Không muốn dùng cheat thì cho Sims ăn Grilled Cheese suốt mấy ngày mang bầu, tăng xác suất sinh đôi lên :)

15. .Rukia.

.Rukia. Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi mua cái máy làm bánh ở đâu vậy ?? và dùng như thế nào vậy ?? thaks :D

16. Etna

Etna Youtube Master Race

Anh chị ơi,tình hình là em cài và chơi được bản The Sims 2 bình thường nhưng muốn update lên bản exp Uni cho đỡ chán thì down bản Uni về ở link lấy từ downtown ấy ạ.Down xong thì chạy bình thường cho tới khi hiện bảng update và em mount cái the sims 2 disk 4 vào,thì chạy 1 hồi nó bị error.Rồi em vào đây xem lại mấy cái page cũ thì tưởng cái disk 4 cho bị hư file update nên mới down lại cái disk 4 (The Sims 2) tại link này mà chị Mango đã từng post ở page 11 luôn ấy ạ.Từ khi update không thành công thì em vào The Sims 2 cũng chẳng được nữa,mà khổ nổi nó chẳng báo error gì cả và cũng chẳng vào game được...Vẫn im ru trong 1h đồng hồ.Em cũng đã thử xem nó có ẩn không và res lại không dưới 3 lần nhưng nó vẫn cứ thế...Thêm cái nữa là cũng chẳng vào được The Sims 2 Body Shop luôn ạ Đây là 2 cái demo ạ :

1.[​IMG]

2.[​IMG]

Mong mọi người giúp cho :).

17. miew0803

miew0803 Donkey Kong

miew có down bản University về, extract ra, r` có folder, extract ra cd1 sau đó autorun nhưg mà nó lại nói là "Please insert disk number 1" là sao ?

18. _Johanna_

_Johanna_ T.E.T.Я.I.S

Lấy ổ đĩa ảo mở cd 1 của bản Uni ra rùi cài đặt bt thôi . Khi nào cần đĩa 2 thì bỏ đĩa 1 ra , mount đĩa 2 là xong

19. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Update driver cho card màn hình,download và cài direct x9.0c,back up saved file và cut nó ra sau đó uninstall sạch bản vừa cài vào và cài rồi update lại(:|

20. miew0803

miew0803 Donkey Kong

miew đã thử cheat moveobjects và snapobjectstogrid nhưng khi đưa sim vào giường hay vật gì đó thì nó cứ dính chặt vào, ko thế chỉnh nó sang 1 phạm vi khác đc :((:((:((
    No` giống như zậy nè, mặc dù cái ô ở bên ngoài nhưg con sim chỉ nằm ở bên trg cái giường, miew cũg k biết diễn tả làm sao :((:((
    làm sao để sửa chữa đây? miew nghe nói có mod gì đó, miew có thử down về, nhưg chỉ áp dụg với buy mode, đối với con sim thì ko đc :((:((

Chỉnh sửa cuối: 8/7/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.