[The sims 2 ] Thảo luận thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phu1234

phu1234 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi một chút, mọi hôm thấy trong diễn đàn có 2 link dẫn đến 2 bài viết về xây nhà rất tuyệt :X:X:X, có thể cho mình lại Link không ? Và cho mình xin mấy cái cheat để phụ giúp việc xây nhà nha :)
    Thêm 1 điều nữa là mình cài liên tục mấy bản sim liền, nhưng khi chơi season thì mình lại không thể tạo Pet tuy đã cài.=((

2. jaenie_2601

jaenie_2601 Youtube Master Race

Cho em hỏi là máy em tại sao mà k chụp đc ảnh cho Sims 2 ? Vẽ cũng k vẽ đc >.< . Giúp em với

3. Klevu

Klevu Youtube Master Race

Cho mình hỏi trong Uni có thể dùng simsPE để thay đổi mặt mũi cho mấy ông Professor đc không và làm thế nào vậy ?

4. Tehmango

Tehmango .:♫♥

thử dùng cheat moveobjects on và chuyển con sim ra chỗ khác hay xóa thử cái xe và diss CC đi
    Bạn lau chùi đĩa sạch sẽ và xem lại đầu đọc đĩa xem có vấn đề gì không.Ngoài ra nếu bạn mua đĩa thì ra hàng hỏi người ta đổi lại đĩa khác

Bạn cho nó ra công viên luyện thử,không thì xóa save file chơi lại ,có khi lỗi là do xung khắc các chương trình trong máy với nhau
    File .package thì cứ để thế mà dùng chứ đừng chạy nó làm gì bạn à ! ;))
    cho xin 500 đ hình đê \m/
    Do cái đĩa bị khìn rồi cậu à,lấy đĩa ra lau và bỏ vào cài lại đi :>
    Nhà nào thế bạn ?
    Cheat thì bạn vào topic này
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?252230-Cheatcode-The-Sims-2-Expansion
    Chụp ảnh thì bấm phím C hay dùng Prin Scr
    Hoặc dùng phần mèm Fraps để chụp ảnh
    đây cậu

[spoil]

1. Quit your game. (This is the hardest step.)

2. Download and install SimPE.

3. Start up SimPE.

4. Select Plugins... Neighborhood Browser.

5. Choose the neighborhood where the ugly sim lives and click on CREATE BACKUP!

6. Did you create a backup? If not, go to step 5. It only takes one click on a button and a few seconds of waiting.

7. Now, seriously, did you really create a backup? If not, get back to step 5 right now and do it!

8. After you have backed up your neighborhood, pull down under Plugins to Sim Surgery.

9. Scroll through the list and select the sim you want to change. Click on "Use" in the "Patient" area at the top of the screen.

10. Find the sim you want that other sim to look like and select it. Click on "Use" in the "Archetype" area below the patient area.

11. Click on the botton near the bottom of the window named something like "Perform Surgery." (Did I mention that you, really, REALLY, REALLY want to back up your neighborhood before you did this?)

12. SimPE will entertain you with amusing images while it considers your request. When it's done, it will open the character editor for the sim who just underwent surgery.

13. If you want to tweak the sim in the character editor while you're there, have at it. Remember to click on "Commit" as you flip from screen to screen while editing.

14. When you're all done--but only if you backed up your neighborhood before you did all this--pull down under File and Save.

15. Quit SimPE.

16. Start up your game and go to a household where the newly transformed character lives, or where you can teleport the sim in from the hinterlands.

17. Unless you want the previously ugly sim to look like an identical twin of your archetype, it's time to "Change Appearance." If the sim is living there, have your newly prettified sim adjust hair and makeup for a unique look. If you have to teleport the sim in, use the DMA Sims red thingie to "Change Appearance."

There are a lot of options for changing just the face or skintone, too. Those can leave you with strange things like a light face on a dark body. Most of the time, just having the sim go to a mirror and "Change Appearance" will fix the face skin tone; however there seem to be exceptions that I haven't yet figured out how to handle.
    [/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 13/7/10
  5. tk1001

tk1001 Legend of Zelda

6. Crystalsims

Crystalsims Legend of Zelda

Cho hỏi làm thế nào để KT xem files trong folder có làm game crash ( corupted ) hay ko ? Trừ cái Clean Installer ra
    Với lại Cry dơn đồ bỏ vào Dowloads mà trong game ko hiện ra, tới cái bảng pop up enabled custom content cũng ko có, vậy là sao??? :((

Chỉnh sửa cuối: 13/7/10
  7. ma_manh

ma_manh Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi ổ C mình sắp hết rồi, mà thường chơi game nó lưu dữ liệu chơi ở ổ C, có cách nào lưu ở ổ khác ko bạn, với mấy cái downloads thêm nữa
    mình đang chơi sims 2 T_T
    Cám ơn các bác !

