[The Sims 2]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Tehmango, 27/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. SMinh

SMinh Youtube Master Race

Quan hệ giữa mình và cún lên đến 100/100 luôn rồi đó bạn. Nếu nói làm quen thì sao mấy Sim khác lại chỉ cần vuốt nó vài cái là có thể chơi được, còn mình là chủ nó luôn thì lại không chơi được ??? :-?

---------- Post added at 15:45 ---------- Previous post was at 15:42 ----------

Quan hệ giữa mình và cún lên đến 100/100 luôn rồi đó bạn. Nếu nói làm quen thì tại sao mấy Sim khác lại chỉ cần vuốt nó mấy cái là có thể chơi được, còn mình là chủ luôn mà lại không chơi được ???

2. congchuaizzy

congchuaizzy Youtube Master Race

Có thể cho em xin cai link MF được ko cái. Cái torrenta nhiều quá down chết luôn quá .
    Em chỉ down về tập chơi thôi. Em tfm quá chài toàn link die thôi
    Buồn toàn tập.

3. liondien10

liondien10 Mr & Ms Pac-Man

Hey các bác em mới là newbie nên ko biết chơi nhiều :D Các bác cho em hỏi lúc mời mấy ông in gì đó master thì nó bắt chuẩn bị thức ăn . Chuẩn bị kiểu gì chỉ em với em làm ra cả đống mà ông ý ko ăn rồi ko cho thằng con em đi học :((

4. JunyDzam

JunyDzam Youtube Master Race

cho mình hỏi , gia đình nhà mình hiện tại quá đông
    mình muốn tách ra làm 2 gia đình thì như thế nào bây giờ
    tức là cho 1 vài thành viên sang vùng khác ở ấy :(

5. liondien10

À em muốn uninstall các exp cũ ko cần thiết vì đâu có vào chơi đc nữa @@ chỉ chơi đc mỗi Free time là bản em cài mới nhất thôi nên em mún uninstall thì liệu có sao ko ạ :D

6. tjnynguyen

tjnynguyen Youtube Master Race

mình vừa mua đĩa the sim 2 về chơi đc 1 ngày. mình crack game bằng Daemon . Mình lên mạng nghiên cứu download thêm các objects va skins . nhưng đến khi vào sim thì chi hiện đc vài món . mình đọc vài topic thì thấy các ban chỉ là lúc vào game thấy cái list phải enable object download gì đó .nhưng mình chẳng thấy gì . ngay cả khi vào game Option . mong các bạn giúp đỡ

7. zephiel

zephiel Legend of Zelda

những *.package thì cậu bỏ vào đây E:\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads,nếu ko có thì cậu tạo folder Downloads nha,còn *.sims2pack thì cậu dùng Sims2Pack Clean Installer để cài,cậu có thể lên modthesims.info down về và xem hd lun

8. tindaica41

tindaica41 Donkey Kong

Chắc không sao đâu , backup mọi thứ là ổn thôi .

9. tjnynguyen

tjnynguyen Youtube Master Race

tks bạn , mình vẫn thấy k hiện hết các objects và skins mình down về . có lẽ lúc dơn về mình dơn thiếu file gì đó kèm theo nên nó k hiện ra chăng ?

10. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Ngoài chuẩn bị thức ăn còn phải trò chuyện với ổng . Ắn zô đống thức ăn > Call guest for meal hay sao đấy .

Unistall mấy bản cũ thì đồ dùng nó sẽ mất hết mấy cái hay trong các bản cũ cũng mất hết . Bạn vào Free times là bạn vào 1 phần nối liền với các bản cũ ấy :|

11. zephiel

zephiel Legend of Zelda

vậy là cậu down thiếu mesh của món đồ đó rồi:|

12. liondien10

Tốt nhất ko nên uninstall cho nó hết cả hay @@ Mà cho em hỏi với em mở restaurant :D Thêu nhân viên rồi nhưng ko biết cho nó làm các công việc thế nào @@ Em chỉ biết mỗi cho mình làm host :D

13. congchuaizzy

congchuaizzy Youtube Master Race

Sao mà tùm lum hết vậy chài.
    Mệt thật chơi cái này cũng khá mệt đây ôi zoi ơi là zoi...

