[The sims 2 ] Thảo luận thắc mắc

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Tehmango, 5/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Huhu, có bạn nào hảo tâm Up dùm mình File ISO đĩa The SIMS 2 Original (DVD). Số là mình chạy File Patch trên trang web thesims2.ea.com cho bản Original thì máy yêu cầu đưa đĩa DVD vào, mình đưa vào ... chạy Update được một lát thì máy báo lỗi như thế này

Chán quá, mình đi mua đĩa Expansion là Apartment Life về cài, nó cũng lại đòi đưa đĩa DVD bản Original vào để Update ... chạy được một lát lại báo lỗi, cũng là cái lỗi "Error during update installation" như trên.

Mình nghi cái đĩa của mình bị gì rồi nên lên mạng tìm down bản Original về, nhưng không thấy bản DVD, chỉ thấy bản CD thôi, bạn nào có lòng up dùm mình ISO bản DVD để mình mount vào ổ ảo khi nó đòi (hy vọng là được). Mình cám ơn nhiều lắm :-*

2. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

ai cho mình hỏi, làm sao để mình đổi file downloads mặc định ở ổ C qua các ổ đĩa khác được vậy? ổ C của mình dung lượng gần hết rồi mà skin mình tải về nhìu quá k đủ để ổ C >.<

3. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Chắc là lỗi khi copy hay transfer file đó mà,bạn chùi đĩa cẩn thận ,sau đó copy vào 1 folder,convert folder đó thành file iso và mount ra để cài cho chắc ăn ;))

1 là do bạn dùng hay down obj bị xung đột hay obj có mesh high polycount nên bị crash game
    2 là do thiếu file mesh(khung )của obj và quần áo đó :-?
    Mình cũng chỉ có cd thôi,ai có link dvd thì giúp hộ bạn ấy :d
    Bạn có thể chuyển nguyên my Docs sang ổ khác
    Vào start/click phải lên my Docs chọn properties/chỗ target ghi là ổ cần chuyển tới

Tìnhyêu36kế thích bài này.
  4. everlastinglov3

everlastinglov3 Youtube Master Race

CHo em hỏi : Em có down 1 con sim trên XMsim nhưng lúc vào chơi em lại thử cheat AgeSimsCheat thì khuôn mặt bị biến đổi khi thay đổi tóc. Ai bik thì cho em bik nghen TTxTT

5. nguoideponline

nguoideponline Youtube Master Race

Bạn có biết cách nào khắc phục lỗi này ko?

6. amywong89

amywong89 Youtube Master Race

Cả nhà cho mình hỏi xíu nhé!
    Do mình download khá nhiều objects,hair....nhưng do ko có mesh nên ko hiện ra dc...
    Mình nhớ đọc qua có 1 tools có thể xem các objects down về,rùi có thể delete nữa (Do mình bỏ cả đống trong 1 thư mục Downloads nên chả biết cái nào với cái nào để xóa bớt những cái ko xài dc ý)..
    Cho mình xin link download tools đó nghen...nếu có trang nào hướng dẫn cách sử dụng thì tốt nhất......
    Thankss so muchhhh !!!

7. Tehmango

Mỗi lần dùng cheat đó là bị thay đổi đó bạn
    Khi download bạn nên down thêm file mesh cho đồ vật hay tóc đó ,cái này là 1 phần quan trọng của obj đấy
    Bạn có thể dùng chương trình sims2packcleaner installer ,tuy nhiên nó không trị hết bệnh đâu :-?
    http://sims2pack.modthesims2.com/

8. GBA of youth

GBA of youth Youtube Master Race

Em download và giải nén các file MOD, sau đó bỏ các files .packages vào thư mục Downloads mà sao appy đc vậy ?
    Còn cái install mấy con sim nằm ở thư mục nào vậy ? Em biết là có sẵn trong game nhưng tìm ko ra, các bác chỉ giủm

9. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

cho mình hỏi tại sao sau khi mình down thêm 1 số obj về thì các pose bõ của mình k dùng được nữa, nó báo cancel or reset thôi...nó k báo crash mà chỉ k cho dùng pose...ai bít chỉ mình gấp nha..thax

10. Tehmango

Câu hỏi của bạn khó hiểu quá = ="
    Cái cài sim vào thì bạn vào mục CAS của game hay vào bodyshop sẽ thấy
    Vậy ss bỏ mấy dồ down sau này ra,có bị xung đột với nhau ấy mà :-?

11. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

ủa thông thường xung đột là nó báo Crash mà...lúc đó là k vào dc Sim lun á

12. GBA of youth

GBA of youth Youtube Master Race

ý em là sau khi em download chiếc xe từ trang modthesim xong. giải nén ra đc các files .package. Em bỏ nó vào đúng đường dẫn nhưng vẫn hiện ra lúc vào game, không thấy thông bào nhận đc các files mod, em đã cài tất cả các bản mở rộng. mà vẫn ko đc, em đang dùng wins 7 k biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ ?

13. sontai

sontai Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi là mình cài bản open for business rùi mà khi click icon trên desktop thì nó hiện ra cái bản này ai bik khắc phục như nào chỉ mình với hixhix :(

14. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cho hỏi Sim 2 với Sim 3 thì cái nào hay hơn
    vì tui thấy sim 2 đẹp hơn rất nhiều

15. lovelyhellangel_

lovelyhellangel_ Mr & Ms Pac-Man

Sims 2 thì sims thì đẹp hơn nhưng mọi thứ trong sims 2 thì khá hạn chế (load từng nhà một khi đi đâu đó = khó gặp người khác = ko lợi cho công việc) còn sims 3 thì xấu hơn nhưng chỉ cần load 1 map thôi là sẽ xài đc mọi thứ trong neighbourhood nhưng sims nhìn hơi kỳ kỳ và đòi hỏi cấu hình cao @@

16. Tehmango

xung đột nó còn gây load chậm game hay k làm crash mà làm cho 1 số hành động bị ngừng ...lúc đó nó đòi delete cái obj gây crash đó để khỏi hư game ấy mà
    Bạn xem lại là có đúng xe cho ts2 ko,đường dẫn đúng chưa (My docs/EA Games/TS2/Downloads)
    Ngoài ra bạn cũng enable CC để game nhận 1 số mesh
    còn win 7 thì ko ảnh hưởng đâu bạn
    Bạn down crack này ,giải nén và copy vào ổ đĩa cài game\EA Games\TS2 Open for business\TSBin
    http://www.mediafire.com/?2gnnxzwg9vi

17. anhphuong208

anhphuong208 Donkey Kong

@Mango: zị có cách nào mau chóng tìm ra obj gây crash hok .... đang cần mần truyện mà zi chắc tiu wa'

18. y10d

y10d Youtube Master Race

Mình mới chơi sim, giờ muốn có 1 bản thật nhiều đồ đạc để xây nhà thì làm thế nào? Nên cài bản nào?
    - Mình đã thử cài các bản stuff nhưng mỗi bản lại install ở các folder khác nhau nên sợ rằng đồ nó ko cộng gộp được.
    - Mình thấy có rất nhiều đồ rải rác ở nhiều trang. Mình cũng muốn có nhiều nhưng mà mỗi pack chỉ có 1,2 đồ. Mà nhìn số lượng đồ sốc quá. Có cái pack nào install 1 phát đc cả 1 loạt đồ luôn thì tốt :D
    Mong được các bạn giúp đỡ.

19. lovelyhellangel_

lovelyhellangel_ Mr & Ms Pac-Man

bạn có thể vào 2pic đồ đạc the sims 2 trong box này mà (một cách khác là dơn một cái nhà có nhìu đô down vào pack ra thì đc cả đống đồ :)). Còn về stuff thì cài lung tung thì đc ko ảnh hưởng đền việc đồ có hiện trong game ko :D

20. y10d

y10d Youtube Master Race

Ý mình là mình muốn có 1 số lượng đồ thật là nhiều để tha hồ lựa chọn :D.
    Lúc đầu mình nghĩ là cứ cài bản stuff vào thì số lượng đồ nó cứ thế mà lên thôi, nhưng mà cài ra thì nó lại ra các phiên bản khác nhau. Mình ko biết vd như chơi bản the sims 2 (base) thì có dùng được đồ của bản home fun stuff ko chẳng hạn.

PS: Bạn nào chơi the sims 2 có nhiều đồ thì share mình mới. Đi kiếm lại từ đầu mệt quá mà còn nhiều link die nữa :-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.