---------- Post added at 11:24 ---------- Previous post was at 10:32 ----------

quên nữa mình xài vista
    sry vì ko edit đc bài nên nó thành 2 bài lun =_=

8. everet

everet Donkey Kong

các bác có thể chỉ em cách nhập serial key cho milkshape 3d v1.8.4 ko ? em cài rùi mà ko biết nhập code ở đâu để xài bản full . :((:(( (à đừng nói em post nhầm nơi , cái này liên quan đến sims 2 nên em hỏi lun ở đây)

9. Lys2Bj

Lys2Bj Youtube Master Race

CÁI SIMS 2 bị lỗi nên mình cài lại, mình cài đĩa cho bà chị trên win 7 xog bây h cho đĩa vào thì nó vẫn nhận nhưg ko chạy setup để installer là sao =.=!!

---------- Post added at 13:31 ---------- Previous post was at 13:03 ----------

Uploaded with ImageShack.us
    nó ra thế này =.=!!

10. blackthai

blackthai Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn cho mình hỏi làm cách nào để xây chung cư:D?

11. CRAN000

CRAN000 Youtube Master Race

mình vừa cài lại sim 2 + bản OFB, ko biết sao mở game vô dc khoảng 70% nó bị văng ra T_T giờ làm sao đây mọi người, nếu mình cài tiếp thêm 1 bản exp khác vô nó có hết lỗi này hok :(?

12. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Bỏ đồ dơnload ra đi :|
    Xây rồi dùng cheat changelotzoning apartmentbase

13. everet

everet Donkey Kong

hjx hjx ! bác nào giúp em ạh ?

14. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

bạn cứ xây như xây nhà bình thường, sau đ1o dùng cheat : changelotzoning apartmentbase thử xem :D

Lúc cài đặt nó có hỏi bạn muốn cài đặt vào đâu, bạn có thể chọn đường dẫn đến 1 ổ đĩa khác mà :D Mấy cái đồ download về tốt nhất là bạn nên để ở một ổ đĩa D hoặc, chỉ lúc cần mới extract vào ổ C:\My document thôi. Vừa đỡ nặng mà nếu lỡ máy có gặp sự cố gì, cài lại máy thì đồ mình download v62 cũng ko bị mất, chỉ tốn công extract lại thôi ;))

Tớ hỏi 1 câu hơi lạc đề chút :"> Sao chơi TS2 mà lại để stt là "đi tắm mưa" thế =)) Đùa vui chút thôi. Ko có ý gì đâu. Sr, đừng giận ^^

==================

Cho tớ hỏi chút là TS2 Full Collection bán ở ngoài bao gồm mấy DVD vậy các cậu, và giá mỗi DVD là bao nhiêu thế :D

Chỉnh sửa cuối: 14/7/10
  15. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Bạn vào chỗ help=>about=> register

16. tk1001

tk1001 Legend of Zelda

tình hình là ko gặp phải 2 trường hợp ko biết phải lỗi ko và ko biết phải khắc phục sao :

thứ 1 : làm sinh viên và quen thân được khoảng 3-4 người thì sẽ dc 1 chiếc limo chở tới 1 ngôi nhà có cây đầu con bò, những lần trước thì mọi người trong nhà ra đón tiếp mình rồi ai làm gì thì làm, lần này đón tiếp xong đứng như ma cây suốt luôn, ko làm gì hết

thứ 2 : cho 2 con sim già đi ngủ rồi nó ngủ hoài, dù thanh năng lượng đã đầy và dù đã bấm tắt cái lệnh ngủ nhưng vẫn ko thức dậy được.

ai biết giúp tui cái nha

17. huuduy216

huuduy216 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ai cho e hỏi ko dạy cho thằng con của mình Đi với nói chuyện thì có sao ko :-? ?
    làm cái home bussiness thì có cách nào cho bọn nó ko phá mình ko(tạm thời ngưng bán chẳng hạn,để cho mấy thằng nhân viên làm thì mấy đứa đó vẫn chạy vào nhà và rất tự nhiên xài đồ trong nhà mình =)) ) chứ đang ngủ mà nó cứ vào phòng bật TV :)) ?
    và cuối cùng thanks :D

18. everet

everet Donkey Kong

em ko hỉu sao mỗi khi cài Uni là khi kết thúc là nó đứng . >"< làm chẳng cài được bản đó .

Chỉnh sửa cuối: 15/7/10
  19. namjon

namjon Legend of Zelda Lão Làng GVN

Khắc phục lỗi này sao vậy mango, trước giờ chưa hề bị thế này :(

Các file đính kèm:

20. CRAN000

CRAN000 Youtube Master Race

sao tự dưng mấy con sim của mình bị lỗi "object error" nó hiện lên cái bảng có 3 lựa chọn cancel, reset, delete, làm sao cũng ko hết, mình move mấy con đó qua nhà khác thì ko bị lỗi, cho con khác vô nhà đó thì bị lỗi tiếp, mả nhà đó chính là nhà trong game có sẵn, mình chỉ vô mua đồ thui T_T ko có down trên mạng, giờ làm sao cho nó hết lỗi đây mấy bạn *đừng bắt mình chuyển nhà nha*, thx nhiều :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.