14. snowea93

snowea93 Youtube Master Race

cho em hỏi lúc trước em cài toàn bộ the sims 2 (bản original, university, nightlife, pet, boy voyage) vào ổ D. Cả thư mục C:\Documents\EA\The sims 2 em cũng move qua ổ D luôn. Sau đó em cài lại win, chỉ có ổ C là format lại, các ổ khác vẫn còn nguyên nhưng bây h em mở sims thì nó báo phải bỏ đĩa vào. Có cách nào chơi lại đc ko ạ ?

Nếu như bây h em phải cài lại toàn bộ sims, xong sau đó replace thư mục C:\Documents\EA\The sims mới bằng thư mục D:\Documents\EA\The sims 2 lúc trước của em thì phần game play có trở lại đc như cũ ko ạ ?

Ai trả lời giúp em với, em cảm ơn n`, em chơi mấy fam ấy cũng gần 1 năm rồi, h mất hết thì tiếc lắm :(

15. I.T_Man

I.T_Man C O N T R A

^
    Bạn trước khi cài lại Windows thì nên backup lại registry của The Sims 2 qua dạng file .reg rùi lưu lại, cài xong Windows thì chạy lại cái file .reg đó để nó add info của The Sims 2 vô registry, chỉ có như vậy thì bạn mới chơi tiếp được.
    Nhưng hok sao, bạn cài lại từ đầu rùi xài lại file save cũ là được thui mà. Cứ move vô tư bạn à ^^

16. YENHAILE

YENHAILE Youtube Master Race

híc , mấy bác cho em hỏi tý . Hiên tại em đã copy bản the sim 2 , open for buiness và season . Em muốn download tóc , make up ......về nhưng mà down về rồi lại ko chạy vào được , cái file package ý ạ . Thế em ko hiểu đồ cho the sim 2 thì có thể dùng được cho bản mở rộng hay ko ? . Nếu ko có file download như các bác bảo thì phải tự tạo ạ? . Mà tạo ở sim 2 hay bản mở rộng . Các bác chỉ em với chứ vào sim toàn con xấu xấu thôi , chán chết

17. pureglass24

pureglass24 Youtube Master Race

Các bạn ơi, lúc trước khi cài lại win mình vẫn cài sims 2 và chơi được bình thường, nhưng sau khi cài win, mình mở file setup sims 2 thì nó báo thiếu file autorungui.dll. Mình download file đó trên mạng bỏ vào nhưng nó lại báo "found autorungui.dll but missing DLLmessagebox". Mình đã google khắp nơi mà ko tim đc solution. Giúp mình vớiiiii

18. phananhtom

phananhtom Dragon Quest

@YENHAILE:1. Xấu hay đẹp là tùy vào khả năng thẩm mỹ của mỗi người :D.
    2. down về copy ở đâu ý, quên rồi :|
    Lên cái trang này: http://www.seasonsecurity.com/dll-message-box-missing-77697 nó chỉ cho download cái file autorungui.dll.
    Bác lên trang http://www.dll-files.com/dllindex/dll-files.shtml?autorungui down về xem có được không :-?

19. pureglass24

pureglass24 Youtube Master Race

mình đã down file đó về bỏ vào đúng thư mục rồi nhưng sau đó nó lại báo đã tìm thấy gile autorungui.dll nhưng vẫn thiếu dllmessagebox. mà hình như cái dllmessagebox ấy ko phải file nên ko down đc 8-}

20. liondien10

Mình sao ko vô đc cái file bodyshop nhỉ nó cứ báo lỗi :| gì đó dấu x đỏ rồi ok và cane :|
    mấy cái thesim2pack thì vô đc nhưng chả instal đc gì cả ( có cái mod có dạng đó nhưng nó cứ báo cáo gì đó xong ... )
    Nhà em hổng có mạng nha :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.